TBC MPYA: Ushauri, Maoni na Mapendekezo ya ubora wa vipindi (Television Content)


Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
632
Likes
809
Points
180
Travic

Travic

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
632 809 180
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa vipindi na ubunifu.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
 
Silverone

Silverone

Senior Member
Joined
Jun 29, 2018
Messages
127
Likes
185
Points
60
Silverone

Silverone

Senior Member
Joined Jun 29, 2018
127 185 60
Acha kuzunguka, asiifanye tbc kuwa kituo cha propaganda za ccm
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Safi sana. Bonge la ushauri. Kwa kweli watangazaji wao wa kike wamezubaa na vipindi ni vya kizee plus muonekano wa vipindi vyao ni mbaya.
Jamani uzee sio tatizo, Yupo Richard Quest kule CNN anafanya vizuri sana, na wengine wengi watu wazima wapo kule Aljazeera, huwezi kuchoka kuwatazama vipaindi vyao, pia kunenepa sio kosa, Yupo Sara Kipingu pale ITV nae anafanya vizuri tu, Tatizo kuu la TBC ni kujibandika UCCm, naichukia sana kwa hili, na naamini ndilo chuizo la watu wengi, sitegemei kuipenda hata ikibaki peke yake kama wanavyotaka, hii ni television ya taifa inaendeshwa kwa kodi zetu, halafu inakalia kufanya porojo za ccm na policcm,
Inawezekana hiyo rangi ikawa nzuri kama watafanya Haki na Usawa tukamuona pale Mbowe au Halima Mdee akijimwaga akiwahuru, sio kila jambo wakitaka kufanya mpaka wamuulize Jiwe, Ni malofa sana hawa Tbc wanashindwa kuonesha Bunge Live halafu wanaweka mamiziki ya hovyohovyo kule Tbc2, hili nalo ni janga tulipige vita, unawekaje matangazo ya ccm katikati ya taarifa ya habari ?, Utasikia mafanikio ya magufuri, mtu unaweza kuivunja screen bure, sisi wengine tuna hasira sana
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Hongera sana Dokta Ryoba kwa nia ya dhati ya kuisuka upya TBC. Maoni yangu ni haya kaka 1. Iongezwe chaneli ya burudani na michezo ili kuonesha Sana'a, miziki na maigizo ,2. TBC1 iwe na kipindi cha kueleza kero moja kwa moja kwa viongozi. Mfano, k jumapili anaalikwa kiongozi studio na kupokea simu moja kwa moja toka kwa wananchi, 3. Pawe na kipindi cha matukio ya wiki toka kila mkoa, 4. TBC irushe mechi zote za timu ya Taifa, icheze ndani au nje, mwisho vyama vingine pia vipewe fursa kutumia TBC
Angekuwa Rioba yule wa gazeti la RAI original angekusikia, mimi tuwaache wafanye wanavyotaka kwani haitusaidii lolote kuwashauri, watajua wenyewe
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Hapo naomba kutofautiana na wewe. Kwa Rais aliepo madarakani swala ni kujenga hoja baada ya kujitathmini. Taasisi kama TBC imezeeka kimuundo na kimfumo. Kwa kutizama tu vipindi vyao unajua jinsi wanavyoplan. In incremental. Ya mwaka ujao ni ya mwaka jana badilisha hapa na pale ...maisha yasonge. TBC inahitaji total overthaul. Unapotafuta mkuu wa taasisi na vitengo unatafuta mtu mwenye vision na uwezo wa kusimamia vision. Nani asieikumbuka National Housing ilivyobadilika baada ya kupata viongozi sahihi? CRDB Je, nk. Taasisi zimekuwa tamu mpaka watu wameanza kupigana vikumbo kwa fitna.
Tubadili mbinu jinsi ya kutafuta CEOs na waachwe watekeleze vision zao. Political interference iwe pia tamed.
Utamlaumu Rais kama kweli anaingilia kazi nzuri. Lakini kama kazi ni mbaya unamtegemea akae kimya?
Tuwasaidie TBC kwa kuwaeleza njia na mbinu sahihi za kupitia watoke hapo walipo maana kweli wana hali mbaya.
Its too sad to see our cash cow being mismanaged.
Ng'ombe huyo alipaswa kutoa lita 20 lakini anayoa lita 5 japo anakula majani yaleyale.
Huwezi kuacha kumlaumu rais kwenye failure ya Tbc kwani ni kweli ndie anaechangia kufanya mambo yawe mabaya zaidi, hata ukimuweka kiongozi gani kuisimamia Tbc haitaweza kujiboresha chini ya rais huyu kwa sababu yeye hataki kuona watu wengine wanasifiwa isipokuwa yeye tu na ccm yake, sasa haya makosa makubwa ya rais kwani anachokitaka ndicho kinachoidhoofisha tbc, Anthony Dialo alijaribu kuwapa Uhuru na Nafasi kubwa wapinzani kwenye kituo chake cha StarTV muulize alichofanyiwa na ccm
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Hivi naweza kuuondoa huo uchafu kwenye dstv yangu wakuu, nielekezeni tafadhali
Rahisi sana, Ingawa mimi nina Startimes kuna sehemu ya ku delete channel, sijui huko kwenu Dstv, nadhani kuna hiyo Option
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Asante mkuu. Angalau wewe umetoa ushauri elekezi kuanzia namba 3 na kuendelea. Hiki ndicho nilichokilenga. Tutaje ideas kama hivyo. Asante.
Sasa wewe unachagua aina ya ushauri ?, namba 1 & 2 unaona sio ushauri ?, tangu lini mgonjwa aka chagua/bagua dawa ?, au tangu lini Serious Jobless aka chagua/bagua kazi ?
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,496
Likes
3,125
Points
280
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,496 3,125 280
Ndugu WanaJF,

Kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi na hata hapa JF kuhusiana na changamoto ya vipindi vya Televisheni ya Taifa (TBC1). Malalamiko hayo yameegemea zaidi katika eneo la ubora wa vipindi na ubunifu.

Kwa bahati nzuri, Mkurugenzi pamoja na Watendaji wa Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC) ni wadau wakubwa wa JamiiForums na huwa wanafuatilia taarifa na mijadala mbalimbali inayoendelea hapa. Hivyo tukiitumia vyema nafasi hii, tutawasaidia kuboresha maeneo ambayo yanatakiwa kurekebishwa kwa haraka.

Naomba tutumie uzi huu kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuhusu aina ya vipindi na ubunifu ambao ukitumiwa utasaidia kuifanya televisheni hii ya taifa kuvutia kutazamwa na kufurahiwa.

Tumeshalalamika sana. Sasa ni wakati wa kuchukua hatua na kutaja suluhu kwa mifano ili kuimaliza changamoto hii kabisa.

Karibuni sana.
Ili TBC ibadilike lazima watangazaji wake waache ushamba na kulamba miguu wanasiasa wa chama tawala.
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Tuachane na kwenye siasa kidogo. Hayo yameshasikika vya kutosha sasa naamini yatafanyiwa kazi.

Hakuna mawazo mbadala nje ya hayo ya kisiasa ambayo TBC wanatakiwa kuyafanyia kazi?

Jina nalo ni tatizo? Unashauri iitwe jina gani?

Karibu.
Nilikuwa na miaka kadhaa sijaiangalia channel ya TBC, hivi majuzi baada ya kuwa nimefunga Dish la starTimes nilishangaa kukuta bado ile sehemu ya taarifa ya habri za biashara ukitazama matamshi ya mtangazaji yanapishana na sauti inayotoka kwenye TV, hata hili nalo limewashinda kulirekebisha !!, are you serious na soko ?
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Umenisaidia, kumbe Tbc hawawezi kusikia ushauri wa Nje kwa sababu wamefungwa na minyororo ya utumwa wa ccm sio ?, kwa maan ahiyo wanatakiwa kufanyiwa maombi ili kuondoka na hilo pepo au jinamizi ccm ili wawekwe huru, Mhubiri gani atafaa hapa ?
 
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
907
Likes
766
Points
180
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
907 766 180
Rahisi sana, Ingawa mimi nina Startimes kuna sehemu ya ku delete channel, sijui huko kwenu Dstv, nadhani kuna hiyo Option
Huku hamna mkuu, huku kuna kuiblock kwa mda tuu, bt mm nataka kuitupa jalalani kabisa
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Pia ajirini watangazaji warembo wanaovutia jifunzeni hata kwa citizen TV watangazaji wao walivo. Tatizo TBC mna mazoea mno. Ikiwezekana TBC iajiri CEO kutoka nje ya nchi mwenye uzoefu wa mambo ya habari.

Na hao kina grace kingalame kwanini wasipumzike kutangaza yani mvuto zero kabisa
Jamani muwe na huruma hata kidogo, huyo Grace sio mzee kiasi mnataka afukuzwe kazi, (wanaomfahamu vizuri watuambie umri wake) huyo ni unene tu umemzidia mpaka anashindwa kuongea haraka haraka. chukulia kama ni dada yako utafurahi akifukuzwa kazi ?, tatizo ni Tbc kujipachika Ukada wa ccm, wapo watangazaji DW, Aljazeera, BBC na CNN ni watu wazima lakini wako fit sana,
 
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2015
Messages
5,636
Likes
8,253
Points
280
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2015
5,636 8,253 280
Hahaaaaa sio afukuzwe kazi hata akiwa back stage hamna tatizo, kanenepa sana ka kiboko had Ana shindwa kupumua vzuri aanze mazoezi fani nyingine zinahtaji watu presentable bwana. Sasa TBC sijui wanatumia kigezo cha ukada kuajiriwa.
Jamani muwe na huruma hata kidogo, huyo Grace sio mzee kiasi mnataka afukuzwe kazi, (wanaomfahamu vizuri watuambie umri wake) huyo ni unene tu umemzidia mpaka anashindwa kuongea haraka haraka. chukulia kama ni dada yako utafurahi akifukuzwa kazi ?, tatizo ni Tbc kujipachika Ukada wa ccm, wapo watangazaji DW, Aljazeera, BBC na CNN ni watu wazima lakini wako fit sana,
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Hahaaaaa sio afukuzwe kazi hata akiwa back stage hamna tatizo, kanenepa sana ka kiboko had Ana shindwa kupumua vzuri aanze mazoezi fani nyingine zinahtaji watu presentable bwana. Sasa TBC sijui wanatumia kigezo cha ukada kuajiriwa.
Kumbuka nae alikuwa kipotable wakati wanaanza kazi na yule Ganzel, tatizo wanalipwa mahela bila kutoka jasho.
 
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2015
Messages
5,636
Likes
8,253
Points
280
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2015
5,636 8,253 280
Ajifunze kwenda gym bwana unene gani huo ka kiboko mvuto wote unaisha kabisa, chah
Kumbuka nae alikuwa kipotable wakati wanaanza kazi na yule Ganzel, tatizo wanalipwa mahela bila kutoka jasho.
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Binafsi sina ugomvi na vipindi vingi vya TBC naona viko poa na vimenifanya nielewe mambo mengi ambayo serikali inafanya na hili ndo hasa tv ya taifa iinapaswa kufanya. Mfano wa vipindi nhivyo ni Tunatekeleza, na ziara za viongozi sehemu mbalimbali kiukweli nawapongeza maana nimeijua hii nchi jinsi ilivyo kiasi flani kupitia ziara zinazorushwa mubashara na TBC.

Tatizo la TBC ni colour yao sio nzuri kabisa na sauti pia. Kuhusu watangazaji naona wako poa ila namkubali sana Mwanadada Flourence Mahundi hichi kichwa kipo serious sana na anajua kuitendea haki sauti yake ya kipekee kabisa japo siku hizi simuoni sana.
Usitulettee mambo ya Lumumba hapa, Jiography ya Nchi hii unajifunza shuleni au maktaba, au unaenda Live mwenyewe
 
Aurthur

Aurthur

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2016
Messages
2,665
Likes
1,921
Points
280
Age
14
Aurthur

Aurthur

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2016
2,665 1,921 280
Tbc Mpya?? Hii ya makada wa kijani hii??
 
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
475
Likes
403
Points
80
C

Coaster2015

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
475 403 80
Hahaaaaa sio afukuzwe kazi hata akiwa back stage hamna tatizo, kanenepa sana ka kiboko had Ana shindwa kupumua vzuri aanze mazoezi fani nyingine zinahtaji watu presentable bwana. Sasa TBC sijui wanatumia kigezo cha ukada kuajiriwa.
I agree with you kutafta fursa ila naye ndo kanywea sana makeke yote kwishney ka kanyweshea mvua uchangamfu wote kwishney, sio yeye tu Watangazaji wote wako hivo sasa sijui ndo mitambo inawafubaisha hata sielewi.
Mimi nilidhani nimeona vibaya, siku moja nikaona mtu kama Sam Mahela, kumbe ni kweli yuko tbc ?, Nafikiri wote mnaona jinsi alivyofubaa, sijui kuna nini pale ?!, yaweza kuwa Spirit ya CCm, nani alitegemea atapoa hivyo Sam tuliyemjua wa ITV
 
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2015
Messages
5,636
Likes
8,253
Points
280
cariha

cariha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2015
5,636 8,253 280
Sam yuko TBC siku hizi naye kafubaa uweledi wake umekuwa zero had kuvaa. Nadhani TBC Wana mazoea ya kufanya mambo ya business as usual. Waajiri wataalamu na sio kufanya mambo bora yaende huku wakisubiria mshahara wa bure. Na kubaki na ubunifu zero wa kila mambo
Mimi nilidhani nimeona vibaya, siku moja nikaona mtu kama Sam Mahela, kumbe ni kweli yuko tbc ?, Nafikiri wote mnaona jinsi alivyofubaa, sijui kuna nini pale ?!, yaweza kuwa Spirit ya CCm, nani alitegemea atapoa hivyo Sam tuliyemjua wa ITV
 

Forum statistics

Threads 1,237,093
Members 475,401
Posts 29,278,071