Battle: Dar es Salaam vs Nairobi

kwahiyo umeamua kwenda kuni-quote kabisaa! anyway inabaki maono maana ukarabati wa MT Sangara Samia ndo kaanzisha mradi!🤣 🤣

Magufuli hakumaliza safari yake ya uongozi pale Ikulu na hizo ndio zilikua initiatives zake. Reli, mahospitals za rufaa, kanda; mahakama, machinjio ya kisasa, ndege, Airports, Masoko ya bidhaa, masoko ya madini.... the list is endless.

Yupo Mjinga alikuwa Ikulu kwa Miaka 10 alimanage kuweka umeme vijiji 2,000 tu kati ya vijiji 12, 000. Mwamba ndani ya Miaka 5 (five) aliweka umeme vijiji 8, 000.

Hesabu ziko hivi:

10Y = 2,000
?Y = 8, 000

10Y x 8000 = 80,000

80,000 / 2, 000 = 40 YEARS.

40 years ndio miaka ingetuchukua kuweka umeme vijiji 8,000 kama tungeendelea na marais Shwaini.

Huyo MWAMBA kama MWAMBA.
 
Rostam atapata leseni. Ameambiwa ashughulikie mambo yaliyoibuliwa katika protection ya mazingira ili kuhakikisha kiwanda chake hakitaharibu mazingira. Sio kwamba amekatazwa leseni kabisa.

Cc Chamoto.
Sasa mbona ulisema kwamba huyo muhindi huko Kenya ndiye aliyezuia na kwamba ni vita vya wahindi sisi hamuhusiki kwa lolote kwasababu hamtopata hata shilingi Moja?[emoji23][emoji23][emoji23]

Sent from my itel L5007 using JamiiForums mobile app
 
Two of their Presidents studied in Kenya yet they are here making noise about some jockers by the name mutunga and Mutual.
Yale Yale ya kutunga uongo na kijiaminisha kwamba Magufuli alifia Nairobi. Mtaendelea kudanganya a, hakuna mtanzania yeyote maarufu aliyesomea Kenya.

Mkapa alisoma zamani hata kabla ya University of Nairobi haijaanzishwa, alisomea Makerere na USA.[emoji38][emoji38][emoji38]

Sent from my itel L5007 using JamiiForums mobile app
 
Eti Kenya has better education that Egypt, better that Algeria.

Hivi wewe na hizo akili zako huoni kama kuna Tatizo hapo.......what does your education do better that those countries?
 
Kwa hili kidogo tupo pamoja tunafaa tuchague lugha moja ya kufundishia ambayo ni kiswahili, kingereza kibaki kama lugha ya ziada tuu hili suala huwa najiuliza kila siku kwani viongozi wetu hawalioni hili au nn tatizo
Tunatakiwa tutumie lugha ya kingereza kama lugha ya kufundishia kuanzia primary mpk chuo kikuu na tuchague vitabu vya aina moja mfano kama vya Oxford vitumike hivyo shule zote kuanzia kindergarten mpk form 6. Lugha ya kiswahili tushaijua vzr sio mbaya tukajua na lugha ngeni hususan kingereza, hii tabia ya kusema kiswahili kitumike kama lugha ya kufundishia ndio imeshusha elimu yetu iliyokuwa bora sn miaka ya nyuma.

Hatuwezi kuliepuka hilo kwasababu hiyo elimu waliyoianzisha ndiyo hao hao, so to make it easy tumia lugha yake hyo hyo kupata maarifa zaidi baada ya hapo tunaweza kuamua.
 
Kwa hili kidogo tupo pamoja tunafaa tuchague lugha moja ya kufundishia ambayo ni kiswahili, kingereza kibaki kama lugha ya ziada tuu hili suala huwa najiuliza kila siku kwani viongozi wetu hawalioni hili au nn tatizo
Hao viongozi wenyewe wanapeleka watoto wao English medium schools wakija hadharani wanajifanya wanataka kiswahili kiwe lugha ya kufundishia, narudia Sio dhambi mtz kujua lugha nyingi.
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…