Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Binafsi naogopa wanaume Yoda 😂😂 Kuna msemo unasema katika masaa 24, tumia masaa 23 na nusu kuogopa wanaume 😀

Ngoja mabinti waje.

Jokes aside, waathirika wa hasira za kiume sio mabinti tu, wanaume na watoto pia wamo tena kwa wingi.
Naungana na wewe hapo kwenye kuogopa wanaume 😂.
Literally, they terrify me.
Haya, embu toeni mapendekezo yenu sasa, mnahisi ni hatua gani zikichukuliwa na wanawake na wanaume kwa pamoja hali hii itatoweka kabisa?

Tunaanzaje kuitibu akili ya mwanaume?
 
🤣🤣🤣watakuwa wazuri kama mama yao
sexy in bed GIF.gif

Me ntakula tu kwa macho sina wasiwasi
Heee heee, nakukimbiaje kwenye hii mada 😂
 
Haya, embu toeni mapendekezo yenu sasa, mnahisi ni hatua gani zikichukuliwa na wanawake na wanaume kwa pamoja hali hii itatoweka kabisa?
Angel Nylon na ShesRise_1 karibuni pia mjibu hili swali.
Tunaanzaje kuitibu akili ya mwanaume?
  1. Kwanza ni kutambua na kukubali kwamba hiyo changamoto au udhaifu upo. Wengi kwenye huu uzi wameelezea hormones kama kisababishi. Mwanaume kuwa na utambuzi kwamba unaweza kuwa aggressive kiasili ni hatua ya kwanza.

  2. Ku-strengthen EQ skills zenu na kujifunza kuregulate emotions - ukipata hasira kali, ukikwaza, ukiudhiwa inabidi ufanye nini. Mjifunze healthy coping mechanishms pia (Mfano: Jiondoe kwenye situation, nenda for a walk, a drive, meditate, fanya mazoezi, go out, calm down kabla hujaendelea na mazungumzo makali au ugomvi).

  3. Ku-unlearn toxic masculinity, mambo ya "inabidi nitumie mabavu kuonyesha uanaume wangu" hayafai. Changamoto hasa za kimahusiano na kifamilia haziwezi kusuluhishwa na violence hata siku moja, ukifanya hivyo unaliongeza tatizo au unali-postpone kwa kuenforce hofu ya muda mfupi.

  4. Kutafuta msaada wa afya ya akili hasa pale mnapokutana na changamoto, na pia kuongelea matatizo yenu na wale wanaowazunguka (acheni kubebelea vitu mioyoni na vichwani).

    Mengine binti kiziwi ataongezea!
 
Duh... Ni kweli but mimi nadhani ni nature hatuna huruma...

Hapana mwanaume hukipuka kutokana na malimbikizo ya hisia kwa muda mrefu. Jinsia ya kike huwa haipend kusikia wana assume wanaume hawana mioyo, so wanarudia again and again until mtoto wa kiume ana suffer nuclear meltdown, ndio hapo unasikia mtu kachinywa, kafanyiwa unyama fulani

Funny fact hivi vyote vinaweza dhibitiwa kwa mmoja wapo kushuka na kukuri kuwa amekosea. Ila ego ego ego
 
Unakuta mwanaume mke wake kaliwa na mwanaume mwingine anapandwa na hasira. Hasira za nini wakati alimkuta mwanamke na mbunye yake ikiliwa na watu wengine? Mbunye ya mke wake itaendelea kuliwa na wengine atake asitake, hata kama aliizindua yeye mkewe atataka kuonja mipiko ya nje ina ladha gani, mwanaume awe mpole tu maisha yaendelee
Tatizo mpaka wanawake wanauliwa ni kwamba Demu kachepuka amestukiwa ,mwanamme anaamua kumuacha ,yeye anakaza FUVu anataka wagawane mali ,mwanamme anapata machungu mara mbili la kwanza KUTAFUNIWA MKE na PILI kufilisiwa MALI hapo lazima AKUMWAGE UBONGO kwa Pyupyu au AKUFUMUE UTUMBO kwa KAMEME.
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Sijui kama hizo 90% ni za kitafiti, lakini wanaume walijaaliwa vitendo na si lopolopo nyingi za majibizano. Wewe na kamdomo kanakusaidia kuchelewesha maamzi.
 
Kote kote kuna udhaifu
Hakuna cha wanawake wala wanaume,ni jambo la kuwaiana tu kuumizana na kuwana
Rejea, kile kisa cha yule mwanamke huko mbezi makabe aliyemfungia jamaa ndani na kupiga moto kibanda

Ova
 
Nothing to fake, mwanaume yupo "genuine" zaidi kwa asili. Suala la kuigiza katika mazingira halisi halipo kwa jinsia ya "Me", unabisha kafanye utafiti. Mwanaume hayupo kuioneshea asili uzuri wake ila yupo kuuona uzuri wa ajili.

Uumbaji wenyewe kifizikali " masculine" siyo jambo la kitoto, ni shughuli mtu kazi. Achana na nyimbo siju "wanaume tumeumbwa matesooo...." Ukitulia tu utaona.

Jamii haijamtwika mwanaume majukumu ya kutia huruma fuatilia "social constructed roles" za Jamii nyingi pitia kwa muda wako, suala la hisia na hurumahuruma kwa mwanaume futa na kama hutaki komaa nalo.

Mwanaume Jamii inamuweka kwenye kundi la shujaa na siyo muhanga, ukitaka kukubali fuatilia mwanaume hata kama akiwa anapigwa na mkewe Jamii haichukulii jambo hilo kwa uzito na siyo ajabu ikawaka inamshangaa. Hakuumbwa kuonewa huruma na ndiyo furaha ya furaha ya mwanaume.
 
Back
Top Bottom