Kuajiriwa ni utumwa

Kuajiriwa ni utumwa

anayehangaika na matengenezo ya gari huwa ni nani vile? Angalia, gari ununue wewe, matengenezo ufanye wewe, tax driver akuletee 10,000/ baada ya kukata hela yake aliyopata kwa siku, hata akipata laki tatu, yako kama mmiliki wa gari ni 10,000/. Bagosha, hapo nani mtumwa??
Bado hujui biashara wewe... Alafu hiyo elfu kumi hapo umeingia mkataba labda wa miaka kadhaa na gari matengenezo ni wewe mwenyewe
 
Maisha sio utumwa, maisha ni zawadi
Sasa hivi kuna mtu anawaza akawinde aibe mali za mtu, wakati huo mwenye mali anawaza alinde mali zake zisiibiwe. Katika hali kama hii watu tumeibuka na presha, sukari, chuki, papasupaparu kila wakati. Yote kuyapambania maisha ambayo nayo mwisho wake tutayaacha
 
Sasa hivi kuna mtu anawaza akawinde aibe mali za mtu, wakati huo mwenye mali anawaza alinde mali zake zisiibiwe. Katika hali kama hii watu tumeibuka na presha, sukari, chuki, papasupaparu kila wakati. Yote kuyapambania maisha ambayo nayo mwisho wake tutayaacha
Una point usikilizwe😂😂
Ila mkuu Mungu hukutuumba akiwa na kusudi la evolution, lazima uishi, survival ni part ya maisha. Haikwepeki
 
Una point usikilizwe😂😂
Ila mkuu Mungu hukutuumba akiwa na kusudi la evolution, lazima uishi, survival ni part ya maisha. Haikwepeki
Sasa taratibu unaanza kuelewa kwanini maisha ni utumwa. God created us to live ✓, not to survive ×. Mungu alitaka tuishi (hiyo ndio zawadi ya maisha), ila sisi tukajiamulia mambo ili tusurvive (na hapa ndio utumwa unapoibukia).
 
Sasa taratibu unaanza kuelewa kwanini maisha ni utumwa. God created us to live ✓, not to survive ×. Mungu alitaka tuishi (hiyo ndio zawadi ya maisha), ila sisi tukajiamulia mambo ili tusurvive (na hapa ndio utumwa unapoibukia).
Well ndo maana Nilikwambia life is a gift.
Ni mwanadamu ambae akijijngea jela.
 
Mmesoma course hazina kichwa wala miguu mnaanza kusema kuajiriwa ni utumwa kwasababu tu hamuwezi kupata ajira tena na hamna matumaini.
Mlikimbia Shule maisha yamewatia kila sehemu, mnasingizia eti kuajiriwa ni utumwa kwasababu tu mnajua hamna elimu.
Nyie endeleeni kuteseka kujiajiri sisiemu wanafurahi kuona mnhangaika kazi yao kuwatungia majina ya Maafisa usafirishaji, Machinga, Maafisa lishe, nk.
Mtu umefungua kibiashara uchwara cha laki5 au million eti unasema kuajiriwa ni utumwa, wakati hata hela ya fremu ya mwezi 1 tu huna MATAKO YAKO.
Mimi nipewe hiyo ajira hata leo sitakataa maana waliojiriwa wanafaidi nchi kwa mishahara ya bure kazo yao kuamka asubuhi na kwenda kupiga stori ofisini
 
Madhara ya nakuja endapo utachukua risk usiyoiweza. Sasa how Can you attend 2 masters at once alafu utegemee kutoboa.

Magufuli na u shetani wapi na wapi. Kama sio wewe na kukwepa kodi tu

Hakuna kitu rahisi ila tunaangalia kitu chenye tija kwako na kosicho kufanya ukawa huru.
Jiwe alikuwa shetani bhana.
 
Na huu ndo ukweli Mchungu...

Silali usiku na mchana nafikiria namna ya kutoka kwenye huu mtego.
View attachment 3641392

Yaani asubuhi ya leo niende tena kufanya jambo lile lile mpka nitakapo fika miaka 60.

Hapana kwa kweli, mimi sio mmatumbi mjinga.. I need to wake the *** up and find something worth dying for.

Ndugu zangu ambao mpo complacent na kuajiriwa hivi huwa mnajisikiaje?
Mm i dont feel the sh**t about it , niliamua kufocus na mambo yangu
 
Mm kazi ambayo uwezi kukua , innovation , rewards na kuongeza kipato aj kunegotiate na mwajiri ni kupoteza mda labda kuwe na allowance nzuri na mipigo tele , sasa una mshahara chini ya milion kwa miaka mitatu hela ikiongezeka hata laki moja aifiki na mtu unakuta yupo comftable kabisa ,hell no lazima uchunguzwe kwanza
 
Kama bado matumizi yako ya kila siku unategemea hiyo hiyo biashara ,kwa nini usingeendelea kupiga kazi na ukafungua hilo duka la vifaa vya ujenzi ukaweka utaratibu na kanuni , halafu ukaajiri mtu hapo?
Kiongozi uchungu wa pesa na maono uko naye yule anayeanzisha kitu ukijichanganya unaacha ndala
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom