TBC MPYA: Ushauri, Maoni na Mapendekezo ya ubora wa vipindi (Television Content)


Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
632
Likes
809
Points
180
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
632 809 180
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa vipindi na ubunifu.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
 
K

kamgisha rweyongeza

Member
Joined
Oct 21, 2018
Messages
31
Likes
7
Points
15
K

kamgisha rweyongeza

Member
Joined Oct 21, 2018
31 7 15
1.Acheni u ccm unawezaje kurusha ziara,mikutano ya ccm halafu bunge usionyeshe live?
2.Mbona habari za vyama,viongozi wa upinzani hamzionyeshi?
3.Kuwe na taarifa ya habari za uchunguzi wa kero za wananchi siyo kuonyesha mikutano ya viongozi.
4.Taarifa za Habari ziwe kwa kiingereza na kiswahili.
5.Mipira michezo jitahidini sana kuonyesha live
6.Kuwe na vipindi vya kilimo cha kisasa teknolojia mpya uzalishaji katika viwanda kero zao
No comment hapo umemaliza mkuu
 
K

kamgisha rweyongeza

Member
Joined
Oct 21, 2018
Messages
31
Likes
7
Points
15
K

kamgisha rweyongeza

Member
Joined Oct 21, 2018
31 7 15
!
!
Haina Haja Ya Kuboresha. Sisiemu Ina Wanachama Wengi Zaidi Na Inakubalika Kwa Kasi Ya Tsunami Kwa Vyovyote Vile Watakuwa Wanaipenda Na Kuangalia Sana. Nashauri Muiache Tu.
Hapa c ussiem n ubora wa vpnd na.pcha mkuu hope wakifany ivo itakuwa safii chief
 
K

KISHAVI

Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
27
Likes
9
Points
5
K

KISHAVI

Member
Joined Apr 1, 2013
27 9 5
Sina muda wa kuiangalia hii TV hakuna jipya zaidi ya kufanya siasa
 
P

Peramiho yetu

Member
Joined
May 25, 2018
Messages
65
Likes
100
Points
40
P

Peramiho yetu

Member
Joined May 25, 2018
65 100 40
Sidhan kama hao TBC wanapitia huu Uzi maana mengi yameshauriwa vzur lakn bado wapo vilevile hawatak kubadilika nadhan wao kama wafanyakaz na utawala kwa ujumla wanapenda kubadilika ila tatzo wanaendeshwa na wanasiasa wanaogopa vibarua vyao kuviweka rehani kumbuka ya CEO aliyepita ambaye huko azam sasa yaliyomkuta na kesi zinazo mkabili jingne watangazaji wengi wanasubir teuzi za mkuu hvyo kwenda kinyume ni kama kujipalia kaa La moto mfano waliolamba teuz n Msemaji wa ikulu na msaidiz wake na baadh walifkia vyeo vya ukuu wa wilaya hayo yote n mambo ambayo yanawapa uoga watumishi wa hii taasisi
 
khaleedykimbeho

khaleedykimbeho

Member
Joined
Sep 28, 2018
Messages
19
Likes
15
Points
5
khaleedykimbeho

khaleedykimbeho

Member
Joined Sep 28, 2018
19 15 5
Utangazaji ni kipaji na sio mavyeti tu..hawashangai clouds media wanaendelea kuwa relevant kwa kiasi fulani kutokana na kuweka watu wenye vipaji na sio tu degree ya mass communication na journalism..

Sehemu ukichajazaa wazee wengi hata ubunifu unakuwa hamna..refer taasisi nyingi za serikali kama Ttcl na nyingine..
Mkuu umetoa wazozuri but inaitajika tutambue kuwa TBC nichanel ya taifa so lazima ijitahidi kufata na kutunza misingi ya habari na heshima kiujumla vile vile tusije kutegemea kwamba TBC itakuja kuwa Chanel pendwa km ilivyo kuwa clouds au eatv coz TBC haiwezi kutangaza habari zinazo tupendeza sisi vijana kwamfano Leo tunataka kusikia habari kuhusu skendo za mastaa ambazo kwaasilimia kubwa zinaibomoa jamii na kuharibu tamaduni zetu km watanzania, na hata tukiangalia hizo Chanel tunazo zisifia vipindi vyake pendwa na vinavyo sifika nivipindi ambavyo nivigumu Sana kusikika katika Chanel km TBC.
 
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
3,521
Likes
6,130
Points
280
Darmian

Darmian

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
3,521 6,130 280
Ni kweli unayoyasema lakini hata vipindi kama habari vinakosa mvuto kabisa..Sasa mkuu unataka kusema kisa mtu tu anaweza kufata miiko ya utangazaji basi awe mtangazaji??
Mkuu umetoa wazozuri but inaitajika tutambue kuwa TBC nichanel ya taifa so lazima ijitahidi kufata na kutunza misingi ya habari na heshima kiujumla vile vile tusije kutegemea kwamba TBC itakuja kuwa Chanel pendwa km ilivyo kuwa clouds au eatv coz TBC haiwezi kutangaza habari zinazo tupendeza sisi vijana kwamfano Leo tunataka kusikia habari kuhusu skendo za mastaa ambazo kwaasilimia kubwa zinaibomoa jamii na kuharibu tamaduni zetu km watanzania, na hata tukiangalia hizo Chanel tunazo zisifia vipindi vyake pendwa na vinavyo sifika nivipindi ambavyo nivigumu Sana kusikika katika Chanel km TBC.
 
khaleedykimbeho

khaleedykimbeho

Member
Joined
Sep 28, 2018
Messages
19
Likes
15
Points
5
khaleedykimbeho

khaleedykimbeho

Member
Joined Sep 28, 2018
19 15 5
Ni kweli unayoyasema lakini hata vipindi kama habari vinakosa mvuto kabisa..Sasa mkuu unataka kusema kisa mtu tu anaweza kufata miiko ya utangazaji basi awe mtangazaji??
Hahahahaha umeongea point Sana kiongozi lakin vile vile na sisi watazamaji tubadilike ifike wakati tukatae habari ambazo hazina faida ktk maendeleo ya taifa leo kwamfano leo hii nivijana wachache wanaotazama taarifa ya habari wengi tunapoteza time zetu kutazama vipind visivyo kuwa na maana kabisa
 
J

josephwaara

Member
Joined
Jun 18, 2016
Messages
53
Likes
64
Points
25
Age
71
J

josephwaara

Member
Joined Jun 18, 2016
53 64 25
TBC wenyewe mbona hawabadiliki huu uzi walianzisha wa nini???
Tbc kichefuchefu.
 
K

KIBESENI

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
227
Likes
131
Points
60
K

KIBESENI

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
227 131 60
Mludisheni tido mhando. Huyu ndo kiboko wa tbc. Kinyume na hapo fungeni tu.
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
21,210
Likes
15,053
Points
280
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
21,210 15,053 280
Nimeona tofauti kwenye picha, zipo na uangavu tofauti na huko nyuma.
 
Mwalimu Rabbi

Mwalimu Rabbi

Senior Member
Joined
Nov 23, 2012
Messages
109
Likes
18
Points
35
Age
57
Mwalimu Rabbi

Mwalimu Rabbi

Senior Member
Joined Nov 23, 2012
109 18 35
TBC
1. Boresheni ubora wa mwonekano wa picha na sauti
2. Vipindi vingi vilenge kuinadi Tanzania na sio siasa za chama tawala (kama italazimu kunadi vyama kuwe na balance ya chama tawala na upinzani kama kipindi cha uongozi wa Tido Mhando nilijishangaa wakati wa taarifa ya habari nahama channel kwenda TBC maana habari zilikuwa na mvuto mkubwa sana...na kwa mwendo ule nilikuwa nadhani vyombo vingine vingefifia....KUSEMA UKWELI TIDO MHANDO ALIIFUFUA TBC kutoka ilivyokuwa TVT)
3. Kuwepo na subchannels za miziki ya zamani (zilipendwa) pamoja na ya kizazi kipya (NB: zichaguliwe nyimbo za kuelimisha na zenye maadili zilizopigwa kwa mtindo wa kizazi kipya badala ya kupiga nyimbo za mapenzi tu na zisizo na maadili....kama chombo cha taifa kiwe "sensitive" kulea kizazi kipya kwenda kwenye mwelekeo sahihi kimaadili).
4. TBC itumike kuitangaza Tanzania kimataifa....uongezwe ubora wa picha/video kuonesha vivutio vya utalii
5. Vipindi vya kuelimisha watoto wajue kuandika, kusoma na kuhesabu ni vizuri viendelezwe

NB
Kwa sababu taifa la Tanzania linawajumuisha wanachama wa CCM, wanachama wa upinzani na wasio na vyama mi ningeshauri TBC iache kabisa kuonesha shughuli za chama chochote bali ijikite zaidi na masuala mapana ya kitaifa yanayogusa makundi yote kwa mfano michezo, elimu, afya, kilimo, muziki, utamaduni, n.k (maendeleo ya taifa kwa ujumla wake na sio maendeleo ya chama....viongozi wa CCM wanapotumia TBC kunadi sera za chama kunasababisha makundi ambayo ni "neutral" na "non-CCM" kukereka na kuichukia TBC....I wish TBC iwe ni kioo cha taifa na sio kioo cha chama.
 
The August

The August

Senior Member
Joined
Oct 9, 2018
Messages
157
Likes
280
Points
80
The August

The August

Senior Member
Joined Oct 9, 2018
157 280 80
tbc mmezidi kuwa tv ya serikali.... hadi kipindi cha mahaba ya familia mnazungumzia uzalendo wa nchi....Mchawi wenu ni nyinyi wenyewe
 
K

Kinoamiguu

Member
Joined
Nov 29, 2018
Messages
30
Likes
59
Points
25
K

Kinoamiguu

Member
Joined Nov 29, 2018
30 59 25
yule jamaa aliyetajwa na konki master kwamba anananilio nilimuona kwenye kipindi akiwa ameshika ILANI YA CCM mtu yule nilimdharau sana kwani hata kama anatafuta uteuzi lakini alipaswa kutanguza weledi mbele. bwana SAM MAHELA
 
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2012
Messages
2,121
Likes
1,236
Points
280
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2012
2,121 1,236 280
Hovyo kabisa, Badala ya kumtafuta Tido Muhaondo awape ushauri, mmemfungulia kesi, yaani hovyo, namaanisha hovyo kwa kweli, hovyo mara hovyo, mmegeuka tawi la CCM, Yaan namuangalia Ryoba mpaka namshangaa, utadhani shuleni alienda kusomea ujinga
 
M

mchezo mbaya

Senior Member
Joined
Feb 11, 2017
Messages
119
Likes
86
Points
45
M

mchezo mbaya

Senior Member
Joined Feb 11, 2017
119 86 45
Chaneli yenu mpya ya "Tanzania Safari" iwepo katika Ving'amuzi vyote. Itawaongezea pointi nyingi mkiisimamia vizuri.
 

Forum statistics

Threads 1,237,088
Members 475,401
Posts 29,277,870