TBC MPYA: Ushauri, Maoni na Mapendekezo ya ubora wa vipindi (Television Content)


Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
650
Likes
835
Points
180
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
650 835 180
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa picha na ubunifu wa vipindi.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
 
S

sokka11

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2014
Messages
532
Likes
107
Points
60
S

sokka11

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2014
532 107 60
chanel mpya iiteni kilimanjaro achaneni na mambo ya tbc 3, ni lini mtatumia jina la kilimanjaro jamani
 
G

gomer

Senior Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
171
Likes
29
Points
45
G

gomer

Senior Member
Joined Nov 9, 2010
171 29 45
Chaneli yenu mpya ya "Tanzania Safari" iwepo katika Ving'amuzi vyote. Itawaongezea pointi nyingi mkiisimamia vizuri.
...
Tuambiane mapema nani anamiliki hii kitu?¿¡!
Tunaambiwa mpaka taratibu za kisheria zifuatwe.
Wanatakiwa warushe zile tv kama fta, wametikisa. Minara na ofisi zao ni gharama ya nchi.
Nakumbuka waliplug state of art mobile tv truck kama la zim.
Hiki kweli ni kiziba mdomo tosha, kawaida kuna mengine na yajayo tunayasubiri.
...
 
ksheku

ksheku

Senior Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
123
Likes
35
Points
45
ksheku

ksheku

Senior Member
Joined Nov 8, 2016
123 35 45
Hovyo kabisa, Badala ya kumtafuta Tido Muhaondo awape ushauri, mmemfungulia kesi, yaani hovyo, namaanisha hovyo kwa kweli, hovyo mara hovyo, mmegeuka tawi la CCM, Yaan namuangalia Ryoba mpaka namshangaa, utadhani shuleni alienda kusomea ujinga
du!pole kwa hasira
 
Zaccheaus Mollel

Zaccheaus Mollel

Senior Member
Joined
Aug 13, 2015
Messages
173
Likes
147
Points
60
Zaccheaus Mollel

Zaccheaus Mollel

Senior Member
Joined Aug 13, 2015
173 147 60
Mnatumia kodi zetu vibaya mko buyer's sana istead of unities citizens you made a huge demarcation
 
Zebest

Zebest

Senior Member
Joined
Nov 21, 2018
Messages
125
Likes
52
Points
45
Zebest

Zebest

Senior Member
Joined Nov 21, 2018
125 52 45
Mim hata sielewi ni tv ya taifa au ya ccm maana kila kitu kinachoonyeshwa ni ccm hivi, kama ni tv ya taifa kwanini mnaonyesha mambo ya ccm tu mbona kuna mambo mengi yaani taarifa za habari zote huwezi ona taarifa za vyama vingine ok tuachane na vyama siku ya uhuru sikuona hata maandishi yanayoonyesha kuuenzi uhuru niliona kwenye tv nyingine ila tv ya taifa hata maandishi kuashilia ni siku ya uhuru hamna ila kama hambadiliki sizan kama mtapata watazamaji wengi zaidi ya wanachama tu.
 
T

Team JPM

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2018
Messages
212
Likes
271
Points
80
T

Team JPM

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2018
212 271 80
Kipindi cha kitimoto kirejeshwe, Analetwa studio waziri, naibu waziri, katibu mkuu wake na wakirugenzi. Wanapigwa maswali live kutoka kwa wananchi. Hiyo itaongeza uwajibikaji wa viongozi na pia kuzijua kero za wananchi.
 
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
237
Likes
54
Points
45
A

admissionletter

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
237 54 45
Suala la ubora wa picha za TBC ni janga la taifa. Sijui kwa nini TBC hamtaki kujifunza kwa majirani kama Rwanda TV na Kenya. Kwanini mnang'ang'ana kuinvest kwenye wide coverage badala ya kuivest kwenye ubora (quality)? Mmeshafanya survey kuona ni kwa kiwango gani waangaliaji wa TV wanaangalia matangazo yenu? Unajua hata content isipokuwa bora sana, watu wanaweza kuvutiwa na quality.

Msishangae Kenya wakawaiga kuanzisha TV channel ya Tourism na yao ikawa na quality, audience na tija kubwa kuliko ninyi mlioanza kuja na hili wazo!!!

Lingine TBC wana tabia moja very annoying ya kuongeza sauti kwa kiwango kikubwa sana kwenye matangazo ya biashara (commercials). Kwa watu tunaojua TV huu ni ushamba mmoja mkubwa sana. Kama TCRA hawana kanuni tafadhali waziweke kudhibiti hii tabia.

Nilikuwa TZ kwa mwezi mmoja: Ukiwa DSTV ukitaka kwenda TBC shurti uwe na remote control yako mkononi maana kila wakibadili toka matangazo ya kawaida kwenda commercials wanaongeza sauti kwa kiwango kikubwa sana.

Hii tabia vile vile stations nyingine wanayo ila hawazidishi sana sauti kama TBC!!! Kwa hiyo, hoja yangu si kwamba waache bali wasiongeze sauti kwa kiwango kikubwa saana kama wafanyavyo sasa. Sababu watazamaji wa TBC na TZ kwa ujumla hawana 'TV Sound Regulators.' Na sauti ikiwa kubwa sana, mtu unalazimika kuzima kabisa sauti (mute) kwenye remote control kwa hasira!!!. Kwa maana hiyo, hata hiyo commercial inakosa tija!!!

Ili kudhibiti hii tabia TCRA wanaweza kujifunza kutoka Marekani: The CALM (Commercial Advertisement Loudness Mitigation) Act.
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
803
Likes
885
Points
180
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
803 885 180
Mnailaumu TBC bila kujua mbwa hawezi kula mkia wake acha waendelee kuisifu CCM
 
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
1,399
Likes
2,022
Points
280
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
1,399 2,022 280
Naangalia matangazo ya moja kwa moja IKULU Kwa kweli TBC mnaaibisha sana! mlisema mnabadili mitambo kuwa ya kisasa! Yaani ni Hovyo kabisa hasa upande wa SAUTI mara ipande mara ishuke! video kama za TECNO elfu 60

khaaaa huku kuna shida sana
 
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2017
Messages
938
Likes
716
Points
180
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2017
938 716 180
Wafanyakz sio wabunifu utangazaji ni kipawa
Ona sasa wapi Sam Mahela,kapotezwa. TBC ni kama ccm ukihamia huko lazima uwe kipofu sijui ni kwa nini
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
12,685
Likes
5,201
Points
280
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
12,685 5,201 280
Mkuu umetoa wazozuri but inaitajika tutambue kuwa TBC nichanel ya taifa so lazima ijitahidi kufata na kutunza misingi ya habari na heshima kiujumla vile vile tusije kutegemea kwamba TBC itakuja kuwa Chanel pendwa km ilivyo kuwa clouds au eatv coz TBC haiwezi kutangaza habari zinazo tupendeza sisi vijana kwamfano Leo tunataka kusikia habari kuhusu skendo za mastaa ambazo kwaasilimia kubwa zinaibomoa jamii na kuharibu tamaduni zetu km watanzania, na hata tukiangalia hizo Chanel tunazo zisifia vipindi vyake pendwa na vinavyo sifika nivipindi ambavyo nivigumu Sana kusikika katika Chanel km TBC.
kuutwa mmikalia jiwee jiwee uzinduzi live mbona bunge hamuonyesh live

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,250,112
Members 481,224
Posts 29,721,096