Shule kwenu ngumu🤣🤣😞😞, hapo umewekewa sample tu ya bajeti ya wizara mbili tu ambazo development expenditure ni more than 90% ya total bajeti wizara ambayo Ina recurrent expenditure ya above 50% ni hiyo wizara ya fedha ambapo 14trilion ni kwa ajili ya kulipa madeni tu huku dev ikifanywa na wizara nyingine.
Haya twende Kenya recurrent expenditure ni 73% ya total budget,
Ukija kwenye allocation kwa Kila wizara mko nyuma sana fikiria kama ministry of sports tu mnaikadiria iwe na 18bil ksh sawa na tsh 360bil huku Tanzania estimated allocation ni 519bil sawa na ksh 25bil
Bado tukija kwenye wizara ya usafirishaji Kuna 2.6trilion almost 130bil ksh , hakuna wizara yoyote ya Kenya itatengewa kiasi chote hicho maana nchi lazima ifirisike tu na hapo ni baada ya kufanya marekebisho kwenye finance bill , kumbuka Tanzania tunapunguza mzigo wa Kodi kuanzia mwaka 2025/2026 ila nyinyi mnazidi kuongeza