Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Mara nyingi hasira ya wanaume huonekana zaidi kwa sababu kadhaa:

  • Hormones: Testosterone inaweza kuchangia tabia za ushindani na aggression, ingawa si chanzo cha moja kwa moja cha hasira
  • Male socialization: tangu tukiwa wavulana mara nyingi hufundishwa kutokuonyesha huzuni au udhaifu, hivyo hisia kama kuumia, hofu au frustration zinaweza kujitokeza kama hasira
  • Namna ya kueleza hisia: Wanawake kwa wastani huripoti na kueleza hisia mbalimbali zaidi, wanaume wanaweza kuelekeza frustration kwenye ukali au vitendo.
  • Mazingira: Stress ya kazi, fedha, mahusiano au majukumu inaweza kuongeza irritability kwa mtu yeyote haya yanatukumba sana wanaume kuliko wanawake
  • Perception: Hasira ya mwanaume inapokuwa ya wazi sauti kubwa, confrontation, body language huonekana zaidi kuliko frustration ya mtu anayenyamaza hasa wanawake
Huo sio udhaifu ungeumbwa mwanaume ungeelewa niliyoandika hapo
Asante kwa maelezo mkuu 💯 ila hujajibu swali langu.

Ila sababu umeogelea hasira, nakubali mnazo kwa wingi, ila kwanini huwa mnashindwa kuzidhibiti na mnakimbilia kwenye violence badala ya solutions nyingine?
 
Kwahiyo kwenye hisia mnakubali nyie ni dhaifu kuliko wanawake?
binti, mbona umekazania sana wanaume tukiri wazi wazi kuwa sisi ni dhaifu zaidi? Nia yako haswa ni nini? Unataka kutudhalilisha mazima sio?

Anyways, what if wanaume imetutengeneza kuwa hivyo hivyo ili kuleta balance kwenye meaning hapa ulimwenguni? Bila hizo tabia unazoziita hasira na visasi kuna namna maisha yangekuwa mabaya zaidi ya haya yaliyopo.
 
Asante kwa maelezo mkuu 💯 ila hujajibu swali langu.

Ila sababu umeogelea hasira, nakubali mnazo kwa wingi, ila kwanini huwa mnashindwa kuzidhibiti na mnakimbilia kwenye violence badala ya solutions nyingine?
Violence ndio namba bora zaidi ya kutatua matatizo kuliko njia nyingine zozote.

Kuna watu bila vitendo ukasema mtumie maneno na ustaarabu hamuwezi kuelewana na amani kamwe haitopatikana.

Hope swali limejibiwa
 
Asante kwa maelezo mkuu 💯 ila hujajibu swali langu.

Ila sababu umeogelea hasira, nakubali mnazo kwa wingi, ila kwanini huwa mnashindwa kuzidhibiti na mnakimbilia kwenye violence badala ya solutions nyingine?
Ndivyo tulivyo tangu zamani

Kaini alikasirika dhidi ya ndugu yake Habil, Mungu akamuonya kuhusu hasira yake, lakini mwisho akamuua. Somo: Mungu aliytuumba anajua tuna hasira

Pia wana wa Yakobo waliposikia kwamba dada yao Dina amedhalilishwa, hasira yao ikawafanya waende mbali hadi kuua watu wa mji mzima

Kuna siku Jesus kaingia hekaluni Jerusalem kakuta mawinga wanafanyabiashara mjengoni kwa mshua wake, alichapa mijeledi sio poa that day. Je, Jesus alikuwa dhaifu?

So, since way back, hasira kali kwa wanaume imekuwa ikionekana testorone zikishapanda hapo ni suala jingine

Ingawa siungi mkono kuumizana kwa namna yoyote ile
 
Unakuta mwanaume mke wake kaliwa na mwanaume mwingine anapandwa na hasira. Hasira za nini wakati alimkuta mwanamke na mbunye yake ikiliwa na watu wengine? Mbunye ya mke wake itaendelea kuliwa na wengine atake asitake, hata kama aliizindua yeye mkewe atataka kuonja mipiko ya nje ina ladha gani, mwanaume awe mpole tu maisha yaendelee
Labda hasira kwa sababu mwanaume anajisikia kuibiwa au pia kusalitiwa na mwenza aliyemuamini.
Nafikiri kupata hasira au maumivu ni kawaida ila kuwa violent, kupiga, kuumiza au kuua hiyo si sawa.
 
Wanaume ni dhaifu kwa kila kitu, hata kudhibiti hisia za mapenzi hawawezi..!!

Mwanaume akiwa na hisia za ngono anaweza kubaka hata mbuzi..!!

Hao ndo viumbe namba moja kwa udhaifu..!!

Na kama huamini subiri uone watavyoishambulia comment yangu..!!
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Testosterone ni aggressive hormone
 
Kwasababu
Endelea nakusikiliza

I Know Yes GIF by Bounce (1).gif
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Kwani??Hembu Tuanzie hapa

Iqlima na labuda ni mapacha wa kaini na abel.

Unadhani waliouwna ni hao wadada labuda na mrembo iqlima?

Jibu unalo tajiri
 
Mbona kwenye mauaji ya visasi na hasira mnaua wanaume wenzenu zaidi kuliko wanawake, hapo mapenzi yanahusikaje?
Mwanaume ni jasiri na sio muoga ukicompare na mwanamke..... japokuwa kuna moments hata jambazi katili mbele ya mwanamke linapiga salute!
 
Unakuta mwanaume mke wake kaliwa na mwanaume mwingine anapandwa na hasira. Hasira za nini wakati alimkuta mwanamke na mbunye yake ikiliwa na watu wengine? Mbunye ya mke wake itaendelea kuliwa na wengine atake asitake, hata kama aliizindua yeye mkewe atataka kuonja mipiko ya nje ina ladha gani, mwanaume awe mpole tu maisha yaendelee
Testosterone na misuli
 
Bro....
1. Wanaume wangi hawana pa kulilia ili kupunguza maumivu ya hisia zao.
2. Wanaume kiasili hawahurumiwi na dunia.
3. Wanaume wengi kiasili wanaona fedheha kusema madhaifu ama changamoto wanazo pitia.
Bro J,
Natambua hizo changamoto, ila zinahusiana nini na nyie kuwa violent, kupiga, kuua n.k?
 
Back
Top Bottom