Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
MSINGI WA IMANI WA MKRISTO NA MUISLAM NI MMOJA KATIKA VIPENGELE 3;

1.YESU/ISSA KUZALIWA BILA BABA WA KIMWILI.

( Quran surat Iman 19-21) pia surat (Iman 3:45) Inamtaja ISSA bin Mariam, asiye na baba wa mwili.

Pia BIBLIA inaeleza Kuzaliwa Kwa Yesu bila Yusuph kuhusika (Luke 1;30-35).

2. YESU/ISSA KUFA NA KUFUFUKA.

(Quraan 3:55). Inaelezea kufa na kufufuka Kwa Yesu.

Quran 4:157 Iliingizwa na Romee Ili kuwagombanisha Islam na Wakristo.

BIBLIA vitabu vya INJILI vyote Mathayo, Mark ,Luke, Yohana nk nk vinaeleza wazi kufa na kufufuka Kwa Yesu.

3. ATARUDI DUNIANI KUHUKUMU ULIMWENGU.

(Quran 43:61) Inamtaja ISSA au Yesu kuwa ndiye Ishara ya kiyama.

BIBLIA ktk Mathew 25:31-46. Inaeleza wazi Yesu atarudi kuuhukumu Ulimwengu juu ya DHAMBI.

HIVYO;

-Waislam na Wakristo ni ndugu sababu wamamwamini Mungu mmoja Yesu Kristo.

-HOJA ya wapi alizaliwa, horini au chini ya myende Haina mashiko sababu Roho ya Mpinga kristo chini ya majini walichanganya uongo na UKWELI pamoja Ili kuwavuruga Islam's na waarabu.


-Aliyewachonganisha Islam Kwa kuongeza aya za kuwagombanisha Islam wawaue christians ni Mpinga kristo chini ya Romeee.

- Nawaasa waislamu kumwamini Yesu aliyekufa na kufufuka maana ndiye njia pekee Kweli na Uzima.

Tunakoelekea Dunia nzima itagawanywa Katika makundi mawili, moja la Wanaomwabudu shetani chini ya Masihi jadal au Mpinga kristo na kundi la pili la Wamwaminio Mungu mmoja YESU kristo.

Waislamu na Wakristo na DINI zingine zitaungana na kugawanyika ktk makundi hayo mawili hapo juu. Sisi ni ndugu wote Islam, christians nk nk ikiwa tu tunaamini juu ya uwepo wa Mungu mmoja Yesu Kristo.

ANGALIZO: Mungu ni MMOJA na YESU ndilo JINA lake.

Amen.
hivi wanaposema Waisilamu watawauwa wakristo ni wapi?ebu jaribu kurudi kwenye historia ni Dini gani iliyouwa watu wengi katika kuenezwa kwake?na mpaka sasa hivi taifa gani linaloongoza kwa kuvuruga amani duniani?
 
Kijana nimeshakujua huna hoja

Wewe MTU akikuambia kazaliwa Chini ya mtende moja Kwa moja ushajua mji, nchi na bara alilozaliwa?

Embu Subiri wakubwa zako wafungue mafaili na vitabu wake kukusaidia Mkuu. Mada hii Ipo juu ya uwezo wako.
Labda utafute hoja nyingine ambayo unaweza kuipinga Kati ya hizo nilizotoa kudhihirisha kuwa issa na Yesu ni mhusika mmoja.

Watu wanafuatilia, hivyo ni vizuri mjiweke Sawa isijeteteresha Imani za Waumini
 
Sijajua wanalenga Kupata nini.
Alafu wengi wamedanganywa kuwa sijui Biblia imebadilishwa, ukiambiwa wailete ambayo haijabadilishwa wanabaki kukutolea macho😂😂
Mfano kuna mmoja hapa hapa Jamiiforum nilimuuliza swali kakimbia mazima, hajajibu.

Anasema Biblia imebadilishwa akaleta na vi-evidence uchwara. Lakini huyo huyo akasema Yesu sio Mungu, lakini proof anazoleta ni maandiko kutoka kwenye Biblia.

Nikamuuliza kama unasema Biblia imebadilishwa, una uhakika gani hayo maandiko ya Biblia unayoleta kutetea hoja yako, hayajabadilishwa?

Siku ya tatu leo nasubiri jibu, bado yuko kimya.
 
Sasa mimi nimeshika hiki nilichonacho ww unanambia dada ake Musa!!!

Mm namjua Mariam Mama ake Issa uyo wa dada ake Musa mm simjui na huu ndo ukweli

Naiamini Qur-an haijasema na haitosema uongo kamwe
TORATI
Sasa mimi nimeshika hiki nilichonacho ww unanambia dada ake Musa!!!

Mm namjua Mariam Mama ake Issa uyo wa dada ake Musa mm simjui na huu ndo ukweli

Naiamini Qur-an haijasema na haitosema uongo kamwe
Kitabu Cha TORATI Cha Musa kilikuwepo kabla ya Quraan.

Vitabu vya INJILI vilikuwepo kabla ya Quraan.

Baada ya warumi kushindwa kuwadhibiti Mitume waliohubiri INJILI , wakaamua kumtumia mmoja wa wayahudi kumwendea mtume na kuandika kitabu chenu ambacho kimekiri kukubali vitabu vyote vilivyotangulia.

Romee pale ndo wameandika kitabu chenu na kuasisi dini zote, na mission yake anaelekeza kuwaunga dini yenu na catolicano ziwe dini moja kumwabudu mnyama.

Mtatoka tu huko na tutaungana wote sababu tunaamini juu ya uwepo wa Mungu mmoja Yesu Kristo.

Amen
 
Alipo toka bikira maria wa Isa ni mbingu na nchi na bikira maria wa Yesu

Soma
Wazazi na ndugu wa damu wa Isa , tuna Imran , Maryam , Harun na Issa hii ni Koran
3;35. Alipo sema mke wa Imran: Mola wangu Mlezi! Nimekuwekea nadhiri kilichomo tumboni mwangu kuwa wakfu........
36. Basi alipo mzaa alisema: Mola wangu Mlezi! Nimemzaa mwanamke(Maryamu)
19:28 “Ewe dada yake Haruni. Baba yako hakuwa mtu mbaya.
66;12. Na Mariamu binti wa Imrani, aliye linda ubikira wake,
Sawa upo sahihi Mkuu....
 
Basi Sawa upo sahihi kabisa..... Bikra Mariam Mama yake Yesu na Bikra Mariam Mama yake Issa ni watu wawili tofauti 👏🏼
Historia inamkataa maria mama wa Isa , maana ata tukijaribu kumleta kwenye biblia tujaribu kumfitisha anaenda kuwa ndugu yake Musa tena kaka na dada , biblia inagoma kabisa
 
Historia inamkataa maria mama wa Isa , maana ata tukijaribu kumleta kwenye biblia tujaribu kumfitisha anaenda kuwa ndugu yake Musa tena kaka na dada , biblia inagoma kabisa
Okay, Upo sahihi
 
hivi wanaposema Waisilamu watawauwa wakristo ni wapi?ebu jaribu kurudi kwenye historia ni Dini gani iliyouwa watu wengi katika kuenezwa kwake?na mpaka sasa hivi taifa gani linaloongoza kwa kuvuruga amani duniani?
1.Wayahudi Si Wakristo ulifahamu Hilo sababu wao hawaamini juu ya Kuzaliwa Kwa Yesu bila baba wa mwili.

2.Pia Judaism hawaamini juu ya kufa na kufufuka Kwa Yesu.

3. Pia hawaamini kuwa YESU ndiye atakayerudi kuuhukumu Ulimwengu.

Hivyo mkristo na mwislamu ktk Imani na vitabu vyao wanaAMINI mambo hayo 3 ya msingi na ndipo undugu na UMOJA wao unapoanzia.

Aliyewafanya waislamu na Wakristo waonane maadui ni Judaism.

We are one brethren.

Amen
 
Binafsi nilisoma kwa hamu sana kutaka kujua huo utofauti...Kimapokeo ya kinadharia...najua Yesu ndo Issa.
Jinsi unavyotoa tofauti na ulinganifu hakuna sehemu ambazo zinakinzana-isipokuwa umebaze kwenye kutokua na taarifa au kwa sababu kitabu kimoja kimekaa kimya haimaaniishi kuwa sivyo ilivyokua...

Mfano ukisema Yesu alizaliwa Bethlemu kwenye zizi la ng'ombe.Huwezi ukasema sababu Qurani haisemi alizaliwa wapi basi ni vitu viwili tofauti....Qurani ingesema labda Issa alizaliwa Medina na huku Biblia inasema Yesu akizaliwa Bethlehemu..then ungekuwa na point.
Kumbuka, Quran haikuwa interested sana kumuongelea Issa..na kama kugusia tu..WAKATI kwenye Biblia Yesu ndo main character...hasa agano jipya.

Kwa hiyo binafsi sijaona huo utofauti...bado hujaweza kutoa fact zinazokinzana...zote za upande mmoja.
 
Isa ndani ya Quran

Amezaliwa chini ya shina la mtende
Mama yake ni Mariam bint Imran
Ni mtume Kwa Wana wa Israel
Amepewa kitabu Cha Injili


Bibilia haijasema mahara alipozaliwa Yesu soma hili andiko Kwa umakini

Luka 2:6
Ikawa, katika kukaa huko, siku zake za kuzaa zikatimia,
Luka 2:7
akamzaa mwanawe, kifungua mimba, akamvika nguo za kitoto, akamlaza katika hori ya kulia ng'ombe, kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni.


Hilo andiko la Luka halisemi kama Yesu amezaliwa ndani ya hori la ng'ombe

Andiko linasema akavikwa nguo akalazwa katika hori la ng'ombe

Tena andiko linasema amelazwa hapo Baada ya kukosa nafasi nyumba ya wageni

Kwa hiyo kama Mariam angepata nafasi nyumba ya wageni hapo katika hori la ng'ombe asingefika na Wala asingelala na mwanawe hapo

Kwa lugha nyepesi hapo katika hori la ng'ombe ni kama wording sehemu ambayo wazazi na watoto wao wanaenda kupumzika Baada ya kutoka Leba

Je Leba ya Yesu ipo wapi ? bibilia haijasema

Kwa mujibu wa Quran Leba ya Yesu ni chini ya shina la mtende hakuna mgalatia yoyote anaweza kupinga hili Kwa kutumia maandiko

Alafu nyinyi wagalatia mnashangaza sana hivi mnajua huyo anayekupeni habari za kuzaliwa Yesu ni Luka mganga wa kienyeji tena hizo habari ameuliza uliza na nyingine ametunga

Luka 1:1
Kwa kuwa watu wengi wametia mikono kutunga kwa taratibu habari za mambo yale yaliyotimizwa katikati yetu,
Luka 1:2
kama walivyotuhadithia wale waliokuwa mashahidi wenye kuyaona, na watumishi wa lile neno tokea mwanzo,
Luka 1:3
nimeona vema mimi nami, kwa kuwa nimejitafutia usahihi wa mambo hayo yote tangu mwanzo, kukuandikia kwa taratibu, Theofilo mtukufu,

😀😀
Kwenye Quran kuna nchi ya shina la mtende, vizuri wanazuoni wanafuatilia hiyo nchi Kwa sasa Ipo wapi.

Biblia;

Luka 2:4-10Biblia Habari Njema (BHN)​

4. Yosefu pia alifanya safari kutoka mjini Nazareti mkoani Galilaya, na kwa vile alikuwa wa jamaa na ukoo wa Daudi, alikwenda mjini Bethlehemu mkoani Yudea, alikozaliwa mfalme Daudi.
5. Alikwenda kuhesabiwa pamoja na mchumba wake Maria ambaye alikuwa mjamzito.
6. Walipokuwa huko, siku yake ya kujifungua ikawadia,
7. akajifungua mtoto wake wa kwanza wa kiume, akamvika nguo za kitoto, akamlaza horini kwa sababu hawakupata nafasi katika nyumba ya wageni.
8. Katika sehemu hizo, walikuwako wachungaji wakikesha usiku mbugani kulinda mifugo yao.
9. Malaika wa Bwana akawatokea ghafla, na utukufu wa Bwana ukawaangazia pande zote. Wakaogopa sana.
10. Malaika akawaambia, “Msiogope! Nimewaleteeni habari njema ya furaha kubwa itakayowapata watu wote.
 
Historia inamkataa maria mama wa Isa , maana ata tukijaribu kumleta kwenye biblia tujaribu kumfitisha anaenda kuwa ndugu yake Musa tena kaka na dada , biblia inagoma kabisa
We ni mbumbu wa mambumbu Musa na Yesu wamepishana miaka 2000 Kwa hiyo umbumbu wako unakutuma ukubali kuwa katika hiyo miaka 2000 katika nchi ya Israel hajatokea mtu mwingine mwenye jina la Imran zaidi ya baba yake Musa?

Nyinyi wagalatia ni wa kuonewa huruma sana dini yenu ni ya uongo ndio maana maandiko ya kweli ya Mungu lazima yakuchapeni

Haya endeleeni kudanganyana na kufarijiana Kwa ujinga mlio nao
 
Binafsi nilisoma kwa hamu sana kutaka kujua huo utofauti...Kimapokeo ya kinadharia...najua Yesu ndo Issa.
Jinsi unavyotoa tofauti na ulinganifu hakuna sehemu ambazo zinakinzana-isipokuwa umebaze kwenye kutokua na taarifa au kwa sababu kitabu kimoja kimekaa kimya haimaaniishi kuwa sivyo ilivyokua...

Mfano ukisema Yesu alizaliwa Bethlemu kwenye zizi la ng'ombe.Huwezi ukasema sababu Qurani haisemi alizaliwa wapi basi ni vitu viwili tofauti....Qurani ingesema labda Issa alizaliwa Medina na huku Biblia inasema Yesu akizaliwa Bethlehemu..then ungekuwa na point.
Kumbuka, Quran haikuwa interested sana kumuongelea Issa..na kama kugusia tu..WAKATI kwenye Biblia Yesu ndo main character...hasa agano jipya.

Kwa hiyo binafsi sijaona huo utofauti...bado hujaweza kutoa fact zinazokinzana...zote za upande mmoja.

Yesu alisulubishwa akafa na Siku ya tatu akafufuka.
Issa hajasulubishwa, hakufufuka, bado hauoni kuwa ni Wahusika Wawili tofauti.
 
1.Wayahudi Si Wakristo ulifahamu Hilo sababu wao hawaamini juu ya Kuzaliwa Kwa Yesu bila baba wa mwili.

2.Pia Judaism hawaamini juu ya kufa na kufufuka Kwa Yesu.

3. Pia hawaamini kuwa YESU ndiye atakayerudi kuuhukumu Ulimwengu.

Hivyo mkristo na mwislamu ktk Imani na vitabu vyao wanaAMINI mambo hayo 3 ya msingi na ndipo undugu na UMOJA wao unapoanzia.

Aliyewafanya waislamu na Wakristo waonane maadui ni Judaism.

We are one brethren.

Amen

Madai ya Wayahudi kama dini hayaondoi uhusika wa Wahusika Wawili kama walivyoripitiwa kwenye Biblia na Quran.

Wayahudi hawaamini hivyo lakini wapo pia wanaoamini ingawaje ni percent ndogo.
Hapa tunachojadili ni kama vitabu vinavyowaelezea hao Wahusika.
Na sio kama wanavyoaminiwa.
 
We ni mbumbu wa mambumbu Musa na Yesu wamepishana miaka 2000 Kwa hiyo umbumbu wako unakutuma ukubali kuwa katika hiyo miaka 2000 katika nchi ya Israel hajatokea mtu mwingine mwenye jina la Imran zaidi ya baba yake Musa?

Nyinyi wagalatia ni wa kuonewa huruma sana dini yenu ni ya uongo ndio maana maandiko ya kweli ya Mungu lazima yakuchapeni

Haya endeleeni kudanganyana na kufarijiana Kwa ujinga mlio nao
Ukikisoma Kwa makini ukilinganisha na vitabu inavyovikubali utagundua Kuna mseto na mchanganyo wa hatari.

Ni kama aliyeandika aliamini kamwe wasomaji hawatokuja fanya utafiti wowote BAADAYE.
 
Nyinyi ndio akili zenu za chooni na huyo mbakaji wenu wa mtoto wa miaka sita,qurani ni kitabu kilicho andikwa na wahuni tu wa mtaani na mungu wenu wa kiarabu allah ambae ni shetani wa kuzimu ndio anawaongoza ninyi wapumbavu
Nenda kwa Mackenzie hakutoe pepo kwa jina la Brian Deacon. Nashukuruni serikali inaingilia. Angetokea mchungaji mmoja awashughulikie wote mazezeta wa kubadilishiwa maandiko
 
Madai ya Wayahudi kama dini hayaondoi uhusika wa Wahusika Wawili kama walivyoripitiwa kwenye Biblia na Quran.

Wayahudi hawaamini hivyo lakini wapo pia wanaoamini ingawaje ni percent ndogo.
Hapa tunachojadili ni kama vitabu vinavyowaelezea hao Wahusika.
Na sio kama wanavyoaminiwa.
Soma comment yangu hapo juu inaquote vifungu vya Quran vinavyoeleza ISSA/ Yesu alizaliwa bila baba wa mwili, alikufa na kufufuka, na ndiye alama ya kiyama, atakayekuja kuuhukumu Ulimwengu juu ya DHAMBI .
 
hivi wanaposema Waisilamu watawauwa wakristo ni wapi?ebu jaribu kurudi kwenye historia ni Dini gani iliyouwa watu wengi katika kuenezwa kwake?na mpaka sasa hivi taifa gani linaloongoza kwa kuvuruga amani duniani?
Hakuna Mahali ukristo umeenezwa Kwa kuuwa watu.

Judaism AGANO la kale na INJILI ya Kristo ni two different things.
 
Back
Top Bottom