Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Nyinyi mna mtindio wa ubongo mbona hamuelewi nimekuambia huyo Yesu mtoto wa Mungu sijui Mungu sijui mwana wa Mungu huyo ni wenu na huyo sio Isa

Ila Yesu/ Isa anasema baba yake ndio baba yetu na Mungu wake ndio Mungu wetu
Tukuelewe vipi? Mara Yesu siyo Isana mara Yesu ni Isa
 
Ongea na wana Madrasa wenzako.
Naona huko timamu kabisa.

Unajifanya kukimbia ki style , hivi hichi ulichokiandika hapa ni kitabu kipi

Aliyeandika haya ni nani , usinikimbie please


Ufunuo wa Yohana 7:4 Nikasikia hesabu yao waliotiwa muhuri katika kila kabila ya Waisraeli, watu mia na arobaini na nne elfu.


Ufunuo wa Yohana 7:5 Wa kabila ya Yuda kumi na mbili elfu waliotiwa muhuri. Wa kabila ya Reubeni kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Gadi kumi na mbili elfu.


Ufunuo wa Yohana 7:6 Wa kabila ya Asheri kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Naftali kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Manase kumi na mbili elfu.


Ufunuo wa Yohana 7:7 Wa kabila ya Simeoni kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Lawi kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Isakari kumi na mbili elfu.


Ufunuo wa Yohana 7:8 Wa kabila ya Zabuloni kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Yusufu kumi na mbili elfu. Wa kabila ya Benyamini kumi na mbili elfu waliotiwa muhuri.
 
Tukuelewe vipi? Mara Yesu siyo Isana mara Yesu ni Isa

UKOO WA YESU

Sisi Waislamu tunaamini kwamba Bwana Yesu a.s. alikuwa Nabii wa Mungu. Na manabii wote ni watukufu na wapendwa wa Mwenyezi Mungu.

Wanatoka kutoka koo takatifu.

Kuhusu ukoo wa Bwana Yesu Kristo Masihi Mwana wa Mariamu a.s. Qur'an Tukufu inaeleza kwamba:

A. Masihi bin Mariamu siye ila ni Mtume tu, bila shaka mitume wote wamekwisha fariki kabla yake, na mama yake ni mwanamke mkweli. (Qur'an 5:76).

B. (Ewe Mariam) baba yako hakuwa mtu m’baya wala mama yako hakuwa asherati. (Qur'an 19:29)

Kwa hiyo sawa na mafundisho ya dini ya Kiislamu tunamheshimu Nabii Isa a.s. (Yesu Kristo) na vile vile wazee wake.

Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya sana.

Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia, Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu.

Biblia inasema kwamba:

1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo 38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.

Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:

“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).

Enyi ndugu Wakristo! Kama mnaona kwamba Biblia bado ni sahihi basi mjue kwamba Yesu ni kizazi cha wazinifu, hawezi kuingia katika mkutano wa Mungu.

Kama hawezi hata kuingia katika mkutano wa Mungu, ninyi mnategemea nini?
 
Mi naona waislam wenzangu tumeshindwa kijitetea kwa hoja.

Ni muda wa kuacha kumtumia Issa kama Yesu.
 
Mi naona waislam wenzangu tumeshindwa kijitetea kwa hoja.

Ni muda wa kuacha kumtumia Issa kama Yesu.

Was there a Jesus?

Of course there was a Jesus – many!



The archetypal Jewish hero was Joshua (the successor of Moses) otherwise known as Yehoshua (Yeshua) bin Nun (‘Jesus of the fish’). Since the name Jesus (Yeshua or Yeshu in Hebrew, Iesous in Greek, source of the English spelling) originally was a title (meaning ‘saviour’, derived from ‘Yahweh Saves’) probably every band in the Jewish resistance had its own hero figure sporting this moniker, among others.


Josephus, the first century Jewish historian mentions no fewer than nineteen different Yeshuas/Jesii, about half of them contemporaries of the supposed Christ! In his Antiquities, of the twenty-eight high priests who held office from the reign of Herod the Great to the fall of the Temple, no fewer than four bore the name Jesus: Jesus ben Phiabi, Jesus ben Sec, Jesus ben Damneus and Jesus ben Gamaliel. Even Saint Paul makes reference to a rival magician, preaching ‘another Jesus’ (2 Corinthians 11,4). The surfeit of early Jesuses includes:

​
Too strange to be a coincidence! ​

According to the Biblical account, Pilate offered the Jews the release of just one prisoner and the cursed race chose Barabbas rather than gentle Jesus.

But hold on a minute: in the original text studied by Origen (and in some recent ones) the chosen criminal was Jesus Barabbas – and Bar Abba in Aramaic means ‘Son of the Father’!

Are we to believe that Pilate had a Jesus, Son of God and a Jesus, Son of the Father in his prison at the same time??!!

Perhaps the truth is that a single executed criminal helped flesh out the whole fantastic fable.

Gospel writers, in scrambling details, used the Aramaic Barabbas knowing that few Latin or Greek speakers would know its meaning.


Jesus ben Sirach. This Jesus was reputedly the author of the Book of Sirach (aka 'Ecclesiasticus, or the Wisdom of Jesus the Son of Sirach'), part of Old Testament Apocrypha. Ben Sirach, writing in Greek about 180 BC, brought together Jewish 'wisdom' and Homeric-style heroes.


Jesus ben Pandira. A wonder-worker during the reign of Alexander Jannaeus (106-79 BC), one of the most ruthless of the Maccabean kings. Imprudently, this Jesus launched into a career of end-time prophecy and agitation which upset the king. He met his own premature end-time by being hung on a tree – and on the eve of a Passover. Scholars have speculated this Jesus founded the Essene sect.


Jesus ben Ananias. Beginning in 62AD, this Jesus had caused disquiet in Jerusalem with a non-stop doom-laden mantra of ‘Woe to the city’. He prophesied rather vaguely:




Arrested and flogged by the Romans, Jesus ben Ananias was released as nothing more dangerous than a mad man. He died during the siege of Jerusalem from a rock hurled by a Roman catapult.


Jesus ben Saphat. In the insurrection of 68AD that wrought havoc in Galilee, this Jesus had led the rebels in Tiberias ("the leader of a seditious tumult of mariners and poor people" – Josephus, Life 12.66). When the city was about to fall to Vespasian’s legionaries he fled north to Tarichea on the Sea of Galilee.


Jesus ben Gamala. During 68/69 AD this Jesus was a leader of the ‘peace party’ in the civil war wrecking Judaea. From the walls of Jerusalem he had remonstrated with the besieging Idumeans (led by ‘James and John, sons of Susa’). It did him no good. When the Idumeans breached the walls he was put to death and his body thrown to the dogs and carrion birds.


Jesus ben Thebuth. A priest who, in the final capitulation of the upper city in 69AD, saved his own skin by surrendering the treasures of the Temple, which included two holy candlesticks, goblets of pure gold, sacred curtains and robes of the high priests. The booty figured prominently in the Triumph held for Vespasian and his son Titus.
 
Acha uongo Quoran hamtaji popote Yesu. Isa siyo Yesu


UKOO WA YESU


Sisi Waislamu tunaamini kwamba Bwana Yesu a.s. alikuwa Nabii wa Mungu. Na manabii wote ni watukufu na wapendwa wa Mwenyezi Mungu.


Wanatoka kutoka koo takatifu.


Kuhusu ukoo wa Bwana Yesu Kristo Masihi Mwana wa Mariamu a.s. Qur'an Tukufu inaeleza kwamba:


A. Masihi bin Mariamu siye ila ni Mtume tu, bila shaka mitume wote wamekwisha fariki kabla yake, na mama yake ni mwanamke mkweli. (Qur'an 5:76).


B. (Ewe Mariam) baba yako hakuwa mtu m’baya wala mama yako hakuwa asherati. (Qur'an 19:29)


Kwa hiyo sawa na mafundisho ya dini ya Kiislamu tunamheshimu Nabii Isa a.s. (Yesu Kristo) na vile vile wazee wake.
Sisi tunashangaa sana wakati tunaposoma Biblia, tunaona Biblia inamfedhehesha Yesu Kristo vibaya sana.
Licha ya kuwa Mtume wa Mungu sawa na Biblia, Bwana Yesu haonekani hata mtu mwenye ukoo safi, bali tunalazimika kumtafautisha Isa a.s. na Yesu.

Biblia inasema kwamba:


1. Kitabu cha ukoo wa Yesu Kristo, mwana wa Daudi mwana wa Ibrahim. (Mathayo 1:1).

2. Salmoni akamzaa Boazi kwa Rahabu. (Mathayo 1:5) Rahabu alikuwa kahaba (Yoshua 2:1).

3. Yuda alimzaa Peresi na Zera kwa Tamari (Mathayo 1:3). Tamari alikuwa kahaba na mzinifu. (Mwanzo 38:13-18).

4. Daudi alimzaa Sulemani kwa yule mke wa URIA (Mathayo 1:6). Beth Sheba mkewe URIA alipata mimba ya zinaa. (2 Samuel 11:2-5).

Hawa mabibi wote wa Yesu Kristo walikuwa makahaba na wazinifu. Lakini sisi hatukubaliani na Biblia bali tunaona kwamba ni taka taka zilizoongezwa katika Biblia.


Na kama Wakristo mnang’ang’ania usahihi wa Biblia, basi mjuwe kwamba Biblia inasema:


“Mwana wa haramu asiingie katika mkutano wa Bwana; hata kizazi cha kumi asiingie aliye wake katika mkutano wa Bwana. (Kumb. la Torati 23:2).


Enyi ndugu Wakristo! Kama mnaona kwamba Biblia bado ni sahihi basi mjue kwamba Yesu ni kizazi cha wazinifu, hawezi kuingia katika mkutano wa Mungu.


Kama hawezi hata kuingia katika mkutano wa Mungu, ninyi mnategemea nini?
 
Lakini ISSA hajulikani ana MAJUKUMU Gani huko alikoenda.... Daaah....
Kwani yapi majukumu ya Yesu huku alikokwenda

mqdefault.jpg
 
Mi naona waislam wenzangu tumeshindwa kijitetea kwa hoja.

Ni muda wa kuacha kumtumia Issa kama Yesu.

But was there a crucified Jesus?


Certainly. Jesus ben Stada was a Judean agitator who gave the Romans a headache in the early years of the second century. He met his end in the town of Lydda (twenty five miles from Jerusalem) at the hands of a Roman crucifixion crew. And given the scale that Roman retribution could reach – at the height of the siege of Jerusalem the Romans were crucifying upwards of five hundred captives a day before the city walls – dead heroes called Jesus would (quite literally) have been thick on the ground. Not one merits a full-stop in the great universal history.
 
Tatizo lenu mnamwangalia Mungu kwa namna mnayo karirishwa.
Kwani Mungu wenu Allah hawezi kuwa Binadamu?

Mungu wa Wayahudi amesha kuja dunia mala kadhaa kama Binadamu.

Hebu soma hapa

Mwanzo 18:1 Bwana akamtokea Ibrahimu karibu na mialoni ya Mamre, alipokuwa ameketi mlangoni pa hema yake mchana wakati wa hari.

2 Akainua macho yake akaona, na tazama, [emoji117]watu watatu wamesimama mbele yake. Naye alipowaona alipiga mbio kuwalaki kutoka mlangoni pa hema, akainama mpaka nchi,

3 akasema, Bwana wangu, kama nimeona fadhili machoni pako nakuomba usinipite sasa mimi mtumwa wako.
4 Na yaletwe basi maji kidogo mkanawe miguu, mkapumzike chini ya mti huu.

Hivi kwa Akili ya Kiislamu unaweza kumjua Mungu ni yupi kati hao watu watatu waliomtembelea Ibrahimu ?

Tatizo lenu Mnamfananisha Allah na Mungu wa Ibrahimu.

Allah hajawahi kuonekana ki vyovyote vile.
Hata kile kijinga cha moto kule Bonde la Tua kilicho waamrisha mvue viatu Misikitini ni tukio lililo kopiwa kwenyeTorati ya Musa na kupestiwa kwenye Qurani.

Sisi tunamjua Mungu wetu kwakuwa tunamtambua hata aje kama Mwali wa Moto.
Mungu wa Ibrahim siyo wa kibwege hivyo,acha ujinga
KUTOKA 33:20
Bwana akasema,huwezi kuniona USO,maana mwanadamu hatoniona akaishi
 
Ni kweli uyasemayo kwenye sentence ya kwamba elimu yake ni ndogo. Ila tambua kua MUNGU si wa wenye elimu kubwa. Hataki elimu yako.

Isaya 9:6
[6]Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa,
Tumepewa mtoto mwanamume;
Na uweza wa kifalme utakuwa begani mwake;
Naye ataitwa jina lake,
Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu,
Baba wa milele, Mfalme wa amani.

Yesu ni MUNGU
Sasa sijui ulichojibu ni nini?kiukweli wakristo wengi elimu yao ya kujua mambo ya Dini ni ndogo sana,ndiyo maana wanadanganywa kirahisi na kubaki kuamini miujiza
 
Hakuna mtu kalipinga andiko

Kitabu Cha Yohana unacho nukuu na kusema ni Isa ameandikwa humo , kinasema

Yohana 17: 5 Sasa, Baba, nitukuze mbele yako kwa ule utukufu niliokuwa nao kabla ya kuumbwa ulimwengu.

Sasa ujibu maswali yangu
Isa ana Baba ?
Isa alikuwepo kabla ya ulimwengu kuwepo?

Kama huwezi kujibu ayo maswali achana na kunukuu vitabu visivyo muhusu Isa
Yesu/Isa hana baba mimba yake imeingia Kwa uwezo wa Mungu

Na ndio maana hapa anasema Baba yake ndio baba yetu ambaye ni Mungu na Mungu wake ndio Mungu wetu kama hauliamini hili andiko sema

Yohana 20:17
Yesu akamwambia. Usinishike; kwa maana sijapaa kwenda kwa Baba. Lakini enenda kwa ndugu zangu ukawaambie, Ninapaa kwenda kwa Baba yangu naye ni Baba yenu, kwa Mungu wangu naye ni Mungu wenu

Kuhusu Alikuwepo kabla ya ulimwengu kuwepo hapo shida ni umbumbu wenu kuhusu maandiko ya Mungu roho zote Mungu aliziumba siku Moja hata wewe roho yako ilikuwepo kabla ya ulimwengu kuwepo hata binaadam watakao zawaliwa miaka laki Moja ijayo roho zao zipo Kwa Mungu ila mda wao wa kuja duniani ndio bado haujafika
 
Mi naona waislam wenzangu tumeshindwa kijitetea kwa hoja.

Ni muda wa kuacha kumtumia Issa kama Yesu.

Definition​


The word "apocrypha" means "things put away" or "things hidden", originating from the Medieval Latin adjective apocryphus, "secret" or "non-canonical", which in turn originated from the Greek adjective ἀπόκρυφος (apokryphos), "obscure", from the verb ἀποκρύπτειν (apokryptein), "to hide away".[4] From the Greek prefix "apo" which means "away" and the Greek verb "kryptein" which means "to hide".
 
Waislamu wanadanganya watu, eti Yesu ndio lssa bin Mariam, lakini hawa ni watu wawili tofauti kabisa.

Yesu alizaliwa kwenye hori la ng'ombe na lssa bin Mariam yeye alizaliwa chini ya mtende.

Watu hawa wana tofauti nyingi sana, nawaomba ndugu waislam waache kumlinganisha Yesu na lssa.
Watu wawili tofauti kweli,kwasababu Issa alikuwa na uwezo wa kujiokoa kwenye kusulubiwa,kipigo,kuuliwa,kudhihakiwa,hakusulubiwa,akawaponyoka wabaya wake,akapaa mbinguni,aliomba kwa Mungu wake,amuokoe asiuliwe,Mungu akapokea maombi yake,akaletwa mtu anayefanana na yeye,ndio huyo aliyesulubiwa,mtu huo alikuwa miongoni.mwa wale wabaya wake,lakini Yesu alishindwa kujiokoa,hata alipomuomba Mungu wake,kuwa "kikombe hiki kiniepuke",hakuweza kukiepuka.Yesu walimsulubu,walimpiga,walimdhihaki,walimuua,akazikwa.Hakuwa na uwezo wa kujiokoa,:wakamuua msalabani.
 
Quraan 3:45 Inamtaja Yesu ndiye Messiah.

Messiah ni mwana wa Mungu, Hivyo messiah Yesu ni Mungu.

Ni HASARA Kwa mwislam kutomwamini Yesu maana ndiye AJAYE kuuhukumu Ulimwengu,

Kwa maana ingine ndiye aliyeumba Ulimwengu,

Alikuja ktk mwili wa mwanadamu Ili Kuokoa Ulimwengu juu ya DHAMBI.

NB. Ni Bora umwamini Yesu kuliko kutoamini na umkute ndiye anayewatupa motoni wasiomwamini.

Quran 43:61 Inamtaja ISSA/Yesu Kristo Messiah ndiye atakayekuja kuuhukumu Ulimwengu juu ya DHAMBI.

Amen
Labda nikuulize swali moja dogo sana,hata mtoto wa chekechea anaweza kujibu, kama Yesu ni Mungu, je Mama yake bikira Maria wakati akiwa mdogo alikuwa anamuitaje?

Na kama Yesu akiwa ni mwana wa Mungu, je bikira Maria Mungu atamuitaje? Ni hayo machache tu, ukishinndwa kujibu muombe mwanao akusaidie
 
Sasa sijui ulichojibu ni nini?kiukweli wakristo wengi elimu yao ya kujua mambo ya Dini ni ndogo sana,ndiyo maana wanadanganywa kirahisi na kubaki kuamini miujiza
Hao sio wakristo unaowazungumzia wewe.
 
Mi naona waislam wenzangu tumeshindwa kijitetea kwa hoja.

Ni muda wa kuacha kumtumia Issa kama Yesu.
Yesu na Issa ni watu wawili tofauti.Issa alikuwa na uwezo wa kujiokoa toka mikononi mwa wabaya wake,hawakumsulubu,hawakumuua,hawakumdhihaki,hawakumpiga,aliomba kwa Mungu wake akamuokoa,akapaa mbinguni,hakufa,miongoni mwa wale wabaya wake,alifananishwa kama Issa,ndio alisulubiwa.
Yesu alikamatwa,akasulubiwa,akapigwa,akadhihakiwa,akauliwa,akafa,akazikwa,japo alimuomba Mungu wake,kuwa "Kikombe hiki kiniepuke",Mungu wake hakumuokoa,alipigwa,akadhihakiwa,akasulubiwa,akauliwa,akazikwa.Na mpaka leo,mwanafunzi wake,Yuda Iskariote,tunamuita msaliti,kwa kupewa vipande vya fedha,na kuwaonyesha wabaya wake alipo Yesu.
 
Back
Top Bottom