Walokole wengi wana magonjwa ya afya ya akili?

Walokole wengi wana magonjwa ya afya ya akili?

Mmenshnda tabia sasa. Kule single mom hawafai, huku walokole, pale jirani mara madem wa kislaam hawana marinda, madem waenda disko na viparty nao kundi moja! Sasa mnataka watu waoe akina nani?

Achana na hao watu ndugu yangu kwanza ukute yule wa kulalamika mda wa mgegedano ni raha sana yaani zile "oh jesus, my god, yesu yesu na mengne mengi yana utamu wake we acha kabisaa.
 
KUOKOKA NI LAZIMA. USIPOOKOKA NI KUANGAMIA. KUOKOKA NI KUUPATA UZIMA WA MILELE. UKIMPA BWANA YESU MAISHA YAKO UNAKUWA NA UHAKIKA WA MAISHA HAYA NA YALE YAJAYO, YA MILELE PAMOJA NA BWANA. WATU WOTE TUSEME AMEN.


Jesus is Lord & Savior

Unaposema “ukimpa Bwana Yesu maisha yako una uhakika wa uzima wa milele,” unaongea kana kwamba wokovu ni kauli rahisi ya mdomoni. Lakini Biblia yako inasema tofauti.

Yesu alisema: “Si kila aniambiaye, Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni; bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni” (Mathayo 7:21).

Tena Yesu alisema: “Kwa nini mnaniita, Bwana, Bwana, walakini hamyatendi nisemayo?” (Luka 6:46).

Ikiwa kuokoka ni kumkiri Yesu tu, basi kwa nini Yesu mwenyewe anadai utiifu kwa Mungu na kutenda mema? Kwa nini anasema watu watahukumiwa kwa maneno yao (Mathayo 12:36-37) na kwa matendo yao (Mathayo 25:31-46)?

Zaidi ya hayo, Ezekieli 18:20 inasema: “Mwana hatauchukua uovu wa baba yake, wala baba hatauchukua uovu wa mwanawe.” Hivyo ni kwa msingi gani mtu mwingine aadhibiwe kwa dhambi za wengine?

Na kama Yesu ndiye Mungu, kwa nini anasema: “Baba yangu ni mkuu kuliko mimi” (Yohana 14:28), na kwa nini anamwomba Mungu kama mtu mwingine tofauti naye?

Badala ya kauli za kihisia za “tuseme Amen,” ni bora kujibu maswali haya kwa maandiko. Imani ya kweli haiogopi maswali; inathibitishwa nayo.
 
Halafu mnamchangia hela ya kununua gari, Kisha yeye anawaombea ili mpate magari.
Cardi B Look GIF by Taimi.gif

Ni zaidi ya ukichaa 😆
 
Unaposema “ukimpa Bwana Yesu maisha yako una uhakika wa uzima wa milele,” unaongea kana kwamba wokovu ni kauli rahisi ya mdomoni. Lakini Biblia yako inasema tofauti.

Yesu alisema: “Si kila aniambiaye, Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni; bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni” (Mathayo 7:21).

Tena Yesu alisema: “Kwa nini mnaniita, Bwana, Bwana, walakini hamyatendi nisemayo?” (Luka 6:46).

Ikiwa kuokoka ni kumkiri Yesu tu, basi kwa nini Yesu mwenyewe anadai utiifu kwa Mungu na kutenda mema? Kwa nini anasema watu watahukumiwa kwa maneno yao (Mathayo 12:36-37) na kwa matendo yao (Mathayo 25:31-46)?

Zaidi ya hayo, Ezekieli 18:20 inasema: “Mwana hatauchukua uovu wa baba yake, wala baba hatauchukua uovu wa mwanawe.” Hivyo ni kwa msingi gani mtu mwingine aadhibiwe kwa dhambi za wengine?

Na kama Yesu ndiye Mungu, kwa nini anasema: “Baba yangu ni mkuu kuliko mimi” (Yohana 14:28), na kwa nini anamwomba Mungu kama mtu mwingine tofauti naye?

Badala ya kauli za kihisia za “tuseme Amen,” ni bora kujibu maswali haya kwa maandiko. Imani ya kweli haiogopi maswali; inathibitishwa nayo.
naona umejipanga kubishana. Ww ni WA mhadhara!?
 
naona umejipanga kubishana. Ww ni WA mhadhara!?

Kama kuuliza maswali ni kubishana, basi hata Paulo alikuwa mbishi, kwa sababu Biblia yako inasema:

“Basi Paulo, kama ilivyokuwa desturi yake, akaingia kwao, akajadiliana nao kwa Sabato tatu katika Maandiko.” (Matendo 17:2)

Pia,

“Jaribuni mambo yote; lishikeni lililo jema.” (1 Wathesalonike 5:21)

Sijauliza kuhusu mhadhara, nimeuliza kuhusu maandiko. Kama unayo majibu ya Biblia, yajibu; kama huna, usikimbilie kumjadili mtu badala ya hoja.
 
Hapo shida sio mama bali ni baba, kwa nini alikimbia mji? Pia baba alikuwa si mpambanaji ndo maana akatawaliwa na mkewe. Mama ni maamuzi yake kuuza au kununua kitu kwa sababu ametafuta mwenyewe, we tafuta vyakwako mkuu na utoke hapo nyumbani usije ukajaza mimba mabeki tatu.
Kwanza kabisa ujue sipo nyumbani.
Baba baada ya kuzidiwa na vimbwanga vya mother aliondoka akaenda kuoa mke mwingine akajenga na akaendelea na maisha yake!
Mama tangu auze mali zote na kuenda kutoa zote kanisani, hadi leo amekuwa ni mtu wa kutangatanga tu, sisi watoto ilibidi tulelewe na ndugu tu(wajomba) kwa kutanga tanga vile vile, humiliations tulivumilia tukakua!
Baada ya sisi kumsaka na kumpata baba, mama alianza kupambana kurudiana na baba, baba alikataa vibaya mnoo, kwa kuapa ni bora afe kuliko kurudiana na mama! Mimi kama mwanae ilibidi ni muulize baba tatizo hasa ninini?
Alinijibu "mama yako alikuwa mke mwema sana kabla hajaingia kwenye hiyo dini yake, hiyo dini imemharibu siwezi kuishi naye tena".
Mimi kama mtoto wa kiume tangu 2021 nimejaribu sana kumuwezesha mama atoke kwenye haya maisha ya fedheha!
Sina uwezo mkubwa sana, life langu ni la ku struggle sana, so mara moja moja nimekuwa nikipata pesa naongea nae like "mama angalia kwenye shughuli zako, fanya tathmini nikutafutie mtaji walau tuboreshe mazingira yako na kipato chako"
Mama ukimpa pesa leo asubuhi let's say 1M, kwanza anasafiri kwa wapendwa kwenda kuwaonyesha jinsi Mungu alivyomuinua, na sasa watoto wake wanampa mamilioni, hapo anoenda kuwatambia wananyumba zao yeye kapanga hata kodi tu hana uhakika wa kulipa, akitoka huko anapita kwa mchungaji wake anamnunulia suti, watoto wa mchungaji anawanunulia nguo nzuri, na mama mchungaji ananunuliwa gauni, then anarudi nyumbani hana hata mia, after 1 week anakupigia simu kuomba umsaidie hela ya kula.
Mdogo wangu alimtengenezea mradi wa nguruwe, kamlimia mazao ya chakula na msimu ukakubali haswa, lengo baada ya mavuno, na nguruwe wakikua tumnunulie site tumjengee walau atoke kwenye upangaji, ikayokea harambee ya ujenzi kanisani, mama alitushangaza na kutu katisha tamaa sana kwa alichotufanya!
Ndipo nilipokumbuka maneno ya marehemu baba.

2024 niliamua kuoa, sasa vita anayopelekewa mke wangu ni balaa, kwanza nalaumiwa kwanini sijoa binti wa kilokole, pili, zile projects nilizokuwa namtengenezea anavuruga kwa kupeleka kwa watumishi wa Mungu kwa sasa zimepungua! Juzi nilisanuliwa na mdogo wangu mama amefunga maombi ya siku saba kuombea ndoa yangu ivunjike, hamtaki mke wangu sababu, sio mlokole!

Brothers, hata kwa ncha ya upanga sitaoa mlokole na najuta kuzakuzaliwa na mlokole wa aina hii, kwa sababu matatizo aliyotusababishia kama familia, traumas alizotusababishia na mambo anayoendelea nayo ni unexplainable, ni aibu na ni fedheha.
 
Kama kuuliza maswali ni kubishana, basi hata Paulo alikuwa mbishi, kwa sababu Biblia yako inasema:

“Basi Paulo, kama ilivyokuwa desturi yake, akaingia kwao, akajadiliana nao kwa Sabato tatu katika Maandiko.” (Matendo 17:2)

Pia,

“Jaribuni mambo yote; lishikeni lililo jema.” (1 Wathesalonike 5:21)

Sijauliza kuhusu mhadhara, nimeuliza kuhusu maandiko. Kama unayo majibu ya Biblia, yajibu; kama huna, usikimbilie kumjadili mtu badala ya hoja.
ok uwe na amani
 
ok uwe na amani

Amani iwepo. Lakini kumbuka, amani si mbadala wa majibu.

Biblia yako inasema: “Muwe tayari siku zote kumjibu kila mtu awaulizaye sababu ya tumaini lililo ndani yenu.” (1 Petro 3:15)

Nimeuliza maswali kuhusu mafundisho, si ugomvi. Kama una majibu kutoka kwenye maandiko, nitayasikiliza kwa heshima.
 
Amani iwepo. Lakini kumbuka, amani si mbadala wa majibu.

Biblia yako inasema: “Muwe tayari siku zote kumjibu kila mtu awaulizaye sababu ya tumaini lililo ndani yenu.” (1 Petro 3:15)

Nimeuliza maswali kuhusu mafundisho, si ugomvi. Kama una majibu kutoka kwenye maandiko, nitayasikiliza kwa heshima.


Kijana, kwanza pole sana kwa maumivu uliyopitia. Kama Muislamu, ninachoweza kusema ni kwamba dini ya kweli haipaswi kumfanya mtu avunje wajibu wake kwa familia. Mungu anataka haki, huruma na kuwajibika.

Hata Biblia yako inasema: “Mtu asiyewatunza walio wake, yaani wa nyumbani mwake hasa, ameikana imani, tena ni mbaya kuliko asiyeamini.” (1 Timotheo 5:8)

Na Yesu alisema: “Kwa matunda yao mtawatambua.” (Mathayo 7:16). Hivyo mtu hawezi kudai yuko karibu na Mungu huku matokeo ya maisha yake yakiwa ni kuumiza watoto na kuvunja familia.

Katika Uislamu pia Allah amesisitiza kuwaheshimu wazazi na kutenda haki, lakini hakuna ibada inayokubaliwa ikiwa inasababisha dhuluma kwa wengine. Kumuabudu Mungu hakumaanishi kuacha majukumu aliyokupa.

Pia kumbuka, usichukie dini yote kwa sababu ya kosa la mtu mmoja. Kuna watu wanaweza kutumia dini vibaya, lakini kosa la mtu si lazima liwe kosa la mafundisho yote.

Mungu atuongoze sote kwenye ukweli, haki na huruma.
 
Pia kuna wale siku ya jumamosi, hawafanyi kazi yeyote kuanzia ijumaa jioni mpaka jumamosi jioni, hawawashi moto, hawapiki, hawapokei wageni, wanakula mavyakula ya kwenye hotpot, hawawashi simu, TV, wanashinda ndani tuu au kwenye sinagogi.
 
Back
Top Bottom