Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Labda sikukuelewa jamaa yangu, na pia kwa lugha uliyotumia! Kwanza Hakuna jamii isiyo na shida ulimwenguni! Kitabu cha dini ya Kikristo kinasema katika aya fulani, maskini mnao siku zote ulimwenguni! Ndio maana hata sera za Ujamaa zenye kutaka kuondoa Umaskini kwa huwa zinashindwa! Marekani inaweza kuwa na 1% inayomiliki uchumi, Je nchi nyingine huwa na nini? Ni jamii gani isiyo na tabaka la Juu! Umeeleeza ju ya Scandnavia countries, nadhani uko informed juu ya mabadiliko mengi kuhusu wageni katika nchi hizo, Scandnavia countries za miaka ya nyuma kuingia, kupata kazi na maisha hata kwa wakimbizi tu si rahisi tena! Hapa tunazumgumzia mtu wa KUJA anayetafuta maisha ugenini! Jinsi ya kuingia na kupata au kutengeza maisha yake ukilinganisha na alikotoka! Sidhani kama tunalinganisha quality of life! Hicho ni kitu kingine kabisa.

Umeeleza mambo mengi yenye negative kama shida za usalama, niko Marekani na Marekani ni kubwa sana, hivyo unapozungumizia violence uwe makini sana, sio kama unavyoona kwenye Media! Labda hofu yangu ya maisha Marekani niliyopo ni kufa kwa ajali barabarani sio risasi! Maana licha ya bararabara kuwa kubwa tunaendesha kwa kasi sana hasa huku Texas! Siogopi hata kidogo kupoteza maisha kwa bunduki!

Kuhusu ubaguzi, nayo pia unahitaji kuwa naungalifu, Nimekamatwa sio mara moja na polisi kwa kuvunja sheria za barabarani, sikubaguliwa, sikuonewa na wala kudhalilishwa! Nilionyeshwa makosa yangu na kuambiwa nilipe faini! Actually nimewahi kukamatwa nikiwa na arrest warrant, yaani kesi yangi imesomwa Mahakamani sikutokea, kwa makosa ya barabarani, Polisi mweupe aliniambia kwa nini nisilipe faini kuliko kunipeleka Jela! Nilifanya hivyo mambo yakaisha! Watoto wangu ni vijana, wanatoka usiku, wanaenda viwanja hawajawahi hata kidogo kusimamishwa na polisi sababu n iweusi! Sio kwamba wana bahati, bali wanafuata sheria! Ni vigumu kwa mtazamo wangu Polisi kukuamkia tu mahali kwa sababu ni mweusi, inategemea wapi au maeneo gani! Na kipi hasa kimemfanya Polisi akufuate wewe! Hiyo knife violence mkuu ipo kila mahali!
Kuhusu bima za Afya nakubali ni ghali ukilinganishwa na nchi nyingine, napenda kutumia mfano wangu, mimi ni kama mtu kawaida, I dont think I'm really middle class American, napiga kazi Kiwandani, nina Medical Insurance mbili ya Kawaida na meno, nalipa roughly $400 kwa mwezi, napata matibabu mazuri na pia Kiwanda nachopiga mzigo naweza kwenda wakati wowote kupata matinabu kwa $40 kwa mwezi. Sasa unataka niseme Huduma za Afya Mbovu? Unalinganisha na wapi hasa? Hasa kwa mimi mtu wa KUJA toka bongo!
Nasema tena Marekani sio Paradiso, kila Nchi ina upper class! kumbuka hiyo 1% unayoizungumza hai control Marekani peke yake, ina control ulimwenguni kote, hata wewe uliko pengine kwa sehemu inakukaba pasipo kujitambua!

Hivyo kama Scandanavia, New Zealand ni rahisi kuishi, wasaidie vijana wa kibongo watafute fursa huko! Kwangu Marekani from my own practical experience ni rahisi kuingia na ku establish maisha kuliko hizo sehemu ulizo zitaja.
Sasa unarudia nilichoandika[emoji1]kwa mara ingine kama una uwezo wa kuchagua pakwenda kuishi US sio no1. Sikuongelea watu waliodesperate, mwenye njaa hana uchaguzi.

Polisi US wa hovyo ni wengi mno. State zote. Huwezi kunidanganya. Sijui uliingia mwaka gani US huko Texas. Mfano mmoja nilishuhudia ufedhuli kati ya Nov mwaka 1999 na Dec 2000 nikiwa kwenye assoc fulani iliyokuwa ikishirikiana na ACLU, kulikuwa na movement za kupinga WTO na mashirika ya kifedha ya kimataifa... maandamano ya amani yalitembezewa kipigo miji yenye hadhi ya juu. Nilinusurika Seattle lakini wenzangu wa DC walijeruiwa vbaya.

Ubaguzi unaosema hujapata kuupitia shukuru sana, wewe ni exception sio the norm. Usipake rangi picha kama huku ukizamia basi itakuwa mserereko tu... wengi sana wamefeli kuliko waliofaulu. Amerika ni foxhole, lugha yetu inakosa maneno ya kutafsiri napata shida. Yaani jitihada na ubunifu ambayo mtu atakuja kuutumia huku akiwekeza nyumbani atapata zaidi maishani kuliko anavyodhani.

Huku maisha ni vita sio rahisi.
 
Masdnero,

Naishi Texas , sijwahi kukoswa na risasi, wa kutishiwa tu na Bunduki, Texas ina uhuru mno wa kumiliki silaha! Bali sheria zake ni kali sana kwa muuaji wa aina yoyote ile! Hali sio ya kutisha kama Media zinazosema!

Gun Ownership in Texas
In 2019, it is estimated that at least 36% of Texans own guns and there are more than 29 million guns owned in Texas. 725,368 guns are registered in Texas, the most of any state and 67% more registered guns than second-place Flor
ida.

Hivyo huko Tanzania kila Albino yuko mashakani kuuawa ?! Jibu ni Hapana, lakini ukisoma media hata huku naulizwa nchi yenu ndio inayoua Albino? Media inatoa picha tofauti kabisa na hali halisi! Marekani ina guns violence, lakini ukubwa wa nchi na mahali zinapotokea na wingi wa Bunduki mikononi mwa watu, hilo sio tatizo katika maisha ya kawaida.

Huwa nafikiria Tanzania, kama tu 36% ya Watanzania wengekuwa na bunduki, nini kingetokea!
Mimi naongelea niliyoona mwenyewe, naongea jinsi mabadiliko niliyohisi tofauti na kwetu. Siongelei na kunukuuu NBC,CBS,ABC au NYtimes, LAtimes,Time n.k. naongela kilichopo field.

Anayetua huku ajiandae kupambana mwenyewe, tena hasa. Unless kama unakuja kwa ndugu, rafiki au una mkataba tayari wa ajira. Jiandae kisaikolojia unaenda vitani, vita ya peke yako. Hautakuwa dissapointed na Amerika.
 
Sasa unarudia nilichoandika[emoji1]kwa mara ingine kama una uwezo wa kuchagua pakwenda kuishi US sio no1. Sikuongelea watu waliodesperate, mwenye njaa hana uchaguzi.

Polisi US wa hovyo ni wengi mno. State zote. Huwezi kunidanganya. Sijui uliingia mwaka gani US huko Texas. Mfano mmoja nilishuhudia ufedhuli kati ya Nov mwaka 1999 na Dec 2000 nikiwa kwenye assoc fulani iliyokuwa ikishirikiana na ACLU, kulikuwa na movement za kupinga WTO na mashirika ya kifedha ya kimataifa... maandamano ya amani yalitembezewa kipigo miji yenye hadhi ya juu. Nilinusurika Seattle lakini wenzangu wa DC walijeruiwa vbaya.

Ubaguzi unaosema hujapata kuupitia shukuru sana, wewe ni exception sio the norm. Usipake rangi picha kama huku ukizamia basi itakuwa mserereko tu... wengi sana wamefeli kuliko waliofaulu. Amerika ni foxhole, lugha yetu inakosa maneno ya kutafsiri napata shida. Yaani jitihada na ubunifu ambayo mtu atakuja kuutumia huku akiwekeza nyumbani atapata zaidi maishani kuliko anavyodhani.

Huku maisha ni vita sio rahisi.
Upeo ni mdogo ukiangalia Tanzania na marekani wapi wanakula msoto, wapi pagumu kutoka kimaisha jibu liko wazi ni Tanzania, marekani Ina mapumgufu kama zilivyo nchi nyingine zote duniani hakuna nchi isiyokua na matatizo Ila yanazidiana
 
Upeo ni mdogo ukiangalia Tanzania na marekani wapi wanakula msoto, wapi pagumu kutoka kimaisha jibu liko wazi ni Tanzania, marekani Ina mapumgufu kama zilivyo nchi nyingine zote duniani hakuna nchi isiyokua na matatizo Ila yanazidiana
Mtazamo wangu ni tofauti na wako, labda kama sijaelewa kauli yako au tuna mtizamo tofauti wa maana ya kutoka kimaisha. Kwa uzoefu wangu mdogo ni rahisi kutoka kimaisha Tz kuliko nchi kama US.
 
Visa ilikuwa sawa tu. Ila nilitaka kupanda daraja. 😂😂😂. Student visa ina faida zaidi ya visitor.. lakini ni cha mtoto sifuri kabisa kulinganisha na green card. Mie nilitaka mzee mwenyewe green card.
Student visa si lazima uwe unasoma sasa au
 
Kumbe ata diploma ya afya unaweza kwenda nayo tu
Uko sahihi.. hii mkwanja upo poa. Pia unaweza fanya kwa contract za miezi hata wiki. Manake unafanya miezi mitatu kwa hospital fulani.. halafu unaenda bongo kwa miezi mingine mitatu kufanya mambo yako huko. Then unarudi USA kupiga dollars.. then Tanzania. Iko very flexible.

Nina MBA na PhD lakini kweli kinachoniingizia ni kazi ya bachelor degree tu. Tena sometimes hata diploma ya 2 years unaweza kuwa travel RN. MBA na PhD nitazitumia soon. Kwa sasa nimeziweka kwa briefcase kwanza.[/B]
 
Mkuu vipi fani ya Electrical Engineering

Nafasi zipo nyingi za kazi?
Binafsi nipo USA miaka 20 sasa. Mwanzo ilikuwa changamoto sana.. hasa kupata green card. Kweli maisha yalibadilika nilipoipata. Bila ya hio green card au uraia full.. USA mtu utateseka sana. Ukiwa na green card lakini...
1. unasoma bure degree ya kwanza... na nyingine scholarships kibao..
2. ukishasoma kama ulivyosema ndio unapata kazi nzuri..
3. ukiugua.. unapata asilimia kubwa tu mshahara wako vizuri..
4. ukipoteza kazi.. unalipwa pia fidia nzuri tu kila mwezi.. nk.
5. Unasafiri kwenda bongo bila kikwazo... nk.

Binafsi huku matumizi nimeweka chini. Upuuzi wa kushindana na WaTz wengine kununua nyumba na kubadili magari kila siku sifanyi. Investments zangu ni Tz. Na hazijaniangusha kamwe.
 
Mkuu vipi huko Marekani biashara yangu ya majeneza inalipa kweli?
 
Kuna gharama nyingine ujaweka usafiri, chakula, ujalipia umeme, phone bills, internet ili usiboreke, maji hapo ume exclude swala la kunyoa, plus sex
Kuna mtu kwny uz wake wa Norway,alitwambia kuwa huko ughaibun internet iko muda wote Kila nyumba na unalipia kwa mwez ,je ni kwel?
 
Nchi zenye maendeleo ya hasa huwezi kwenda kirahisi kama US... pitia immigration agencies za nchi zilizozendelea zaidi ya US utaona. Hizo namba zipe context. Hali ya US kwa ukubwa na uhitaji wa wahamiaji wa kwenda kuhenya ni tofauti na nchi kama Finland! Dadavua taarifa usichukue wingi wa watu kama ni kwamba US ni nzuri... kwa wengi ni kimbilio la unafuu kutoka huko watokako. Mfano raia weng wa Mexico wanavuka boda kila siku kuja kulima, ishu ni uchumi. Wachina wanahamia kusoma, kukimbia ukandamizaji, kufungua matawi ya kampuni za kichina n.k. nao ishu ni uchumi, warusi wanakimbia ubanaji wa govt huko kwao, el salvador, guatemala, waafrika wanakimbia vita, njaa, siasa na shida makwao.. wap rahisi kuingia na kupata fursa(za kuhenya)? US.... kuna watu wanafanya kazi kwenye depot za Amazon wanakamuliwa mzigp hadi wanakosa muda kukojoa wanajisaidia kwenye makopo, US ni pazuri kama una shida zako njoo... unyonyaji na shida ambazo kuna nchi zaidi ya 30 zilizoendelea hutosikia! Ni vile trade unions zinapigwa vita huku shida hazipati airtime. Utu hamna huku! Unless kwenye sekta fulani chache keki ya raha US utaiona kwenye matangazo tu!

Chukua hizo namba za idadi ya watu jiulize sababu zaidi ni mvuto wa US au ni msukumo wa huko watokako.
Katika mawazo yako uliyowasilisha , umechanganya na uongo mwingi sana
 
Mimi naongelea niliyoona mwenyewe, naongea jinsi mabadiliko niliyohisi tofauti na kwetu. Siongelei na kunukuuu NBC,CBS,ABC au NYtimes, LAtimes,Time n.k. naongela kilichopo field.

Anayetua huku ajiandae kupambana mwenyewe, tena hasa. Unless kama unakuja kwa ndugu, rafiki au una mkataba tayari wa ajira. Jiandae kisaikolojia unaenda vitani, vita ya peke yako. Hautakuwa dissapointed na Amerika.
Hii inanikumbusha zamani wakati vijana wanatoka vijijini kwao kwenda Dar "kutafuta maisha"

Yani wazazi walikuwa wanawahasa, kuwasihi kana kwamba wanaenda nchi za mbali kupigana vita...
 
Kuna mtu kwny uz wake wa Norway,alitwambia kuwa huko ughaibun internet iko muda wote Kila nyumba na unalipia kwa mwez ,je ni kwel?
Hata hapa internet ipo unlimited unalipa kwa mwezi unatumia zuku fiber/ au isp wengine upendao shida bado huduma inasambaa dar tarabu kufikia watu wengi Mkuu

Ila kwa services za simu bado hatujawafika mfumo wao
 
Back
Top Bottom