Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mzee ngoja nikwambie leo chadema ikishinda shujaa atakuwa Mbowe na Slaa maana chini ya uongozi wao wameeneza Chadema nchi yote sawa alivyofanya Mwl.Nyerere wakati wa uhuru.
Hao watakuwa mashujaa wa wana Chadema sio mashujaa wa Watanzania maana tunatafuta chama na rais wa kuongoza nchi. Kushinda uchaguzi sio Ushujaa wa nchi hata kidogo mnataka kupunguza thamani ya ushujaa kwa maneno ya mtungo.

Nyerere alikuwa rais wa kwanza wa TANU na rais wa Tanganyika na kisha Tanzania. hakuna Ushujaa pale unasubiri kura za wananchi kukuchagua na wala TANU haikuongoza nchi ili kuupata Uhuru bali ilijijenga kichama ili washinde uchaguzi hivyo historia ni yao kama chama sio ya Watanganyika. Mashujaa wetu ni wale wa Maji maji walopigania uhuru japo wakashindwa. Shujaa sii lazima ashinde mapambano!

Sasa kama mzee wangu alikuwa chama cha Fundikira, Marealle au Mtenvu na wakashidwa uchaguzi mkuu wao hawakuwa mashujaa. Hivi kweli unaweza sema Hizbu ndio mashujaa wa Uhuru wa Zanzibar kwa sababu tu walishinda uchaguzi na mbona wakaja ondolewa na Mapinduzi kama walistahili sifa na leo hii viongozi wake wamesahaulika! Huo Ushujaa wao upi haswa!
 
Hamna lolote historia ya huyu mzee niyaupotoshaji. Hivi unajua kuwa mtanzania wa kwanza kuhutubia baraza la kuu la umoja wa mataifa alikuwa siyo Nyerere? Kuna mtu anaitwa Kirilo Japhet alikwenda kutetea aridhi ya watu wa Meru ambayo ilikuwa imechukuliwa na wazungu na poit alizo tumia ndizo hizo hizo Nyerere alizokuja kuzitumia kudai uhuru. Kwamba Tanganyika siyo koloni la uingereza ila walipewa kuwaangalia hadi watakapo kuwa na uwezo wa kujitawala wenyewe. Sasa hizi struggle za mwanzo zilikuwa aidha za kikabila au za kidini kama zilivyo kuwa za wazee wake Mohamed Said. Nyerere alicho fanya nikuwaunganisha hawa wote kutoka kanda zote za Tanganyika. Hii ndo iliyomwezesha kuupata uhuru. Sasa Mzee wetu anaandika kama vile hao wazee wa kariakoo ndo walikuwa mwanzo mwisho.

Kwi kwi kwi teh teh teh, huyo hakuwa Mtanzania kama utakavyo alikuwa Mtanganyika na kisha andikwa sana na Al Alama Mohamed Said.

Umelala usingizi mnono sana, Tanzania ya nani ilikuwapo wakati huo?

Si andikeni nyinyi historia muijuwayo, mnangoja nini? au hamjuwi muanzie wapi? kama hamjuwi muanzie wapi si mumuombe tu Mohamed Said awape darsa la namna ya kuandika historia.

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
Kwako SOORI MBISE...tafadhali kubali taarifa hii:Mzee Kirilo alikuwa Mtanganyika wakati anahutubia UN kudai ardhi ya wa meru.Huyu Mzee ni miongoni mwa mashujaa wetu.
 
Hao watakuwa mashujaa wa wana Chadema sio mashujaa wa Watanzania maana tunatafuta chama na rais wa kuongoza nchi. Kushinda uchaguzi sio Ushujaa wa nchi hata kidogo mnataka kupunguza thamani ya ushujaa kwa maneno ya mtungo.

Nyerere alikuwa rais wa kwanza wa TANU na rais wa Tanganyika na kisha Tanzania. hakuna Ushujaa pale unasubiri kura za wananchi kukuchagua na wala TANU haikuongoza nchi ili kuupata Uhuru bali ilijijenga kichama ili washinde uchaguzi hivyo historia ni yao kama chama sio ya Watanganyika. Mashujaa wetu ni wale wa Maji maji walopigania uhuru japo wakashindwa. Shujaa sii lazima ashinde mapambano!

Sasa kama mzee wangu alikuwa chama cha Fundikira, Marealle au Mtenvu na wakashidwa uchaguzi mkuu wao hawakuwa mashujaa. Hivi kweli unaweza sema Hizbu ndio mashujaa wa Uhuru wa Zanzibar kwa sababu tu walishinda uchaguzi na mbona wakaja ondolewa na Mapinduzi kama walistahili sifa na leo hii viongozi wake wamesahaulika! Huo Ushujaa wao upi haswa!

Mkuu Mkandara sijui kwako wewe neno shujaa lina maana lakini tambua kuwa mwl.Nyerere ni shujaa na atabaki kuwa shujaa kitendo cha kuwaongoza wenzake kudai na mpaka kupata uhuru ni shujaa maana shujaa sio lazima abebe silaha kupambana ndo anaonekana shujaa hata kuwaongoza wenzako mkafanikiwa ni ushujaa huo.
 
Last edited by a moderator:
Alidai uhuru wa Meru sawa na mjinga mwingine aliyepewa umangi naye akasema eti Tanganyika bado haipaswi kuwa huru bali iendelee kutawaliwa na mkoloni. Tupeni historia ya upande mnaoona upo sahihi ili tuujadili. Kupiga kelele na upayukaji hautatusaidia kamwe.Tuleteeni huo upande wa pili tuujadili au kama hamwezi basi kaeni kimya.
 
Teh teh teh naona mikafiri moyo inawachoma sana wakisikia jina la AL ALAMA Mohamed Said mpaka ushuzi unawatoka.. kama huyo Remote sio ushuzi tu hadi mavi anamwaga si unajua washamharibu mtoto wa watu
 
Last edited by a moderator:
Ulimi upi Ngongo huu hapa chini.

Said implies that Muslims were at the forefront of the Mau Mau uprising against German rule. But he fails to note that the Germans used Kiswahili, and for a time, the Arabic script, to administer the colony. That was strongly opposed by Christian missionaries. The German colonial authorities utilized the existing Madrasa system to recruit low-level clerks.


Kweli na wewe umemeza mazima Mau Mau lini walipigana na Mjerumani?


Teh teh teh

Hiyo ni typing error tu mzee, neno lilikuwa ni MAJI MAJI.
 
Na mimi nikiandika wazee wangu tu wa pale NYOLOLO MAFINGA na kuweka mipaka kuwa "HAWA NDIO WALIOLETA UHURU WA TANGANYIKA" kama ufanyavyo wewe, je taifa litakuwa na historia?

Mkuu eti maza wako alitoaga uchi kwa nyerere?
 
Teh teh teh naona mikafiri moyo inawachoma sana wakisikia jina la AL ALAMA Mohamed Said mpaka ushuzi unawatoka.. kama huyo Remote sio ushuzi tu hadi mavi anamwaga si unajua washamharibu mtoto wa watu

Mkuu eti maza wako alitoaga uchi kwa nyerere?

Mkuu unatuaibisha waislam hatupo namna hii.....au wewe ni kafiri unaetumia kivuli cha Uislam kutuchafua apa jukwaani???
 
Last edited by a moderator:
Hiyo ni typing error tu mzee, neno lilikuwa ni MAJI MAJI.

Unajuwa maana ya "Professor" au unajisemea tu?

Unajuwa hiyo paper ya Hirji imetoka lini mara ya kwanza na wangapi wameisoma na kusadiki hiyo 'error" bila kujuwa kama ni error? Fikiri.
 
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Kwa ufupi maandiko ya mohamed saidi ni kuwaandaa watu kisaikolojia kwa lengo analolifahamu yeye. anasema hawa ndio mashujaa wa uhuru...waswahili wa dar watupu ndio anawajua yeye.
 
Last edited by a moderator:
Alidai uhuru wa Meru sawa na mjinga mwingine aliyepewa umangi naye akasema eti Tanganyika bado haipaswi kuwa huru bali iendelee kutawaliwa na mkoloni. Tupeni historia ya upande mnaoona upo sahihi ili tuujadili. Kupiga kelele na upayukaji hautatusaidia kamwe.Tuleteeni huo upande wa pili tuujadili au kama hamwezi basi kaeni kimya.
Sawa kabisa mkuu. Lengo ni kufikia lengo kwa njia ya amani kama inawezekana. hii ndio njia ya mtu mwenye akili. Ona wenda wazimu wa ISIL wanavyo ua watu kwa lengo la kiwenda wazimu.
 
Teh teh teh naona mikafiri moyo inawachoma sana wakisikia jina la AL ALAMA Mohamed Said mpaka ushuzi unawatoka.. kama huyo Remote sio ushuzi tu hadi mavi anamwaga si unajua washamharibu mtoto wa watu
Usitukane watu ovyo. Kazi kutoa ushuzi wakati wa swalaa, teh teh. imekatazwa kujamba..kila kitu sheria
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom