Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
WAGALATIA 3:29 Na kama ninyi ni wa Kristo, basi, mmekuwa uzao wa Ibrahimu, na warithi sawasawa na ahadi.

Hakika Tunajivunia sana kuwa Wakristo kwa kuwa ni warithi sawasawa na Ahadi ya Mungu kuurithi UFALME wa MBINGUNI.


1 Msifadhaike mioyoni mwenu; mnamwamini Mungu, niaminini na mimi.
Yohana 14:1

2 Nyumbani mwa Baba yangu mna makao mengi; kama sivyo, ningaliwaambia; maana naenda kuwaandalia mahali.
Yohana 14:2

3 Basi mimi nikienda na kuwaandalia mahali, nitakuja tena niwakaribishe kwangu; ili nilipo mimi, nanyi mwepo.
Yohana 14:3

6 Yesu akamwambia, Mimi ndimi njia, na kweli, na uzima; mtu haji kwa Baba, ila kwa njia ya mimi.
Yohana 14:6

SISI TUNAMFUATA YESU KRISTO MWANA WA MUNGU ALIYE HAI HUYO ISA HATUMJUI.
 
QURAN IMEANDIKWA NA SHETANI MPINGA KRISTO NA NABII WA UONGO.

QURAN 2:97 - Sema: Aliye kuwa ni adui wa Jibril, basi huyo ndiye aliye iteremsha Qur'ani moyoni mwako kwa idhini ya Mwenyezi Mungu, inayo thibitisha yaliyo kuwa kabla yake, na ni uwongofu na bishara njema kwa Waumini.

ADUI WA MALAIKA WA MUNGU NDIE ALIYEITEREMSHA QURAN

1.JE ADUI WA MALAIKA WA MUNGU ATAKUWA NANI?????

2. JE ADUI WA MUNGU NI NANI????

JIBU NI SHETANI.

SITAMANI WAKRISTO JIJIFANANISHE NA HILO SHIMO LA KUZIMU UFUNUO 9.
 
Ni wawili tofauti Yesu alizaliwa Mariam kwa uweza wa Roho Mtakatifu
pia Yesu ni Mungu soma 1timothy 3:16, tito2:13, yohana20:28-29 na isaya 9:6
Mungu awabariki. Mjadala uendelee kwa aman na upendo.


Kaka Yesu ni Mwana WA MUNGU.

Ana Uungu ndani yake lakini anabaki kama mwana WA MUNGU ALIYE hai.
🙏
 
Mwandishi wa Quran ameumba mhusika Mpya

Hakika mkuu.
Huyo muhusika mpya hapa anasimama kama Nasi.......

Quran 4:79 - Jema lilio kufikia limetokana na Mwenyezi Mungu. Na ovu lilio kusibu linatokana na nafsi yako. Nasi tumekutuma kwa watu uwe ni Mtume. Na Mwenyezi Mungu ni shahidi wa kutosha.


BADALA mtume atumwe na Mungu anatumwa na watu......

ALAFU Mungu anasimama kama SHAHIDI INASIKITISHA SANA.

Mtu anakutuma alafu anakuwa SHAHIDI.

SHAHIDI ni mtu wa tatu.
 
Mleta mada ungekuwa unaulewa huu mstari vizuri. Hata mada yako ya kibaguzi usingeileta.

Kiufupi wewe ni wale waliokuwa wanaona lakini baada ya Yesu kuja wakawa vipofu. Amini injili upate neema ya kuona tena.

YOHANA 10: 16 Na kondoo wengine ninao, ambao si wa zizi hili; na hao nao imenipasa kuwaleta; na sauti yangu wataisikia; kisha kutakuwako kundi moja na mchungaji mmoja.
Yohana 10:16

Hawa hawamkubali Yesu . Ni WAPINGA KRISTU WATU HAWAAMINI KAMA YESU ALIKUFA NA KUSULUBISHWA NA KUFUFUKA.

WANACHOJUA NI KUFUGA MAJINI
 
Kwanza niseme inaonekana umesoma au umesimuliwa Quruani kama hadithi lakini siyo kwa kuielewa ndiyo maana hukuilewa,nitaanza na hapa uliposema Yesu atakuja kuwahukumu wanadamu,kwani Yeye ndiye aliyewaumba?Mwenye uwezo wa kuwahukumu Wanadamu ni Mungu peke yake ambaye ana sifa zote za Uungu,hakuzaliwa hafi,hana mwanzo wala mwisho

Kwa kutokujua hicho tu unaonekana mwenyewe elimu yako ni ndogo kiasi kwamba huna uwezo wa kumchambua Issa na Yesu
Kwanza Qurani iliandikwa na waganga wa kienyeji wa kiarabu na ndio maana qurani imejaa mambo ya ajabu ya kuita majini na kuroga watu na kuwatupia majini,Muhamad alikuwa mshenzi sana huyu kibaka
 
Mkuu, nilikuuliza swali... Naomba nirudie tena hapa:-

Ukiacha Maryam Mama yake Yesu... Kwenye historia ya Dunia hii, Je.,kuna Mwanamke mwingine aliyezaa mtoto akiwa katika hali ya Ubikra?

Swali lina majibu ya a na b.....
a. Hapana.
b. Ndiyo



Hilo swali hapo juu ndiyo Lina point ya msingi,... Huko kwingine ni kuzunguka na kuleta ushabiki ambao hauna maana kabisa.

Mamaake ISSA mhusika katika Quran
Na mamaake Yesu mhusika katika Injili, na Biblia.
Dunia imeripoti Wamama hao Wawili
 
Kwanza Qurani iliandikwa na waganga wa kienyeji wa kiarabu na ndio maana qurani imejaa mambo ya ajabu ya kuita majini na kuroga watu na kuwatupia majini,Muhamad alikuwa mshenzi sana huyu kibaka
Tofauti ya Uisilamu na dini zingine ni huu,Tumefundishwa kuwaheshimu mitume wote wa Mwenyezi Mungu,na hata Viongozi wa kidunia,pole sana kwa kukosa malezi mazuri kuanzia nyumbani kwako na mpaka unakoabudu
 
Naona unajadili kwa woga sana kiasi kwamba sehemu nyingi unajijibu mwenyewe.Hii mada ni nzito huna hoja nayo.
Mfano kwenye biblia ya kiarabu ikiwa wakristo wanamwita yashu basi ni mbinu yao ya kukwepa jina la Issa ambalo wanajua ndilo lilivyo kwenye Qur'an.Kwa maana hiyo hiyo si hoja ya kumtofautisha.

Unaelimu yoyote ya Isimu ya Lugha?
Tafsiri na ukalimani nayo uliwahi kupata Elimu yake?
Yesu Kiarabu sio Isa
Wala issa Kwa Kiswahili sio Yesu.
 
MSINGI WA IMANI WA MKRISTO NA MUISLAM NI MMOJA KATIKA VIPENGELE 3;

1.YESU/ISSA KUZALIWA BILA BABA WA KIMWILI.

( Quran surat Iman 19-21) pia surat (Iman 3:45) Inamtaja ISSA bin Mariam, asiye na baba wa mwili.

Pia BIBLIA inaeleza Kuzaliwa Kwa Yesu bila Yusuph kuhusika (Luke 1;30-35).

2. YESU/ISSA KUFA NA KUFUFUKA.

(Quraan 3:55). Inaelezea kufa na kufufuka Kwa Yesu.

Quran 4:157 Iliingizwa na Romee Ili kuwagombanisha Islam na Wakristo.

BIBLIA vitabu vya INJILI vyote Mathayo, Mark ,Luke, Yohana nk nk vinaeleza wazi kufa na kufufuka Kwa Yesu.

3. ATARUDI DUNIANI KUHUKUMU ULIMWENGU.

(Quran 43:61) Inamtaja ISSA au Yesu kuwa ndiye Ishara ya kiyama.

BIBLIA ktk Mathew 25:31-46. Inaeleza wazi Yesu atarudi kuuhukumu Ulimwengu juu ya DHAMBI.

HIVYO;

-Waislam na Wakristo ni ndugu sababu wamamwamini Mungu mmoja Yesu Kristo.

-HOJA ya wapi alizaliwa, horini au chini ya myende Haina mashiko sababu Roho ya Mpinga kristo chini ya majini walichanganya uongo na UKWELI pamoja Ili kuwavuruga Islam's na waarabu.


-Aliyewachonganisha Islam Kwa kuongeza aya za kuwagombanisha Islam wawaue christians ni Mpinga kristo chini ya Romeee.

- Nawaasa waislamu kumwamini Yesu aliyekufa na kufufuka maana ndiye njia pekee Kweli na Uzima.

Tunakoelekea Dunia nzima itagawanywa Katika makundi mawili, moja la Wanaomwabudu shetani chini ya Masihi jadal au Mpinga kristo na kundi la pili la Wamwaminio Mungu mmoja YESU kristo.

Waislamu na Wakristo na DINI zingine zitaungana na kugawanyika ktk makundi hayo mawili hapo juu. Sisi ni ndugu wote Islam, christians nk nk ikiwa tu tunaamini juu ya uwepo wa Mungu mmoja Yesu Kristo.

ANGALIZO: Mungu ni MMOJA na YESU ndilo JINA lake.

Amen.
 
Umewahi kuigusa Qur'an kweli!?..hata Kama hukuwahi,unadhani kujua issa kazaliwa wapi ni mission ya Qur'an!?

Ungejibu Kwanza swali ndipo uulize hayo maswali yako.

Lengo la Quran lilikuwa kuwaambia Waarabu kuwa Mungu ni mmoja na waache kuabudu miungu kwenye like Jiwe Jeusi ilipokuwa miungu 360. Zaidi ya hapo Quran haina jipya hata Kwa Waarabu wenyewe. Kwani mengine yote yalikuwa utamaduni WA Waarabu.

Sasa tusitoke kwenye mjadala.

Nioe hoja tatu kubwa zinazokufanya uamini Yesu ndiye ISA
 
Hapana Muhammad alipata unabii kutoka kwa shetani na ndiye aliyempotosha kuhusu Yesu,maana Yesu alikufa na kufufuka siku ya tatu lakini shetani kukwepa fedhea akamdanganya Muhammad kuwa Yesu hakufa na waislamu wote wanaamin hivyo kutoka kwa shetani
 
Biblia ya kiarabu ilibadilishwa majina miaka 1880s,maana mji wa hijja kwenye biblia kipindi hicho uliandikwa bacca, waislam waliposoma biblia wakawaambia makasisi,matokeo yaliyofuata jina likabadilishwa,hata kwenye biblia za kiswahili hapajaandikwa ismail Bali Ishmael kufuata matamshi ya kiebrania,so biblia ya kiarabu yesu kuitwa yashu ni yaleyale tu,yeshua si kigiriki ni kiebrania,Wana version mbili wanavyoandika Hilo jina kwa kirumi,yeshua na y'shua...linatamkwa 'yiishias', kiebrania hakina 'e' ni Aramaic/semitic Kama kiarabu,kwenye 'yiishias' ondoa 'sh' ya kiebrania weka 's' ya Kiarabu Kama kwenye Ishmael na ismail uone unapata jina gani

Sasa mbona Umeeleza vizuri lakini umeshindwa kui-drive Yeshua mpaka ifike Kwa Isa( eisa) wa Quran.

Uelewe pia hapa unazungumzia Fonetiki ya Lugha Kwa hiyo kama huna utaalam wa Lugha ni Bora uomne msaada uelezewe.
Ni Kwa nini Jesus iwe Yesu, au Yeshua kiebrania iwe Iesus Kwa kigiriki.

Mambo ya kusema Biblia ilibadilishwa ni uzushi kama hauna Biblia halisi ambayo haijabadilishwa.
 
Back
Top Bottom