Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Agano la kale katika Biblia limeandikwa miaka zaidi ya 3200 iliyopita wakati Agano Jipya limeandikwa miaka 2000.

Hiyo Quran imeandikwa miaka 1400 iliyopita.

Ukiwa na akili tu lazima ujuwe ni kipi kitabu cha ukweli.

Nakupongeza mtoa mada kwa kuonyesha gaps zilizopo kwenye Quran ambapo hawa wanayoiamini wanalazimisha kusema Issa wa kwenye kitabu chao ndiye Yesu Kristu wa kwenye Biblia.. Leo umewaumbua
Endelea kujifariji ukijiminya korodani
 
Umewahi kuigusa Qur'an kweli!?..hata Kama hukuwahi,unadhani kujua issa kazaliwa wapi ni mission ya Qur'an!?

Acha kukukwepa hoja,kimsingi kurwani inapwaya sana,ni kitabu cha kuungaunga visa vya wayahudi na mitume wa kiyahudi.
 
Acha uvivu kijana. Ingia hata youtube andika "how to pronounce Jesus in aramaic" halafu uone kama itakuja uongo uliouandika.
Hahahaha .....ni-youtubike wakati vitabu vipo?
Alafu pili Hawa wayahudi wa Sasa wanaongea Yiddish sio pure Hebrew, mi sio mjinga.
 
Mfano kuna mmoja hapa hapa Jamiiforum nilimuuliza swali kakimbia mazima, hajajibu.

Anasema Biblia imebadilishwa akaleta na vi-evidence uchwara. Lakini huyo huyo akasema Yesu sio Mungu, lakini proof anazoleta ni maandiko kutoka kwenye Biblia.

Nikamuuliza kama unasema Biblia imebadilishwa, una uhakika gani hayo maandiko ya Biblia unayoleta kutetea hoja yako, hayajabadilishwa?

Siku ya tatu leo nasubiri jibu, bado yuko kimya.

Wafuuasi wa mudi wengi ni vilaza.
 
Robby,Issa kazaliwa miaka 600Anno Dominos.....Issa kazaliwa Madina kafia Makkah,Yesu kazaliwa Bethlehem zamani kabisaa huko enzi za za utawala wa Rumi kipindi Cha kina Ceisar Agustus na kina Herode,,,Issa kazaliwa Karne 6 baada ya Yesu...Sasa anakuwa vipi mtu mmoja,hakuna hoja hapa
Yesu na Isa ni watu wawili tofauti, hawafanani kwa chochote.
Ukisoma injili nne zile, na Suratul Mariam, utajua tofauti zao.
 
Binafsi nilisoma kwa hamu sana kutaka kujua huo utofauti...Kimapokeo ya kinadharia...najua Yesu ndo Issa.
Jinsi unavyotoa tofauti na ulinganifu hakuna sehemu ambazo zinakinzana-isipokuwa umebaze kwenye kutokua na taarifa au kwa sababu kitabu kimoja kimekaa kimya haimaaniishi kuwa sivyo ilivyokua...

Mfano ukisema Yesu alizaliwa Bethlemu kwenye zizi la ng'ombe.Huwezi ukasema sababu Qurani haisemi alizaliwa wapi basi ni vitu viwili tofauti....Qurani ingesema labda Issa alizaliwa Medina na huku Biblia inasema Yesu akizaliwa Bethlehemu..then ungekuwa na point.
Kumbuka, Quran haikuwa interested sana kumuongelea Issa..na kama kugusia tu..WAKATI kwenye Biblia Yesu ndo main character...hasa agano jipya.

Kwa hiyo binafsi sijaona huo utofauti...bado hujaweza kutoa fact zinazokinzana...zote za upande mmoja.

Nakushauti rudia kusoma upya,harafu usikaze fuvu iruhusu akili yako ipokee mtazamo mpya.
 
Back
Top Bottom