Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Kwanini wanaume wengi wana udhaifu huu?

Wanaume ni viumbe dhaifu, hatuwaambii hili ili kuwadogosha, tunawaambia hili so that yall can do better!

Madhara ya mwanaume kuendeshwa na hisia ni makubwa kuliko kinyume chake.

BK, it's not that men are weaker. It's that a lot of men have been taught to carry weight without being taught how to put it down. Tafiti zinaonyesha kwamba wanaume ndio wapo kwa kiasi kikubwa na mental disorders, ndio maana ni kweli visa vingi alivyotoa mtoa mada vinatoka jinsia ya kiume, lakini hilo haliwezi chukuliwa moja kwa moja kama udhaifu wa jinsia yote kwa uzito wake.
 
Hayupo au mnaogopa kuusema ukweli kama ulivyo

Is it still necessary today?

💯 💯 💯
Kwa muktadha wa kipindi hicho, naamini vipaumbele vilikuwa kujilinda na kuzaliana tu, hiari za watu hazikuwa muhimu. Hivyo hatuwezi kuwalaumu mababu zetu, hayo maamuzi yametufikisha hapa.

Nashindwa kusema hayana umuhimu kwa leo. Sababu moja ninayoweza kutoa ni kuwa mabadiliko ya kijamii huchukua muda sana. Hatuwezi kuhama tu. We fikiria tulianza kuishi kimakundi miaka 10,000 - 12,000 iliyopita.

Ngoja niwaache msije mkanisuta bure.
 
Duniani, kwenye kila mauaji 10 basi 9 yamefanywa na wanaume.
Unawezaje kulinganisha hapo?
Amini kwamba sio udhaifu, kukiwa kuna shida kwenye mtaa halafu hakuna hatua zinachukuliwa hapo watasemwa wanaume wa mtaa huo kuwa ni legelege rifaa isshu ya panya road na wanaume wa dar walisema kwa udhaifu wa kutochukua hatua, kwa mwanaume udhaifu ni kutochukua hatua sio ku overreact, mwanaume ameumbwa ni mtu wa kuchukua hatua katika jambo fulani na anapochukua hatua hapo huwa haijalishi anatumia njia gani, hata wanawake hilo mnajua kwamba huyu mwanaume nikifanya hivi mambo hayatakuwa sawa,
 
Kabisa kabisa.
Mwanamme akiondoka nyumbani akatelekeza familia anaambiwa ni sahihi maana wanawake wana maudhi. Mwanamke akiondoka nyumbani anaambiwa muhuni, kaondoka nyumbani kwenda kudanga, hana huruma na wtt, malaya. N.k
Yaani sisi ndio tumeumbiwa kupokea uonevu tu.....
Aisee me na niitwe feminist potelea bondeni. Hadi mabinti zangu nitahakikisha nawasomesha vizuri na kuwafundisha wajitafutie chao na kamwe wasije wakavumulia uonevu. Hakuna alie m-bora juu ya mwenziwe, however
Na watuite feminist who cares mama 😅 hawa watu wanatakiwa kujua kua ujinga ulikua enzi hizo analogy enz za kufua mawe mama zetu walikosa wa kuwaunga mkono wakaishia kuvumilia manyanyaso wengine walipata ulemavu wa kudumu na kupoteza maisha

Watoto wetu lazima tuwafundishe kujisimamia nakutambua haki zao
Bila kulazimika kua watumwa wa wanaume
 
Sisi ni wahalifu . Nchi yoyote magerezani ni sisi tumejaa ,, kuwa makini na sisi 😅🤣 halafu kuna fala anaokota maneno ya kijiweni anakwambia sisi wanaume hatumii hisia kufanya maamuzi
 
Asante kwa maelezo mkuu 💯 ila hujajibu swali langu.

Ila sababu umeogelea hasira, nakubali mnazo kwa wingi, ila kwanini huwa mnashindwa kuzidhibiti na mnakimbilia kwenye violence badala ya solutions nyingine?
Masculinity, nature na kuwa na nguvu, nature ya kutotaka kushindwa, kutotaka kuwa dragged down to earth. Hizi zinaweza kuwa sababu za mwanaume kukimbilia violence akipatwa na shida.

Kingine ninachiwaza, tuna emotional tolerance lakini kwa sababu tunatolerate kwa muda mrefu, siku vikitoka ni hasira zisizozuilika, unlike women, huwa mnapenda kushare mambo yenu, so vifua vyenu havijai, you speak out eveytime you have a burden, men don't easily talk.
 
Hisia ni moja ya vijenzi muhimu kabisa vya ubinadamu. Kila mtu anazo.
Sasa mimi na Binti wa zamani na wengine tunamtafuta aliyepindua meza akaaminisha dunia women are emotional wakati statistically inagoma tukitumia “madhara” kama criteria ya upimaji.
Changamoto inakuja kwenye tamaduni. Wanaume tunalelewa kiushindani, hivyo tupo kwenye hatari ya kuendeshwa na hofu, hasira, chuki na kiburi. Wanawake mnalelewa kiuvumilivu, hivyo mpo kwenye hatari ya kuendeshwa na wivu, na hila.

Pia tamaduni hizo hizo zinaendeleza upotoshi, mfano kupitia hizi dini zetu wapo wengi wanaoamini kuwa wanaume hawana hisia.

Ila wakulaumiwa hayupo, wakati wanadamu tunaanza kuishi kimakundi ilikuwa sahihi zaidi watu wenye nguvu za kimwili(wanaume) kuwekwa juu ili wasimamie vitu kama ulinzi na kilimo, na ndipo mfumo dume ukazaliwa na kuleta haya yote. It was out of necessity.
Nakubali, we only ask mdhibiti hasira ili mpunguze violent duniani, we don’t ask for much, Are we?
Ni wachache wanaweza kwenda nje kidogo ya ufahamu wa hizi tamaduni zetu na kuelewa haya.
Anything that has been constructed can be deconstructed, tukianza kuwaelekeza (deconstruct) acheni ile punch line yenu maarufu ya “nature” msiwe mna naturalize kila kitu kwa faida yenu.

Wanaume mnakubali udhaifu ambao ni beneficial kwenu, waambie wanaume ni wadhaifu kwenye ngono collectively watakubali sote tunajua kwanini, Lakini mwambie mwanaume we ni dhaifu kwenye vitu vingine utakuwa umejitafutia vita 😅

Mtakuwa bora zaidi mkikubali mnaudhaifu wa mambo yote yanayohusiana na hisia, mkubali hadharani au kimyakimya ili mfanyie kazi.
 
BK, it's not that men are weaker. It's that a lot of men have been taught to carry weight without being taught how to put it down. Tafiti zinaonyesha kwamba wanaume ndio wapo kwa kiasi kikubwa na mental disorders, ndio maana ni kweli visa vingi alivyotoa mtoa mada vinatoka jinsia ya kiume, lakini hilo haliwezi chukuliwa moja kwa moja kama udhaifu wa jinsia yote kwa uzito wake.
Legend, mnataka tuanze kutafuta kamusi kujua maana ya udhaifu?

Wanaume mna nguvu za mwili, biologically misuli yenu imetengenezwa hivyo (misuli ya juu, nguvu za miguu) tofauti na wanawake, neno “wanaume ni strong” ndio lilipopatikana.

Lakini upande wa emotional intelligent, mko chini sana, Sasa tuwafanyaje hamtaki kubadilika, hamtaki kuwa expressive, hamtaki kulia 😅 ili kurelease anger, tuwafanyaje? Au tuwaache tu muendelee kuwa violent muishie ma gerezani, Like we want better for you people! 😩
 
Kwanini wanaume wengi (si wote) wana udhaifu mkubwa kwenye kudhibiti hisia zao hasa za hasira au maumivu?

View attachment 3684908

  • Asilimia 90% ya mauaji yote duniani yanafanywa na wanaume, iwe sababu ya hasira, visasi, uhalifu au vitendo vya kikatili. Ni kwanini iko hivi?

  • Tumeona visa vya kugombea hata vitu vidogo kuishia kwenye kuchomana visu, au ikitokea kutoelewana kibiashara au kwenye shughuli za kiuchumi, basi maamuzi mabaya ya kudhuru mwili au kuharibu mali hufanyika. Naamini matendo mengi hujutiwa na wala hayamsaidii yule aliyeyafanya, ila yanatokea kwa wingi, kwanini ipo hivi?

  • Kwenye mitafaruku ya ndoa au mahusiano, kukataliwa, kuachwa, kunyimwa jambo au mambo, wanaume wengi wakijisikia kukosewa wanaishia kupiga au kuumiza wenza wao na wakati mwingine hata watoto. Kesi za ukatili wa kijinsia zilikua nyingi mpaka zilianzishiwa dawati lake bobezi kwenye vituo vya polisi na asilimia kubwa ya washtakiwa wa vitendo hivi ni wanaume, kwanini?
Huu ugumu kwenye udhibiti wa hisia kali, kukosa utulivu wa kimaamuzi, na kufanya vitendo vya kujutia kwa wanaume? je, ni udhaifu wa kimaumbile au unasababishwa na nini?
Hatujaumbwaa kuvumiliaa.mkuu
 
Kabisa kabisa.
Mwanamme akiondoka nyumbani akatelekeza familia anaambiwa ni sahihi maana wanawake wana maudhi. Mwanamke akiondoka nyumbani anaambiwa muhuni, kaondoka nyumbani kwenda kudanga, hana huruma na wtt, malaya. N.k
Yaani sisi ndio tumeumbiwa kupokea uonevu tu.....
Aisee me na niitwe feminist potelea bondeni.
Kama kuna kitu sikionei aibu ni kuitwa feminist, wanaosemaga hivyo kwa kunishame huwa wananifanya nicheke kwa nguvu, Yaani mimi nina advocate mambo ambayo yanaleta usawa na usalama kwa mwanamke +na mtoto wa kike unataka nione aibu? 😅😅

Hadi mabinti zangu nitahakikisha nawasomesha vizuri na kuwafundisha wajitafutie chao na kamwe wasije wakavumulia uonevu. Hakuna alie m-bora juu ya mwenziwe, however
 
Back
Top Bottom