Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Marekani sio nchi ya kuishi. Kuzamia US ni kuweka maisha rehani. Uzi umegusia moja ya viwili nyeti huduma ya afya, na kingne ni hali ya usalama binafsi. Kimsingi kuna nchi nyingi zilizoendelea za kwenda kutafuta maisha bora. US inatrend na kuonekana sana lakini maendeleo ni ziro. Kazi iendelee.
Sio kweli kwenye maendeleo marekani iko mbali sana hasa kwenye technologies ndo wanaongoza, alafu usalama ni mdogo kama utaishi yale maeneo ambayo ni ghetto mfano bankhead, au east point Ila kwa sandy springs, Buckhead, Alpharetta hakuna ghetto ni sehemu moja amaizing za kinyamwezi vibaya mno moja ya vitu navyomiss ni Ile apartment yangu niliyokua naishi sandy springs

Kazi ndo zipo kama zote ndo maana ni ngumu kusikia watu wakilalamika swala la ajira kama huku kwetu Africa kinacholalamiliwa ni maslai madogo lakin sio kazi hamna
 
Kuna gharama nyingine ujaweka usafiri, chakula, ujalipia umeme, phone bills, internet ili usiboreke, maji hapo ume exclude swala la kunyoa, plus sex

Kwamba ukiwa marekani unapanga hadi bajeti ya kupunguza Ge.nye? [emoji23][emoji23] kwani akina fatuma huko hawapo?
 
Sio kweli kwenye maendeleo marekani iko mbali sana hasa kwenye technologies ndo wanaongoza, alafu usalama ni mdogo kama utaishi yale maeneo ambayo ni ghetto mfano bankhead, au east point Ila kwa sandy springs, Buckhead, Alpharetta hakuna ghetto ni sehemu moja amaizing za kinyamwezi vibaya mno moja ya vitu navyomiss ni Ile apartment yangu niliyokua naishi sandy springs

Kazi ndo zipo kama zote ndo maana ni ngumu kusikia watu wakilalamika swala la ajira kama huku kwetu Africa kinacholalamiliwa ni maslai madogo lakin sio kazi hamna
kusoma US nilazima kusoma Bachelor /masters? Je nikitaka kusoma VETA ya marekani ada makadilio yaweza kuwa ni kiasi ngani ?
 
Vitu vyao vingi vipo systematic kwa hio kwa mtanzania ni changamoto, sokon bidhaa zote ziko quantify na bei Zinajulikana mfano viaz vinauzwa kwa kilo

Mimi nataka nipimiwe viazi kwa Sado, vipi inawezekana [emoji23][emoji23]
 
Kuna kampuni ilinisaidia kunifanyia petition my good brother. Ndoa nilijaribu aisee iligonga mwamba vibaya kidogo nirudishwe bongo [emoji23][emoji23][emoji23]

Can you share a little bit of ndoa how iligonga mwamba na ki vipi nusu urudi nyumbani
 
Hata mbunge sometimes unawazidi.. ila binafsi nilipoweza ni kupunguza expenses za huku kwa asilimia kubwa sana. Hapo ndio wengi wanashindwa.

Hivi mkuu huwezi anzisha kabustani ka mchicha hapo pembeni ya Nyumba ukawa unasonga na ugali unakunywa na Panadol unalala as a strategy of minimizing daily expenditure
 
Sio kweli kwenye maendeleo marekani iko mbali sana hasa kwenye technologies ndo wanaongoza, alafu usalama ni mdogo kama utaishi yale maeneo ambayo ni ghetto mfano bankhead, au east point Ila kwa sandy springs, Buckhead, Alpharetta hakuna ghetto ni sehemu moja amaizing za kinyamwezi vibaya mno moja ya vitu navyomiss ni Ile apartment yangu niliyokua naishi sandy springs

Kazi ndo zipo kama zote ndo maana ni ngumu kusikia watu wakilalamika swala la ajira kama huku kwetu Africa kinacholalamiliwa ni maslai madogo lakin sio kazi hamna
Umeanza kama unanipinga lakini ukisoma ulichoandika kinaakisi kwa maneno mengi zaidi ya nilivyoandika... nchi bado ina makwapa ya umasikini uliopitiliza-ghetto, gharama ya maisha iko juu, maslahi yako chini mno, usalama bado shida sana-hasa kwa kina sisi wahamiaji-hata ukibisha. Ni mtazamo tu. Miji mingi ya ukanda wa kati ni shida... ukifatilia utagundua tech nying unazosema zinaendelea US hazifaidishi watu... ona bill za afya, maendeleo gani yapo US kama uko ugonjwa mmoja tu na kufilisika? Watu wanafunga safari kutoka huku Tucson hadi Can kufata dawa. Njiani huko utaona watu wanalala barabarani kama vicheche highway... penye uwezo wa kuchagua US haipo hata 10bora ya nchi za kukimbilia!
 
Kwa mfano kule room master bei gani kaa mwezi?
[emoji3] [emoji3] [emoji3] Unataka na Jiko au bila Jiko, tiles, aluminum nini na mazagazaga yake [emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
 
Mkuu, wala usipate taabu ya kumtafuta mganga wa kuwaroga ndugu zako ili wakuite huko majuu. Kama umesoma huu uzi wote nadhani utakuwa umejifunza kuwa mtu kuwa Ulaya, Marekani ama Canada siyo ticket ya kutoboa kimaisha. Ili uweze kutoboa kuna mambo mengi sana. Na kuna wanaotoboa na kuna ambao wanaishia kuishi maisha ya kawaida tu na kuna wengine wanaona bora warudi home.

Ni kama tu ilivyo bongo, unakuta mtu ana fursa kabisa ya mtaji mzuri hata 50M ama 100M anaanza biashara ila bado anarudi nyuma tena. Kwahiyo kuanza biashara haimanishi kuwa ndio ticket ya kutoboa. Pamoja na mipango mizuri, jitihada kwenye maisha na nidhamu ya kuishi, bado nadhani kuna kitu kinachoitwa bahati ya mtu kwenye maisha na ina play part kubwa.

Labda nikuulize, hao ndugu zako wana mda gani tangia wameenda huko majuu? Isije kuwa na wao bado wanapigana, maana huko unakuta anaishi chumba kimoja kwa kujibana sana. Sasa akisema akuite wakati mambo yake hayajakaa sawa si itakuwa shughuli nyingine?
Najua hayo yote, sema nimeandika kiutani mganga hawezi fanikisha wewe kwenda sehemu,Mungu mmoja ndio muwezeshaji wa kila kitu,Dada yangu ana miaka 10 sasa yupo Canada,Anko yeye tANGU 2016,UKweli napenda kubadilisha mazingira kidogo nikipata chance hiyo...siwezi ishi nje ya kile alichoniandika Mwenyezimungu(Qadar) kama ipo siku ipo tu Nitafika insha allah.
 
Binafsi nipo USA miaka 20 sasa. Mwanzo ilikuwa changamoto sana.. hasa kupata green card. Kweli maisha yalibadilika nilipoipata. Bila ya hio green card au uraia full.. USA mtu utateseka sana. Ukiwa na green card lakini...
1. unasoma bure degree ya kwanza... na nyingine scholarships kibao..
2. ukishasoma kama ulivyosema ndio unapata kazi nzuri..
3. ukiugua.. unapata asilimia kubwa tu mshahara wako vizuri..
4. ukipoteza kazi.. unalipwa pia fidia nzuri tu kila mwezi.. nk.
5. Unasafiri kwenda bongo bila kikwazo... nk.

Binafsi huku matumizi nimeweka chini. Upuuzi wa kushindana na WaTz wengine kununua nyumba na kubadili magari kila siku sifanyi. Investments zangu ni Tz. Na hazijaniangusha kamwe.
Wee ndio mweny zile town hiace Happ mbezi makonde
 
Kwa hio kujipanga.. ni kujipanga upate green card tu.. na kujipanga ukae mbali na wabongo wenye umbea wanaoishi USA. Unafanya mambo yako tu. Utafanikiwa sana.
Mange vip ushawai muote mahali au unakaha state nyingine
 
Back
Top Bottom