Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Dunia hatufanani.

Shangazj yangu kaanza ajira akiwa na miaka 19 amestafuu na miaka 60

1. Hajawahi kwenda kusoma
2. Hajawahi fanya biashara YOYOTEE

Kifupi katulea kwa kutegemea mshahara tu na TUMEKUWA..

Usikariri.

Sio kila mtu afanye "Side Hustle"

Wasiopenda kusoma hata hapo kazini kwako WAPO.
Wanaotegemea mshahara tu hata hapo Kazini kwako WAPO.

#YNWA
#YANGA_BINGWA
Mtu akianza tu kufanya biashara ambayo inachukua miaka hata 4 kupata faida anajifanya tayari ana akili kuliko watumishi wote wa serikal
😀😃🤣🤣


Kua mtu anayelipwa milioni 2 mshahara hautoshi,ila anayelipwa mshahara milioni 1 na side hustle zake zote kwa mwezi anapata laki 6,jumla 1.6M yeye anatosheka?
 
Ndo kusema Watumishi tukikosa Mshahara tunakuwa wakali hivyo. Lol.

Siku zote ushauri huwa unapokelewa halafu kufanyiwa au kutofanyiwa kazi ni maamuzi ya wewe mpokeaji.

#Mnisamehe jamani msinitukane.
Gen Z wanakuwa na hasira sana , yes ukiambiwa kitu unakichuja ,mazuri unachukua ,mabaya unaacha ,JK alisema cha kuambiwa unachanganya na zako ,ila hawa Gen Z wao ni MATUSI tu!!
 
Namuelewa ,ukiwa hauna kitu ,hasira kama zote!! kila mtu unamuona adui ,tunawapa somo watafute other source.
Kua mtu anayelipwa milioni 2 mshahara hautoshi,ila anayelipwa mshahara milioni 1 na side hustle zake zote kwa mwezi anapata laki 6,jumla 1.6M yeye anatosheka?
 
Hii ya "Fungu" ikoje ...
Naomba Elimu

#YNWA
#YANGA_BINGWA
Fungu ni ile mara nyingi tumezoea kuita "VOTE CODE" yaani aina maalum ya utambulisho wa wizara, idara, au halmashauri unayofanyia kazi (kwa mfano, namba kama 20 inamanisha STATE HOUSE), na haifanani kwa kila mwajiri wa umma bali unaijua kwa kuangalia kwenye salary slip ama kuuliza kitengo cha rasilimali watu ama utawala kwenye taasisi.
 
Aiseee umeongea jambo zuri sana ,nina imani wananzengo wa kusubiria tarehe kama wakikuelewa watafaidika sana ,ukweli mishahara yetu hii ambao tupo position za kawaida ni ngumu sana kutuboa ,the only solution ni kutafuta other source ya income.
🙏🙏
Hii mishahara ukiingia tu karibia 60% unalipa madeni ,iliyobaki 40% hautoboi hata siku 10 mbele bila alternative unaumbuka.
Na ndo ipo hivyo siku zote. Na ukiona wale wanaotoboa ujue wapo sehemu ambapo kuna shilingi mbili tatu nikimaanisha kutoka kwa wale anaowapatia huduma.
 
Fungu ni ile mara nyingi tumezoea kuita "VOTE CODE" yaani aina maalum ya utambulisho wa wizara, idara, au halmashauri unayofanyia kazi (kwa mfano, namba kama 20 inamanisha STATE HOUSE), na haifanani kwa kila mwajiri wa umma bali unaijua kwa kuangalia kwenye salary slip ama kuuliza kitengo cha rasilimali watu ama utawala kwenye taasisi.
Kama ni Vote Code naelewa.
Sasa hiyo VOTE CODE inasababishaje mshahara wa hawa unawahi na wa hawa unachelewa??

#YNWA
#YANGA_BINGWA
 
🙏🙏

Na ndo ipo hivyo siku zote. Na ukiona wale wanaotoboa ujue wapo sehemu ambapo kuna shilingi mbili tatu nikimaanisha kutoka kwa wale anaowapatia huduma.
Ni kweli kabisa ,mshahara hautoshi hata kidogo kwasababu tayari ushaupangia matumizi ,ili uwe na uhakika wa mwezi kwa mwezi kukutana lazima ufanye mafekeche(other source) ,wengine ndiyo hivyo atapiga papatu papatu kwa kunyooshewa mkono anapotoa huduma ,wengine watapiga mishe mishe kuongeza kipato.
 
Back
Top Bottom