Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said usiwajibu lolote hawa miguruwe hapa mtu kama huyo mla mbwa Yericko Nyerere hana hadhi hata ya kukusogelea achana na ku debate na wewe... mkuu usijibu chochote waache wagalatia wajiulize na kujijibu wenyewe kama kule madhahabuni
Dah, jazba za nini sasa,I can imagine ulipokuwa unatype ulikuwa unapigana na key board yako.kama huwezi himili mijadala heri ubakie kuwa msomaji tu kama wengine.Ni ushauri tu.
 
Tangu lini historia ya Kariako ndio ikawa historia ya Tanganyika ?.Huu ni uhuni wa baadhi ya watu waliamua kwa maksudi kupotosha histria ya taifa letu tukufu la Tanganyika.Bora Mohamed na genge lake wangesema wazi historia ya Kariako na si Tanganyika.

Huyu Mzee uzee utakuwa unamsumbua sana..
 
Kama unaandika Historia ya wazee wako, kwanini basi uite Historia ya Uhuru wa Tanganyika!

Huyu Mzeetumuonee huruma....Hii hali huwatokea wazee wengi hasa wale waliokunywa kahawa tangu ujana wao kwenye vijiwe vya Kariakoo..
 
Ye kasema kitu anachokifahamu hutaki unaacha, kuna wazee wengine wafuaten mpate historia...
Hatuna tatizo na hao Wazee wake....Ila shida kubwa ni pale anapotaka kusema Historia ya Uhuru wa Tanganyika ni ya Wazee wanywa kahawa wa KAriakoo....Huu utakuw upunguani wa hali ya juu kabisa..
 
OKW BOBAN SUNZU,
Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.
Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Katika misemo ya kwetu kuna mmoja unasema kuwa mtoto asiyetembea anaamini kuwa mama yake pekee ndiye anajua kupika.
Kwa maana hiyo mzee wetu ni sawa na mtu aliyefungiwa chumbani maisha yake yote bila kutoka hata nje na kuamini kuwa anachokiona chumbani ndicho dunia nzima inachoona. Na zaidi kwa sababu kioo cha dirisha la chumba ni cha kijani basi anaamini kuwa rangi ya jua ni kijani pia. Ni ngumu sana wewe uliye nje ya 'chumba' kumueleza tofauti na anavyoamini na kukusikiliza.
Sasa kama hawa wengine huwajui unahitimisha vipi kuwa unaowajua ndio pekee hata pale unapoambiwa umekosea kuna wengine!?

 
Hili nalo neno.

Katika misemo ya kwetu kuna mmoja unasema kuwa mtoto asiyetembea anaamini kuwa mama yake pekee ndiye anajua kupika.
Kwa maana hiyo mzee wetu ni sawa na mtu aliyefungiwa chumbani maisha yake yote bila kutoka hata nje na kuamini kuwa anachokiona chumbani ndicho dunia nzima inachoona. Na zaidi kwa sababu kioo cha dirisha la chumba ni cha kijani basi anaamini kuwa rangi ya jua ni kijani pia. Ni ngumu sana wewe uliye nje ya 'chumba' kumueleza tofauti na anavyoamini na kukusikiliza.
Sasa kama hawa wengine huwajui unahitimisha vipi kuwa unaowajua ndio pekee hata pale unapoambiwa umekosea kuna wengine!?

 
Mzee tufanye hitisho kuwa unapotosha?

Huyu mzee mimi nilishamshtukia siku nyingi, mambo yake yote anayaelezea kwa jicho la dini yake! Ndio maana anajifanya kutokuwajua hata akina Mkwawa, Kimweri, Mangi Sina, nk!
 
Sujawahi kuona mzee M Said anakimbia hoja, leo kweli mzee kashikwa pabaya!
 
Prof Hirji keshamtoa ulimi nje sasa hivi anakimbilia kitabu cha Prof Njozi kutetea uzushi wake.
Ulimi upi Ngongo huu hapa chini.

Said implies that Muslims were at the forefront of the Mau Mau uprising against German rule. But he fails to note that the Germans used Kiswahili, and for a time, the Arabic script, to administer the colony. That was strongly opposed by Christian missionaries. The German colonial authorities utilized the existing Madrasa system to recruit low-level clerks.


Kweli na wewe umemeza mazima Mau Mau lini walipigana na Mjerumani?


Teh teh teh
 
Nyerere mbaya sana,aliuwa LINDI,kabla ya uhuru meli za nje zikuwa zinashusha mzigo,ndege zilikuwa zinatoka Cairo mojakwamoja LINDI,akaikuza Songea,Tanga ulikuwa mji mkubwa wa pili akaua akainyanyua ARUSHA akaua TABORA akainyanyua MWANZA pia Akaiua UJIJI akainyanyua IRINGA.Miaka ya 8O mwanzoni 90% wananchi wapikuwa wa ARUSHA SONGEA MWANZA IRINGA nk.walikuwa hawajui kuvaa SURUALI.walikuwa kama awalali na ng'ombe baei mbwa.vitanda vilikuwa ngozi.Sisi wote ni Watanzania ananikera NYERERE kwa UBWGUZI.Na historia ya TZ kaifuta.
 
Mnabishana buree juu ya UHURU wakati ukweli ni kwamba UHURU wetu tulipewa kwenye silver plate. Haya yoote yanakuja kwa sababu TANU ndio ilishinda uchaguzi lakini kama chama kingine kingeshinda uchaguzi mkuu msingefikia hapa wala huyo Nyerere na hao wazee wasingekuwa historia mnayoitaka. Historia ya chama ndio mnataka kuifanya Historia ya Nchi?

Pengine mngeweka nguvu kubwa kujadili TANU iliwezaje kushinda uchaguzi wa mwaka 1960 mikoa yote, na kina nani waloshughulika na maandalizi ya ushindi maana hatukuupata Uhuru wetu kupitia mtutu wa bunduki tukawajua mashiujaa wetu walo risk maisha yao ili tuwe huru. Uhuru wetu ulipangwa na Jumuiya ya madola kupewa tukisha kuwa tayari. Ni Utayari gani? na nini mchango wao.

Mtu yeyote ambaye angekuwa kiongozi wa TANU wakati huo angeweza kushinda uchaguzi na kuwa shujaa wa leo maana penye ukweli tuuseme. Pasipo Malkia kupitisha na kukubali kutupa Uhuru tusingekuwa HURU. Huu ushujaa mnaolilia haswa ni upi, hao wazee walifanya nini kama sio kujiunga na chama kama mavyojiunga na CCM leo na Chadema! Mnataka nanyi mhesabiwe ktk historia kama mkishinda 2015. Kwa nini sifa zote msiwape wananchi walokusanyika kwa wingi kupiga kura hadi idadi na asasi ilotakiwa ikapatikana?

Mtanisamehe kwa kuwapeleka nje ya mada yenu! Bofya
 
Mohamed Said usiwajibu lolote hawa hapa mtu kama huyo Yericko Nyerere hana hadhi hata ya kukusogelea achana na ku debate na wewe... mkuu usijibu chochote waache wajiulize na kujijibu wenyewe kama kule madhahabuni

sheikh una matatizo, wazungu wanasema "you cant teach an old dog new tricks" Mzee wako kazeeka
 
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandikawazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.

Hapa umeandika kwa jazba...naona Waraka wa Prof. umekupa mshituko.
...............................................................
Kama unasema umeandika ya wazee wako....! Hivi ukiambiwa, na dakika moja mbele, kuwa hiyo historia yako ni ya mtaani kwenu utachukia ....?
 
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.

Hii kali nilifikiri mzee Mohamed said ni msomi mahiri awezaye kutafiti barabara na kuandika kumbe hamna kitu. Anachojua ni city centre,kariakoo na lumumba basi.Inatisha mtu mzima kuwaachia vijana elimu nusu nusu. Wazungu wanasema half knowledge is dangerous.Mzee Mohamed Said hujawatendea haki vijana ambao ungependa wajue historia.
 
Hapa umeandika kwa jazba...naona Waraka wa Prof. umekupa mshituko.
...............................................................
Kama unasema umeandika ya wazee wako....! Hivi ukiambiwa, na dakika moja mbele, kuwa hiyo historia yako ni ya mtaani kwenu utachukia ....?

Prof wako /wenu katia adabu kwa Almuhaddithu Mohamed Said!

Na sasa ajuta na makurupuko yake...!

Pamoya na huo u-prof wake hoyo bwana Karim F Hirji , mie namsikhi /namshauri "haya" aziondoe na kwa Mzee /Mtaalam /Muhadith wa History Muhammad Bin Said ajongee na akapige "goti" ajuzwe yale alopituka ...!

Avumaye Baharini kwa pupa ..... wamo..!

Nipo kipembeni hapa.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom