Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

Mkuu nadhani wewe ndo tunaongelea theories , mpaka sasa hakuna hela inayoelelezwa kwa ajili ya ujenzi wa hivyo vipande ulivyosema kwa sababu hela za ujenzi huo tayar zinashatafutwa kwa kutafuta mikopo.

Mkuu hakunaga kuanza serikalini , lazima tujiulize hizo hela zote zinaenda wapi sababu bado tuko kwenye grace period( hatujaanza lipa mkopo wa sgr) kwa hiyo gharama tunayolipa ni kwa ajili ya uendeshaji na opareshen tuu, sidhan kama kuna hata hela inavyoenda serikali kuu

Sijajua inachomaanisha ila chukua mfano tu una kampuni ya mabasi na inafanya usafirishaji wa vifurushi mpaka Dom ila Huna sehemu ya kuhifadhi pale wateja wanapochelewa ila unataka wawekezaji wengine wa kujengee, lazima upotee tu

Tusifagilie private sana , maana hata hao wawekezaji wengi wao ni wageni tuuze hisa ili tupate hata wawekezaji wadogo kutoka ndani ya nchi

Unachosema ni theory huwa wanaformula kwa ajili ya pesa ya mfuko mkuu, maendeleo na uendeshaji. Mimi nipo kwenye pesa ya maendeleo kwa sasa, wangekuwa wanatenga hata 800mil kwa mwezi inayotokana na pesa ya maendeleo kwa ajili ya miundombinu sawa. Leo hii wameshindwa hata kuingiza reli ya pili pale Dodoma terminal kwa kisingizio Cha operation cost.
Tusiwatetee trc ni wazembe tuu

Unaendelezaje hivyo vipande huku watu wanasubiria mwezi mzima kupata behewa la mgr kusafirisha mzigo huku kina mabehewa maelfu yamejazana pale pugu

Hakunaga pesa ndogo ila nia , tukisema ufanyike ukaguzi ambao hauhusishi ofisi ya cag letsay wawe kpmg utakimbia kwa wizi uliopo trc

Tunashindwa kuendelea kwa mentality kama zako kwa kuamini kuwa haiwezekani
Brother sielewi hasa unani quote kwa lipi. Sasa unataka pesa za nauli za TRC zijenge dry ports? Unajia cost ya dry port moja?
 
Huo ni mzigo wa return tu, hatuwez kuacha mzigo kama wadangote sababu una multiple effect hasa pale atakapofanikisha safirisha mzigo mkubwa kwenda njee kwa cost ndo na kwa uharaka.
Mfano dangote akiweza fanikisha kusafirisha 1400 tan na kwa Kila mfuko tukakusanya corporate tax ya 500 kwa mfuko ni sawa na 14mil plus 50mil ya kukodi behewa ni 2.5 ni na kwa mwezi ikapiga trip nane *miezi 12 ni sawa na bil 6.14 kutoka kampuni moja. I.e 2.3mil usd

Huo wa copper lazima upate mzigo mwingine wa kutoka dar ambao ndo kina dangote hao ili reli iwe na mzigo wa kwenda na kurudi
Tueleze dangote anazalisha tani ngapi kwa mwezi?
 
Brother sielewi hasa unani quote kwa lipi. Sasa unataka pesa za nauli za TRC zijenge dry ports? Unajia cost ya dry port moja?
Hiyo pesa unaiona ndogo?
Mbona hizo wizara zenu Kama elimu ilikuwa inatola bil 3 kwa ujenzi wa shule zenye maje go zaid ya 10 , zikiwa na vitu vyote ndani? Unataka godown yenye kuwa na fence na open space yenye pellets tu ya tan 5000 Inaweza fikia bil 5 tsh.
Karibu mtwara nikuoneshe godown la 400mil na lile la serikali lenye dhaman ya 2bil lisilo na mzani wa magari🤣🤣🤣🤣
 
Hiyo pesa unaiona ndogo?
Mbona hizo wizara zenu Kama elimu ilikuwa inatola bil 3 kwa ujenzi wa shule zenye maje go zaid ya 10 , zikiwa na vitu vyote ndani? Unataka godown yenye kuwa na fence na open space yenye pellets tu ya tan 5000 Inaweza fikia bil 5 tsh.
Karibu mtwara nikuoneshe godown la 400mil na lile la serikali lenye dhaman ya 2bil lisilo na mzani wa magari🤣🤣🤣🤣
Kwahiyo godown unayafananisha na madarasa. Hii kali sasa. Hebu tuambie godown la kutunza ngano isiharibike linahitaji vitu gani?
 
Hiyo pesa unaiona ndogo?
Mbona hizo wizara zenu Kama elimu ilikuwa inatola bil 3 kwa ujenzi wa shule zenye maje go zaid ya 10 , zikiwa na vitu vyote ndani? Unataka godown yenye kuwa na fence na open space yenye pellets tu ya tan 5000 Inaweza fikia bil 5 tsh.
Karibu mtwara nikuoneshe godown la 400mil na lile la serikali lenye dhaman ya 2bil lisilo na mzani wa magari🤣🤣🤣🤣
Unawaza ki masikini sana brother
 
Kwahiyo godown unayafananisha na madarasa. Hii kali sasa. Hebu tuambie godown la kutunza ngano isiharibike linahitaji vitu gani?
Godown linahitaji pellets tu kwa ajili ya mazao yasiguse chini na haya ya mazao yanahitaji mzani wa magari ambao si chini ya million 50 .
Ila magodown kwa ajili ya sgr hayahitaji vyote hivyo sanasana kinachohitajika ni hall tu maana mzigo unapimwa kwa behewa pale ihumwa na kwala( kuna mzani unaopima Kila behewa)
 
Capacity ya dangote per day n tan 2000 kwa siku kwa mwezi ni zaid ya tan 40,000 sawa na mifuko 800,000
Mimi nimezungumzia kama ataweza safirisha mifuko 224,000 kat ya mifuko 800,000
Sasa TRC wategemee mzigo wa dangote tu wakati Uzalishaji wa Twiga Cement 5,479 tonnes per day. Yeye alete mzigo wake utabebwa lakini siyo mwenye mzigo mkubwa.
 
Godown linahitaji pellets tu kwa ajili ya mazao yasiguse chini na haya ya mazao yanahitaji mzani wa magari ambao si chini ya million 50 .
Ila magodown kwa ajili ya sgr hayahitaji vyote hivyo sanasana kinachohitajika ni hall tu maana mzigo unapimwa kwa behewa pale ihumwa na kwala( kuna mzani unaopima Kila behewa)
Kaka kazi ya kujenga ma godown siyo ya TRC. Na pesa za TRC siyo kwaajili ya kujenga hayo magodown ipo na majukumu yake kaka. Elewa mfumo wa mashirika. Kama kujenga hayo magodown atajenga TPA au DP world yupo na MoU ya ujenzi wa hizo storage na siyo TRC.
 
Sasa TRC wategemee mzigo wa dangote tu wakati Uzalishaji wa Twiga Cement 5,479 tonnes per day. Yeye alete mzigo wake utabebwa lakini siyo mwenye mzigo mkubwa.
Huo ni mfano sijamaanisha tutegemee mzigo wa dangote tu . Bali hiyo ni sample kuwa tunaweza pata mzigo wa viwanda vya ndani kuliko tunavyofikiri hata Azam
 
Huo ni mfano sijamaanisha tutegemee mzigo wa dangote tu . Bali hiyo ni sample kuwa tunaweza pata mzigo wa viwanda vya ndani kuliko tunavyofikiri hata Azam
Kaka ndiyo maana SGR imejengwa. Lengo kubwa ni kusafirisha mizigo. Kusafirisha abiria ni Service. Na hiyo mizigo unayoitaja haiwezi kuingizia pesa kubwa TRC. Mizigo inayoweza kuingiza pesa nyingi ni ile ya madini
 
Kaka kazi ya kujenga ma godown siyo ya TRC. Na pesa za TRC siyo kwaajili ya kujenga hayo magodown ipo na majukumu yake kaka. Elewa mfumo wa mashirika. Kama kujenga hayo magodown atajenga TPA au DP world yupo na MoU ya ujenzi wa hizo storage na siyo TRC.
Ushafanya kazi kwenye shirika lolote la serikali au unaongea tu?
Kila shirika linatengewa formula ya matumizi.
 
Kaka ndiyo maana SGR imejengwa. Lengo kubwa ni kusafirisha mizigo. Kusafirisha abiria ni Service. Na hiyo mizigo unayoitaja haiwezi kuingizia pesa kubwa TRC. Mizigo inayoweza kuingiza pesa nyingi ni ile ya madini
Hiyo ni yako sababu umeamua iwe hivyo. Chukua mfano kukodi behewa Toka kigoma labda litakuwa ni 5mil kwa tan 40 na kumbuka Hilo behewa mara nyingi litarudi empty.
Tukija kwa abiria kwa mabehewa tuliyonayo sasa hivi kwa nauli ya 90,000*78=7,020,000, basi limeenda nusu na kurudi nusu bado litaingiza 7mil kwa go and return huku like la mizigo litakuwa na 5mil.
Ukweli unabaki kuwa abiria bado anaweza lipa kuliko hata mizigo ila inahitaji watu wenye vichwa wafanye kazi
 
Nimegundua kitu kwako.
Wakenya mnakariri hamuelewi.
Kuna utofauti wa poor country na extreme poverty within a country.
Hiyo ripoti uliyoleta wewe inaonesha idadi ya watu wanaoishi below poverty line interms of dollar.
Ila haioneshi poverty extremities kwa nchi nzima.
Tofautisha nchi masikini na idadi ya watu wanaoishi kwenye umasikini katika nchi .
Wakenya hivi elimu zenu mnasomaga shule gani?
The WB report states the number of people living in extreme poverty in Tanzania. NOT the economic situation of Tanzania as a country. Inaongelea idadi ya watu wanaoishi kwenye umasikini just like you've correctly said above, but in this case, extreme poverty. The report does not talk about whether or not Tanzania is a poor country. It talks about her people as you've rightfully said above. Sasa sijui mabishano ni ya nini
 
Kaka kazi ya kujenga ma godown siyo ya TRC. Na pesa za TRC siyo kwaajili ya kujenga hayo magodown ipo na majukumu yake kaka. Elewa mfumo wa mashirika. Kama kujenga hayo magodown atajenga TPA au DP world yupo na MoU ya ujenzi wa hizo storage na siyo TRC.
Unahabari trc washawahi miliki meli ya mizigo , je haikuwa kazi yao?
 
Ushafanya kazi kwenye shirika lolote la serikali au unaongea tu?
Kila shirika linatengewa formula ya matumizi.
Kaka TRC does not own dry ports. Kazi ya kulinda na kujua mizigo kwenye dry ports ni ya TPA. Kwanza unatakiwa ujifunze Value chain ndio uelewe ninachokiongea. Kazi unazotaka zifanywe na TRC ni za TPA. Tayari TPA wapo wanaendelea na ujenzi wa hizo dry ports. Na kutakuwa na storages hizo unazotaka.
Zingine zitakuwa za watu binafsi watapewa maeneo.
Check hapa kaka:

SehemuKielezo
Dry port – DodomaIlhumwa – node ya reli SGR, kusaidia kusambaza mzigo ndani
Dry port – MwanzaFela – kusaidia usafirishaji Ziwa Victoria & Uganda
Dry port – KigomaKatosho – kuhifadhi & kuagiza/kupeleka kwa Ziwa Tanganyika
Dry port – DarKurasini – kuongeza uwezo wa warehousing bandari
Transit hub – ShinyangaIsaka – transit kwa mizigo inayoelekea mikoa ya kati
Kigoma PortMaboresho ya miundombinu kwa mzigo wa reli
Karema PortPort mpya Ziwa Tanganyika – mradi kwa msaada wa binafsi
Cold storageKurasini/Ubungo – kuhifadhi mazao ya kilimo yenye joto maalum
 
Back
Top Bottom