Walokole wengi wana magonjwa ya afya ya akili?

Walokole wengi wana magonjwa ya afya ya akili?

Anaeishi ni dogo mmoja na mke wake . Mke wake ndie mlokole.Nadhani wana ile kusali kwa zamu kuzunguka kwa kila nyumba, na ile siku ilikuwa zamu ya kwenye mji wangu anaokaa huyo dogo.Kwa ile siku aliekuwa anajua pale ni kwangu ni yule mke tu wa dogo.
Anhaa dogo alipaswa akujulishe lakini kuwa hapo kwako Anaomba kuwe Kuna fanyika mambo kama hayo !? Hao Akili zao wanazijua wenyewe wanaweza kumshawishi wafungue kanisa 🤣🤣😄
 
1. Mamako kushindwa kukaa na marehemu babako, si tabia ya kila mwanamke wa kitanzania
-mamako alirukwa na akili unataka uwajumuishe na mama wa kitanzania kwa sababu ya ujinga wa mamako.

2. Watu wameoa wakristo walokole na maisha yanaenda safi sana.

3. Mamako alikuwa na shetani binafsi na kiburi binafsi.
Ndio kuna uhusiano mkubwa sana kati ya IQ ,dini na longevity ya mtu.
Dini hasa ya kislamu ina athiri IQ ya mtu kwa kiasi kikubwa,athari yake kubwa ni kuishusha IQ ya mtu(kebe et al,1890),kwa hiyo kama mtu huyu alikuwa katika project fulani automatic longevity ya project hiyo lazima ishuke,kwa case ya Tanzania tunaona chura kiziwi ana IQ ndogo kutokana na dini aliyo nayo inayoongozwa na mihemko sio matumizi ya akili,kwa hiyo longevity yake katika utawala ni fupi sana. Period
 
Naona wengi wanaponda walokole, kwa uchunguzi wangu nliofanya kwa miaka mingi, hapa duniani watu walio kwenye njia sahihi ya kwenda kwa Mungu sio wakatoliki, sio waislamu, sio wabudha, ni wakristo walokole wale wa ukweli ambao huishi maisha matakatifu ndani na nje, walio dedicate maisha yao kwenye kufunga , kuomba na kusoma biblia

Mfano mchawi mwenye macho ya rohoni akimwangalia mtu kwenye ulimwengu wa roho, hasa mlokole ataona jinsi alivyozungukwa na ulinzi wa Mungu, huyo mchawi atajua tu huyu aidha ni mlokole wa kweli, mchawi mwenzangu, au mdhambi tu

Tatizo walokole wa ukweli ambao majina yao yapo kwenye kitabu cha uzima ni wachache sana, walokole wengi aidha ni feki, au shetani amewateka bila wao kujua..wakidhani wakifa wataenda mbinguni kumbe bado kuna vitu vya shetani kwenye maisha yao ambavyo vitawazuia kwenda mbinguni.
 
Mkuu vipi kuhusu issue ya mleta mada kwa Mama yake kuuza Nyumba na kiwanja kisha pesa zote akapeleka kwa mchungaji,
hili unalizungumziaje?
hakuna ushahidi wa hilo jambo kutokea. Usimwamini mleta mada kwa haraka hivyo. Hata hivyo Biblia haifundishi mtu auze kiwanja/ nyumba yake na pesa apeleke kwa mchungaji wake. Mtu yeyote aliyeokoka huwa ana akili njema maana KUMCHA Mungu ni chanzo cha MAARIFA.

kuna visa vya watu kuuza Mali zao na kuleta fedha miguuni pa mitume. Kipindi Kanisa linaanza, wakati wa MATENDO ya mitume, unakumbuka kisa cha Anania na Safira? (hii ni wakati ule, sio sasa)
 
Naona wengi wanaponda walokole, kwa uchunguzi wangu nliofanya kwa miaka mingi, hapa duniani watu walio kwenye njia sahihi ya kwenda kwa Mungu sio wakatoliki, sio waislamu, sio wabudha, ni wakristo walokole wale wa ukweli ambao huishi maisha matakatifu ndani na nje, walio dedicate maisha yao kwenye kufunga , kuomba na kusoma biblia

Mfano mchawi mwenye macho ya rohoni akimwangalia mtu kwenye ulimwengu wa roho, hasa mlokole ataona jinsi alivyozungukwa na ulinzi wa Mungu, huyo mchawi atajua tu huyu aidha ni mlokole wa kweli, mchawi mwenzangu, au mdhambi tu

Tatizo walokole wa ukweli ambao majina yao yapo kwenye kitabu cha uzima ni wachache sana, walokole wengi aidha ni feki, au shetani amewateka bila wao kujua..wakidhani wakifa wataenda mbinguni kumbe bado kuna vitu vya shetani kwenye maisha yao ambavyo vitawazuia kwenda mbinguni.
yeah
 
hakuna ushahidi wa hilo jambo kutokea. Usimwamini mleta mada kwa haraka hivyo. Hata hivyo Biblia haifundishi mtu auze kiwanja/ nyumba yake na pesa apeleke kwa mchungaji wake. Mtu yeyote aliyeokoka huwa ana akili njema maana KUMCHA Mungu ni chanzo cha MAARIFA.

kuna visa vya watu kuuza Mali zao na kuleta fedha miguuni pa mitume. Kipindi Kanisa linaanza, wakati wa MATENDO ya mitume, unakumbuka kisa cha Anania na Safira? (hii ni wakati ule, sio sasa)
Brother, unanibishia mhanga wa ulokole?
 
Huwezi kuwa mlokole ukawa na akili timamu. Kuna siku asubuhi nilienda kwa mganga nikakuta mganga kama amechoka hivi nikamuuliza mtaalamu inakuwaje mbona kama hauko sawa? Akajibu usiku mzima alikuwa anawaganga kundi la wachungaji wa kilokole.... nilikereka sana na kusikitika pia. Bila ndumba hawa wachungaji wa kilokole ni ngumu kuwateka hadi wasomi wakubwa. Kuna daktari wangu mkongwe hospitali ya kwa Father Babu ila anajiita mtoto wa Geor Davie.. huwa nashangaa.
 
Huwezi kuwa mlokole ukawa na akili timamu. Kuna siku asubuhi nilienda kwa mganga nikakuta mganga kama amechoka hivi nikamuuliza mtaalamu inakuwaje mbona kama hauko sawa? Akajibu usiku mzima alikuwa anawaganga kundi la wachungaji wa kilokole.... nilikereka sana na kusikitika pia. Bila ndumba hawa wachungaji wa kilokole ni ngumu kuwateka hadi wasomi wakubwa. Kuna daktari wangu mkongwe hospitali ya kwa Father Babu ila anajiita mtoto wa Geor Davie.. huwa nashangaa.
Na wewe ulienda kwa huyo Mganga kufanya nini?
 
Ndio ujue tukiwaambia issue za Mungu ni ujinga muwe mnaelewa. Mtu kweli anampenda Mungu mwenye upendo anashindwa vipi kukupenda Kwa dharura uliyokuwa nayo.
Walokole hasa wa makanisa ya mabati/majamvi au yaliyokuwa hivyo hamna kitu,bora mpagani.
Kuna dogo anaishi na mke wake kwenye kiwanja changu ananilindia. Sasa kuna kifaa nilihifadhi kwa huyo dogo nikawa nakihitaji nikafanyie kazi.

Nikamcheki dogo kwenye simu ili aniletee mahali nilipo, akasema hayupo nyumbani na mke wake simu yake imeharibika, hivyo ikabidi niende nyumbani kwake. Kufika hapo kwa dogo nikakuta wanasali (walokole kama 10 hivi)ile kijumuiya nadhani ilikuwa asubuhi. Nikapiga mahesabu kusubiri mpaka wamalize kusali nitakuwa nimechelewa kazi yangu. Nikanyata mdogo mdogo mpaka wanaposali nikakatisha ibada nikasema samahani kwa usumbufu za asubuhi, hakuna alieitikia, waliniangalia kwa hasira na dharahu, miguuni nilikuwa na vumbi. Basi mke wa dogo akawa ameniona nikamwambia anipe kifaa.

Nakiri kukosea kwa kukatisha ibada lakini kwa watu wa Mungu kweli walitakiwa wanisikilIze kwanza bila kuonyesha hasira na dharau maana pengine nilikuwa nahitaji msaada mkubwa kwao,pengine kuna ajali nahitaji msaad
 
Huwezi kuwa mlokole ukawa na akili timamu. Kuna siku asubuhi nilienda kwa mganga nikakuta mganga kama amechoka hivi nikamuuliza mtaalamu inakuwaje mbona kama hauko sawa? Akajibu usiku mzima alikuwa anawaganga kundi la wachungaji wa kilokole.... nilikereka sana na kusikitika pia. Bila ndumba hawa wachungaji wa kilokole ni ngumu kuwateka hadi wasomi wakubwa. Kuna daktari wangu mkongwe hospitali ya kwa Father Babu ila anajiita mtoto wa Geor Davie.. huwa nashangaa.
Kama unaenda kwa waganga bora hata huyo mlokole, wewe una shida kubwa zaidi.
 
Wanajukwaa sina mengi ya kueleza, lakini itoshe kusema hawa watu wanaosali makanisa ya kilokole kwa asilimia kubwa wanamatatizo makubwa ya afya ya akili!

Mama yangu ni mlokole, Imagine back then 1998 aliachana na baba sababu baba kakataa kuokoka, baba kafanyiwa matukio mpaka akakimbia familia. Guess what? Mama aliuza nyumba na kiwanja, pesa zote kapeleka kwa mchungaji(Moses Kulola).

Baada ya hapo tuliishi maisha ya shida sana, taabu mno! Huku akitujaza sumu kwamba baba katutelekeza, baba ni mbaya, baba hamjui yesu, anavuta sigara na mengine mengi!

Mungu si Athumani tumekua tukamtafuta baba(kwa sasa ni marehemu).

Sasa tunauona moto alioukimbia baba!

Nilijiapiza kutokuoa mwanamke mlokole, hata wife siku akirenda tu kwenye makanisa ya kilokole, it is over!

Nawasihi sana vijana wenzangu, usithubutu kuoa mlokole!

USISEME HUKUAMBIWA
Taadhari zinazidi kuongezeka, vijana wameonywa kuhusu kutooa masingle mothers (hapa kuna hoja) na sasa wanaonywa kuhusu walokole. Nafanya uchunguzi lakini kuna dalili za hoja ya msingi
 
Back
Top Bottom