Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Ndivyo tulivyo tangu zamani

Kaini alikasirika dhidi ya ndugu yake Habil, Mungu akamuonya kuhusu hasira yake, lakini mwisho akamuua. Somo: Mungu aliytuumba anajua tuna hasira

Pia wana wa Yakobo waliposikia kwamba dada yao Dina amedhalilishwa, hasira yao ikawafanya waende mbali hadi kuua watu wa mji mzima

So, since way back, hasira kali kwa wanaume imekuwa ikionekana testorone zikishapanda hapo ni suala jingine

Ingawa siungi mkono kuumizana kwa namna yoyote ile
Sawa, basi tutaendelea kuishi na nyie kwa akili kwa sababu hamuwezi kujicontrol mkishapata hisia kali au hasira.
Kuna siku Jesus kaingia hekaluni Jerusalem kakuta mawinga wanafanyabiashara mjengoni kwa mshua wake, alichapa mijeledi sio poa that day.

Je, Jesus alikuwa dhaifu?
NDIYO 💯
 
Nakuelewa tolerance ni individual issue na uwezo binafsi, ila kwenye data inaonyesha wanaume ni aggressive na violent by an excessive large margin na iko hivi kila sehemu.
Kwa kila sehemu uongo,but kwenye domestic violence YES na nitakwambia kwanini
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?ini mwanaume amekuwa dhaifu?
Ni lini mwanaume amekuwa dhaifu?
Hebu futa huo usemi kumuita mwanaume dhaifu .

Umesema hisia?
Ow yes!
Men are capable of love.
And we are vulnerable when it comes to love .
Na tunapopenda huwa tunaingia mazima.
Kwaiyo nikiwa mtu siweI kuzuia hisia zangu ndio naitwa dhaifu?
Kwaiyo nimevutiwa na wewe nijikaze ,nijizuie , nisioneshe hisia zangu kwako Ili nisionekane mdhaifu ????

Unajua kwanini by nature tupo hivyo?
Simple
No matter nini kitatokea tuta bounce ba
ck
Iwe kuumizwa, kupoteza uwekezaji wetu kupitia hayo mahusiano.

NB. Nazungumzia Masculine men.

Hasira.
Wanaume Wana hasira kuliko wanawake???
No
Last time I checked wanawake ndio hasira na visirani zaidi.

Angalia hapa.

Logic

Logic

Men are logical

Real men don't tolerate disrespect
Mwanaume aliyekamilika hawezi vumilia disrespect kwasababu by nature wanaume tuna value respect kuliko chochote kile
Na ndio maana yanatokea hayo unayoyasikia.

Angalia Tena
Logic ipo hivi
Nimekuoa, ninakuhudumia kwa kila kitu .
Na nime sacrifice maisha yangu kwa ajili yangu na familia kwa ujumla .
Kama unatumia logic maana yake unajua nini hupaswi kufanya kwa huyu mwanaume
Na unajua nini kitakupata iwapo utakiuka maagano ya Mpaka kifo kitutenganishe.

Kwaiyo.
Madam mwanaume ambae yupo tayari lolote limfike iwe kifungo au kunyongwa kisa tu amesalitiwa ni mdhaifu
Huo ni udhaifu kwako??

Upande wa pili?
Jamaa anajua kabisa huyu ni mke wa brigedia lakini liwalo na liwe limfike lakumfika anaenda kula mzigo,
Huo ni udhaifu?

Mahali pekee mwanaume anakuwa dhaifu ni kwenye movies tu!
Sio kwenye ulimwengu huu .
 
Nyie viumbe mpo weak physically ndio maana hamna madhara na hizo weakness za kihisia, men are like lions, hatutaki kushindwa, tuna physcal streng inayotupa nguvu ya ziada kukiwa na jambo haliendi sawa. Ndio maana hata mtaani utakuta tunapigana, vitani tupo front, jela tumejaa, its because we are physically strong, ukiachana na hisia.

So, kwa maoni yangu we all have weak emotions lakini women are weaker in a sense kwamba hawawezi kujizuia na kitu, wanaume wanaweza ila in a long run vifua vinajaa, hasira zikija inakuwa too late.
Sawasawa.

Kwahiyo nguvu za mwili+ udhaifu kihisia ni bomu kubwa sana!
 
Ni lini mwanaume amekuwa dhaifu?
Hebu futa huo usemi kumuita mwanaume dhaifu .

Umesema hisia?
Ow yes!
Men are capable of love.
And we are vulnerable when it comes to love .
Na tunapopenda huwa tunaingia mazima.
Kwaiyo nikiwa mtu siweI kuzuia hisia zangu ndio naitwa dhaifu?
Kwaiyo nimevutiwa na wewe nijikaze ,nijizuie , nisioneshe hisia zangu kwako Ili nisionekane mdhaifu ????

Unajua kwanini by nature tupo hivyo?
Simple
No matter nini kitatokea tuta bounce ba
ck
Iwe kuumizwa, kupoteza uwekezaji wetu kupitia hayo mahusiano.

NB. Nazungumzia Masculine men.

Hasira.
Wanaume Wana hasira kuliko wanawake???
No
Last time I checked wanawake ndio hasira na visirani zaidi.

Angalia hapa.

Logic

Logic

Men are logical

Real men don't tolerate disrespect
Mwanaume aliyekamilika hawezi vumilia disrespect kwasababu by nature wanaume tuna value respect kuliko chochote kile
Na ndio maana yanatokea hayo unayoyasikia.

Angalia Tena
Logic ipo hivi
Nimekuoa, ninakuhudumia kwa kila kitu .
Na nime sacrifice maisha yangu kwa ajili yangu na familia kwa ujumla .
Kama unatumia logic maana yake unajua nini hupaswi kufanya kwa huyu mwanaume
Na unajua nini kitakupata iwapo utakiuka maagano ya Mpaka kifo kitutenganishe.

Kwaiyo.
Madam mwanaume ambae yupo tayari lolote limfike iwe kifungo au kunyongwa kisa tu amesalitiwa ni mdhaifu
Huo ni udhaifu kwako??

Upande wa pili?
Jamaa anajua kabisa huyu ni mke wa brigedia lakini liwalo na liwe limfike lakumfika anaenda kula mzigo,
Huo ni udhaifu?

Mahali pekee mwanaume anakuwa dhaifu ni kwenye movies tu!
Sio kwenye ulimwengu huu .
Re learn maana ya udhaifu.
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Labda ungeanza kueleza uthibiti wa hisia unaanzia wapi na unaishia wapi. Maana mnakurupuka kuelezea matokeo ya mwisho badala ya kueleza mwanzo wa jambo. Hao mnaowasema hawadhibiti hisia mnatumia kipimo gani?
 
Kwa kila sehemu uongo,but kwenye domestic violence YES na nitakwambia kwanini

Traditional Gender role ya Mwanaume ni KICHWA cha familia so as kichwa cha familia anajipa authority ya kua na Maamuzi juu ya mwanamke(tatizo linaanzia hapa)..

Na mfumo dume unafundisha kua sisi Wanaume we are entitled to dominance so kutumia nguvu kumtuliza mwanamke ni tool of control, upo chini yangu,nimekuoa,nimekulipia mahari,nakutunza,nakulisha utaniambia nini??

So jamii imejifunza hayo mambo as norms,tumekua nayo tangu watoto Wazazi wetu wakiyaishi now we treat it as a way of life..

So ni ideology ya jamii zetu kua uhuru wa mwanamke ni threat..

Matukio hayo yamekua mengi sasa hivi sababu ya ELIMU as i said days ago FEMINISM ilivyokuja Bongo imefungua akili za wanawake wanajua nini wanataka nini hawataki,kuna asasi kibao NGos kila kona ya kufungua fikra za mtoto wa kike,kufikiria tofauti na walivyo kua wanafikiria Mama zetu,kwa miaka 40 sasa harakati kibao supported na mashirika makubwa duniani yana Fund NGos za kumkomboa kifikra Mwanamke.

But hakuna shirika hata moja au Taasisi ambayo inafundisha elimu ya kumkomboa mtoto wa kiume,

Wanawake now wana fikra mpya,mitazamo mipya,ila Wanaume wamebaki na fikra zilezile,mitazamo ileile unafikiri wakiishi pamoja wataelewana??..HELL NO..

Ukisoma posts humu kuhusu uhalifu wa kijinsia utaona comments kua 30% ya wanaume wanaweza ku act(violence) kutokana na michango yao,.70 waliobaki hawawezi kutenda kosa but WE CHERISH IT..

Elimu Elimu Elimu as lowassa said
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Ni ushamba tu.

Tuliostaarabika mbona hata kofi hatupigi?
 
Kimuonekano au tuseme kimazoea wanawake tunaonekana dhaifu. Ile kulialia kwa mambo madogo, au wakati mwengine kupanic inapotokea tatizo kwa haraka tunakuwa hatujui maamuzi sahihi so either tutapanic au tutaanza kulia. Kugombeza gombeza kila wakati either kuwagomba wtt au waume zetu...hii ndio inayofanya jamii ituone dhaifu.
Umesema vizuri my sister, jamii pia ilituaminisha kwamba maudhi yale tunayosababisha sisi tu ndiyo yanatambulika kwa upekee kama hisia na hivyo kutufanya dhaifu.
Lakini kiuhalisia hasa wanaume ndio wapo dhaifu, wana jazba na wanakurupuka kirahisi mno. Ile kuwa sie hatuwadhuru wanaume jamii inaona kama labda hatukerwi, au hatuudhiwi, au hatukasirishwi au hatupigwi matukio na wanaume.
Hii ni kweli kabisa 💯
Kwa vile tunabeba na mara nyingi tunaamua kusamehe, tuna imani, tuna huruma tena wakati mwengine huruma inapitiliza mpk unajiuliza mie nimerogwa. Mwanamke unaweza ukapigwa matukio na mwanamme mara kadhaa na kila mara ukawa unasamehe. So watu wakiona hivyo they like it's easy, ila tunayopitia ni mazito mnoo mpk tunapata maradhi.
Kabisa, baadhi ya magonjwa ya autoimmune kwa wanawake yanachangiwa sana na msongo wa mawazo na shida nyingine za afya za akili, nyingi zikiwa linked moja kwa moja na changamoto au majukumu ya kifamilia na mahusiano.
Ila njoo kwao wao sasa. Yaani kuna mada ukizisomq humu, utasema hamna mwanammke wa maana dunia nzima. Yaani wanawake wahuni, wanawake malaya, wanawake hawatosheki, wanawake wezi, wanawake sio waaminifu yaani mada za wanaume kulalamika zimekuwa too much mpk unajiuliza hawa wanaume wa siku hizi hawana vifua au ndio mambo ya utandawazi!!!
Kweli, hasa ukisoma humu mitandaoni, mpaka unajiuliza hivi tunaishi wote kwenye jamii moja, au?
Wao wanajiona wapo so exceptional yaani, they can do anything na maisha yataendelea. Wakifanyiwa wao sasa, ndio kama ivo...utaskia kaua kwa risasi, kachinja, kaumiza mwanamke au wengine wanafikia mpk kujidhuru. Fikiria mtu anaweza akaua familia nzima, kisa kaudhiwa. Kama si udhaifu ni nn. Men are weak, veryyyyyyy
Wanashindwa kujidhibiti, very weak!
 
Back
Top Bottom