Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Mohamed Said, Mashujaa walikuwa "wazee wako" tu?

Kipenzi Changu

Platinum Member
Joined
Aug 24, 2011
Posts
59,433
Reaction score
139,511
Huwa namsoma kwa makini sana Mzee Mtulivu ndg. Mohamed Said, hasa anapotoa historia ya ukombozi wa Tanganyika.Pamoja na kumpenda anapojibu hoja bila jazba, mjukuu wake ningependa nijue jambo mmoja.

Kwamba mashujaa wa ukombozi walikuwa "wazee wako" tu? Wazee wetu hawakuepo, katika stori zako zooote sioni ukiweka kumbukumbu juu ya uwepo wa wazee wetu,hata mzee wetu Nyerere unamuweka aki-hang-hang tu, haonekani kuwa hero. Vipi kuhusu John Lupia? Edger Maranta je! Tuseme huwajui au "umewakaushia"

Nifunze mzee
 
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.

Mzee wetu Mohamed saidi tunachotaka kukijua inamana upande wa pili hususan wakristo hawakushisiki kwenye ukombozi wa taifa hili?
 
Last edited by a moderator:
Mzee Mohamed Said
Hivyo ulichoandika hupaswi
kuita historia ya uhuru wa
Tanganyika kwasababu sio
wazee wako tu walioshiriki.
Badala yake unatakiwa
useme kuwa ulichoandika ni
"HISTORIA YA UHURU WA
TANGANYIKA UPANDE WA
WAZEE WANGU"
Nami nitaanza kuandika
kuhusu wazee wangu kina
mkwawa.
 
Last edited by a moderator:
Mzee Mohamed Said
Hivyo ulichoandika hupaswi
kuita historia ya uhuru wa
Tanganyika kwasababu sio
wazee wako tu walioshiriki.
Badala yake unatakiwa
useme kuwa ulichoandika ni
"HISTORIA YA UHURU WA
TANGANYIKA UPANDE WA
WAZEE WANGU"
Nami nitaanza kuandika
kuhusu wazee wangu kina
mkwawa.

hata mkwawa ni sehem ya wazee wake. si waislam wale?
 
Last edited by a moderator:
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
Mzee umemsoma huyu mdau
Mzee Mohamed Said
Hivyo ulichoandika hupaswi
kuita historia ya uhuru wa
Tanganyika kwasababu sio
wazee wako tu walioshiriki.
Badala yake unatakiwa
useme kuwa ulichoandika ni
"HISTORIA YA UHURU WA
TANGANYIKA UPANDE WA
WAZEE WANGU"
Nami nitaanza kuandika
kuhusu wazee wangu kina
mkwawa.
 
Last edited by a moderator:
anavyisimulia utadhan uhuru ulikuwa ni pwani pekee. mikoa mingine haikushiriki. kaskazin, kusini na magharibi michango yao imepuuzwa.
 
Hakuna sehemu wakaacha kulalamika hao waislam, ni dunia nzima.
Jana kuna wengine nimewasikia na kuwaona Channel Ten habari ya saa 1 Jioni wa wilaya ya Mkuranga wanalalamika eti wanakufa njaa serikali iwapatie chakula. Ajabu kweli hii, wana mikono na nguvu ila hawaitumii.
Yaani hawa viumbe walalamishi na wavivu mpaka inaudhi.
 
Kwa maana hiyo kwake yeye Tanzania ni wazee wake tu! Walichoamini, walichofanya, walipoishi nk ndicho kinatengeneza historia na picha ya nchi. Ndilo hilo linafanya waendelee kuamini kuwa kila asiyezaliwa Dar Es Salaam (mjini) ni 'mshamba'!
mbaguzi mkubwa huyu wa kidini hana lolote
OKW BOBAN SUNZU,

Walikuwapo mashujaa wengine mimi nimewaandika wazee wangu kwa kile ninachojua wamekifanya.

Siwezi kuandika mashujaa wa Tandahimba au kwingine kwa siwajui wala sijapata kuwasikia.
 
Kwa maana hiyo kwake yeye Tanzania ni wazee wake tu! Walichoamini, walichofanya, walipoishi nk ndicho kinatengeneza historia na picha ya nchi. Ndilo hilo linafanya waendelee kuamini kuwa kila asiyezaliwa Dar Es Salaam (mjini) ni 'mshamba'!

ndio maana huwa hawaishi dhihaka kwamba Nyerere wao ndio walimfundisha ustaarabu hadi kuchelea kusema kwamba suruali walimpa wao.
daaaah!
 
Historia ya kudai uhuru( sio kupigania uhuru) wa Tanganyika kwa Mzee Mohamed inaanzia Kipata na kuishia Lumumba. Haamini na hataki kuamini kuwa kudai uhuru kwa dhati na kuishirikisha UNO kulianza baada ya tarehe 7. 7. 1954.

Ukimwambia vikao vingine kabla ya tarehe hiyo vilikuwa kishkaji, unywaji wa kahawa na kutafutiana wachumba anasema umetukana. Mikutano ya hadhara iliyofanyika nje ya Dar es Salaam ambako wazee wake hawa hawakwenda hiyo hata picha zake hazipo!

Ukimuuliza wazee wako hawa walitumwa na DINI yao kudai uhuru? Hana jibu la maana zaidi ya kukutajia majina na misaada ya chakula na malazi waliotoa kwa Mwalimu.
 
ndio maana huwa hawaishi dhihaka kwamba Nyerere wao ndio walimfundisha ustaarabu hadi kuchelea kusema kwamba suruali walimpa wao.
daaaah!
nimemsoma akitaka "Historia ya wazee wake" iingizwe kwenye mitaala ya elimu yetu.kama anakiri kwamba historia ni wazee wake tu,je ina vigezo vya kuingizwa kwenye mtaala,si upotoshaji huu
 
Back
Top Bottom