Uwe unaelewa umeambiwa hiyo net profit per plate na hiyo ni minimum,
Gunia la viazi maximum dar 75000 na ni kg 100 , kg moja inatoka 2 plates ila Mimi nimekuwekea 150 for sack ila kwa kawaida ilitakiwa iende 240 .
Price per plate ya chips kavu ni 2000tsh
Minimum plates 150*2000= 240,000
20 litres ya mafuta inakaanga gunia 7 au kg 700 price ya ni 100,000 kwahiyo per kg utatumia 95tsh
Umeme 3 units per hour na unaweza to minimum plate 20 per hour so per plate umeme 52 tsh
Branding ,tax rent and the like weka 700
Kumbuka hizo major costs kwenye chips .
Vitu kama tax rate hawa hulipa 250,000 per year service levy 50,000 per year .
Na most of them rent huwa ni 50,000 per month.
Nakuongezea plus kachumbari per plate hutakiwi zidisha 100 tsh .
Ila bado cost zinapunguzwa mfano badala umeme kuna majiko ya kutumia pumba ambayo ni less costly.
Na most of them hawanunui all those items in cash bali mkopo and the like.
Ambayo bado itakuwa covered kwenye hiyo miscellaneous niliyokuwekea hapo ya 700 tsh.
Mind you hapo ni chips kavu ,ila kwenye chips mayai a kg inatoa plates Tano na bado bei inakuwa 3000 tsh🤣🤣🤣🤣🤣
Nyinyi endeleeni kugoma tu
Chips vendor bongo ni tajiri na zinawatoa watu wengi , nyinyi si mnakariri brands , Tanzania tunajenga brands.