Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mnabishana buree juu ya UHURU wakati ukweli ni kwamba UHURU wetu tulipewa kwenye silver plate. Haya yoote yanakuja kwa sababu TANU ndio ilishinda uchaguzi lakini kama chama kingine kingeshinda uchaguzi mkuu msingefikia hapa wala huyo Nyerere na hao wazee wasingekuwa historia mnayoitaka. Historia ya chama ndio mnataka kuifanya Historia ya Nchi?

Pengine mngeweka nguvu kubwa kujadili TANU iliwezaje kushinda uchaguzi wa mwaka 1960 mikoa yote, na kina nani waloshughulika na maandalizi ya ushindi maana hatukuupata Uhuru wetu kupitia mtutu wa bunduki tukawajua mashiujaa wetu walo risk maisha yao ili tuwe huru. Uhuru wetu ulipangwa na Jumuiya ya madola kupewa tukiwa kuwa tayari. Ni Utayari gani? na nini mchango wao.

Mtu yeyote ambaye angekuwa kiongozi wa TANU wakati huo angeweza kushinda uchaguzi na kuwa shujaa wa leo maana penye ukweli tuuseme. Pasipo Malkia kupitisha na kukubali kutupa Uhuru tusingekuwa HURU. Huu ushujaa mnaolilia haswa ni upi, hao wazee walifanya nini kama sio kujiunga na chama kama mavyojiunga na CCM leo na Chadema! Mnataka nanyi mhesabiwe ktk historia kama mkishinda 2015. Kwa nini sifa zote msiwape wananchi walokusanyika kwa wingi kupiga kura hadi idadi na asasi ilotakiwa ikapatikana?

Mtanisamehe kwa kuwapeleka nje ya mada yenu! Bofya

Mkuu, shukrani nyingi zikuendee kwa ukweli huu ambao wengi hawataki kuutazama kwa vile hauvutii. Hujatoka nje ya mada. Ni kweli kwamba "waasisi" walikuwa na nafasi yao katika "kupigania" uhuru; lakini ukweli mkubwa zaidi ni kuwa wakoloni hatimaye waligundua, kulingana na mazingira, kuwa ni mkakati mzuri zaidi "kuachia baada ya kubania muda mrefu" na kurudi kwa gia mpya ya uhisani na blabla za aina hiyo na kutuchuma kirahisi kama inavyozidi kudhihirika hivi leo. Hii imewawezesha kula kwa kuletewa (on a silver pater) bila bugdha ya kuwajibika na maslahi ya hayo makoloni na wala kuletewa fujo zisizo na maana.

Nilishawahi kuwaambia rafiki zangu wa Afrika ya Kusini kwamba mwisho hasa wa Apartheid uliharakishwa na vikao vya wanamikakati wa South African based multinationals waliokuwa wakikutana na uongozi wa ANC huko Conakry, Guinea na kwingineko kutafuta kuirejesha Afrika ya Kusini kwenye jumuia ya kimataifa baada ya kugundua wanapoteza fursa kibao za kibiashara na uwekezaji nchini na barani Afrika kwa ujinga wa kufurahisha wazungu (boers) wasio na shule.

Hawa wanaohangaika na historia ya "mashujaa" wao katika kupigania uhuru hawana dhamira njema na Tanzania zaidi ya kutafuta mada za kichonganishi zisizo na mantiki wala mashiko leo hii. This is a non-issue.
 
Wabara

Hawa watu wamemkosea ADABU HATA MUNGU WAO HADI KUFIKIA HATUA YA KUSEMA KWAMBA ALIDUNDWA NA KUTUNDIKWA MSALABANI HUKU AKIVISHWA NUSU UCHI UNA HAJA YA KUWASHANGAA??

HATUNA HAJA HIYO

HAWA NI WA KUHURUMIA TUH
Daa! Ficha kidogo hiyo chuki yako kwa heshima na imani ya watu wengine, hamuwezi kuishi duniani peke yenu. Jitahidi kushughulisha ubongo wako kwa kile unacho amini, mungu hakuumba mwanadamu ili awe kama Robot.
 
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu? Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero. Vipi kuhusu John Lupia? Edger Maranta je! Tuseme huwajui au "umewakaushia"

Nifunze mzee

Ww kama unaona mze MS hazungumzii historia ya wazee wako ww wazungumzie nafasi bado ipo
 
Hawa wanaohangaika na historia ya "mashujaa" wao katika kupigania uhuru hawana dhamira njema na Tanzania zaidi ya kutafuta mada za kichonganishi zisizo na mantiki wala mashiko leo hii. This is a non-issue.
Shukran kwa kuliona hilo maana kama wanataka wazungumzie Historia ya TANU na CCM ndio majina yote wayatakayo yame orodheshwa na bila shaka Ukienda Lumumba utayakuta majina yote. Sasa iweje Historia yao iwe historia ya Taifa wakati tulipoutaka Uhuru kulikuwa na vyama vingine vyenye dhamira ile ile sawa na ya TANU!. hawa sii wapigania Uhuru ama!

Na ukiwasoma wabunge wa bunge la Uingereza wanavyotujadili ni kama vile kazi kubwa ya Uhuru wa Tanganyika wameifanya wao kutokana na mchango mkubwa wa wananchi wenyewe kuondoa ubaguzi wa dini, rangi, makabila na kadhalika.

Moja ya mambo yalonivutia zaidi ktk hansard hiyo ni pale nilipomsoma mmoja wa wabunge akisema;- I discovered that the name "Tanganyika" means "Mixing place". It is well named, because I suppose that of all the African States this is the one in which people mix extremely easily and freely.

Sifa nyingine jamani tujipe wenyewe ili tusipoteze historia na kufahamu tulikotoka....
 
Mnahororoja na kubwabwaja, Mohamed Said kawajibu kwa kifupi and to the point:

OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.


Sasa nyinyi badala ya kuhororoja na kubwabwaja, si muandike historia mzijuazo tuzione hapa? Mnanshangaza!

Cha kushangaza zaidi ni kuwa huyo huyo anaeandika "pumba", "ngano", "udini", "uongo" huyo huyo bado mnataka aendelee kuandika kuwaletea historia za asiko kujuwa na asiyoyajuwaa?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
mohamed said anataka rais atokee kkoo tu ni si njee ya hapo kwa maana ni wazee wake tu waliodai uhuru

ameandika historia ya kibaguzi sana na kuiita historia ya taifa badala ya historia ya kkoo
 
Mnahororoja na kubwabwaja, Mohamed Said kawajibu kwa kifupi and to the point:

OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.


Sasa nyinyi badala ya kuhororoja na kubwabwaja, si muandike historia mzijuazo tuzione hapa? Mnanshangaza!

Cha kushangaza zaidi ni kuwa huyo huyo anaeandika "pumba", "ngano", "udini", "uongo" huyo huyo bado mnataka aendelee kuandika kuwaletea historia za asiko kujuwa na asiyoyajuwaa?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
tatizo ni moh said kutaka historia ya kkoo iwe ndio historia ya taifa
 
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu?Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero.Vipi kuhusu John Lupia?Edger Maranta je!tuseme huwajui,au "umewakaushia"

Nifunze mzee
Hoja iliyowekwa.....
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Jibu lililotolewa limezidi kuacha maswali mengi yanayohitaji majibu ya msingi..
Nakushauri mzee Mzee Mohamed Said kuachana na thread hii yakihuni.

Ye kasema kitu anachokifahamu hutaki unaacha, kuna wazee wengine wafuaten mpate historia...

Naamini kama huyu mwandishi wa hiyo history ana weledi na kazi yake yafaa aje hapa asahihishe pia kutoa majibu ninini hasa kilichomsibu akawasahau hao wengine kisha kufanya majumuisho ya jumla kwa kukiita alichobuni kwamba ndiyo "historia halisi ya Tanganyika" badala yakusema kama wanavyosema wadau "historia halisi ya kariakoo",mwiteni aje aseme hapa kama ilikuwa typing error aseme au kama ilikuwa ni mahaba yake kwa wazee wake pia aseme,acheni majibu mepesi kwa maswali magumu!!!
 
Last edited by a moderator:
Mnahororoja na kubwabwaja, Mohamed Said kawajibu kwa kifupi and to the point:

OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.


Sasa nyinyi badala ya kuhororoja na kubwabwaja, si muandike historia mzijuazo tuzione hapa? Mnanshangaza!

Cha kushangaza zaidi ni kuwa huyo huyo anaeandika "pumba", "ngano", "udini", "uongo" huyo huyo bado mnataka aendelee kuandika kuwaletea historia za asiko kujuwa na asiyoyajuwaa?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
Hamna lolote historia ya huyu mzee niyaupotoshaji. Hivi unajua kuwa mtanzania wa kwanza kuhutubia baraza la kuu la umoja wa mataifa alikuwa siyo Nyerere? Kuna mtu anaitwa Kirilo Japhet alikwenda kutetea aridhi ya watu wa Meru ambayo ilikuwa imechukuliwa na wazungu na poit alizo tumia ndizo hizo hizo Nyerere alizokuja kuzitumia kudai uhuru. Kwamba Tanganyika siyo koloni la uingereza ila walipewa kuwaangalia hadi watakapo kuwa na uwezo wa kujitawala wenyewe. Sasa hizi struggle za mwanzo zilikuwa aidha za kikabila au za kidini kama zilivyo kuwa za wazee wake Mohamed Said. Nyerere alicho fanya nikuwaunganisha hawa wote kutoka kanda zote za Tanganyika. Hii ndo iliyomwezesha kuupata uhuru. Sasa Mzee wetu anaandika kama vile hao wazee wa kariakoo ndo walikuwa mwanzo mwisho.
 
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu? Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero. Vipi kuhusu John Lupia? Edger Maranta je! Tuseme huwajui au "umewakaushia"

Nifunze mzee

Sasa wewe kwanini usiandike historia ya wazee wako ukatuletea hapa nasi tufaidi kama tunavyofaidi historia ya wazee wa Mohamed Said?

Pata hiki kipande kidogo kutoka kwa Al Alama Mohamed Said:

Lusungo,
Suali hilo ulilouliza nami nilipata kumuuliza marehemu Mzee Tewa
Said Tewa
na ikatokea kwa wakati ule pia kupata taarifa nyingine
kwa TANU kuja kuasisiwa mwaka 1954.

Hadi Abdul anakuja kuunda TANU yeye mwenyewe alipita hatua
kadhaa.

Hatua hizi ndizo zilizompa ujuzi katika uongozi wa kuhamasisha
umma.

Kuna historia muhimu sana ya Abdul katika Dockworkers Movement
mwaka 1947 na mgomo uliotokea mwaka ule yaani General Strike.

Mtafiti yoyote ambae atapuuza kipindi hiki hataweza kujua vipi Abdul
aliweza kuja kufanya mapinduzi na kufanikiwa kuuangusha uongozi
wa TAA chini ya baba yake mkubwa Mwalimu Thomas Sauti Plantan
akiwa rais na Clement Mohamed Mtamila akiwa katibu.

Mgomo huu ndiyo uliokuja kumtambulisha Abdul kwa wananchi
kama kiongozi wa Waafrika.

Lakini kilichofanya hasa Abdul aje kung'aa ni kifo cha baba yake
Mzee Kleist.

Alipokufa baba yake ikawa sasa Abdul katoka kwenye kivuli chake
na watu wanamuona yeye kama kiongozi wao na si baba yake.

Abdul hakuwa mwanasiasa wa kupanda jukwaani na hapa nadhani
ndipo muhimu sana katika kuielewa TANU ilivyokuja asisiwa.

Abdul angekuwa mwanasiasa wa majukwaa bila shaka TANU
isingechelewa kuja.

Abdul hakutaka yeye kuwa kiongozi wa juu na moja ya sababu ni
kuwa yeye hakuchukua siasa kama ajira.

Katika miaka ile ya 1950 Abdul alikuwa kijana wa kujiweza sana
kifedha.

Fikra yake ilikuwa kwa Chief David Kidaha Makwaia atoke kule
alikokuwa katika Legico aachane na Waingereza aje huku kwa
wananchi awe rais wa TAA na kisha waunde TANU na yeye Chief
Kidaha
akiwa rais.

Mpango ule ule ambao Abdul aliutekeleza kwa ufanisi kwa Nyerere
mwaka 1953 ambako Nyerere walimchagua akawa rais wa TAA
Abdul akiwa makamu wake na 1954 wakaunda TANU Nyerere
akawa rais na Mzee Rupia makamu wa rais.

Sasa tuje kwenye "practice" ulosema.

Kuna TAA Political Subcommittee iliyoundwa mwaka 1950 ikiwa
na wajumbe hawa: Mufti Sheikh Hassan bin Amir, Abdul Sykes,
Dr. Vedasto Kyaruzi, Hamza Mwapachu, Said Chaurembo na
Steven Mhando.


Hapa ndipo palipotoka msukumo wa kuunda TANU.

Kamati hii ndiyo iliyoandika memorandum kwa Gavana Twining
kutaka Legco ipigiwe kura na Waingereza wakabidhi nchi baada
ya miaka 13.

Kamati hii ndiyo iliyoandika ile hotuba ya Nyerere aliyosoma
UNO mwaka wa 1955 na waraka huu ulijadiliwa katika mkutano
wa kuasisi TANU mwaka 1954.

Sasa haya si mambo mepesi kwa mtu wa nje kuyajua.
Mimi nimeyafahamu kwa kuwa ni mtoto wa nyumbani.

Si kitu rahisi Nyerere aje Dar es Salaam ya 1950 hana amjuae,
hana fedha, hana watu, hana ofisi aunde TANU chama mara moja
kikubalike na kupata nguvu na wanachama.

Ndiyo siku zote mimi husema na hata Abdul Sykes mwenyewe
alipata kumuambia Ahmed Rashad Ali kuwa ikiwa Nyerere anataka
''credit,'' ya kuunda TANU mwacheni aichukue.

Hiki ni kisa kingine.
Ndugu yangu Lusungo si kama mimi ni mjanja sana kuyajua haya.

Haya ndiyo yalikuwa maisha katika maisha yangu nyumbani kwetu
ilikuwa lazima niyajue sembuse ikawa nawauliza wazee wangu
historia yao.

Mambo ni mengi sana hatuwezi kuyasema yote hapa.

Nadhani umeshatambua kuwa mfano wako wa "biashara ya kandambili"
hapakuwa pake hapa.

Ukipenda kusoma zaidi kuhusu haya ingia hapa:
http://www.mohammedsaid.com/2014/01/...anda_5272.html

http://www.mohammedsaid.com/2014/03/...-salaam_7.html
 
Last edited by a moderator:
Ninachoamini hawa wazee wa Kariakoo wenye nasaba na Mohamed Said walikuwa hawana Ujasiri wa kumkabili Mkoloni.
 
twende taratibu,atueleze kama kina Nyerere sio mashujaa.ni kweli hakumjua Mkatoliki huyu akiongoza wazee wake kusaka ukombozi
​anasma Nyerere aliongzwa na wazee wa Kiislamu hadi kuleta ukombozi, ananikera sana huyu babu wa Sahare Tanga
 
​anasma Nyerere aliongzwa na wazee wa Kiislamu hadi kuleta ukombozi, ananikera sana huyu babu wa Sahare Tanga

Haya sio maneno ya Mohammed said ndugu! Maneno haya kayatamka mwenyewe mchonga meno! Tafuta hotuba yake anayoelezea jinsi waislamu chini ya marehem Sheikh Ramia walivyomuongoza kufunga sunna ya Siku moja au leo mnajitoa ufahamu tu. Kumbukeni haki hats kama itazama lakini iko siku itaibuka tu.
 
Labda niwasaidieni nyote muache kulaumiana juu ya mjadala ambao hauna maana kabisa kwa sababu hii ni historia ya TAA na TANU na sidhani kama kuna mwenye kosa maana Mohammed Said katika maandishi yake aliwataja watu wengi sana na ushahidi huu hapa alipokuwa akizungumzia kifo cha marehemu mzee Kiaruzi. Kinachonikera miye sana ni kutaka kuifanya historia ya TAA na TANU kuwa ndiyo historia ya Tanganyika.
 
Mnabishana buree juu ya UHURU wakati ukweli ni kwamba UHURU wetu tulipewa kwenye silver plate. Haya yoote yanakuja kwa sababu TANU ndio ilishinda uchaguzi lakini kama chama kingine kingeshinda uchaguzi mkuu msingefikia hapa wala huyo Nyerere na hao wazee wasingekuwa historia mnayoitaka. Historia ya chama ndio mnataka kuifanya Historia ya Nchi?

Pengine mngeweka nguvu kubwa kujadili TANU iliwezaje kushinda uchaguzi wa mwaka 1960 mikoa yote, na kina nani waloshughulika na maandalizi ya ushindi maana hatukuupata Uhuru wetu kupitia mtutu wa bunduki tukawajua mashiujaa wetu walo risk maisha yao ili tuwe huru. Uhuru wetu ulipangwa na Jumuiya ya madola kupewa tukisha kuwa tayari. Ni Utayari gani? na nini mchango wao.

Mtu yeyote ambaye angekuwa kiongozi wa TANU wakati huo angeweza kushinda uchaguzi na kuwa shujaa wa leo maana penye ukweli tuuseme. Pasipo Malkia kupitisha na kukubali kutupa Uhuru tusingekuwa HURU. Huu ushujaa mnaolilia haswa ni upi, hao wazee walifanya nini kama sio kujiunga na chama kama mavyojiunga na CCM leo na Chadema! Mnataka nanyi mhesabiwe ktk historia kama mkishinda 2015. Kwa nini sifa zote msiwape wananchi walokusanyika kwa wingi kupiga kura hadi idadi na asasi ilotakiwa ikapatikana?

Mtanisamehe kwa kuwapeleka nje ya mada yenu! Bofya

Mzee ngoja nikwambie leo chadema ikishinda shujaa atakuwa Mbowe na Slaa maana chini ya uongozi wao wameeneza Chadema nchi yote sawa alivyofanya Mwl.Nyerere wakati wa uhuru.
 
Labda niwasaidieni nyote muache kulaumiana juu ya mjadala ambao hauna maana kabisa kwa sababu hii ni historia ya TAA na TANU na sidhani kama kuna mwenye kosa maana Mohammed Said katika maandishi yake aliwataja watu wengi sana na ushahidi huu hapa alipokuwa akizungumzia kifo cha marehemu mzee Kiaruzi. Kinachonikera miye sana ni kutaka kuifanya historia ya TAA na TANU kuwa ndiyo historia ya Tanganyika.


Sasa Unataka historia ya Tanzania iwe na
Bloc Québécois, conservatives na New Democratic au vipi?
 
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu? Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero. Vipi kuhusu John Lupia? Edger Maranta je! Tuseme huwajui au "umewakaushia"

Nifunze mzee
Kwa Mohamed Said, Tanganyika haikuwa na watu hadi pale walipokuja walowezi kutoka Congo (Manyema) na Kusini Afrika (Wazulu). Kwa Mohamed Said bila ya hawa walowezi, nchi ya Tanganyika isingepata uhuru kwani, kwa madai yake, hao ndio walikuwa mashujaa wa harakati za kupigania uhuru. Kwa Mohamed Said hata chama cha TAA kilichoasisiwa mwaka 1929 na wafanya kazi wa serikali katika serikali ya kikoloni, kwa baraka za Gavana, Raisi wake wa kwanza akiwa Myao Mtanganyika, Mwalimu Cecil Matola, anataka sifa ziwaendee wazee wake ambao ni mchanganyiko wa Wazulu na Manyema.

Wazulu walikuwa maaskari wa serikali ya kikoloni ya Mjerumani na hivyo walikuwa ni wanaume watupu. Utumwa ulioletwa na Waarabu uliwawezesha Manyema kuvuka mpaka na kuingia Tanganyika (German East Afrika) na baadaye wengi kuwatumikia Wajerumani. Uhusiano huu wa Wazulu na Manyema uliwawezesha kuwa karibu na kushirikiana kwa mengi ikiwa ni pamoja na kuishi kama majirani maeneo ya Gerezani Dar es Salaam na kwingineko. Ukaribu wa makabila haya mawili ulijenga pia na uhusiano wa kindugu uliowezesha mabinti wa Kimanyema kuolewa na Wazulu lakini kwa sharti la kwanza kusilimu.

Hata pale alipotokea Mtanganyika Mzanaki, Mwalimu Nyerere, msomi na kuleta changamoto ndani ya TAA na kuasisi fikra mpya za harakati za kudai uhuru na kumtoa mkoloni, Mohamed Said anataka sifa ziwaendee wazee wake wa Gerezani. Mtu unabaki unajiuliza hivi kabla ya kuja hawa walowezi ardhi hii haikuwa na watu? Tukisoma historia ya Tanganyika wakati wa ukoloni, makabila yaliyokuwa yanatajwa sana kama Wayao, Wazaramo, Wahehe, Wasukuma, Wahaya, Wabondei, Wachaga na mengineyo, mbona Wazulu na Manyema hawakuwemo? Achaneni na hadithi za Mohamed Said, ni simulizi tu za utotoni.
 
Huyu mzee nikikikutana nae live ni wakupiga makofi kabisa.Ndo dawa yao hii kama yule mzee wa kondomu
 
Back
Top Bottom