Seanolson Mzungu: Wanawake wa bongo ni omba omba

Seanolson Mzungu: Wanawake wa bongo ni omba omba

Wanawake wanamaanisha ukitaka mbunye utoe hela sababu umewaomba wakupe. Ni mabadirishano ya pesa na mbunye sasa sijajua na mwanamke akimtaka mwanaume ampe pesa pia.So, ni biashara ileile tu kwa kifupi...wengine wameamua kuifanya iwe biashara yao halali kwao na wengine basi wanaifanya kwa mgongo wa mwanaume ndo mtoaji. kama ingekuwa wakati wa barter trade basi tungekuwa tunabadirishana Mbunye kwa chumvi au mbunye kwa vinyago, mbunye kwa shanga au kioo.
Hii ni biashara ya kijinga kwa sababu kudinyana wote mnapata utamu na wanaume wakigoma kulipia mbunye wanawake watapata wapi mahitaji yao ya kudinywa?
 
Kwanza lazima uwelewe sio wanaume ni sawa ila Kuna baadhi ya vitu tunashabiana same to them sio kila mwanaume anakuja kwako ili ale mzigo asepe ngoja nikupe mfano halisia ambao nimekutana nayo Kuna manzi nilikuwa nae karibu tukawa marafiki then nikamtongoza akakubali niwe mpenzi wake hapo hatujakutana face to face tunajuana kupitia picha akawa Kuna baadhi ya mahitaji yake ananiomba me nikawa namgaia vizuri Kama vocha, kula na bill wakati anumwa Sasa tukapanga appointment baada ya mwezi kupita ya kuonana kwa mara ya Kwanza tukapanga siku na muda wenyewe ikafika siku yenyewe nimefika sehemu ya tukio manzi bado hajatokea nikamcheki akaniambia eti ndio ANAAMKA? Nikasema ebu niweke benefit of doubt nisimuhukumu moja kwa moja nikasema ebu nimsubirie kidogo akanipigia simu akaniomba nimtumie nauli mind you anapokaa na sehemu ya kukutania ni karibu sana lakini akaniomba nauli Mimi nikamjibu wewe njoo kwa nauli yako ukifika me nitalipa au Mimi nakurequestia bolt akanijibu eti ni RISK yeye kuja anaogopa na Hilo la kulipa bolt juu kwa juu kakataa anataka nimtumie yeye kama yeye ndugu Seran binti kiziwi mna maoni gani kwenye hili? Maana mnaonaga kama vile tunawaonea
Huyu ulimuomba mbunye hukumuomba?
 
Kwanza lazima uwelewe sio wanaume ni sawa ila Kuna baadhi ya vitu tunashabiana same to them sio kila mwanaume anakuja kwako ili ale mzigo asepe ngoja nikupe mfano halisia ambao nimekutana nayo Kuna manzi nilikuwa nae karibu tukawa marafiki then nikamtongoza akakubali niwe mpenzi wake hapo hatujakutana face to face tunajuana kupitia picha akawa Kuna baadhi ya mahitaji yake ananiomba me nikawa namgaia vizuri Kama vocha, kula na bill wakati anumwa Sasa tukapanga appointment baada ya mwezi kupita ya kuonana kwa mara ya Kwanza tukapanga siku na muda wenyewe ikafika siku yenyewe nimefika sehemu ya tukio manzi bado hajatokea nikamcheki akaniambia eti ndio ANAAMKA? Nikasema ebu niweke benefit of doubt nisimuhukumu moja kwa moja nikasema ebu nimsubirie kidogo akanipigia simu akaniomba nimtumie nauli mind you anapokaa na sehemu ya kukutania ni karibu sana lakini akaniomba nauli Mimi nikamjibu wewe njoo kwa nauli yako ukifika me nitalipa au Mimi nakurequestia bolt akanijibu eti ni RISK yeye kuja anaogopa na Hilo la kulipa bolt juu kwa juu kakataa anataka nimtumie yeye kama yeye ndugu Seran binti kiziwi mna maoni gani kwenye hili? Maana mnaonaga kama vile tunawaonea Kiranga amesha address hili mmeshindwa kumuelewa
🤣 Kuna mambo hamtuonei, hata sisi tunafahamu kuwa hamtuonei!

Unaona hiyo case yako, ninyi hamkuwa kwenye mahusiano, wewe ulikuwa kwenye mahusiano pekeyako na huyo binti.

Ni muhimu kujua hisia zetu zinapochezewa na mbinu za kujilinda, wanawake wameona mbinu ya kujilinda ni kuomba hela mambo yasiwe mengi!
 
Sio kuhusu mimi…. kuhusu jamii collectively! Wanawake hawapati faida kwenye kufanyishwa ngono bila kuomba cha ziada, unfortunately.

Tukiijadili hiyo mifumo tutaiondoa? sisi kama wana JF..!?
Unaona wanawake hawapati faida kwenye kufanyishwa ngono bila kuomba cha ziada kwa sababu ume i commoditize ngono. Umeufanya mwili wako kuwa bidhaa. Unaona faida ni pesa na mali tu. Huoni mwanamke kufurahia tendo hilo bila pesa au mali kuwa ni faida.

Vinginevyo, ungeweza kuona kuwa tendo la ngono linafaidisha wote, mwanamke naye analifurahia, na kama anaona hatalifurahia na mwanaume fulani, amkatalie tu. Hatuhitaji oesa wala mali hapo.

Hizi ni fikra za kimasikini sana. Zina reduce utu wa mwanamke kwenye pesa na mali.

Kwenye umuhimu wa mijadala hii.

Hakuna tatizo linaloweza kuondolewa bila kujadiliwa.

Zamani hoja ya kupinga mahari ilikuwa haieleweki kabisa. Ukipinga utamaduni wa mahari ulikuwa unaonekana mtu wa ajabu.

Leo hii hoja inaanza kueleweka. Kwa sababu ya mazungumzo kama haya.

Tena tunaanza kuelewa kuwa hoja hizi ni za zamani sana, tangu ya enzi za John Stuart Mill na kabla.

Wakati Nyerere anasoma chuo kikuu aliandika paper kupinga suala la ndoa za kulipa mahari kwa kutumia uzoefu wake wa maisha ya kiafrika na usomi wake, hususan wa falsafa za John Stuart Mill.

Lakini kuna watu mpaka leo hawalielewi. Jambo ambalo Nyerere aliliandika akiwa mwanafunzi wa chuo kikuu.

Sasa unaona kuwa mjadala kuhusu jambo hili ili lieleweke zaidi hauna maana?

Watanzania wangapi waliomsikiliza sana Nyerere miaka mingi kama Mwalimu, mtu wa busara, wanajua kuwa Nyerere alipinga mahari kifalsafa?
 
Kuna siku niliwatolea mfano hapa, nikawaambia waulizeni wanaotembea na mashugamami/mishangazi kama hawalipwi…!

Tumefikaje katika mabadilishano ya sehemu za siri na pesa ndio unapaswa kuwa mjadala wa msingi.
Kwenye mjadala wa wanawake, hii habari ya kuchomeka wanaume ni whataboutism, ni gender war. Ni kulinganisha mlima Kilimanjaro na kichuguu.

Hao wanaume waanzishiwe mada yao tofauti. Wasichomekwe kwenye mjadala wa wanawake kuzima hoja ya responsibility ya wanawake.

Kwenye mjadala wa wanawake, hao wanaume wanaolipwa na mashugamami, ni social pariahs, hata kiutamaduni hawakubaliki. Lwambo Lwanzo Makiadi Franco kawatungia wimbo mrefu sana unaitwa Mario.

Kwa wanawake kudanga inaonekana kawaida, inaonekana ni haki yao.

Imehalalishwa kiutamaduni kabisa wanawake wanauzwa kwa mahari.

Wanaume wanalipiwa mahari Africa?

Mnaohalalisha kudanga you are actually advocating against womens interests counterintuitively, bila kujua mnatetea wanawake kuwa viumbe dhaifu huku mkifikiri mnatumia nguvu ya uanamke.

You are shortchanging yourself.
 
Kiranga, kwanza anza kwa kutuambia kwanini mwanaume awe na kundi la wanawake wanaoomba bila mpangilio. Sentensi ya kwanza umetumia neno “wengi” hivyo nami nakurudishia swali, mwanaume anafanya nini na kundi la wanawake wengi wanaoomba bila mpangilio?

Sentensi ya tatu, Walikuwa wanaongea nini mpaka huyo mwanamke aeleze shida za zake zote na familia nzima…

(wanawake ni wajinga sometimes ila sio wajinga kama tunavyotaka kufikiri)
Nafikiri kinachowagharimu wanawake wengi wa bongo wa mjini ni kutaka kuishi juu zaidi ya uwezo wao binafsi wa kifedha. Unakuta mtu hana hata pesa ya nauli kutoka Mbezi kwenda Sinza kwa boyfriend au kujinunulia pedi ila anataka kusuka nywele za elfu 30, awe na pochi kali, mafuta ya elfu 20, wigi la elfu 50, anywe sijui Hennessy, Bruto na upuuzi mwingine, hapo sasa ndipo vizinga na kazi ya omba omba inapoanza.
 
Nyie, mnaokubali na kutetea kudanga.

Kwani wewe hutetei kudanga?

Yani pesa za umalaya mnataka halafu kuitwa malaya hamtaki? 😂
Mimi hapa ndio wananishamgaza wanawake kama ni unauza sema unauza na kiasi gani kama anayetaka kununua mtakubaliana hivyo biashara kuliko unajifanya ni wife material unajificha kwenye mahusiano kufanya biashara ya umalaya
 
Binti au mabinti? Kwanza kwanini aitoe K yake bila akili. Unajua madhara ya kutoa K? Hujui risks za binti kutoa K wewe. Kila siku mnaongelea masingle maza. Unajua prida jana kaongea ukweli wake? Wewe unataka akusaidie kumaliza uhanga wako, lakini hujui kuwa anaweza kupata mimba na akazaa kitoto kitakachosumbua siyo wewe bali binti na uzao wake wote. Ni haki yake kufika bei maana atakapoibeba wewe hutakuwa unaumia, atakapokuwa anachanika katika kuzaa, utakuwa pembeni tu. Ukimkimbia ndiye atalea kitoto. Ati wanadharaulika, acha hizo na nyie muache kuomba K. Akina Labella wakitukatalia hatuwaoni wabaya au wajinga bali wanacalculate risks. Ni kazi zetu kuhakikisha nao wanaona faida ya kutugea K zao. Acheni akili fupi
G jamani ndo kila sehemu unanisema kukunyima kitumbua khaaa..!! 😹😹

Nwei, umeongea ukweli km hawataki kuombwa PESA na wao wasiombe Kei.!
 
Bahati mbaya sijui kuqoute kifungu kwa kifungu natumia JF via browser.

Kiranga bwana 😀 waambie wanaume hivi: wanapojitafuta, wanapotafuta mwenza wa maisha dating haitakiwi kuhusisha sex.

Wanaume zetu si waaminifu kiasi kwamba wanawake watasema wawakopeshe muda kuelekea kutambuliwa kama “mwenza wa maisha”/mke/life partner etc Tumeshuhudia maelfu ya wanawake wamewakopesha wanaume muda , na mwisho wa siku likija suala la kuchukua mke, mwanaume anaenda kutafuta kwingine anakokujua yeye kwasababu anazozijua yeye. Msemo maarufu wa “amenipotezea muda” ndio ulitokea hapa.

Kwa muktadha huo jamii imeenda ime-evolve ikatengeneza hiki kilichopo sasa hivi, sijui kikao kilikaliwa wapi wakakubaliana wawatoze wanaume pesa hata hizo hizo ndogo kama hawajajipata, au basi watafute waliojipata tayari kuepusha kasheshe za kutumika na kupotezewa muda.

Siijui sababu ya umalaya wa wanaume (wenyewe wanaita nature) lakini naijua sababu ya umalaya kwa wanawake. To me it’s valid.
Wanaume huwa hawawaachi wanawake kwa sababu wamejipata , Hilo jambo sio kweli kabisa, wanaume wanaweza kuachana na wanawake wao baada ya kukutana na wanawake wanaowapenda zaidi na hii haimaanishi mara zote walikuwa wanampotezea mwanamke muda, tofauti kubwa ni kwamba wanawake wengine pia huachana na wanaume zao katika dating baada ya kukutana na wanaume wanaowapenda zaidi, wenye pesa, mali, umaarafu au wenye malengo ya kuoa kwa haraka, lakini wanaume huwa hawalalamiki wamepotezewa muda.
 
Nafikiri kinachowagharimu wanawake wengi wa bongo wa mjini ni kutaka kuishi juu zaidi ya uwezo wao binafsi wa kifedha. Unakuta mtu hana hata pesa ya nauli kutoka Mbezi kwenda Sinza kwa boyfriend au kujinunulia pedi ila anataka kusuka nywele za elfu 30, awe na pochi kali, mafuta ya elfu 20, wigi la elfu 50, anywe sijui Hennessy, Bruto na upuuzi mwingine, hapo sasa ndipo vizinga na kazi ya omba omba inapoanza.
Na hii ni matokeo ya poor upbringing, watoto wa kike katika early age hawafundishwi independence na financial responsibility. Na zaidi zaidi utamaduni wa kumthaminisha mtoto wa kike na pesa/zawadi kwa jina la mahari umetufikisha hapa Kiranga amelielezea hili hapo juu.

Jamii yetu tayari iko spoiled, kama mtu ninayefahamu kuwa mabadiliko ya kijamii yanahitaji nguvu kubwa sana, sitegemei lolote libadilike kwa ghafla.
 
Kama unadhani tusioomba ndio tunaonekana tuna thamani, pole…. karibu kwenye ulimwengu wa kike ujifunze.
Kuna kuomba kwa utaratibu wewe, na ni ile ukiomba unaomba vitu vya maana but after kujenga trust kwa yule mtu, sasa mtu ndo mmekutana hata mwezi huna, hujamsoma, hajakusoma akakuelewa, ndiyo amerusha verse ya kwanza maara boom ombi la efu50 ya nini sasa tulia usome mchezo siku ukisema unaomba hata mil5 unapewa, na baadaye vikubwa vinafuata
 
Nafikiri kinachowagharimu wanawake wengi wa bongo wa mjini ni kutaka kuishi juu zaidi ya uwezo wao binafsi wa kifedha. Unakuta mtu hana hata pesa ya nauli kutoka Mbezi kwenda Sinza kwa boyfriend au kujinunulia pedi ila anataka kusuka nywele za elfu 30, awe na pochi kali, mafuta ya elfu 20, wigi la elfu 50, anywe sijui Hennessy, Bruto na upuuzi mwingine, hapo sasa ndipo vizinga na kazi ya omba omba inapoanza.
Halafu kwa uombaomba wa hivi hata apewe milioni hawezi kufanya kitu cha maana kuanza kujiondoa katika hali hiyo.

Anakuwa ombaomba tegemezi.

Ni kitu kimoja kumsaidia mwanamke anayeweza kujipanga na kusimama mwenyewe.

Huyu hata bila kutaka kumdinya unaweza kumuonea huruma ukamsaidia ayapate maisha hata kama kiroho safi tu umemuona mwananchi mwenzako ana potential ya kufanya vizuri. Labda na wewe ulipitia au kujua matatizo, unajua everybody deserves support. Unaweza kumsaidia hata pale huna nia ya kumdinya. Wanaume huwa tunasaidia hivyo pia. Wengine hatuwezi kutaka kumdinya kila mwanamke tunayekutana naye. Kwanza si kila mwanamke atakuvutia hivyo, wengine wana ukurutu.

Wengine tumewasaidia hata hapa JF bila ya kuwaona tukijua hatutawaona maisha haya wako Africa na mtu kama mimi sijarudi Africa mwaka wa 14 huu na sina mpango wa kurudi mpaka afe mtu wa karibu kabisa. So tumesaidia hata bila ya nia ya ngono, kutoka mbali.

So unamuona mtu analialia njaa huko Africa, unaona pesa anayohitaji ni dola elfu chache tu ambazo kwako unamaliza kwenye anasa ya siku chache, ila yeye inaweza kumuanzishia biashara ya kubadilisha maisha yake, unampa bila hata kufikiria kuwa kuna siku mtaonana, kiroho nzuri tu. Mimi nishafanya hilo. Unajinyima anasa ndogo tu, mtu anapata nafasi ya kubadilisha maisha.

Mimi mara nyingine nakuwa na huruma sana kwa wanawake. Naona shida za Tanzania. Ingawa mimi si tajiri, nafikiria sana kuwa sina shida kama zile. So, I try to give back.

Ila sasa, ukifanya hivyo kumuanzishia biashara asimame mwenyewe, yeye anaona wewe ndiyo danga lake sasa.

Unashindwa kabisa kuelewa hii mentality.

So, ni kitu kimoja kumsaidia mwanamke anayeweza kujiongeza mwenyewe.

Ni kitu tofauti kabisa kumpa pesa mwanamke zombie ambaye hajui kufanya lolote zaidi ya kuomba pesa tu.

Na wanawake wa Tanzania wengi ni wa kundi hili la pili.
 
Kuna kuomba kwa utaratibu wewe, na ni ile ukiomba unaomba vitu vya maana but after kujenga trust kwa yule mtu, sasa mtu ndo mmekutana hata mwezi huna, hujamsoma, hajakusoma akakuelewa, ndiyo amerusha verse ya kwanza maara boom ombi la efu50 ya nini sasa tulia usome mchezo siku ukisema unaomba hata mil5 unapewa, na baadaye vikubwa vinafuata
Mbona nyie hamsubiri muda kuanza kuomba Kei?
 
Unaona wanawake hawapati faida kwenye kufanyishwa ngono bila kuomba cha ziada kwa sababu ume i commoditize ngono. Umeufanya mwili wako kuwa bidhaa. Inaona faida ni oesa na mali tu. Huoni mwanamke kufurahia tendo hilo bila pesa au mali kuwa ni faida.

Vinginevyo, ungeweza kuona kuwa tendo la ngono linafaidisha wote, mwanamke naye analifurahia, na kama anaona hatalifurahia na mwanaume fulani, amkatalie tu. Hatuhitaji oesa wala mali hapo.

Hizi ni fikra za kimasikini sana. Zina reduce utu wa mwanamke kwenye pesa na mali.

Kwenye umuhimu wa mijadala hii.

Hakuna tatizo linaloweza kuondolewa bila kujadiliwa.

Zamani hoja ya kupinga mahari ilikuwa haieleweki kabisa. Ukipinga utamaduni wa mahari ulikuwa unaonekana mtu wa ajabu.

Leo hii hoja inaanza kueleweka. Kwa sababu ya mazungumzo kama haya.

Tena tunaanza kuelewa kuwa hoja hizi ni za zamani sana, tangu ya enzi za John Stuart Mill na kabla.

Wakati Nyerere anasoma chuo kikuu aliandika paper kupinga suala la ndoa za kulipa mahari kwa kutumia uzoefu wake wa maisha ya kiafrika na usomi wake, hususan wa falsafa za John Stuart Mill.

Lakini kuna watu mpaka leo hawalielewi. Jambo ambalo Nyerere aliliandika akiwa mwanafunzi wa chuo kikuu.

Sasa unaona kuwa mjadala kuhusu jambo hili ili lieleweke zaidi hauna maana?

Watanzania wangapi waliomsikiliza sana Nyerere miaka mingi kama Mwalimu, mtu wa busara, wanajua kuwa Nyerere alipinga mahari kifalsafa?
Natamani uelewe hili ni kundi lipi linazungumziwa hapa, vijana wengi wataelewa zaidi, hapa sio mahusiano committed, hapa tayari ni ile hali ya kuviziana, kila mmoja anamuwahi mwenzie atakayechelewa tu inakula kwake, achana na hast generalization kwanza, utaona ni kundi kubwa ndio, lakini halibebi hatma ya kila mwanamake!

kuhusiana na utamaduni wa mahari hata sisi tumeukuta na hatuwezi kuupinga, maana ndio heshima yetu inapotafsiriwa, ni kama swala zima la ndoa wangapi hawaandikishani popote na hawafanyi sherehe lakini wanaishi vizuri tu mpaka mwisho! lakini kwa taratibu zilizowekwa inalazimu wengi wafanye hiyo na wala haina maana yoyote ndani ya ndoa!

swala zima la kuombana pesa linaletelezwa na hali ngumu ya maisha, vilevile tamaa na pressure za mitandao! wanaume wenye pesa wana nafasi kubwa sana ya kupata wanawake wazuri kuliko wasio nazo, hiyo imefanya kwa kiasi kikubwa sana wanawake wengi kutamani wanavyopewa wengine! mtu anaenda chuoni, mwenzie anapaki defender nje, ana biashara mjini hawazi kodi etc.. ukijiangalia wewe unapata ka-bf hakana mwelekeo wowote mnateseka nako na watu wanawacheka! as a human being binti lazima ataangukia hili kundi, wachache sana wanatoboa hapa ni mpaka wawe na ego kama kina sisi! wale masikini jeuri! hii tabia inaanzia mbali inakomaa mpaka kufikia binti kuwa ombaomba haianzi leo, saa nyingine anaona mzazi wake yupo hivyo, au kwenye tamaa anapitia humohumo! wengine haujawahi kuona mama akiombaomba hata kwa bahati mbaya amezoea kukomaa mwenyewe mpaka afikie lengo, tofauti na mabinti wengi anajifungia ndani anafuma mfumo wa kumuingizia pesa kwa style hiyo, akitoka hapo kaiva hana cha kupoteza na hajali wala nini, anaanza kupiga simu kila kona anazozijua! swala la kuomba omba si jepesi kama unavyofikiria ni mfumo unatengezeneka hapo..

kwa upande wangu nimesupport hili jambo, lakini sijabase kwa wauzaji, unasema tusimuweke mwanaume, ila mpaka mwanaume anaombwa pesa inamana amekuja bila adabu! hivi wewe unaniombaje sehemu za siri? hatuna mahusiano tumekutana hata lisaa halijatimia unategemea nitakutreat ipi? lazima tutaishia kukokomoana iwe nataka au sitaki!

Nini kifanyike? tulee ,mabinti zetu katika njia zitakazowafanya waone hili jambo sio la kawaida na inawezekana, ukiwa present father kwa mabinti zako, kuna waepushia mambo mengi ya kuanguka katika shimo hilo huku wakifikiri ndio ujanja au usasa, kumbe ni fedheha kwa jamii zisizokubaliana na hili jambo!
 
Wengine tumewasaidia hata hapa JF bila ya kuwaona tukijua hatutawaona maisha haya wako Africa na mtu kama mimi sijarudi Africa mwaka wa 14 huu na sina mpango wa kurudi mpaka afe mtu wa karibu kabisa. So tumesaidia hata bila ya nia ya ngono, kutoka mbali.

So unamuona mtu analialia njaa huko Africa, unaona pesa anayohitaji ni dola elfu chache tu ambazo kwako unamaliza kwenye anasa ya siku chache, ila yeye inaweza kumuanzishia biashara ya kubadilisha maisha yake, unampa bila hata kufikiria kuwa kuna siku mtaonana, kiroho nzuri tu. Mimi nishafanya hilo. Unajinyima anasa ndogo tu, mtu anapata nafasi ya kubadilisha maisha
Kiranga naomba dollar chache nna njaa 😥
 
Mimi hapa ndio wananishamgaza wanawake kama ni unauza sema unauza na kiasi gani kama anayetaka kununua mtakubaliana hivyo biashara kuliko unajifanya ni wife material unajificha kwenye mahusiano kufanya biashara ya umalaya
Hii post naambiwa umenimention, nikiangalia haujanimention … umepigaje pigaje hapo?

Ulitaka ujumbe unifikie bila kunifukia?

🙄
 
Case ya mzungu ni tofauti na ninaweza kuitetea, huku kwetu kuna kasumba mbaya ambayo sijui ilitokana na nini, mtu akimuona mzungu wazo default ni kuwa ameleta msaada au ana hela za bure. As woman i’m very much ashamed na alikutana nacho huyo mzungu.

Jibu langu halikuwa kuhusu mzungu, jibu langu lilikuwa nimekuta mjadala uko katikati, nikasoma comments zote nikauliza hamjamuelewa Seran anachosema? Anasema hivi, kwasababu hii na hii….

Kama jamii tumelifanya suala la sex kuwa kawaida sana, nakutana na wewe unaniaomba sex saa nane, nikiamua kukupa jioni nikaanza kukuomba omba pesa kwanini unione waaajabu?
Kama wewe umeombwa saa 8 ukakubali saa 12 nyinyi wote kwa pamoja ni Malaya hiko hivi wanaume wanapenda wapate sex kwa uwepi na huwa wanafurahia sana lakini huyo mwanamke aliompa kwa urahisi hawezi kumpata thamani Hilo lazima ujue.
 
Back
Top Bottom