BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Yani misikiti hujengwa na halmashauri? Chakula kinalimwa na serikali ili wawape wakati wa ramadan? Hebu kuweni na akili, waislam yani mnakuwa na mambo kama ya watoto! Au mke mdogo! Kila siku malalamiko dah! Haya wakristo tutachanga pesa tuwaletee mihogo na tende wakati mnashinda njaa mchana maana usiku mzima mnakula kama mchwa!

ww acha tu hawa watu ni waajabu sana mm ni mwl wa shule ya kanisa na kuna waislamu kibao tu, ikifika mfungo wa ramadhani wanabadili ratiba ya kula yaani badala ya kula mchana wanakula usiku. Mimi naona huo mfungo wamejiwekea ili wale vizuri zaidi hafu eti wanataka shule iwanunulie viazi na mihogo na wazazi wao wanaliunga mkono hilo bila aibu. Kufunga mfunge nyie chakula mpewe na wakristu? Hawa wenzetu hawana nia nzuri hata kidogo kujua idadi yao. Wanataka uwiano wa ajira sawa JE shehe ataweza kuwa surgeon? au atapangiwa kazi ya kuagua majini Muhimbili na kcmc?
 
Acha kuendelea kudhirihisha ujinga wako halafu eti unatamba 'sayansi ndio anga zangu' sijui naongea non-sense...sishangai, kwani sayansi kwa mbumbumbu is always non-sense. Hata wagunduzi wakubwa kwenye sayansi zamani hizo walikuwa wanaonekana 'non-sense' na vichaa sababu ya idea zao!

Turudi kwenye mada:

Red - Mimi ni Public Health Specialist, Statistics na Demography ni eneo la profession yangu, usiulize kama nimewahi kufanya research...I am researcher, naweza kupa links za publications zangu kwenye international journals na WHO bulletin


Blue - Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!

Green - Unazidi kuthibitisha ujinga wako...Sex (au gender kama unavyong'ang'ania kuita) na dini ni vitu viwili tofauti kabisaa. Sex is BIOLOGICALLY determined, its either male or female (hata uwe gay, lesbian, trans-sexual, she-male etc), it is GENETICAL.....unlike Dini which is SOCIALLY determined! Unaposema variables gender/sex na dini hazina tofauti wakati moja iko influenced socially with number of factors na nyingine absolutely haina social influence, nadoubt kama wewe ni mwanaSayansi kama unavyotamba!

Purple - Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!

Mpuuzi we unafikiri unajadiliana na kihiyo hapa,

For your information mimi ni senior economists nina PhD ya economics, Masters mbili ya sheria na uchumi na nimefanya kazi US na UK kama mshauri na hapa Tanzania na moja ya kazi nimefanya kusimamia suala la demographic usifikiri unajadiliana na mpuuzi kapeleke upuuzi wako kule mjinga wewe.

Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!


Kuhusu gender nilikuuliza hilo swali hujalielewa ni kwamba gender is subjective na kuna weakness nyingi katika gender kwani wapo wanawake, wanaume na wanaopenda kujiona wanawake au wanaume etc. But kinachofanyika ni assumption kuwa kuna jinsia mbili tu nazo ni mwanaume na mwanamke hivyo a SIMILAR ASSUMPTION INAWEZA KUTUMIKA KATIKA RELIGION KWA KUASSUME ZIPO DINI KUU NNE AU TANO NAZO NI UKRISTO, UISLAMU, DINI NYENGINEZO NA WAPAGANI. KUNA SHIDA GANI?

Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!


MPUUZI KABISA WEWE! Kwani variable ya religion ina ambiguity gani? Kuna variable isiyokuwa na assumption? Wewe kama upo WHO ndio maana hamna maana kabisa kwasababu kwa jinsi health system ilivyokuwa mbovu no wonder eti variable has to be defined clearly on what basis??? Hebu tuondolee ridiculous thinking zako any variable is subject to have clear definition which is subject to certain assumption. Kumuuliza mtu wewe ni dini gani unampa uhuru wa kupata majibu ya a. huyu muislamu, b. mkristo, c. dini nyenginezo d. hana dini ambiguity iko wapi? Na rudia post yangu ya nyuma nilikuambia kuwa any primary data has to be verified hivyo TAASISI ZA KIDINI ZITAKUJA KUVERIFY WANACHOKISEMA WATU KWANI KILA TAASISI INAWAFAHAMU WAUMINI WAO NDIO MAANA KUNAKUWA REGISTER KATIKA MISIKITI NA MAKANISANI. AU UNATAKA KUTUAMBIA WATU HAWAOI NA KUOLEWA? KAMA HAKUNA TAARIFA HIZO MAKAZINI NA KWENGINEKO KUNAZO HIZO TAARIFA.

Lete utumbo wako mwengine nimekuambia fani ya utafiti nimebobea na najisifu kwani nina journals articles za kutosha kimataifa na sio Tanzania. Kadanganye wengine na sio mimi?
 
Zamani tukiwa na kitoweo cha kuku, mama alinituma kwa jirani yetu Mzee Juma Lubela ili atuchinjie, mama akimpika alinipa nyama ya kuku kwenye bakuli nimpelekee yule babu. Wakati wa Pasaka/Krimasi watoto wa majirani walikuja kula pilau home nasi kwenye Idi tulikwenda kula kwao.
Tangu walipoanza harakati zao 1980s mambo hayo hayapo tena, tunachinja wenyewe na ile share ya mnofu hawaipati tena siku hizi.!
Hapo ndipo hawa Mashehe uchwala na njaa zao walipotufikisha, chuki tupu-Mtaani hadi Taifani.

wapenda vya bure hawa na ndio maana wanashikishwa ukuta kule MOMBASA, TANGA, LAMU, ZANZIBAR nk
 
msaada mkubwa wa sensa ni kufahamu idadi ya watu kwa ajili ya kupanga maendeleo ya watanzania kwa kuandaa bajeti inayoendana na takwimu.hakuna uhusiano wa sensa ya dini.kama mnataka sensa ya dini yenu basi andaeni sensa ya kiislamu msitumie mgongo wa serikali kwa kukwepa gharama ili mjue waislamu mpo wangapi.IN SHORT TUMEWACHOKA SANA NA DEMAND ZENU ZA AJABU AJABU.
 
Mpuuzi we unafikiri unajadiliana na kihiyo hapa,

For your information mimi ni senior economists nina PhD ya economics, Masters mbili ya sheria na uchumi na nimefanya kazi US na UK kama mshauri na hapa Tanzania na moja ya kazi nimefanya kusimamia suala la demographic usifikiri unajadiliana na mpuuzi kapeleke upuuzi wako kule mjinga wewe.

TAASISI ZA KIDINI ZITAKUJA KUVERIFY WANACHOKISEMA WATU KWANI KILA TAASISI INAWAFAHAMU WAUMINI WAO NDIO MAANA KUNAKUWA REGISTER KATIKA MISIKITI NA MAKANISANI. AU UNATAKA KUTUAMBIA WATU HAWAOI NA KUOLEWA? KAMA HAKUNA TAARIFA HIZO MAKAZINI NA KWENGINEKO KUNAZO HIZO TAARIFA.

Lete utumbo wako mwengine nimekuambia fani ya utafiti nimebobea na najisifu kwani nina journals articles za kutosha kimataifa na sio Tanzania. Kadanganye wengine na sio mimi?

PhD na Master 2...with that level of thinking!? Kazi tunayo waTanzania...

Kama kuna register kwenye Misikiti na Makanisa...kwa nini unahitaji serikali ihesabu watu kwa dini zao kwenye sensa? Mchumi...hata huoni hapo unaongezea serikali mzigo wa cost isiyo na msingi. Tunafaidkia vipi na kodi yetu iliyokusomesha mpaka uwe na PhD ya Uchumi wakati uwezo wako wa kufikiri na kureason ni sawa na 'Issa Ponda'!?
 
waislamu wanapenda malumbano yasiyo na tija.

Angel Msoffe,

Kasome kitabu cha MWEMBECHAI KILLINGS AND THE POLITICAL FUTURE OF TANZANIA na CHA DR. SIVALON (MKATOLIKI MSOMI). baada ya hapo nadhani hutasema tena maneno hayo tena.
 
Nilipokuwa nikifuatilia kipindi cha Je, Tutafika? Alikuwepo mzee Shafi Adam Shafi n Shehe fulani (sikummjua jina). Huyu shehe alisema kuwa matatizo ya kiimani yalianza baada ya uhuru wakati kabla yake, mzee Nyerere alipokelewa na wazee wa dar ambao wengi ni waislam. Wakampokea wakamfanya kiongozi wa chama, mwisho wake akawatenga waislam katika mgawanyo wa keki ya Taifa. Aliwaachaje, waislam ndio wanajua. Sasa hii chuki waliyoanza nayo tokea uhuru dhidi ya wakristo badala ya kuikamia elimu wao wanakamia imani za wenzao.

Suala la kujua idadi ya waumini ina maslahi gani kwa dini husika kama si biashara ya kutaka kutambiana tu? Na ni kwa nini waitumie NBS kutaka kujua idadi yao? Tunajua uislam una kampeni ya kuongeza dadi ya waumini kwa njia zote wanazojua, na kubwa zaidi ni ya kuzaana na kuzaa na mabinti wa kikristo. Kuwa na idadi kubwa ya waumini ambao wana elimu ahera kwa %90 hakuna tija. Ni kutengeneza bomu la malalamiko na kuzaa 'Arab Spring' mpya huku kwetu.

Ushauri wangu kwa waislam ni kuwa wasiwe na malalamiko ya kitoto. Kwani hao wakristo walipata wapi takwimu zao? Ni wazi sio kupitia NBS. Hivi ni kwa nini uislam unataka kutumia nguvu kujiingiza katika shughuli za kiserikali? Wanataka bajeti ya kuanzisha mahakama ya kadhi kupitia serikali. wanataka kujua idadi yao kupitia bajeti ya serikali. SERIKALI YA TANZANIA HAINA DINI! Na waislam mtambue HILO!
 
Kama BAKWATA wameweza kuwashawishi Waislam wasusie sensa ya taifa kwa sababu walizozitaja, ina maana kuwa BAKWATA wana uwezo wa kuwaamuru Waislam wote kujiorodhesha kwenye Misikiti walio karibu nayo ili wapate idadi yao. Inasikitisha kuona viongozi wa kidini waliokubalika na waumini wanakuwa wavivu kufikiri.
 
Sensa ya mwaka 1957 ya kikoloni kipengele cha kuonesha dini kilikuwepo na ndio kinachoonesha takwimu waislamu wangapi na wakristo wangapi, na ukiangalia mwaka huo 1957 waislamu walikuwa ni 65%.

Baada ya hapo sensa zote zilizofuata kipengele cha dini kilifutwa; ajabu leo hii watu wanasema wakristo wapo wengi kuliko waislamu kwa takwimu zipi ikiwa kipengele cha kuorodhesha watu dini zao hakipo.

Pili ni kwanini wanaogopa kuhesabu watu kwa kutumia kigezo cha dini? Wengi watasema wanaogopa udini, hii hoja ni dhaifu maana nchi nyingi duniani sensa zinahebabiwa kwa mtindo wakujua idadi ya watu na dini zao ni asilimia ngapi katika nchi hizo.

Ndugu zangu waisilamu, waasalaam aleikum.
Sisi waisilamu tumekuwa na tabia ya kuleta pingamizi katika kila jambo, kuhusu idadi ya waisilamu je nilazima kuwajua kupitia sensa ya taifa?
Kama kweli viongozi wetu wa dini wako serious wangetafuta njia mbadala ili kujua idadi sahihi ya waisilamu. Kwanza tujue idadi ya misikiti yote tuliyo nayo Tanzania, hili wala halihitaji bajeti ya serikali, baada ya kujua idadi ya misiki rasmi, viongozi wote wa hiyo misikiti watoe idadi ya waumini wao, kisha tunajumlisha na tunapata idadi ya waisilamu wote.

Hii itatuwezesha pia kujua mkoa wenye idadi kubwa ya waisilamu, idadi ya vijana, wazee, wanawake na watoto. tutaweza kupanga mikakati mingi mfano:
1. Eneo lenye wakazi wengi wa kiisilamu lakini misikiti michache, kuongeza idadi ya misikiti.
2. Eneo lenye vijana wengi na watoto kuongeza idadi ya madrasa na shule za kawaida
3. Sehemu zenye wanawake wengi kuongeza huduma za hafya za mama na watoto.
Tutakapo tumia mfumo huu itakuwa dhahiri tunania nje na idadi ya watu wetu. LAKINI kama tunadai idadi ya watu wetu kupitia mfumo wa serikali hapa kutakuwa kuna agenda ya siri iliyojificha.

Kama tunavyo ngangania kuwa na mahakama ya kadhi. kwanini hili tufanyiwe na serikali, je sisi hatuna wasomi? Kwanini tusianzishe kitu chetu wenyewe kisha tukaomba baraka za serikali?

Serikali imetusaidia kuanzisha chuo kikuu kwa kupewa majengo kule Moro, Hii ni aibu kubwa, Serikali imetusaidia hata kuanzisha BAKWATA. na tumekuwa tukipata ruzuku toka Serikali WHY? kila kitu Serikali. JE hapa kuna siri gani tunaitaka.

Kama lengo ni kutaka kuifanya Tanzania kuwa nchi yenye muongozo wa Dini ( Sharia) hili halitakubalika, kwakuwa tumeona shida na ukandamizaji wa haki za raia katika nchi nyingi zinazo tumia mfumo huu. Saud pamoja na utajiri wake lakini mpaka leo hii mwanamke hana haki hata ya kuendesha Gari.

Ndugu zangu waisilamu tusikubali kuburuzwa na hawa viongozi wetu wa DINI ambao hata wengine hatukuwachagua waisilamu wote, sasa ni kwa nini wazungumze kwa niaba ya waisilamu wote?

TAKE CARE
 
Kama BAKWATA wameweza kuwashawishi Waislam wasusie sensa ya taifa kwa sababu walizozitaja, ina maana kuwa BAKWATA wana uwezo wa kuwaamuru Waislam wote kujiorodhesha kwenye Misikiti walio karibu nayo ili wapate idadi yao. Inasikitisha kuona viongozi wa kidini waliokubalika na waumini wanakuwa wavivu kufikiri.
 
Ningesifu sana kama hizi jitihada za kupigania kipengele cha dini zingeamishiwa kwenye ujenzi wa mashule, Hospitali na kufundisha watu maadili ili tuwe na taifa endelevu na lenye amani.
 
Ndugu zangu waisilamu, waasalaam aleikum.
Sisi waisilamu tumekuwa na tabia ya kuleta pingamizi katika kila jambo, kuhusu idadi ya waisilamu je nilazima kuwajua kupitia sensa ya taifa?
Kama kweli viongozi wetu wa dini wako serious wangetafuta njia mbadala ili kujua idadi sahihi ya waisilamu. Kwanza tujue idadi ya misikiti yote tuliyo nayo Tanzania, hili wala halihitaji bajeti ya serikali, baada ya kujua idadi ya misiki rasmi, viongozi wote wa hiyo misikiti watoe idadi ya waumini wao, kisha tunajumlisha na tunapata idadi ya waisilamu wote.

Hii itatuwezesha pia kujua mkoa wenye idadi kubwa ya waisilamu, idadi ya vijana, wazee, wanawake na watoto. tutaweza kupanga mikakati mingi mfano:
1. Eneo lenye wakazi wengi wa kiisilamu lakini misikiti michache, kuongeza idadi ya misikiti.
2. Eneo lenye vijana wengi na watoto kuongeza idadi ya madrasa na shule za kawaida
3. Sehemu zenye wanawake wengi kuongeza huduma za hafya za mama na watoto.
Tutakapo tumia mfumo huu itakuwa dhahiri tunania nje na idadi ya watu wetu. LAKINI kama tunadai idadi ya watu wetu kupitia mfumo wa serikali hapa kutakuwa kuna agenda ya siri iliyojificha.

Kama tunavyo ngangania kuwa na mahakama ya kadhi. kwanini hili tufanyiwe na serikali, je sisi hatuna wasomi? Kwanini tusianzishe kitu chetu wenyewe kisha tukaomba baraka za serikali?

Serikali imetusaidia kuanzisha chuo kikuu kwa kupewa majengo kule Moro, Hii ni aibu kubwa, Serikali imetusaidia hata kuanzisha BAKWATA. na tumekuwa tukipata ruzuku toka Serikali WHY? kila kitu Serikali. JE hapa kuna siri gani tunaitaka.

Kama lengo ni kutaka kuifanya Tanzania kuwa nchi yenye muongozo wa Dini ( Sharia) hili halitakubalika, kwakuwa tumeona shida na ukandamizaji wa haki za raia katika nchi nyingi zinazo tumia mfumo huu. Saud pamoja na utajiri wake lakini mpaka leo hii mwanamke hana haki hata ya kuendesha Gari.

Ndugu zangu waisilamu tusikubali kuburuzwa na hawa viongozi wetu wa DINI ambao hata wengine hatukuwachagua waisilamu wote, sasa ni kwa nini wazungumze kwa niaba ya waisilamu wote?

TAKE CARE
wewe utakuwa umesoma shule ya seminary si bure.
 
Ningesifu sana kama hizi jitihada za kupigania kipengele cha dini zingeamishiwa kwenye ujenzi wa mashule, Hospitali na kufundisha watu maadili ili tuwe na taifa endelevu na lenye amani.

Vyote vinafanyika kwa wakati mmoja,amshule yanajengwa na jitihada zingine za kupinga dhulma na maonevu kama hizi zinaendelea
 
Zamani tukiwa na kitoweo cha kuku, mama alinituma kwa jirani yetu Mzee Juma Lubela ili atuchinjie, mama akimpika alinipa nyama ya kuku kwenye bakuli nimpelekee yule babu. Wakati wa Pasaka/Krimasi watoto wa majirani walikuja kula pilau home nasi kwenye Idi tulikwenda kula kwao.
Tangu walipoanza harakati zao 1980s mambo hayo hayapo tena, tunachinja wenyewe na ile share ya mnofu hawaipati tena siku hizi.!
Hapo ndipo hawa Mashehe uchwala na njaa zao walipotufikisha, chuki tupu-Mtaani hadi Taifani.
hahahahahha, umeua bendi mkuu.
 
Hivi ni tangu lini sensa ikawa ni hiari ya mtu binafsi kuamua? Where is the government? Nimechoka kusoma malumbano yanayotia kichefu chefu huku jamvini-mara fukuza yule weka huyu, mara tunafelishwa, mara hili mara lile. Hii serikali yetu isipokuwa makini na kutumia madaraka tuliyoipatia na sheria zilizopo kutoa maamuzi ya haraka tutafika kubaya.

Inabidi tukumbuke samaki mkunje bado ngali mbichi. Huwezi kumfundisha adabu mtoto kesha fika miaka 15-inabidi uanze mapema ili akifika miaka hiyo awe anajua lipi baya na nzuri. Sensa siyo hiari. Ni lazima kila mtu kushiriki kwenye sensa na kama hatoshiriki achukuliwe hatua.

Hizi ***** ***** za kila siku ni lazima zikemewe ili zikome. angalia leo tunaambiwa kuna Al-qaida amekamatwa Tanzania - je huyu alikuwa ni mgeni wa nani? Ni lazima kuna kikundi fulani cha watu kinajaribu kutingisha kiberiti na kama serikali yetu itaendelea kulala muda si mrefu hiki kiberiti kitatumika kuwasha moto. Ni hayo machache tu na nina hasira sana na viongozi wetu legelege.

Mungu ibariki Tanzania na wabariki wale wote ambao wako katika mapambano ya kutuokoa na janga la nyinyiemu.

Udiktata kama huu unaoutaka alikwenda nao Nyerere,Sasa hivi ni utawala wa sheria
 
Zamani tukiwa na kitoweo cha kuku, mama alinituma kwa jirani yetu Mzee Juma Lubela ili atuchinjie, mama akimpika alinipa nyama ya kuku kwenye bakuli nimpelekee yule babu. Wakati wa Pasaka/Krimasi watoto wa majirani walikuja kula pilau home nasi kwenye Idi tulikwenda kula kwao.
Tangu walipoanza harakati zao 1980s mambo hayo hayapo tena, tunachinja wenyewe na ile share ya mnofu hawaipati tena siku hizi.!
Hapo ndipo hawa Mashehe uchwala na njaa zao walipotufikisha, chuki tupu-Mtaani hadi Taifani.

Nyie mnachinja au mnanyonga? kuleni mizoga yenu,muislamu gani umewahi kusikia amekufa kwa njaa au utapiamlo hapa nchini
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom