Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Gen Z wanakuwa na hasira sana
Yaani.
, yes ukiambiwa kitu unakichuja ,mazuri unachukua ,mabaya unaacha ,JK alisema cha kuambiwa unachanganya na zako ,ila hawa Gen Z wao ni MATUSI tu!!
Na hiyo ndo tafsiri ya ukomavu kiakili na kifikra pia, ukiona mtu mitandaoni tu anashupaza shingo kwa jambo dogo unamfikiria je kwenye maisha ya kawaida nje ya jf anakuwaje huyo.
 
Yaani.

Na hiyo ndo tafsiri ya ukomavu kiakili na kifikra pia, ukiona mtu mitandaoni tu anashupaza shingo kwa jambo dogo unamfikiria je kwenye maisha ya kawaida anakuwaje huyo.
JF ni sehemu ya kujifunza ,utu uzima dawa ,nimejifunza mambo mengi kwa Paskali Mayalla ,yeye hata umpige za Uso, yeye ana like na kusonga mbele.

Mitandaoni ukichukulia kila kitu serious unaweza ukawehuka au ukapandisha sukari/presha!
 
Kua mtu anayelipwa milioni 2 mshahara hautoshi,ila anayelipwa mshahara milioni 1 na side hustle zake zote kwa mwezi anapata laki 6,jumla 1.6M yeye anatosheka?
Elewa kwamba mshahara hautoshi - Hata ukilipwa milioni 10 kama salary tambua hautoshi....namaanisha ni kwamba utaishi kimilioni 10 na ukipewa 2m utaishia kimilioni 2 ,kadri kipato kinavyoongezeka na matumizi yanaongezeka pia ,uzuri wa side hustle ni kwamba unapambana kuongeza palipopungua! Hivi ukiwa na Kibodaboda chako unaokota kwa wiki 60 ,una kijigenge/duka chako unaokotoa perday 10 hivi utalia njaa kweli?
 
JF ni sehemu ya kujifunza ,utu uzima dawa ,nimejifunza mambo mengi kwa Paskali Mayalla ,yeye hata umpige za Uso, yeye ana like na kusonga mbele.
Yule baba anajiwezaga mi nina uvumilivu ila simfikii aisee.
Mitandaoni ukichukulia kila kitu serious unaweza ukawehuka au ukapandisha sukari/presha!
Hakika. Hata mimi miaka ya nyuma ilikuwa mtu akinijibu mbovu naogopa saa ingine hadi nalog out kwanza.

Ila baada ya kuanza kuvichukulia vitu kawaida. Akaaa. Kama hamna umuhimu wa kujibizana na kuanza kupanic unakuta huyooo nasonga zangu mbele.
 
Yule baba anajiwezaga mi nina uvumilivu ila simfikii aisee.

Hakika. Hata mimi miaka ya nyuma ilikuwa mtu akinijibu mbovu naogopa saa ingine hadi nalog out kwanza.

Ila baada ya kuanza kuvichukulia vitu kawaida. Akaaa. Kama hamna umuhimu wa kujibizana na kuanza kupanic unakuta huyooo nasonga zangu mbele.
Hahaha paskali mtu na nusu.

Yap unachukulia vitu kawaida tu , JF ni kuchangamsha genge muda uende ,unapigwa za uso unatulia life linasonga ,hakuna kuchukulia personal hahaa.
 
Kabla hujatafuta maisha kwanza define kwako, KUTOBOA NI NINI, halafu tafuta huko kutoboa.

NB:-
Kila mtu ana definition yake ya kutoboa.

#YNWA
#YANGA_BINGWA
Kwenye context ya hapa - kutoboa ni kwamba mishahara inakutana,yaani kabla wa mwanzo haujaisha mwingine ushaingia.....Lets assume unachukua mlio ambao umeingizwa tar 23 June ,unasonga nao hadi kufikia tarehe 23 July bado kuna hata vilaki na ushehe bado vipo vinapumua.
 
Acheni story, lengo la Uzi kuleta updates kama sio muhusika acha shobo matacore yako hayana rinda
Tatizo la baadhi ya watu humu ni kujifanya wajuaji, kila uzi wao wamo tu. Huu ni uzi wa kupashana habari za monthly salary kwa wahusika tu. Sasa unakuta mtu hahusiki ila anataka kuleta ligi ligi za kijinga. Kwani mmezuiwa kuanzisha uzi wa wachuuzi?
 
maisha...
salary.jpg
 
Tatizo la baadhi ya watu humu ni kujifanya wajuaji, kila uzi wao wamo tu. Huu ni uzi wa kupashana habari za monthly salary kwa wahusika tu. Sasa unakuta mtu hahusiki ila anataka kuleta ligi ligi za kijinga. Kwani mmezuiwa kuanzisha uzi wa wachuuzi?
Hayo maushauri yao wapelekee watoto wao ili wafanikiwe, unanishauri mtu usiyenijua hata nikifanikiwa hawatofaidika hata na mia yangu.
Watuache MATAKO YAO
 
Back
Top Bottom