KIKAO CHA WANAUME

KIKAO CHA WANAUME

a sinner saved by Christ

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Posts
3,848
Reaction score
4,446
MAANA YA MWANAUME KIBAILOJIA
Kibaiolojia, mwanaume ni kiumbe binadamu wa jinsia ya kiume ambaye anafafanuliwa kupitia sifa zake za kijenetiki, homoni, na viungo vya uzazi.

Sifa Kuu za Kibaiolojia za Mwanaume

• Chembeuzi (Genetics): Kila seli ya mwanaume huwa na jozi ya chembeuzi zinazojumuisha X moja na Y moja (XY). Chembeuzi "Y" ndiyo hubeba taarifa za kimaumbile zinazoelekeza mwili kukua kijinsia kama mwanaume.

• Homoni (Hormones): Mwili wa mwanaume huzalisha kiasi kikubwa cha homoni iitwayo testosteroni, hasa kuanzia kipindi cha kubalehe, ambayo husababisha sifa za mwili kama vile sauti nzito, kuota ndevu na nywele nyingi mwilini, kuongezeka kwa misuli, na upana wa mabega.

• Viungo vya Uzazi (Anatomy): Ana viungo maalum vya uzazi vya kiume vinavyojumuisha uume (mboo) na korodani (mapumbu) ambavyo huandaa na kutoa mbegu za kiume (sperm) kwa ajili ya uzazi.

KIJAMII NANKITAMADUNI
hufafanuliwa na majukumu, matarajio, tabia, na nafasi yake katika jamii. Katika jamii nyingi za Kiafrika, mwanaume anachukuliwa kama nguzo kuu ya familia na jamii, na utu wake hupimwa kwa uwezo wake wa kutekeleza majukumu haya.
Hizi hapa ni sifa na maana kuu za mwanaume kijamii na kitamaduni barani Afrika:

1. Kiongozi na Kichwa cha Familia (Leadership)

Katika mifumo mingi ya kijamii ya Kiafrika (hasa ile inayofuata mfumo dume au patriarchy), mwanaume ndiye mkuu wa kaya na mtoa maamuzi mkuu. Anatarajiwa kuongoza familia yake kwa hekima, nidhamu, na ujasiri, na pia kuwakilisha familia yake katika ngazi ya kijamii (kama vile kwenye vikao vya ukoo au kijiji).

2. Mlezi na Mtafutaji (Provider & Protector)

Mwanaume wa kweli katika utamaduni wa Kiafrika hupimwa kwa uwezo wake wa kulisha, kuvika, na kulinda familia yake na jamii yake:
• Mtafutaji: Anapaswa kufanya kazi kwa bidii (iwe ni kilimo, ufugaji, au kazi za kisasa) ili kuhakikisha familia haikabiliwi na njaa au umaskini.
• Mlinzi: Ana wajibu wa usalama. Kihistoria, wanaume walikuwa wapiganaji na walinzi wa vijiji dhidi ya maadui au wanyama wakali, na hadi leo wanatarajiwa kuwa ngao ya usalama wa familia zao.

3. Mwendelezaji wa Ukoo (Continuity of the Lineage)

Katika jamii zinazofuata mfumo wa kuhesabu ukoo kupitia baba (patrilineal), mwanaume ndiye mbeba jina na urithi wa familia. Kupitia yeye, ukoo unaendelea na mali za kifamilia (kama ardhi) hurithiwa. Kupata watoto (hasa wa kiume) kunaonekana kama utimilifu wa nafasi yake kitamaduni ili jina la babu zake lisipotee.

4. Kupitia Mafunzo na Jando (Initiation Rites)

Katika makabila mengi ya Kiafrika, mtu hazaliwi tu mwanaume, bali anakuwa mwanaume kupitia mafunzo maalum ya kimila (kama vile Jando, Unyago, au sherehe za kubalehe):
• Katika mafunzo haya, vijana hufundishwa maadili, siri za kijamii, ustahimilivu wa maumivu (kwa mfano wakati wa kutahiriwa), na jinsi ya kuwa waume na akina baba bora.
• Kabla ya kupita hatua hii, kijana huonekana bado ni "mtoto" hata kama ana umri mkubwa.

5. Uhusiano na Jamii (Ubuntu)

Mwanaume wa Kiafrika haishi peke yake; uanaume wake unafungamana na falsafa ya Ubuntu ("Mtu ni watu"). Anatarajiwa kuwa na heshima kwa wazee, kusaidia wasiojiweza, kushiriki katika shughuli za maendeleo ya jamii, na kuwa mfano wa kuigwa na vijana wadogo.


MABADILIKO YA KISASA (Modern Shifts)

Ni muhimu kutambua kwamba maana hizi zinazidi kubadilika kutokana na utandawazi, elimu, na usawa wa kijinsia. Leo hii, wanawake wengi pia ni watafutaji na viongozi, jambo linalofanya wanaume wengi wa kisasa wa Kiafrika kushirikiana majukumu haya na wenza wao badala ya kuyabeba peke yao.

WANAUME PIA KAMA MWANADAMU ANAPITIA CHANGAMOTO,
Zifuatazo ni changamoto kuu za kisaikolojia-kijamii anazopitia mwanaume:

1. Shinikizo la Kiuchumi na Majukumu (Financial Strain)

Jamii bado inamchukulia mwanaume kama mtafutaji na mlishi mkuu wa familia. Unapotokea mdororo wa kiuchumi, ukosefu wa ajira, au biashara kufilisika, mwanaume hukumbana na msongo mkubwa wa mawazo. Kushindwa kukidhi mahitaji ya familia humfanya ajihisi amefeli, jambo linaloshusha kujiamini kwake (self-esteem) na kuleta sonona (depression).

2. Utamaduni wa Kuzuia Hisia ("Wanaume Hailii")

Tangu utotoni, wanaume wengi wa Kiafrika hufundishwa kuficha hisia zao za hofu, huzuni, au udhaifu. Misemo kama "mwanaume hatai" au "kaza kiume" inamzuia mwanaume kueleza maumivu yake. Matokeo yake, wanaume wengi huishia kusumbuka kisaikolojia "ndani kwa ndani," jambo linalopelekea mlipuko wa hasira, magonjwa ya shinikizo la damu, au magonjwa ya akili.

3. Upweke na Kukosa Mtandao wa Kukiri (Isolation)

Tofauti na wanawake ambao ni rahisi kukutana na kushirikishana changamoto zao za maisha, wanaume wengi hawatengenezi urafiki wa karibu wa kihemko. Mazungumzo ya wanaume wengi huishia kwenye siasa, michezo, au biashara. Kukosekana kwa mtu wa karibu wa kumwambia siri za ndani kabisa na matatizo ya ndoa au kifedha kunamfanya mwanaume aishi kwa upweke mkubwa wa kisaikolojia.

4. Mgongano wa Kitambulisho (Identity Crisis)

Kutokana na mabadiliko ya kisasa na harakati za usawa wa kijinsia, majukumu ya jadi ya mwanaume yanabadilika. Wanaume wengi wanajikuta njia panda: kwa upande mmoja, wanatakiwa kuwa watawala na wenye msimamo thabiti (kama walivyofundishwa kijadi), na kwa upande mwingine, wanatakiwa kuwa wapole, wasikivu, na wanaoshiriki kazi za nyumbani. Mgongano huu unaleta mkanganyiko wa jinsi gani hasa wanapaswa kuishi.

5. Unyanyasaji wa Kisaikolojia na Ndoa (Domestic & Psychological Abuse)

Ingawa unyanyasaji wa kijinsia huwapata wanawake zaidi, kuna wanaume wengi wanaopitia unyanyasaji wa kisaikolojia, matusi, au manyanyaso ya kihisia kutoka kwa wenza wao. Changamoto ni kwamba, kutokana na hofu ya kuchekwa au kutoaminiwa na jamii pamoja na vyombo vya sheria, wanaume hawa huchagua kukaa kimya na kuteseka moyoni.

6. Matumizi ya Mihadarati kama Njia ya Kukimbia Matatizo

Kutokana na kushindwa kueleza changamoto zao, wanaume wengi hukimbilia kwenye ulevi wa kupindukia wa pombe, matumizi ya dawa za kulevya, au uraibu mwingine. Hii hutumika kama mbinu ya kujifariji kwa muda au "kusahaulisha akili" (coping mechanism), lakini mwishowe huongeza matatizo ya kifamilia na kisaikolojia.

7. Kiwango Kikubwa cha Kujiua (Suicide Rates)

Hii ni athari kubwa zaidi ya changamoto hizi zote. Takwimu za afya duniani zinaonyesha kuwa ingawa wanawake wanaweza kujaribu kujiua zaidi, wanaume ndio wanaoongoza kwa kufanikiwa kujiua. Hii inatokana na wanaume kutumia mbinu kali zaidi na ukweli kwamba wanasubiri hadi msongo wa mawazo ufikie hatua ya mwisho kabisa bila kuomba msaada wa kisaikolojia.

HATUA ZA KUCHUKUA SULUHISHO
Hatua madhubuti zinazoweza kumsaidia mwanaume wa sasa:

1. Kubadili Mtazamo: Kukubali Kuwa "Mwanaume Pia ni Binadamu"

• Kuhalalisha Hisia: Ni lazima wanaume waondokane na dhana potofu kwamba kulia, kuhuzunika, au kuonyesha hofu ni ishara ya udhaifu. Kukubali udhaifu ni hatua ya kwanza ya kupata uponyaji wa kisaikolojia.
• Kuomba Msaada: Wanaume wanapaswa kujifunza kuomba msaada wa kitaalamu (kama vile washauri wa saikolojia au madaktari wa afya ya akili) wanapozidiwa na msongo wa mawazo, bila kuogopa kuhukumiwa.

2. Kutengeneza Vikundi vya Wanaume vya Kushirikishana (Men's Support Groups)

• Mabaraza ya Wanaume: Jamii, taasisi za kidini, na maeneo ya kazi yanapaswa kuanzisha majukwaa salama ambapo wanaume wanaweza kukusanyika na kuzungumza kwa uwazi kuhusu changamoto zao za kifedha, ndoa, na malezi bila kuchekana.
• Urafiki wa Kiuwajibikaji (Accountability Partners): Mwanaume anahitaji kuwa na rafiki mmoja au wawili wa karibu sana, wa jinsia yake, ambao anaweza kuwaambia siri zake zote za ndani na matatizo yake ya kiuchumi au kifamilia ili kupunguza uzito moyoni.

3. Elimu ya Kifedha na Kupanga Majukumu (Financial Literacy & Partnership)

• Kujivua Shinikizo la Kufanya Kila Kitu: Katika ulimwengu wa sasa, mwanaume anapaswa kushirikiana na mwenza wake kiuchumi. Badala ya kubeba madeni na majukumu yote peke yake kwa siri, ni vyema kuweka bajeti ya wazi ya familia pamoja na mwenza wake.
• Vyanzo Vingi vya Mapato: Kujifunza elimu ya kifedha na kutoweka tegemeo kwenye chanzo kimoja cha mapato ili kuzuia mtikisiko mkubwa wa kisaikolojia pale ajira au biashara moja inapoyumba.

4. Kubadili Malezi kwa Watoto wa Kiume

• Malezi ya Kisasa: Wazazi wanapaswa kuwalea watoto wa kiume kwa kuwapa nafasi ya kueleza hisia zao (kuhuzunika, kuumia, au kulia) tangu wakiwa wadogo. Misemo kama "kaza kiume" au "mwanaume halii" inapaswa kuepukwa ili wasikue wakiwa na tabia ya kufungia matatizo ndani.

5. Kutafuta Njia Mbadala na Salama za Kupunguza Msongo wa Mawazo (Coping Mechanisms)

• Mazoezi na Michezo: Kufanya mazoezi ya mwili (kama kukimbia, kubeba vyuma, au kucheza mpira) husaidia ubongo kuzalisha homoni za endorphins ambazo hupunguza msongo wa mawazo na kuleta furaha.
• Kuepuka Mihadarati: Wanaume wanapaswa kuacha kutumia pombe au dawa za kulevya kama njia ya "kusahaulisha akili" matatizo, kwani njia hizi huongeza sonona na kuharibu uwezo wa kufanya maamuzi sahihi.

6. Kuimarisha Mifumo ya Sheria na Madawati ya Jinsia

• Dawati la Jinsia kwa Wote: Madawati ya jinsia ya polisi na taasisi za haki za binadamu yanapaswa kuwa rafiki kwa wanaume wanaoripoti unyanyasaji wa kisaikolojia au wa kimwili kutoka kwa wenza wao. Wanaume wanahitaji kuaminiwa na kusikilizwa bila kufanywa mzaha wanapoomba msaada wa kisheria.
 
Hata kama kwa wakati huu bado unajitafuta na mambo Yako bado hajala SAWA,biashara zimeyumba,umetapeliwa,unaugua imepitia afya unapotia changamoto za kiafya,umefukuzwa KAZI,UCHUMI umeyumba..

BADO UTABAKI KUWA NI MWANAUME ...KUANGUKA kiuchumi na kupitia kipindi Cha kukosa pesa kuishiwa pesa kufikisika ...haikuondolei UANAUME WAKO.

presha za jamii zisikusukumie KUJIONA kuwa haifai..haitoshi...maneno ya jamii hata mwenza WAKO...zisikusukumie KUJIONA kuwa kuwa hautoshi..

Usijiingize kwenye biashara haramu,madawa ya kulevya kamari,ulevi,hata kujidhuru au kudhuru MTU ,KUJIUA au kuua MTU,kwa sababu ya changamoto za maisha za kiuchumi ama za kiafya...kukosa afya kukosa pesa haikuondolei UANAUME WAKO.

HATA KAMA HUNA PESA WEWE BADO NI MWANAUME ,UMEZALIWA MWANAUME MUNGU ALIYEKUUMBA AMEKUUMBA UKIWA MWANAUME ,UTABAKI KUWA MWANAUME HATA KAMA HUNA PESA
 
Hata kama mwanamke ninayempenda ni MZURI kama malaika na mabawa yake anaruka juu,hata kama ana pisi Kali ya NAMNA Gani..AKISHANILETEA TU DHARAU.. KIBURI..ASIPONIHESHIMU(Yani anakwambia Mimi usinione hivi kama WEWE unaniona WA Nini WENZAKO WANAJIULIZA WATANIPATA LINI??

kwanza si jui ilikuwaje mpaka nikazaa na WEWE,si jui siku hiyo nilipatwa na Nini ,hivi ulinipataje hata sijui?

SIWEZI KUVUMILIA DHARAU* kuishi na mke asiyeniheshimu hata kama moyo unampenda..AKILI itakataa..labda niwe chizi..kama Nina AKILI TIMAMU sitaweza kuvumilia.
OA MWANAMKE ANAYEKUPENDA
 
Hata kama mwanamke ninayempenda ni MZURI kama malaika na mabawa yake anaruka juu,hata kama ana pisi Kali ya NAMNA Gani..AKISHANILETEA TU DHARAU.. KIBURI..ASIPONIHESHIMU(Yani anakwambia Mimi usinione hivi kama WEWE unaniona WA Nini WENZAKO WANAJIULIZA WATANIPATA LINI??

kwanza si jui ilikuwaje mpaka nikazaa na WEWE,si jui siku hiyo nilipatwa na Nini ,hivi ulinipataje hata sijui?

SIWEZI KUVUMILIA DHARAU* kuishi na mke asiyeniheshimu hata kama moyo unampenda..AKILI itakataa..labda niwe chizi..kama Nina AKILI TIMAMU sitaweza kuvumilia.
OA MWANAMKE ANAYEKUPENDA

Zab 53:2-3 SUV
BHN
SUV
Neno
SRUV
Toka mbinguni MUNGU aliwachungulia wanadamu, Aone kama yuko mtu mwenye akili, Amtafutaye Mungu. Kila mtu amepotoka, wameoza wote pamoja, Hakuna atendaye mema, La! Hata mmoja.

Kwa mtazamo WA Mungu ,yeye humtazama MTU mwenye AKILI endapo mtu huyo anamcha Mungu,anatafuta KUMPENDEZA Mungu,anatafuta kuyatimiza mapenzi ya Mungu kila anachokifanya anafanya kwa utukufu WA Mungu.ANAMSIKILIZA Mungu.

Kwa habari ya ADAMU na HAWA/EVA

ADAMU alimsikikiza mke wake badala ya kushika maagizo ya Mungu.
Ibrahimu kadhalika alimsiliza mke wake badala ya kumsikiliza Mungu ahadi ya Mungu aliyomuahidi.

Kuishi kwa mwanamke kwa AKILI ni kuishi naye kwa kwa kufuata KUSUDI la MUNGU na mapenzi ya Mungu,mana hata na hivyo Mungu ndiye aliyekupa huyo mwanamke,utaishi naye kwa kufuata mapenzi ya Mungu.


Mwanamke asiyekuheshimu asiyekupenda na anakuonyesha hakujita,hathamini UPENDO WAKO unaomuonyesha na unavyojitutumua kujitoa kwake na ndugu zake kadiri unavyozidisha UPENDO kwake na ndugu zake na yeye NDIVYO anavozidisha dharau na kukuona BWEGE,

siwezi KUVUMILIA DHARAU,hata kama mwanamke ni MZURI kama malaika na mabawa yake anaruka juu,siwezi KUVUMILIA DHARAU.

Kamaa ameshindwa kuthamini UPENDO wangu kwake,na kama ameshindwa kuniheshimu,huyo siwezi kuendelea naye na siwezi kumpiga ila NITAMUACHA aende kwa anayempenda yeye Mimi nitaoa OA MWANAMKE ANAYEKUPENDA
 
HATA KAMA
1)hata kama huna six packs
2)hata kama huna ndevu
3)hata kama huna sauti ya base
4)hata kama WEWE ni mfupi sio tall
5)hata kama WEWE ni kimoja Chali
6)Hata kama una kibamia
7)Hata kama bado kuna mchongo unausikilizia
8)Hata kama huna hela
9)Hata kama WEWE ni mlemavu
10)Hata kama WEWE ni MASIKINI
11)Hata kama huna gari
12)Hata kama huna nyumba
13)Hata kama umefukuzwa KAZI
14)Hata kama umefilisika
15)Hata kama una MADENI
16)Hata kama WEWE ni mweusi kama mkaa
17)Hata kama una makovu
18)HATA KAMA MWANAMKE WAKO AMEKUACHA,AMEKUKATAA
19)Hata kama umemfumania mwanamke WAKO anakusaliti
20)Hata kama mishe zako michakato inagoma kila mishe ukifanya unapata hasara biashara zinafeli

VYOVYOTE ITAKAVYOKUWA WEWE BADO NI MWANAUME NANUTABAKI KUWA MWANAUME,..usiruhusu jamii ikupe tafsiri ya UANAUME WAKO kwa kusema
Eti MWANAUME MPAKA UWE NA HELA ndio qualify kuwa MWANAUME,so lazima mpaka UWE na ndevu ndio uwe mwanaume ,sio lazima uende mishindo zaidi ya mitatu hata kama ni kimoja Chali hata kama una kibamia,hata kama huna six packs.. WEWE BADO NI MWANAUME.

PRESHA YA MTAZAMO WA JAMII JUU YA MWANAUME
Usikusukume uwe CHAWA=SHOGA UCHAWA na ushoga ni mapacha..kuanza kumuabudu mwanadamu mwenzako aliye na PESA ,usiwe mtumwa

Usijiingize kwenye ULEVI,madawa ya kulevya,kamari,wizi,biashara haramu,wizi ujamabzi,uhalifu

Usijidhuru wala usimrudhu MTU

WEWE ni WA thamani mbele za MUNGU,WEWE umeumbwa kwa mfano WA Mungu,Mungu akikutazama anaona AMEKUUMBA vizuri umekamilika na anaona mfano wake..SIO MWISHO WA MAISHA YAKO..pamoja na changamoto zozote za maisha au za kijamii na mahusiano

KIUCHUMI-USIKATE TAMAA ,Mungu yupo pamoja na WEWE IPO siku Yako utatoboa

KIMAHUSIANO-Wanawake wapo wengi huyo mwanamke Mmoja au WAWILI watatu hata kama ni wanawake 10 wamekukataa,yupo bado mwanamke Mmoja WA kufanana na WEWE kwa AJILI Yako ambaye Mungu AMEKUUMBA kwa ajili Yako,Pema ukipema pasipopema si Pema Tena,usijitutumue kumridisha mwanamke ASIYEKUPENDA ili AKUPENDE hutaweza kumbadilisha OA MWANAMKE ANAYEKUPENDA

Mungu Yuko pamoja na WEWE,KILA KITU KITAKUWA SAWA.USIKATE TAMAA,UNAWEZA KISIMAMA TENA ,unaweza kuanza upya.
Unaweza mambo yote kupitia msaada ya Mungu akutiaye nguvu.(Mungu yupo pamoja nawe)
 
HATA KAMA
1)hata kama huna six packs
2)hata kama huna ndevu
3)hata kama huna sauti ya base
4)hata kama WEWE ni mfupi sio tall
5)hata kama WEWE ni kimoja Chali
6)Hata kama una kibamia
7)Hata kama bado kuna mchongo unausikilizia
8)Hata kama huna hela
9)Hata kama WEWE ni mlemavu
10)Hata kama WEWE ni MASIKINI
11)Hata kama huna gari
12)Hata kama huna nyumba
13)Hata kama umefukuzwa KAZI
14)Hata kama umefilisika
15)Hata kama una MADENI
16)Hata kama WEWE ni mweusi kama mkaa
17)Hata kama una makovu
18)HATA KAMA MWANAMKE WAKO AMEKUACHA,AMEKUKATAA
19)Hata kama umemfumania mwanamke WAKO anakusaliti
20)Hata kama mishe zako michakato inagoma kila mishe ukifanya unapata hasara biashara zinafeli

VYOVYOTE ITAKAVYOKUWA WEWE BADO NI MWANAUME NANUTABAKI KUWA MWANAUME,..usiruhusu jamii ikupe tafsiri ya UANAUME WAKO kwa kusema
Eti MWANAUME MPAKA UWE NA HELA ndio qualify kuwa MWANAUME,so lazima mpaka UWE na ndevu ndio uwe mwanaume ,sio lazima uende mishindo zaidi ya mitatu hata kama ni kimoja Chali hata kama una kibamia,hata kama huna six packs.. WEWE BADO NI MWANAUME.

PRESHA YA MTAZAMO WA JAMII JUU YA MWANAUME
Usikusukume uwe CHAWA=SHOGA UCHAWA na ushoga ni mapacha..kuanza kumuabudu mwanadamu mwenzako aliye na PESA ,usiwe mtumwa

Usijiingize kwenye ULEVI,madawa ya kulevya,kamari,wizi,biashara haramu,wizi ujamabzi,uhalifu

Usijidhuru wala usimrudhu MTU

WEWE ni WA thamani mbele za MUNGU,WEWE umeumbwa kwa mfano WA Mungu,Mungu akikutazama anaona AMEKUUMBA vizuri umekamilika na anaona mfano wake..SIO MWISHO WA MAISHA YAKO..pamoja na changamoto zozote za maisha au za kijamii na mahusiano

KIUCHUMI-USIKATE TAMAA ,Mungu yupo pamoja na WEWE IPO siku Yako utatoboa

KIMAHUSIANO-Wanawake wapo wengi huyo mwanamke Mmoja au WAWILI watatu hata kama ni wanawake 10 wamekukataa,yupo bado mwanamke Mmoja WA kufanana na WEWE kwa AJILI Yako ambaye Mungu AMEKUUMBA kwa ajili Yako,Pema ukipema pasipopema si Pema Tena,usijitutumue kumridisha mwanamke ASIYEKUPENDA ili AKUPENDE hutaweza kumbadilisha OA MWANAMKE ANAYEKUPENDA

Mungu Yuko pamoja na WEWE,KILA KITU KITAKUWA SAWA.USIKATE TAMAA,UNAWEZA KISIMAMA TENA ,unaweza kuanza upya.
Unaweza mambo yote kupitia msaada ya Mungu akutiaye nguvu.(Mungu yupo pamoja nawe)

USIUZE NAFSI YAKO KWA SHETANI (don't sell your soul to the devil)
USIUTAFUTE utajiri kwa shetani(waganga WA kienyeji)majini, fremansory, brother hood,illuminate,utajiri WA mahindi.

Fanya KAZI halali huku ukimtegemea Mungu,Mungu hatakupungukia atakupa MAHITAJI Yako siyo tamaa zako,sio lazima akupe ferari au Lamborghini au Choppa,lakini utakuwa na amani ,kuliko utajiri WA punje za mahindi uishi miaka michache 5 au 10 ya utajiri UFE halafu maisha yanayobaki ukatumike kuzimu kama MSUKULE,au wakutoe kafara UFE ,au utoe kafara ndugu zako,au utoe kafara viungo vyako vya uzazi hakuna kuoa hakuna kuzaa(UTAJIRI WA MANYOKA WA MASHARTI)

Kamari nayo ni uraibu..huwezi kutajirika kupitia kamari..KAMARI sio KAZI..

ULEVI hauondoi mawazo ,ulevi haupungizi mawazo

Hata kama unaugonjwa ambao hauponi ,magonjwa yote YANATOKA kwa SHETANI ,Mungu haleti magonjwa kwa watu wake..
21)HATA KAMA UNA UGUA SARATANI KANSA na madkatari wamesema hutapona

22)HATA KAMA UNAUGUA KISUKARI na huna nguvu za kiume.

23 )Hata kama unaugua UKIMWI

BADO WEWE NI MWANAUME...na YESU ni mwanaume WA KWELI amabaye ni RAFIKI YETU MWEMA..ambaye kupitia Yesu ,ni MPONYAJI WA ROHO ,MWILI NA NAFSI ZETU

PONA moyo WAKO kwa jina YESU..

Kwa YESU yote yanawezekana yasiyowezekana kwa mwanadamu,Yeye YESU ANACHUKua mizigo YETU ,tusibebe misalaba YETU peke yetu ,hatutaweza ,yupo Yeye ,Yesu aichukuaye misalaba YETU na MPONYAJI WETU.
 
wanaume wa DODOMA mumefikiwa na kongamano la wanaume.
 

Attachments

  • IMG-20261012-WA0002.jpg
    IMG-20261012-WA0002.jpg
    217.2 KB · Views: 1
Back
Top Bottom