BBC wako sahihi kuita jengo la Freemason kanisa?

BBC wako sahihi kuita jengo la Freemason kanisa?

Hapa unanichanganya kabisa
Mosque na Temple sio kitu kimoja la sivyo lingetumika neno moja tu kwa sehemu zote za kuabudia
Ndio maana kuna synagogue, Mosque na Temples ambapo wahindi wanatumia zaidi na wengine kama wachina nk
Ni maana 3 tofauti kabisa
Acha nikubali tu yaishe
Mosque ni masjid ni msikiti ila wa waislam, msikiti wa wahindi ni tempole, wayahudi na mabuda pia ni temple.
Wakristo sehemu yao ya ibada inaitwa kanisa aka church.
sasa hapo kuna ugumu gani.
 
Alikuja kwa Wana wa israel
Yohana 1 (Biblia Takatifu)
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯
¹¹ Alikuja kwake, wala walio wake hawakumpokea.
¹² Bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu, ndio wale waliaminio jina lake;
¹³ waliozaliwa, si kwa damu, wala si kwa mapenzi ya mwili, wala si kwa mapenzi ya mtu, bali kwa Mungu.

acha kubisha usikichokijua! ACHA!!!!!
 
Yohana 1 (Biblia Takatifu)
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯
¹¹ Alikuja kwake, wala walio wake hawakumpokea.
¹² Bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu, ndio wale waliaminio jina lake;
¹³ waliozaliwa, si kwa damu, wala si kwa mapenzi ya mwili, wala si kwa mapenzi ya mtu, bali kwa Mungu.

acha kubisha usikichokijua! ACHA!!!!!
Mt 15:24 Akajibu, akasema, Sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli. | Maandiko Matakatifu ya Mungu Yaitwayo Biblia (SUV) | Pata programu ya bure ya Bibilia sasa hivi.

Ukitaka na ya Quran ntakupa
 

Mathayo 15 (Biblia Takatifu)
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯
²⁶ Akajibu, akasema, Si vema kukitwaa chakula cha watoto na kuwatupia mbwa.
²⁷ Akasema, Ndiyo, Bwana, lakini hata mbwa hula makombo yaangukayo mezani pa bwana zao.
²⁸ Ndipo Yesu akajibu, akamwambia, Mama, imani yako ni kubwa; na iwe kwako kama utakavyo. Akapona binti yake tangu saa ile.

mmataifa alisifiwa na Bwana Yesu kwa kuwa na Imani thabiti. Hata leo sisi mataifa tunamwendea Yesu kwa Imani. na Tunaupokea wokovu kwa njia ya Imani. Wewe endelea kukaririshwa ujinga huko msikitini.

Si unaona ombi la huyo mama mmataifa lilijibiwa kama alivyotaka?

Waefeso 2 (Biblia Takatifu)
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯
⁸ Kwa maana mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani; ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu, ni kipawa cha Mungu;
⁹ wala si kwa matendo, mtu awaye yote asije akajisifu.
 
Mathayo 15 (Biblia Takatifu)
¯¯¯¯¯¯¯¯¯¯
²⁶ Akajibu, akasema, Si vema kukitwaa chakula cha watoto na kuwatupia mbwa.
²⁷ Akasema, Ndiyo, Bwana, lakini hata mbwa hula makombo yaangukayo mezani pa bwana zao.
²⁸ Ndipo Yesu akajibu, akamwambia, Mama, imani yako ni kubwa; na iwe kwako kama utakavyo. Akapona binti yake tangu saa ile.

mmataifa alisifiwa na Bwana Yesu kwa kuwa na Imani thabiti. Hata leo sisi mataifa tunamwemdea Yesu kwa Imani. na Tunaupokea wokovu kwa njia ya Imani. Wewe endelea kukaririshwa ujinga huko msikitini.

Si unaona ombi la huyo mama mmataifa lilijibiwa kama alivyotaka?
Hapo bado huyo mama ni mbwa na chakula si chake
 
Regulations za U.K. kwenye maswala ya factual reporting.

Na hakuna taasisi ambayo ipo scrutinised kwenye standard of reporting kama BBC.

BBC haiwezi andika habari ambayo awawezi itetea kamwe.

Waseme habari za kanisa la Freemason, unaelewa mkurugenzi anaweza kwenye parliament committee, na media regulators kadhaa kuthibitisha hao Freemasons wanao miliki hilo kanisa.

BBC unatakiwa kuwa trustworthy ya habari, wanachoandika hizo information ni woththy of academic research reference.

Ndio maana nina uhakika mleta mada hawezi leta hiyo source miaka 800, kwa sababu BBC haiwezi andika upuuzi huo.

View: https://x.com/bbcswahili/status/1922675799255072841

Hiyo ni ya akaunti ya bbc huko x. Unataka nyingine au utapunguza uchawa?
 
pumbaavu unajua kama hata hilo neno kanisa unalolipambania limetoka kwa hao magaidi "كنيسة" {kaniysaH}. wanangu tafuteni jina lingine tu hilo waachieni Freemason au vipi
Ndiyo itawafanya msiwe magaidi?
 

Attachments

  • Screenshot_2025-05-16-13-22-34-124.jpg
    Screenshot_2025-05-16-13-22-34-124.jpg
    180.5 KB · Views: 7
Kanisa, msalaba,sulubu,masihi ni maneno ya kiarabu
Kijana acha uzushi na utapeli,Tena mbele ya mwanazuoni unadanganya ili upate nini?

si kweli kwamba kanisa, msalaba, sulubu, na Masihi yote ni maneno ya Kiarabu. Hebu tuyachambue moja baada ya nyingine

1. Kanisa

Asili: Neno hili linatokana na Kigiriki ekklesia (ἐκκλησία), ambalo linamaanisha “mkutano” au “jumuiya ya watu waliokusanyika.”

Kupitia Kilatini (ecclesia) na baadaye kwa lugha za Kiafrika kama Kiswahili, likageuka kuwa “kanisa.”

Si neno la Kiarabu.

2. Msalaba

Asili: Linatokana na neno la Kiswahili lenye mzizi wa Kibantu. Ingawa Kiswahili kimeathiriwa na Kiarabu, "msalaba" halina asili ya Kiarabu bali limeundwa kulingana na mfumo wa maneno ya Kibantu (m-wa- / mi-mi-).

Si neno la Kiarabu.

3. Sulubu / Kusulubiwa

Asili: Hili lina uhusiano na Kiarabu. Neno la Kiarabu صَلَبَ (ṣalaba) linamaanisha "kumsulubisha" au "kufunga mtu kwenye msalaba."

Ndiyo, hili lina asili ya Kiarabu.

4. Masihi

Asili: Neno hili linatokana na Kiebrania Mashiach (משיח), likiwa na maana ya “aliyepakwa mafuta.” Kwa Kiarabu, linafanana na al-Masih (المسيح), jina linalotumika kwa Yesu.

Kiswahili kilikichukua kupitia Kiarabu.

Ndiyo, lina uhusiano na Kiarabu lakini asili yake ni Kiebrania.
 
Back
Top Bottom