Geza Ulole
Platinum Member
- Oct 31, 2009
- 76,181
- 107,774
Wakenya na kingereza chao cha ugoko hawaonekani kwe radar za kimataifa. Wabongo wanachanja mbuga kila nchi na kiswahili chetu
View: https://vm.tiktok.com/ZMSpwMV2u/
Tunatakiwa tupate watu sahihi hasa mtu sahihi wa kupambania reli, fikiria kama tukiweza yaondosha malori yote yakaanzie either Moro na Dom ili kuondoka jam ya morogoro road na Ile mizigo ya Rwanda ikishushwa ipigwe moja kwa moja isaka na kigoma yaan hakuna Cha kwala wa Dodoma ni kupakia kwenye mgr dereva akinyanyua gusi ni 24hour kashikilia kibati , kusimama ni dereva anataka kujamba tu.Mi naona hata ku quadruple inawezekana, haya mambo ya maendeleo huwa ni exponential, yakianza yanasambaa haraka.
Tukiwa na watu makini ndani ya miaka 10 watu wataishangaa Tz.
Kumbuka uhalisia wa uchumi wetu ni zaidi ya $400B, japo kwenye makaratasi hauoneshi. Mambo tunayo yafanya hakuna nchi yenye GPD ya 250B iliyowahi kufanya.
Nafikiri hiyo ya hub kubwa isaka, ndiyo ilikuwa idea ya mwanzo kabla ya wazo la kujenga reli ya Burundi kupitia Uvinza, kuanza.Tunatakiwa tupate watu sahihi hasa mtu sahihi wa kupambania reli, fikiria kama tukiweza yaondosha malori yote yakaanzie either Moro na Dom ili kuondoka jam ya morogoro road na Ile mizigo ya Rwanda ikishushwa ipigwe moja kwa moja isaka na kigoma yaan hakuna Cha kwala wa Dodoma ni kupakia kwenye mgr dereva akinyanyua gusi ni 24hour kashikilia kibati , kusimama ni dereva anataka kujamba tu.
Huhitaji kuondosha yote maana ni biashara huria ila around 40% is more realistic!Tunatakiwa tupate watu sahihi hasa mtu sahihi wa kupambania reli, fikiria kama tukiweza yaondosha malori yote yakaanzie either Moro na Dom ili kuondoka jam ya morogoro road na Ile mizigo ya Rwanda ikishushwa ipigwe moja kwa moja isaka na kigoma yaan hakuna Cha kwala wa Dodoma ni kupakia kwenye mgr dereva akinyanyua gusi ni 24hour kashikilia kibati , kusimama ni dereva anataka kujamba tu.
Hatuondoii yote bali wachukulie mizigo nje ya miji kwa wale wa transitHuhitaji kuondosha yote maana ni biashara huria ila around 40% is more realistic!
Isaka ipo Miaka na miaka ila hapo katikati ilikuwa imesahaulikaNafikiri hiyo ya hub kubwa isaka, ndiyo ilikiwa idea ya mwanzo kabla ya wazo la kujenga reli ya Burundi kupitia Uvinza, kuanza.
Mpango wa Kwala ni mzuri hata kushushia mizigo pale Kwala ni idea nzuri!Hatuondoii yote bali wachukulie mizigo nje ya miji kwa wale wa transit
Ila dawa itaingia polepole .Mpango wa Kwala ni mzuri hata kushushia mizigo pale Kwala ni idea nzuri!
Halafu juzi Chalamila kawaambia Tanroads waache kukodisha road reserves kwa malori yanayo-park Kurasini!Ila dawa itaingia polepole .
Mfano tu nani atakubali akange foleni kusubiri mzigo bandarini na baadae aanze kupambania na foleni ya mpaka mlandizi.
Kwa lorry kutoka bandari mpaka mlandizi unaweza chukua masaa 6 wakati huo muda unakichukulia letsay Moro unakuwa umekata safari ya siku nzima plus mafuta.
Where did you get this?idea ya Magu mbona hakuifanya? Magu aliyekutwa na mahela amehifadhi chumbani alipofariki?