Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Mbona ukimbilie kuzunguka Nigeria mara maelezo kibao. 🤣🤣🤣🤣 zuzu kweli hili. Tueleze figure ulizoleta umetoa wapi.?

Unless otherwise ulete mabadiliko ya gdp ya Kiambu in 2025 au population ilipungua.? Ukumbuke hii sio hesabu ya makadirio. Hii ni hesabu ya kugawanya tu. Hesabu ya darasa la kwanza.
Kama haukuelewa hii👇👇jibu kwa vile wewe ni mzembe wa kusoma all the information hapa plus a pdf ya KNBS, hatuna discussion yoyote hapa., niletee picha za Dodoma ama Darslinga dogo..,
Ndio maana nilikuambia post pictures hausikii., hii inaitwa pedestrian reasoning. Unajiona msomi eti? Yaani uko na uelewa ya mambo ya uchumi sivyo?🤣🤣 If u can explain to me how these differences and changes come about nitakukubali, la sivyo stick to pictures.
Haya tuende; Nigeria's GDP is known to be around $500B., in 2025 it's projected to be $188B.., discuss the change or the difference?
2025 estimates according to IMF analysis
View attachment 3350372
View attachment 3350374

Haya turudi Kenya., let me give you data ya 2023 vile nimepata, with simple explanation uelewe.,
View attachment 3350376
View attachment 3350378
View attachment 3350379
View attachment 3350381
View attachment 3350382
View attachment 3350383
View attachment 3350384

Kisha fungua hii pdf, take a cup of coffee usome pole pole, utapata somo, imewekwa kila kitu wazi hadi uchi wetu.., nothing to hide.,

GROSS COUNT PRODUCT 2024 KNBS data (pdf)👇👇

Sasa linganisha na Tanzania kwa vile pia bureau of statistics wameweka wazi data ya kila eneo Tanzania, lengo la ubishi wako ni kutafuta ushindani na kuonyesha eti Tanzania imeizidi Kenya., that's all you are always after., kazi kwako "msomi"..,
 
Hii mbunda Ndio kibera walker. 🤣🤣🤣 👇🏾
IMG_8047.jpeg
Oyaaa mkuu The best 007. Kumbe siku zote tunapigizana kelele na mbunda. 🤣🤣🤣🤣 cheap travel fom kunyarenda. No wonder alikua anaona ishu kuubwa kuwa na Pasport NairobiWalker. ****** wa mbwa wewe. Mbunda hii.
 
Content ya hii mbunda kibera walker hii hapa. 🤣🤣🤣 👇🏾
View: https://youtu.be/mP719lUq-9s?si=ojKOgt2j4Pqwv4Ja. Mara tunapigizana kelele na hii mbwa eti na yenyewe inadai inajua Kiswahili. 🤣🤣🤣 Haya iskilizeni inavyoongea, mbunda hii. Njia nzima wanabisha na demu wake jinsi ya kushika camera. 🙌🏾🙌🏾🙌🏾🤣🤣🤣 wonders shall never end. Njoo hapa fala mkubwa wewe NairobiWalker. Mbunda kibera walker 👇🏾
IMG_8049.jpeg
 
1. Dar doesn't have more people than Nairobi. You can say there are more people within Dar City boundary but the total urban area of Nairobi has more people than Dar.
Support this myopic thinking with any source
2. Nairobi is more densely populated than Dar.
3. The mist important one, Nairobi CBD is at the center of the city. People moving from one end of Nairobi to the other will most likely pass through the CBD. Dar CBD is on the edge. It's easier to avoid it when moving from one side of the city to the other.
4. Nairobi is generally a busier city than Dar.

If you have at least 3 brain cells you'll understand.
Trashy
 
1. Dar doesn't have more people than Nairobi. You can say there are more people within Dar City boundary but the total urban area of Nairobi has more people than Dar.
2. Nairobi is more densely populated than Dar.
3. The mist important one, Nairobi CBD is at the center of the city. People moving from one end of Nairobi to the other will most likely pass through the CBD. Dar CBD is on the edge. It's easier to avoid it when moving from one side of the city to the other.
4. Nairobi is generally a busier city than Dar.

If you have at least 3 brain cells you'll understand.
Tema jaba hiyo.

Jaba na Githeri ni sumu
 
Kwa hivo wewe umekaa Nairobi miaka mingapi ndio useme Dar Ina watu wengi kuliko Nairobi?
Statement yangu haiko based kwa ziara yangu ya Dar. Iko based on statistics ambayo nimekuwa nikiwaambia Kila siku humu. Population ya Nairobi metro built up area ni kama hivi as per 2019 census.
1. Nairobi County - 4,828,000
2. Ruiru - 490,120
3. Kikuyu - 328,881
4. Thika - 251,407
5. Mavoko - 258, 498
6. Karuri - 194,342
7. Juja - 156,041
8. Kitengela - 154,643
9. Kiambu - 155,896
10. Kiserian - 76,903
11. Ngong - 279,757

Total = 7,174,488
Population growth rate of Kenya = 2%
2025 estimate P =p(1.02)^6
= 7,174,488 x 1.126
= 8,079,838
Sasa niambie kama Dar metro imepita hapo?
Halafu kwa zile video zako niliona pia ulitembea hiyo CBD, Westlands, Upperhill na Kilimani alafu hizo ndio ulitumia kusema Nairobi Kila kitu Kiko place Moja. Hivi umefika Syokimau ukaona ni km ngapi from CBD? Umefika Kenyatta university? Umefika Kitengela?

Alafu uache unafiki. Ukiona watu wengi Nairobi unasema poor planning, ukiona wengi Dar, unasema big city. Hivo ndivo ulivyosema kwa video yako pia.
Nimesema tukiendelea Kubisha kuhusu Population nakuacha na ujinga wako.
 
Actually based on actual military capabilities, KDF can occupy Dar probably in a few days. First neutralize their ancient air power capability, then shut down all communications within their borders (Kenya has that capacity), this would scatter their defenses like chickens without heads . Drone out any pockets of resistance then just march across .😄😃
Siku mkimaliza bandits na terrorists wanaoua Mapadre, wavuvi, wanavijiji na kuteka Machief mje tuongelee vita. Mnashindwa kushot down technologies na kukamata bandits wanaoisumbua Kenya na kufanya maeneo ya ndani ya Kenya kutokuwa safe.
Ni eneo gan ndani ya Tanzania sio safe? Look at how Tanzania has capabilities of keeping peace the whole country.

Tatizo la Kenya ni kamdomo. Mnaongea sana. Mnajipiga vifua kwa ujinga na upumbavu. Tena hiv majuzi baada ya kuonyesha akili za wakenya wanavyobishana kwenye sakata la Martha karua. Watz wameongeza dharau. Yaani kwa sasa Kenyans mnaonekana watu wa hovyo mbele ya watz.
 
Siku mkimaliza bandits na terrorists wanaoua Mapadre, wavuvi, wanavijiji na kuteka Machief mje tuongelee vita. Mnashindwa kushot down technologies na kukamata bandits wanaoisumbua Kenya na kufanya maeneo ya ndani ya Kenya kutokuwa safe.
Ni eneo gan ndani ya Tanzania sio safe? Look at how Tanzania has capabilities of keeping peace the whole country.

Tatizo la Kenya ni kamdomo. Mnaongea sana. Mnajipiga vifua kwa ujinga na upumbavu. Tena hiv majuzi baada ya kuonyesha akili za wakenya wanavyobishana kwenye sakata la Martha karua. Watz wameongeza dharau. Yaani kwa sasa Kenyans mnaonekana watu wa hovyo mbele ya watz.
Yaani Kenya kuna wahuni tu wanafanya nchi inakosa usalama kioa kona isipokuwa Nairobi.
  • North Rift Region:
    • Turkana County


    • Baringo County


    • Samburu County

    • West Pokot County


    • Elgeyo Marakwet County


    • Laikipia County
  • Eastern Region:
    • Kitui County

    • Tana River County

    • Isiolo County
    • Marsabit County

    • Meru County


    • Nandi County
Wakati TZ mabasi ya Abiria yanatembea nchi mzima, usiku saa 24/7
 
Actually based on actual military capabilities, KDF can occupy Dar probably in a few days. First neutralize their ancient air power capability, then shut down all communications within their borders (Kenya has that capacity), this would scatter their defenses like chickens without heads . Drone out any pockets of resistance then just march across .😄😃
Kama mmewashindwa Alshabaab muwaweze JWTZ!?
Mkizingua tunaweza kumpaka futa Kila mtu hapo Nairobi.
 
Utofauti unaonekana hata kwenye mapato yanayotokana na counties ( osr)
Ambayo administration yake ni kama mikoa kwa Tanzania.
Kati counties 47 ,17 ndo zinauwezo wa kukusanya zaid ya ksh 1bil sawa na 20bil tzs huku county 30 makusanyo yake ni chini ya 1 bil , huku the lowest tana river ikiwa na makusanyo ya 92mil sawa na tzs 1.92bil tzs
Yaan county nzima ya tana river Iko katika kundi Moja na bubigwe DC ambayo ndo halmashauri au wilaya yenye makusanyo kidogo nchi nzima.
Inavyoonesha hawa wako busy kupiga porojo badala ya KAZI

​

Revenue Collection per County in Kenya​

Financial Year 2023/2024​

During the reporting period, County governments generated a total of KES 58.95 billion from their own source revenue (OSR), which was 72.8 per cent of the annual target of KES 80.94 billion.

The realized OSR is an improvement compared to KES 37.81 billion generated in financial year 2022/23.

CountyRevenue TargetActual RevenuePercentage (%)
Baringo450,097,396378,201,63584
Bomet332,041,830238,930,42072
Bungoma2,010,419,7361,120,909,34955.8
Busia649,015,633369,203,97556.9
Elgeyo Marakwet271,306,633258,505,13895.3
Embu750,000,000746,494,07499.5
Garissa230,000,000248,969,049108.2
Homa Bay1,392,206,3521,200,495,83186.2
Isiolo356,208,180285,197,34480.1
Kajiado1,868,466,9851,048,356,43556.1
Kakamega2,200,000,0001,347,833,27961.3
Kericho1,066,426,600841,927,97878.9
Kiambu6,995,366,2354,575,831,60765.4
Kilifi1,788,634,2221,208,619,99767.6
Kirinyaga550,000,000651,105,565118.4
Kisii1,843,892,1981,180,162,03764
Kisumu2,282,844,6941,443,607,98863.2
Kitui585,000,000517,049,81688.4
Kwale600,000,000427,377,92871.2
Laikipia1,445,000,0001,061,020,09873.4
Lamu180,000,000209,102,758116.2
Machakos3,332,286,0601,549,348,47746.5
Makueni1,240,000,0001,044,674,94884.2
Mandera330,533,846168,047,28750.8
Marsabit190,000,000145,092,55076.4
Meru1,050,000,000961,934,27991.6
Migori625,474,299512,566,31081.9
Mombasa7,377,933,2275,585,024,01075.7
Murang'a1,115,000,0001,116,795,730100.2
Nairobi City19,689,630,27812,542,094,41863.7
Nakuru4,100,000,0003,321,300,47981
Nandi558,329,869630,727,156113
Narok4,979,073,6644,753,670,48695.5
Nyamira687,000,000369,796,34353.8
Nyandarua1,225,000,000515,740,77242.1
Nyeri1,326,000,0001,407,546,107106.1
Samburu256,027,400266,583,924104.1
Siaya760,000,000610,737,74580.4
Taita Taveta628,667,445461,186,65273.4
Tana River96,630,60092,568,52095.8
Tharaka Nithi450,670,000417,346,03592.6
Trans Nzoia643,700,000476,638,17274
Turkana220,000,000530,645,056241.2
Uasin Gishu1,578,147,6141,421,327,95190.1
Vihiga248,083,481338,057,178136.3
Wajir150,000,000164,953,671110
West Pokot230,000,000185,294,70180.6
Total80,935,114,47758,948,601,25772.8
Mapato ya regions kwa Tanania hayahusishi taxes what municipals and councils collect ni tozo tuu mostly za busiess licence and other services.
 
Back
Top Bottom