BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Nonsense kabisa!!!!

Hivi nikuulize ushawahi kufanya research wewe? Au unafurahisha kijiwe? Hebu nikuulize swali evidence gani utaipata katika gender????? Katika forms za sensa kuna swali la jinsia JE NIKUULIZE WATAJUAJE KAMA WEWE NI MWANAMKE, MWANAUME, JIKE DUME AU HUNA GENDER YEYOTE?

Swali la Gender halina tofauti na swali dini kwani linataka kujua diversity ya demographic. Unasema sayansi inakuwa tayari ishakuwa primarily defined how? Mfano mtu alizaliwa mwanamke, ikisha akabadilisha jinsia akawa mwanaume how is that possible ati alishakuwa defined?

VILE VILE HAUTAPATA IDADI KAMILI YA JINSIA ZA WATU KWASABABU WATAKAOJAZA WENGINEO KWELI NI WANAWAKE, WANAUME, WANAOPENDA KUWA WANAWAKE, WANAOPENDA KUWA WANAUME HAYA TUCHAMBULIE WEWE UMEPATA TAARIFA GANI?

Acha kuendelea kudhirihisha ujinga wako halafu eti unatamba 'sayansi ndio anga zangu' sijui naongea non-sense...sishangai, kwani sayansi kwa mbumbumbu is always non-sense. Hata wagunduzi wakubwa kwenye sayansi zamani hizo walikuwa wanaonekana 'non-sense' na vichaa sababu ya idea zao!

Turudi kwenye mada:

Red - Mimi ni Public Health Specialist, Statistics na Demography ni eneo la profession yangu, usiulize kama nimewahi kufanya research...I am researcher, naweza kupa links za publications zangu kwenye international journals na WHO bulletin


Blue - Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!

Green - Unazidi kuthibitisha ujinga wako...Sex (au gender kama unavyong'ang'ania kuita) na dini ni vitu viwili tofauti kabisaa. Sex is BIOLOGICALLY determined, its either male or female (hata uwe gay, lesbian, trans-sexual, she-male etc), it is GENETICAL.....unlike Dini which is SOCIALLY determined! Unaposema variables gender/sex na dini hazina tofauti wakati moja iko influenced socially with number of factors na nyingine absolutely haina social influence, nadoubt kama wewe ni mwanaSayansi kama unavyotamba!

Purple - Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!
 
Acha kuendelea kudhirihisha ujinga wako halafu eti unatamba 'sayansi ndio anga zangu' sijui naongea non-sense...sishangai, kwani sayansi kwa mbumbumbu is always non-sense. Hata wagunduzi wakubwa kwenye sayansi zamani hizo walikuwa wanaonekana 'non-sense' na vichaa sababu ya idea zao!

Turudi kwenye mada:

Red - Mimi ni Public Health Specialist, Statistics na Demography ni eneo la profession yangu, usiulize kama nimewahi kufanya research...I am researcher, naweza kupa links za publications zangu kwenye international journals na WHO bulletin


Blue - Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!

Green - Unazidi kuthibitisha ujinga wako...Sex (au gender kama unavyong'ang'ania kuita) na dini ni vitu viwili tofauti kabisaa. Sex is BIOLOGICALLY determined, its either male or female (hata uwe gay, lesbian, trans-sexual, she-male etc), it is GENETICAL.....unlike Dini which is SOCIALLY determined! Unaposema variables gender/sex na dini hazina tofauti wakati moja iko influenced socially with number of factors na nyingine absolutely haina social influence, nadoubt kama wewe ni mwanaSayansi kama unavyotamba!

Purple - Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!

mahali fulani Mtume Paul alijishitukia akasema, ..."nisije kuwa napiga mbio bure..." maneno haya hayana tofauti na kujaribu kumwelimisha mtu mwenye majini yenye kiu ya damu, utapoteza ndguvu bure. tuyaache ndivyo yalivyo.
 
Nlishamjibu mwenzako huko nyuma kuwa kwenye dini yetu ufisadi ni haramu.Soma Quran suratulbaqra.Lakini kwenu mnaambiwa mfisidi halafu mtoe sadaka mali zenu zitakaswe.Sisi tukiwa kwenye utumishi wa umma pengine mafisadi kati yetu watakuwa ni chini ya asilimia moja na 99% ni wasafi,huoni kuwa maendeleo ya haraka yatapatikana?
Roster M aSiza, Yusifal Munji, Idda Mzungu(Mzee wa Cocain) Oman Mhita Mzee wa polich na Majambazi hao ni baadhi tu ya mapapa kati ya wengi kama Abdul Chimbo yule afande anayemiliki mkwanja wa wizara kadhaa South Africa nao ni wakristo? Suala hapa mnataka iitwe jamhuri ya kiislamu Ikitokea mkawa wengi. Mnataka kazi yet hamtaki SHULE Mnataka kigezo kiwe madrasa?
 
Mimi nadhani acha tuwape ushindi ili waridhike na matakwa yao ya kijinga. Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania inao Waislam 100%. Hakuna Wakristo, Wapagani wala Dini nyingine yeyote. Hapo je mmeridhika? Jamani ni lini waislam wataacha vituko na chokochoko zisizo na maana? Mnataka kutupeleka wapi? Ni Mungu yupi mnaye mwabudu wenzetu? Je Mungu wenu ni shari na fujo kila wakati? Au mnataka kutuaminisha kuwa uwezo wenu na viongozi wenu mdogo sana kiasi cha kushindwa kujitambua kuwa ninyi chanzo cha vurugu duniani kote? Tumechoka na UJINGA WENU TUACHENI TUISHI KWA AMANI NA UPENDO.

mimi naamini kuna waislamu wa aina kuu mbili.

1) waislam waukweli- hawa wanamwabudu mungu wao na hapendi dhuluma, ugomvi, fujo na mengine mengi tena mungu huyu anawataka wafuasi wake kuwaheshimu na kuishi kwa upendo na waliopokea kitabu yaani neno la mungu kabla yao ambao ni wayahudi na wakristo. waislamu wa namna hii ni wachache, kwao kupigana eti kwa manufaa ya dini hakuna kabisa, na hayuko tayari kujitolea muhunga.

2. kuna wailam wanaoabudu mungu majini. mashehe wengi wako kwenye kundi hili. majini kwa asili yanaishi kwa kunywa damu za watu. waislamu wanaopatikana katika kundi hili ni wale wanaojitolea muhanga, afe mmoja lakini aue watu 1,000, na yeye atajihesabia kuwa na haki kuua wanadamu wenzie kwani ndiyo sadaka yenye maana.

Wengi wa wanaoshinikiza wajijue wangapi, ambapO najua watakataa maotokeo, wako katika kundi la pili.
 
Roster M aSiza, Yusifal Munji, Idda Mzungu(Mzee wa Cocain) Oman Mhita Mzee wa polich na Majambazi hao ni baadhi tu ya mapapa kati ya wengi kama Abdul Chimbo yule afande anayemiliki mkwanja wa wizara kadhaa South Africa nao ni wakristo? Suala hapa mnataka iitwe jamhuri ya kiislamu Ikitokea mkawa wengi. Mnataka kazi yet hamtaki SHULE Mnataka kigezo kiwe madrasa?

wauza unga wengi ni waislam. mfano anayemiliki kiwanda cha kuber,
 
Zote zilijengwa kwa kodi za wtz wote na bado zinaendeshwa kwa kodi za watz.kanisa halina ujiko hapo

mpumbavu kweli ww, lini mwislamu alichangia ujenzi wa hosp. za kcmc, bugando, Huruma nk. hata chakula wengi wenu ni shida kwa sababu ya chuki, majungu na manunguniko yasiyo na mwisho.ebu niache nipige job mwanangu asije akawa kama MWISLAM
 
mie naomba tufanye hivi
URAIS UJAO WAWEKWE WAGOMBEA WA DINI MBILI
MUISLAMU NA MKATOLIKI (ACHANA NA MADHEHEBU MENGINE YA KIKRISTO ITAKUWA SIO VIZURI)
halafu tupate matokeo masharti ya kura iwe mkatoliki amchague mkatoliki na muislamu achague muisilamu

...sipati picha!ndo wataipata hiyo idadi yao vzr wanayoitaka!
 
Tatizo hata ukisema leo huyo shekhe aliyesema hayo awe rais na baraza la mawaziri wawe bakwata nzima bado bakora zitatembea wataanza kubaguana kimisikiti kama sio shia na sunni hapo ndio patamu manake wataanza kuruka tiktak huku wamevaa kanzu na ndio siri itakapofichuka mtu kavaa nini ndani au la!

..ha ha ha
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.
kwahiyo ukishajua waislamu mko wangapi afu itakusaidia nn?mbona mnakuwa na lehman mental attitude ok waislamu mko wengi kwani inakuwekea pesa mfukoni piga kazi za kuingiza pesa acha KUPOTEZA MUDA WAKO KWA MAMBO YA KIJINGA KAMA HAYA AFU HIVI VIONGOZI WA KIISLAMU HUWA EDUCATION BACKGROUND YAO IKO VIPI I DOUBT ABOUT THEIR THINKING CAPACITY ON EVALUTION OF MATTERS THAT HAVE IMPACT ON THE SOCIETY AT LARGE.
 
Roster M aSiza, Yusifal Munji, Idda Mzungu(Mzee wa Cocain) Oman Mhita Mzee wa polich na Majambazi hao ni baadhi tu ya mapapa kati ya wengi kama Abdul Chimbo yule afande anayemiliki mkwanja wa wizara kadhaa South Africa nao ni wakristo? Suala hapa mnataka iitwe jamhuri ya kiislamu Ikitokea mkawa wengi. Mnataka kazi yet hamtaki SHULE Mnataka kigezo kiwe madrasa?

...mkuu ongeza Iddi simba,nae mkristo?
 
Kama serikali ita ruhusi kipengele cha dini kiwepo Na sis wasukuma tutaomba kipengele chakabila kiwepo .

Ili nasisi wasukuma tujue tuko wangapi eti na hata rasilimali za taifa zingawanywe kwa idadi ya makabia atii.
he kwani wao tu ndo wanataka kipengele chaudini hata sis wasukuma twataka tujue edadi yetu na tumetapakaa vipi
ili hata mkiwamnachagua viongozi iwepia kwa uhiyano wamakabila
 
kwa maoni yangu hata kama viongozi wa dini watawashawishi waislam wagome kushiriki sensa,WAISLAM WENGI hawatawatii kwasababu wanajua kuwa viongozi wao siku zote wanaleta hoja tata ili kuipima serikali kama ina wasikiliza kwa lolote wanalo sema.sensa itafanyika na watanzania wote watashiriki. HATUDANGANYIKI KUINGIZWA KWENYE CHUKI ZISIZO NA MAANA.
 
jibu swali langu?mafisadi wote ni wakristo?...na hao wanaoenda makanisani ni kina nani wataje?...kwahiyo mnataka kuleta mfumo islam?

Hakuna ubishi kwamba katika level ya rohoni the whole world is under the authority of Jesus, waislam wako right kabisa. Kwani hamkumbuki Yesu alipofufuka alisema, 'Nimepewa mamlaka mbinguni na duniani". (Mathayo 28:18).

Hicho ndicho kinachowasumbua wale wote wanaompinga (Anti-Christ). Na ndio maana kwa sasa kuna mpango unaitwa "NEW WORLD ORDER" ambao kusudi lake ni kuondoa mamlaka toka kwa Yesu kwenda kwa anayempinga akitumia wafuasi wake.(World Religion System and Government Leaders-Occults)

Mamlaka ya Yesu ilitokana na DAMU aliyoimwaga (remember BLOOD is extremely powerful), ndio maana engineers wa NEW WORLD ORDER wanashed a lot of blood ili kufikia malengo hayo. Unfortunately no BLOOD can match the BLOOD of Jesus. Dose hii inatosha kwa sasa.
 
Wewe kweli ni Mweupe! Kwani waislamu hawalipi kodi hiyo ambayo inatumika kufanyia sensa hadi wachangie tena kwenye zoezi hilo?? Kuna kinachotakiwa kufichwa hapa??

Wewe ndio mweupe kupitiliza! Hao Waislamu wanaolipa kodi, wanalipa kama taasisi au kibinafsi? Je, hao Waislamu wanapolipa kodi, wanalipa kodi wanalipa kuchangia ustawi wa dini ya au Taifa lao?
Nakurahisishia, ni pale Waislamu wanapotoa zaka na sadaka Misikitini tu ndipo wanapochangia ustawi wa dini yao.
 
WANA FORUM TUWE WAUNGWANA NA TUJADILI KISOMI BILA UNAFIKI!!!!!!!!!!!!!!!!

Tuna zaidi ya wiki moja tunajadili suala la sensa na kipengele cha dini. naomba niulize kisha nijibu maswali yafuatayo;

1- Sensa ni nini?
sensa ni zoezi la kuhesabu watu wakazi katika eneo husika likisimamiwa na chombo halali kilicho na dhamana ya kufanya hivyo. Aghalabu, sensa ya kitaifa hufanyika kila baada ya miaka kumi.

2- Lengo la sensa ni nini?
Lengo kuu la sensa ni kujua idadi ya watu kiumri, kijinsia, kimakzi ktk eneo husika, kikazi(ajira) na kidini (hapa ndiyo penye utata)

3-Kipengele cha dini kiliwahi kuwekwa kwenye dodoso ya sensa hapa nchini?
ndiyo. sensa za mwaka 1957 na 1967 zilikua na kipengele cha dini

4-Kipengele hicho cha dini kilichangia kuvunja amani nchini?
hapana hakijawahi kusababisha uvunjifu wa amani kwa kuwekwa kwenye sensa?

5- Kwa nini kiliondolewa? na nani?

sababu hazijulikani lakini nadhani rais wa kwanza alikiondoa ktk dodoso ya sensa ya tatu 1977 kwa kuhofia jambo moja. Sensa zote mbili zilionesha Waislamu ni wengi hapa nchini. hali halisi ikaonesha kuwa Waislamu ni wachache sana katika ajira za sekta ya umma (serikalini). ikumbukwe kuwa Waislamu waliogopa kupeleka watoto wao katika shule za kikoloni (wazungu) wakihofia watabadilishwa dini. hali hii ikafanya idadi ya wasomi waislamu kuwa ndogo. Mwalimu Nyerer hakuzuia Waislamu kusoma. ni khofu wa wazee wenyewe wa Kiislamu. naweza kusema walikosea na kwa upande mwengine walikua sahihi. Vile mwalimu alikua mwana saikolojia, aliona HATARI ya kuwa na watu wengi hapa nchini wenye asilimia kiduchu ktk idara za serikali. JAMBO LA KWANZA, BILA KULISHAURI BUNGE, MWL AKAAGIZA KIMYAKIMYA KIONDOLEWE KIPENGELE CHA DINI KTK SENSA.

simlaumu mwalimu katika hili. ALITAKA KULINDA UMAJO WA NCHI. narudia tena. ni wazee wenyewe wa kiislamu ndiyo walihofia watoto wao kubadilishwa dini wakisomesha ktkt shule za misheni.

kama mnavoelewa, mtu akiwa na cheo ofisini, anapopata habari ya ajira HUMFAHAMISHA NDUGU YAKE AU JAMAA WA KARIBU AU RAFIKI YAKE. bila kutarajiwa, kadri miaka ilivyozidi, wakristo wakawa wameshamiri maofini kwa asilimia kubwa sana. NAMLAUMU BABA WA TAIFIA KWA JAMBO MOJA. baada ya kugundua hatari iliokuepo, angejitahidi kufanya mkakati maalumu wa kuwasomesha waislamu wachache na kuwasimika ktk ajira ya umma ili kulazimisha ongezeko la idadi yao. nadhani hili hakulifanya! hali imeendelea hivyo hadi hii leo.


6-KWA NINI AKINA PONDA WANALALAMIKA?

sasa hivi ukienda kwenye ofisi za serikali kama TRA, VYEO VYA JUU POLISI (kuwepo said mwema juu kabisa siyo kigezo tosha), VYEO VYA JUU JESHINI, WIZARA ZOTE ZA SERIKALI .... nk utakuta ofisi zimekaa kama parokia fulani. wakristo watupu (najua hili kwa wakristo ama hawasilioni au wanaliona na wanalijua). wapo waislamu ambao wamesoma (japo hawajawafikia wakristo) lkn waislamu walio wengi wanapata rizki katika biashara, muziki, mpira, uvuvi, kilimo, umachinga na kazi ngumu kama kusukuma mikokoteni na kubeba mizigo (hawajui wala kunusa WHITE COLAR JOBS). vijana wengi wa kiislamu wnabwiya unga. wanaishia la saba! kaka zao wanashindwa kuwasaidia kwa SABABU HAWAMO SERIKALINI. HAWANA MSHAHARA WA MWISHO WA MWEZI. wasomi waislamu hili wanaliona na wanalijua. AKINA PONDA WANAONA ILI UNFAIR TREATMENT iliyokuepo kipindi cha mwalimu imetapakaa na kukua hadi hii leo. kwa anae jua maana ya govt adminstrtve strcture pamoja na local gvt system, hawezi kuema ooohhh mbona rais na makamu ni waislamu? thats nothing! kwenye wizara na halmashauri nchini waislamu ni chini ya asilimia 9. hawakutaka wenyewe. serikali kama mzazi haikuweka mkakati wa kukosoa kosa lililofanywa na wazee kuogopa shule za kimisheni (sina uhakika kama ni kosa kwa sababu kweli baadhi walibadilishwa au walilazimika kutumia majina ya kikristo ili wakasome. bob makani ni mmoja wao).


7-MADAI YA PONDA NI YAPI?
ponda anasema "enough is enough. tutumie sensa kama gia ili tujue idadi kisha yaje madai ya kuuliza mbona waislamu ni asilimia 35, 40 50 au 55 lakini kwenye ajira asilimia 9!!!!!!!?" NI BOMU AMBALO LIPO NA LITAPASUKA. NATABIRI KUWA kama kipengele cha dini hakitawekwa, waislamu watatafuta haki ya uwiano kiajira kwa njia ambazo zitavunja amani.


USAHURI WANGU
NI wakati muafaka tuache kuweka majivu kwenye moto tukidhani umezimika. UKWELI NI KWAMBA KIJANA WA KIISLAMU ANAPOKWENDA SERIKALINI KUOMBA KAZI, hujihisi kwa anakwenda parokiani. na akitaja jina la kiislamu, huangaliwa na walakini. hili jambo linawasononesha waislamu kuwa hivyo katika nchi yao licha ya kupigania UHURU WA NCHI HII NA KUMPOKEA NYERERE DSM NA KUMKABIDHI TAA KISHA TANU


nimeandika kwa nia njema. nitafurahi nikijibiwa kwa hoja bila ya ushabiki wa kidini wala matusi
Kama hambebeki ndugu zetu tuwabebe kwa mbeleko gani? hata mngekuwa 80% hamtaweza kushika nyadhifa nyingi serikalini kwani elimu yenu ni ndogo labda tufanye taifa hili liwe la kijuha.Wangapi mnaweza kuwa madaktari kule muhas,bugando, kcmc? inahitajika shule mzee sio Madrasa na utabiri wa kishetani mfano wa shehe yahaya.

Mlinungunika sana serikali ikawapa chuo chake cha tanesco morogoro, badala mtoe elimu ya kisasa pale kwa ajili ya kuwakomboa mmefanya kijiwe cha soga. Hakina sifa ya kutoa mtaalamu kile. Prof. mmoja wa kiislamu aliombwa atoe mihadhara pale akakataa kwa sababu ya kukataa kupoteza hadhi yake yupo st. augustine.

Acheni majungu hambebeki nduguzangu.
 
Ninatumaini kuwa maamuzi ya Waislamu yataheshimiwa katika nchi ya Kidemokrasia kama Tanzania.

Maamuzi yepi ya Waislamu yataheshimiwa? Mimi nilidhani waislamu walikuwa wanaomba hicho kipengele kiwekwe kumbe walikuwa wanalazimisha! Kama ni ombi kwanini wasikubaliane na jibu la ombi lao? na kama wanaamini kuwa wao ni wengi tangu mwaka 1957 kwani wanataka kuahakiki kama wamepungua? au wameongezeka? au wakiristo ni wangapi?
 
Hapa muislam ameshajionyesha yeye ni mtu wa Aina gani. Wamejionyesha kwamba muislam ni Kiumbe TATIZO. Hajui anataka nini
 
Watanzania tusipoteze muda kwa mambo yasiyo na maana yoyote kwa mtu mmojammoja au taifa kwa ujumla. hivi ukijua kuwa wachagga wako mil2,wasukuma mil 14,wanyakyusa mil 3,wakwere laki tano itatusaidia nini?ukijua waislamu wako mil 15 na wakristu mil 16 ndio iwe nini kwa maendeleo ya nchi hii? WACHINA HAWANA DINI MBONA WAMEENDELEA! MAENDELEO YANAKUJA KWA KUCHAPA KAZI TU NA SIYO BLABLA.
 
Zamani tukiwa na kitoweo cha kuku, mama alinituma kwa jirani yetu Mzee Juma Lubela ili atuchinjie, mama akimpika alinipa nyama ya kuku kwenye bakuli nimpelekee yule babu. Wakati wa Pasaka/Krimasi watoto wa majirani walikuja kula pilau home nasi kwenye Idi tulikwenda kula kwao.
Tangu walipoanza harakati zao 1980s mambo hayo hayapo tena, tunachinja wenyewe na ile share ya mnofu hawaipati tena siku hizi.!
Hapo ndipo hawa Mashehe uchwala na njaa zao walipotufikisha, chuki tupu-Mtaani hadi Taifani.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom