Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Kimbwembe,
Hukusema kweli kuwa "nawajua mashujaa wa Dar peke yao."

Katika kitabu changu nimeeleza mashujaa wa Jimbo la Kusini, Jimbo la Kati, Kanda ya Ziwa, Kilimanjaro, Tanga, Jimbo la Magharibi.

Ungefanya utafiti kidogo tu hili ungelijua.
 
Soori Mbise,
Ukitoa kitabu cha Kirilo na Seaton mimi nadhani ndiye niliyemwandika kwa kirefu Kirilo katika harakati za uhuru.

Ndugu zangu nyinyi yaonesha hamsomi na ndiyo maana mnakuja kwangu na shutuma ambazo si za kweli.

Hayo mengine siyajibu nakushauri usome kitabu changu.
 
Mzee Mohamed,

Tafadhali msome kidogo Prof Hirji kwenye #RaiaMwema ya leo uone wanaolitakia mema TAIFA wanavyochambua maandiko yako.

Kumbe ulisoma St. Joseph's Convent, shule aliotaifisha Mwalimu ili nanyi mpate nafasi ya kusoma?!
 
Kwa ufupi maandiko ya mohamed saidi ni kuwaandaa watu kisaikolojia kwa lengo analolifahamu yeye. anasema hawa ndio mashujaa wa uhuru...waswahili wa dar watupu ndio anawajua yeye.

alafu vi..la za kama kina faby wanamlamba miguu.
 
Last edited by a moderator:
Ukione mtu anahangaika na historia hata awe na elimu gani. Hana tofauti na wale wa story za vijiweni. Haijalishi babu yako alikuwa nani kinachomatter wewe ni nani ? au utakuwa nani ? Hii hoja ya wakombozi wa uhuru ni kijinga.
 
Katika misemo ya kwetu kuna mmoja unasema kuwa mtoto asiyetembea anaamini kuwa mama yake pekee ndiye anajua kupika.
Kwa maana hiyo mzee wetu ni sawa na mtu aliyefungiwa chumbani maisha yake yote bila kutoka hata nje na kuamini kuwa anachokiona chumbani ndicho dunia nzima inachoona. Na zaidi kwa sababu kioo cha dirisha la chumba ni cha kijani basi anaamini kuwa rangi ya jua ni kijani pia. Ni ngumu sana wewe uliye nje ya 'chumba' kumueleza tofauti na anavyoamini na kukusikiliza.
Sasa kama hawa wengine huwajui unahitimisha vipi kuwa unaowajua ndio pekee hata pale unapoambiwa umekosea kuna wengine!?


ahsante sana omujubi, nimekuelewa.
 
Last edited by a moderator:
Mzee Mohamed Said
Hivyo ulichoandika hupaswi
kuita historia ya uhuru wa
Tanganyika kwasababu sio
wazee wako tu walioshiriki.
Badala yake unatakiwa
useme kuwa ulichoandika ni
"HISTORIA YA UHURU WA
TANGANYIKA UPANDE WA
WAZEE WANGU"
Nami nitaanza kuandika
kuhusu wazee wangu kina
mkwawa.

He kumbe hujui Mkwawa alikua Muislam, Kinjekitile vile vile na hata Fundikira wasio kuwa waislam wali collaborate ndo maana wengi wao walikua ma akida na maliwali, na maeneo yao aylipenda na wakoloni yakajengwa na wengi wao kusomeshwa
 
Mohammed Saidi.....nilishawahi sikia pale Moshi kuna wazee walishiriki bega kwa bega na Mh.J K :Mzee Yussuf Ngozi,Asha Sina,Binti Mwalimu,Mzee Mwinjanga,AikaeliMbowe,Shangali,Mama Muhidini,Mzee Ramadhani Fundi Mkono,Mzee Khalifa Kiskos,Sefu Pugi,Aliy Dobi nk.hebu tujulishe jinsi walivyoshiriki..
 
Soori Mbise,
Ukitoa kitabu cha Kirilo na Seaton mimi nadhani ndiye niliyemwandika kwa kirefu Kirilo katika harakati za uhuru.

Ndugu zangu nyinyi yaonesha hamsomi na ndiyo maana mnakuja kwangu na shutuma ambazo si za kweli.

Hayo mengine siyajibu nakushauri usome kitabu changu.

Napenda sana huyu mzee asivokuwa na jazba kwenye majibu yake
 
Okw...,
Ahsante kaka tunakotoka mbali tunakokwenda karibu sana.

Alhamdulilah.

Kimbwembe,
Hukusema kweli kuwa "nawajua mashujaa wa Dar peke yao."

Katika kitabu changu nimeeleza mashujaa wa Jimbo la Kusini, Jimbo la Kati, Kanda ya Ziwa, Kilimanjaro, Tanga, Jimbo la Magharibi.

Ungefanya utafiti kidogo tu hili ungelijua.

Cheki anavoandika kwa kurelax
Teh teh teh
 
Kwa ufupi maandiko ya mohamed saidi ni kuwaandaa watu kisaikolojia kwa lengo analolifahamu yeye. anasema hawa ndio mashujaa wa uhuru...waswahili wa dar watupu ndio anawajua yeye.

Anaposema hayo yupo sahihi kabisa na hili linathibitishwa Mwl julius Nyerere mwaka 1985 wakati anawaaga hao unaowaita waswahili wa dar alilisema wazi pale Diamond jubilee ya kwamba wakati ule mkristo nilikuwa mimi peke yangu na wakati mwingine mara moja moja alikuwa John Rupia ndio alikuwa akija kwenye mikutano na hao wazee wangu wa wakati huo,niliishi nao vizuri sana wazee wangu wale,vijana mara moja moja muwe mnasikilizaga na TBC basi, huenda mkapata faida kidogo ya kuifahamu historia ya nchi yenu na sio kukalia ubishi wa kitoto.
 
Pale Moshi katika hotel ya Marehemu Mzee Mbowe ikijulikana kama Kilimanjaro hotel palikuwepo picha kubwa ya Mw.Nyerere kavaa kaptura ameshikwa mabegani na Mzee Mbowe huku amevaa suti kali enzi zile.sijui hii picha chanzo chake ni nini??au ilipigwa baada ya Mzee MBOWE kutowa msaada kwa Mwl.au Mbowe junior atueleze na atuwekee hiyo picha.[/QUkwa kipindi kile ilikuwa ni fasheni kwa wasomi vijana kuva kaptula so haikuwa ushamba
 
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Kwa hiyo unaweza kukiri sasa hadharani kwamba maandiko yako mengi yana mapungufu na kwamba wadau wasiyape uzito huu wanaotoa hivi sasa ?
 
Last edited by a moderator:
Wagalatia wameumizwa sana
na maandishi ya Mohamed Said.
Ni kila siku lazima wapige kelele.
Ajabu wanabeza alichoandika bila ya
kuleta kile wanachoamini wao.
Wameshindwa kuonesha historia ya kweli
ni ipi, badala yake wanapinga alichoandika.
Wameshauriwa waandike, mpaka leo wameshindwa.
Ukweli hawana wakijuacho. Bila shaka wanahusika
katika kupotosha ukweli wa historia ya nchi hii.
Walitaka yule 'mtakatifu' ahusishwe na uhuru wa Tanganyika.
 
Last edited by a moderator:
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Ina maana ww akili,ubongo na macho yako vimewa-filter wakristo ukawaona waislamu na uislamu tu?Kama umeandika kama historia ya marejeo je hukupaswa uchimbue uone pia wengine walihusikaje na hekaya yako haijakamilika?
 
Wagalatia wameumizwa sana
na maandishi ya Mohamed Said.
Ni kila siku lazima wapige kelele.
Ajabu wanabeza alichoandika bila ya
kuleta kile wanachoamini wao.
Wameshindwa kuonesha historia ya kweli
ni ipi, badala yake wanapinga alichoandika.
Wameshauriwa waandike, mpaka leo wameshindwa.
Ukweli hawana wakijuacho. Bila shaka wanahusika
katika kupotosha ukweli wa historia ya nchi hii.
Walitaka yule 'mtakatifu' ahusishwe na uhuru wa Tanganyika.
Wewe kweli ndiye boya iweje ujue kidini zaidi kuliko uhalisia wenyewe.Mgalatia maanake nini we mjinga zaidi ya kushabikia ushetani wa kina Boko haram na Al shabaab.Sisi wa upande mwingine hatujafundishwa kujadiliana/kujibizana katika misingi ya ubaguzi na kuwakwaza wengine kwenye hisia zao!Upendo,Uvumilivu,Kusamehe ni misingi mikuu ktk imani yetu.

 
Mnahororoja na kubwabwaja, Mohamed Said kawajibu kwa kifupi and to the point:

OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.


Sasa nyinyi badala ya kuhororoja na kubwabwaja, si muandike historia mzijuazo tuzione hapa? Mnanshangaza!

Cha kushangaza zaidi ni kuwa huyo huyo anaeandika "pumba", "ngano", "udini", "uongo" huyo huyo bado mnataka aendelee kuandika kuwaletea historia za asiko kujuwa na asiyoyajuwaa?

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
Kuna mshenzi wa udini kama ww?Kila jambo ww una-reflect kwenye udini hata kwa mambo yaso na maana mfano akitokea mwislamu kagongwa na gari la mkristo ww akili yako yoote hukimbilia kagongwa kwa wsababu ya imani yake na wali si ajali kama ajali zingine.Una akili mbovu za ki_boko haram ww.Ndo maana hoja nyingi zikitolewa ww hujitahidi angalao hata kidogo upelekee kwenye udini.Kama mnataka hilo isiwe taabu tumwombe admin afungue jukwaa la dini tukutane huko,Elimikeni acheni kuleta uhayawani ktk dini zisowahusu.

 
Back
Top Bottom