Tofauti kati ya Yesu na Nabii Issa
Mbona simulizi za kwenye Agano Jipya ni tofauti maana inasema ya kuwa Yuda Iskarioti alijiua, na Wala hakuteswa msalabani.
Na Agano Jipya imeandikwa na Ina miaka zaidi ya 600 kabla ya Qur'an.
Kuna kaswali kadogo nikuulize mkuu, hili agano jipya liliandikwa na nani?.
 
Fanya uchunguzi vizuri. Agano la kale ndiyo limetumika 'Classical Hebrew' kitabu ambacho wanatumia wayahudi.
Agano jipya lilitumia "koine greek", ambacho kigiriki cha zamani ambacho kimeshajifia. Waliotunga biblia wote wamewaelezea we unaleta ya kutunga. Unafuata kitabu hata historia yake hauifahamu
Hakuna aliyetunga Biblia, iliandikwa na imetafsiriwa. Hakuna maneno ya Kiislamu mule katika matoleo yote yasiyo ya Kiswahili
 
Ukweli ni huu hakunaga nabii isa , ila Kuna jina Yesu lipo , kila kitu waislamu wametengeneza wanaamini Kwa kitu hakipo kiuhalisia . Na nabii isa sio Isa ni issaka ni mtoto wa abrahamu so elewa hili ukristo upo ila uislamu ni dini ya kuconectiwa ni ya mchongo ,

Anza Kwa hivi uislamu umetokea wapi?? Hapo zamani kulikuwa na Ambraham na mkewe Sara.


Walikuwa wanapendana sana ila Wana utajiri ndio Mungu akamtuma malaika amwambie abrahamu azae na kijakazi wake wakapata mtoto mwanaume siku zikasonga maisha yakaenda akawa mkubwa ila Mungu akasema anataka uzao wa halali wa abrahamu ndipo Sara akazaa uzeeni na baada yakuzaliwa Issaka.

Ndio yule mtoto wa nje akatimuliwa na mama yake , ndioo akaona haina haja ya kumwabudu Mungu aliyekuwa wa baba yake ndio akaanzisha dini yake ambayo ndio ya kiislam ambayo yeye ndio alikuja kupata waumini wake hadi Sasa ndio nyie .
 
Nimekaa darasani kwa zaidi ya miaka 9 na najua nachokiandika.
Unajua Septuangit Bible wewe?
Ilikuwepo kabla ya Kristo na ikitafsiriwa kwa lugha ya Kigiriki na Wayahudi walikuwa wanaitumia sana.
Umelishwa matango mapori. Umelishwa matango mapori kwa kuambiwa kitu hata kukisoma haukijui.

Mtafute professor Bart Denton Ehrman aliyesomea mambo hayo akupe somo vizuri anayejua lugha nyingi ikiwemo hicho kigiriki na kiyahudi.

Ujifunze 'new testament' imepatikana lini na kupachikwa pamoja na old statement.

Ukigusia septuangit unagusa kwenye agano la kale na sio agano jipya.
 
Huyo Isa alikuwepo kabla ya ulimwengu kuwepo ? Na ana Baba ?

Yohana 17: 5 Sasa, Baba, nitukuze mbele yako kwa ule utukufu niliokuwa nao kabla ya kuumbwa ulimwengu.
Katika bibilia Kuna Yesu wawili

1) YESU AMBAYE NDIO ISA

UTABIRI WA MANABII KUHUSU UJIO WA YESU/ ISA

Mathayo 2:6
Nawe Bethlehemu, katika nchi ya Yuda, Hu mdogo kamwe katika majumbe wa Yuda; Kwa kuwa kwako atatoka mtawala Atakayewachunga watu wangu Israeli.

YESU / ISA ANATHIBITISHA UTABIRI UMETIMIA

Mathayo 15:24
Akajibu, akasema, Sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli.

Yohana 17:3
Na uzima wa milele ndio huu, Wakujue wewe, Mungu wa pekee wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma.

NABII MUHAMMAD KUPITIA QURAN ANAPIGILIA MSUMARI KUWA YESU / ISA ALITUMWA NA MUNGU KAMA MTUME KWA WANA WA ISRAEL
Quran 61:6
Na Isa bin Mariamu alipo sema: Enyi Wana wa Israili! Hakika mimi ni Mtume wa Mwenyezi Mungu kwenu, ninaye thibitisha yaliyo kuwa kabla yangu katika Taurati, na mwenye kubashiria kuja Mtume atakaye kuja baada yangu; jina lake ni Ahmad!

2) YESU AMBAYE SIO ISA ILA NI GALASA LILILOTENGENEZWA NA PAULO NA NDIO YESU WA WAKRISTO

Tito 2:13
tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa Kristo Yesu, Mungu mkuu na Mwokozi wetu;


Shida yako ipo wapi nimekuambia huyo Yesu GALASA mlilotengenezewa na Paulo wengine wanamuita Mungu mkuu ,wengine Mungu ,wengine sijui mwana wa Mungu

Nimekuambia nakubaliana na wakristo 100% huyu Yesu wenu sio Isa wa ndani ya Quran


Ila kama unamuongelea Yesu/ Isa alitajwa ndani ya Quran lete hoja zenye mashiko

Yesu/ Isa wa ndani ya Quran sifa zake ni hizi

Amezaliwa na Mariam bint Imran

Amepewa utume na Mungu Kwa ajili ya Wana wa Israel

Amepewa kitabu Cha Injili
 
Babu yake Yesu Mzaa Mama ni Joachim Bibi yake Anna!
Babu yake isa ni imrani!
[emoji116][emoji116]
وَمَرْيَمَ ابْنَتَ عِمْرَانَ الَّتِي أَحْصَنَتْ فَرْجَهَا فَنَفَخْنَا فِيهِ مِن رُّوحِنَا وَصَدَّقَتْ بِكَلِمَاتِ رَبِّهَا وَكُتُبِهِ وَكَانَتْ مِنَ الْقَانِتِينَ

[ ATTAH'RIIM - 12 ]
Na Mariamu binti wa Imrani, aliye linda ubikira wake, na tukampulizia humo kutoka roho yetu, na akayasadiki maneno ya Mola wake Mlezi na Vitabu vyake, na alikuwa miongoni mwa wat'iifu.
 
Hakuna aliyetunga Biblia, iliandikwa na imetafsiriwa. Hakuna maneno ya Kiislamu mule katika matoleo yote yasiyo ya Kiswahili
Unaona hapo utofauti wa ujinga wa kutafsiri ovyo bila kutoa kwenye "original source"? Matokeo yake wanafanya yao.
Hiyo tofauti ya KJV na NIV. Hapo sijakuwekea RSNIV ya karibuni watu walivyobadilisha mambo.
Matokeo makanisani wahuni wanawafanya wanavyotaka kwa kutafsiri ovyo maandiko.
images (13).jpeg
 
Babu yake Yesu Mzaa Mama ni Joachim!
Babu yake isa ni imrani!
[emoji116][emoji116]
وَمَرْيَمَ ابْنَتَ عِمْرَانَ الَّتِي أَحْصَنَتْ فَرْجَهَا فَنَفَخْنَا فِيهِ مِن رُّوحِنَا وَصَدَّقَتْ بِكَلِمَاتِ رَبِّهَا وَكُتُبِهِ وَكَانَتْ مِنَ الْقَانِتِينَ

[ ATTAH'RIIM - 12 ]
Na Mariamu binti wa Imrani, aliye linda ubikira wake, na tukampulizia humo kutoka roho yetu, na akayasadiki maneno ya Mola wake Mlezi na Vitabu vyake, na alikuwa miongoni mwa wat'iifu.
Hebrew haina letter J. Utuambie hiyo Joachim umetoa wapi. Umemezeshwa Joseph, John, Jesus na wewe ukaamini bila kutumia akili.
Wenzako wazungu wanaipenda J.
 
Sasa Kama Quran inamkusudia Issa ndiye Yesu Wakati huohuo Quran inasema Yesu Hakusulubishwa bali walifananishiwa mtu na issa aliepa kifo bado unaona aliyekusudiwa na Quran ndie Yesu?

Embu jibu hizo hoja kwenye mada Mkuu.
Mbona sijaona hata mmoja anayejitahidi kuzipangua hizo hoja
Unaelewa maana ya kukusudiwa/mkusudiwa mkuu? Unachokifanya wewe hapa ni kutuambia kuwa Qur'an inapomuelezea Isa haimkusudii Yesu kwa sababu maelezo yake hayafanani sawa sawa na ya kwenye biblia. Point ni kwamba anayekusudiwa ni ndio huyo huyo mmoja kwamba Qur'an inapomtaja Isa ndio humkusudia huyo huyo Yesu aliyepewa injili na kuzaliwa bila baba na kupinga kuwa hakuwa Mungu wala mtoto wa Mungu.
 
1) YESU AMBAYE NDIO ISA

Yohana 17:3
Na uzima wa milele ndio huu, Wakujue wewe, Mungu wa pekee wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma.
Umenukuu Yohana kuthibitisha Isa , na Mimi nimenukiu apo apo sasa jibu maswali kama nilivyoliuliza

Huyo Isa alikuwepo kabla ya ulimwengu kuwepo ? Na ana Baba ?

Yohana 17: 5 Sasa, Baba, nitukuze mbele yako kwa ule utukufu niliokuwa nao kabla ya kuumbwa ulimwengu.
 
Umelishwa matango mapori. Umelishwa matango mapori kwa kuambiwa kitu hata kukisoma haukijui.
Mtafute professor Bart Denton Ehrman aliyesomea mambo hayo akupe somo vizuri anayejua lugha nyingi ikiwemo hicho kigiriki na kiyahudi.
Ujifunze 'new testament' imepatikana lini na kupachikwa pamoja na old statement.
Ukigusia septuangit unagusa kwenye agano la kale na sio agano jipya.
Nasema Agano la Kale ndio, hakuna neno sheikh Wala idi mule.
Kuhusu new testament naifahamu sina ulazima wa kumtafuta yeyote.
 
Unaona hapo utofauti wa ujinga wa kutafsiri ovyo bila kutoa kwenye "original source"? Matokeo yake wanafanya yao.
Hiyo tofauti ya KJV na NIV. Hapo sijakuwekea RSNIV ya karibuni watu walivyobadilisha mambo.
Matokeo makanisani wahuni wanawafanya wanavyotaka kwa kutafsiri ovyo maandiko.
View attachment 2610734
Mi natumia KJV , the oldest translation na huko hakuna neno la Kiislamu huko, na pia Yesu alikufa.
 
Waislamu wanadanganya watu, eti Yesu ndio lssa bin Mariam, lakini hawa ni watu wawili tofauti kabisa.

Yesu alizaliwa kwenye hori la ng'ombe na lssa bin Mariam yeye alizaliwa chini ya mtende.

Watu hawa wana tofauti nyingi sana, nawaomba ndugu waislam waache kumlinganisha Yesu na lssa.
  1. Mungu Baba alitewaumba Adamu na Eva/Hawa ni Mungu mmoja kwa Waislamu na Wakristo, hivyo The Almighty God ndie Allah Subhana Wataala
  2. Nabii Ibrahim ndio Nabii Abraham aliyeeazaa Wakristo na Waislamu.
  3. Waislamu ni uzao wa mwana wa kwanza wa Nabii Ibrahim aitwae Ismail aliyezaliwa na mjakazi wa ki Misri Hagir.
  4. Wakristo ni uzao wa mwana wa pili wa Ibrahim aitwae Asaka aliyezaliwa na mkewe Sarah.
  5. Isaka akamzaa Yakobo ambaye ndie Israeli.
  6. Yakobo akazaa watoto 12 ambao walihamia Misri na kuishi utumwani kwa miaka 400!
  7. Musa akawakomboa wana wa Israel toka utumwani Misri
  8. Musa ndie alikabidhiwa amri Kuu za Mungu ambazo ni zile zile za Wakristo na Waislamu.
  9. Kitabu cha Kumbukumbu la Torati ndani ya Biblia Takatifu, ndicho hicho hicho cha Taurat ya kwenye Quran Tukufu
  10. Nabii Issa Bin Maryam wa kwenye Quran Tukufu ndiye Yesu Kristo wa kwenye Biblia
P
 
Umelishwa matango mapori. Umelishwa matango mapori kwa kuambiwa kitu hata kukisoma haukijui.
Mtafute professor Bart Denton Ehrman aliyesomea mambo hayo akupe somo vizuri anayejua lugha nyingi ikiwemo hicho kigiriki na kiyahudi.
Ujifunze 'new testament' imepatikana lini na kupachikwa pamoja na old statement.
Ukigusia septuangit unagusa kwenye agano la kale na sio agano jipya.
Na nimesema Septuangit ilikuwepo kabla ya Kristo usichokielewa ni nini?
Nimemaanisha Agano la Kale na sio jipya
 
  1. Mungu Baba alitewaumba Adamu na Eva/Hawa ni Mungu mmoja kwa Waislamu na Wakristo, hivyo The Almighty God ndie Allah Subhana Wataala
  2. Nabii Ibrahim ndio Nabii Abraham aliyeeazaa Wakristo na Waislamu.
  3. Waislamu ni uzao wa mwana wa kwanza wa Nabii Ibrahim aitwae Ismail aliyezaliwa na mjakazi wa ki Misri Hagir.
  4. Wakristo ni uzao wa mwana wa pili wa Ibrahim aitwae Asaka aliyezaliwa na mkewe Sarah.
  5. Isaka akamzaa Yakobo ambaye ndie Israeli.
  6. Yakobo akazaa watoto 12 ambao walihamia Misri na kuishi utumwani kwa miaka 400!
  7. Musa akawakomboa wana wa Israel toka utumwani Misri
  8. Musa ndie alikabidhiwa amri Kuu za Mungu ambazo ni zile zile za Wakristo na Waislamu.
  9. Kitabu cha Kumbukumbu la Torati ndani ya Biblia Takatifu, ndicho hicho hicho cha Taurat ya kwenye Quran Tukufu
  10. Nabii Issa Bin Maryam wa kwenye Quran Tukufu ndiye Yesu Kristo wa kwenye Biblia
P
Namba 10 ni uongo uliotukuka.
 
Unaona hapo utofauti wa ujinga wa kutafsiri ovyo bila kutoa kwenye "original source"? Matokeo yake wanafanya yao.
Hiyo tofauti ya KJV na NIV. Hapo sijakuwekea RSNIV ya karibuni watu walivyobadilisha mambo.
Matokeo makanisani wahuni wanawafanya wanavyotaka kwa kutafsiri ovyo maandiko.
View attachment 2610734
Sisi Wakristo Tunaangalia Ujumbe wa Andiko!; Sio kama waislamu wanao Kariri qaraa!
[emoji116][emoji116]
2 Corinthians 3:6
[6]. Naye ndiye aliyetutosheleza kuwa Wahudumu wa Agano Jipya; si wa Andiko, bali wa Roho; kwa maana andiko Huua, bali Roho Huhuisha.
 
Lakini hana huo uchafu kwenye paji la uso kama wewe!!
Ukiwa unasujudu kwenye swala zako utapata sijida(hiyo alama nyeusi).hujasoma Aya niliyokupa,naiweka Tena
QUR'AN 48:29
Muhammadi mtume wa m/Mungu...utawaona wakiinama na kusujudu wakitafuta fadhila na radhi za mwenyezi Mungu.Alama zao zi katika nyuso zao kwa 'athari ya kusujudu'.Huu ndiyo mfano wao katika TAURATI.Na mfano wao katika INJILI
 
Back
Top Bottom