Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

mpaka 2015 tutakuwa tumeona mengi,hivi majuzi tumesikia darasa la saba kujiunga na chuo kikuu hilo halikuwa la ajabu sana,ila kinachostaajabisha ni kwamba tunavyo vyuo vya elimu ya kati vinavyotoa vyeti na stashahada ambavyo tulitegemea hao la saba ndo wangeanzia...........Je,ni kweli hatuhitaji wafanyakazi wa kati yaani technician wenye certificate na diploma hadi la saba wajiunge na shahada moja kwa moja?

Na kulikuwa na umuhimu gani wa kutangaza matokeo kama hayakuwa sahihi?Nani amewajibika kwa hilo ili tushawishike kukubali kuna kosa lilifanyika?Na kama ni kurekebisha matokeo yaonekane mazuri,tunafanya hivyo kumfurahisha nani na ni kwa faida ya nani? mwisho,tunajenga au tunataka kufurahisha nyoyo zetu?

kama tutakubali siasa iongoze taaluma basi kuna hatari ya elimu yetu kupoteza mwelekeo
 
Mwenyekiti wa Baraza la Mitihani la Taifa-NECTA ambaye pia ni Makamu Mkuuwa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam,Prof.Rwekaza Sympho Mukandala amesema hayuko tayari kubadili matokeo ya Kidato cha Nne.

Chanzo cha karibu cha Prof.Mukandala kinadai kuwa mara baada ya kutolewa taarifa ya Serikali inayotaka 'kuboreshwa' kwa matokeo hayo,Prof.Mukandala ameonesha kukataa amri hiyo hadi sasa. 'Sisi tulipitisha matokeo hayo mbele yao na kwa idhini yao.

Iweje leo Baraza libadili matokeo?.Tunafanya hivi kwa faida ya nani na kwa ustawi wa elimu ya wapi?' alinukuliwa akihoji Prof.Mukandala.

Habari za kuaminka zinadai kuwa Prof.Mukandala pamoja na Katibu Mtendaji Dr.Joyce Ndalichako wanajiandaa kuachia ngazi kama Serikali itasimamia uamuzi wake huo.

Mengi yatafuata. Kaeni chonjo! VUTA-NKUVUTE aka Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam (sasa Dodoma)

Walikuwa wapi siku zote hizi KUJIUZULU hawa wahuni waliosababisha watoto wetu wajiue kwa kuwafelisha maksudi???

Hivi wao wanafurahia Watanzania 60% kupata DIVISION O???Hawa Ndalichako na Mukandara wanastahili siyo kujiuzulu tu baali KUVULIWA MADARAKA, KUFUKUZWA NA KUSHTAKIWA MAHAKAMANI KWA KUSABABISHA VIFO!

Tume ya PM iligundua madudu kwenye usahihishaji wa Mitihani ya Kidato cha IV mwaka 2012 kwamba BADALA YA KUTUMIA GRADING ya miaka yote ambayo ni F🙁0-20), D🙁21-40),C🙁41-60),B🙁61-80) na A🙁81-100) wao walipandisha GRADING kwenda mpaka F🙁0-35),D🙁36-44),C🙁45-64), B🙁65-84);A🙁85-100) BILA YA KUWASHIRIKISHA WADAU WOTE!

UNAPOPANDISHA ALAMA ZA UFAULU NA BILA KUJUMUISHA CONTINOUS ASSESSMENT ZA MWANAFUNZI ZA MAZOEZI NA MAJARIBIO AKIWA DARASANI HUJATENDA HAKI HATA KIDOGO.

HAWA MUKANDARA NA NDALICHAKO WALIFANYA HIVO KWA VILE WATOTO WAO WAKO KWENYE SHULE ZA SEMINARY NA NJE YA NCHI HIVO WAO HAWA ATHIRIKI NA MATOKEO HAYA.

MIMI NAPONGEZA UAMUZI WA SERIKALI NA UTEKELEZWE IMMEDIATELY ILI TUJUE MATOKEO HALISI KUILINGANA NA UWEZO WA WATOTO NA SIYO KULAZIMISHA MATOKEO AMBAYO SIYO!!!
 

Marking??....MHhhhhhhh..

Sasa wewe mkirua baba yanguu, ullitaka niandikeje tena? Au hiyo marking maanayake sio ile ya kusahihisha? Unajua tena sisi tuliishia zile shule za middle school. Wewe kwani ulisomaga zama zipi?
 
Too much utata.Kama ni kweli basi nchi inayumba.jamani ukweli unapokosekana matokeo ndio haya,hakuna cha Ndalichako wala changu.wote wanachezea sekta ya elimu ,wafanye a thorough postmoterm ili kujua hasa causative agent wa problem,hii zimamoto haitufikishi mbali.
 
Si-HASA za Gamba bana hadi kwenye Elimu,,,Kawambwa anataka kuwafurahisha wananchi.
Tunasubiria na ya Form Six tuone maana naona yanachelewa sijui ndo wanasikilizia Upepo unapovuma?
 
Kwa concept ya kustandardize matokea sio kuongeza maksi,ila kama wata-standardize na sio kuongeza marks,basi zile one,two na three zitashuka na kusabisha vifo zaidi ya vile 4,na zero na four zitasogea kidogo.kwa hiyo itawaumiza waliofaulu kabla ya kufutwa matokeo.kwa hiyo tutegemea four nying zaidi.na kama ufaulu utaongezeka basi watakuwa wameongeza alama na sio kustandardize.tafsiri yake matokeo yatakuwa yaleyale lakin kwa mtazamo wa kivuli cha ufaulu.
 
kama Prof huyu atakauwa na msimamo huo itaanza kumheshimu lakini ntamuheshimu zaidi kama wataanza mchakato wa kureview elimu ya tanzania na mstakabadhi wa maendeleo ya kijana wa Kitanzania
 
Habari za udaku hizi unaziweka hapa JF? kapeleke huko vijiweni kwa wala ugoro!

Suala la kuboresha matokeo haliwezi kupuuzwa katika kipindi hiki cha mpito.

Ni lazima matokeo yaboreshwe ili vijana wetu waweze kuendelea na masomo.

Lakini, katika kulitekeleza hilo, wanafunzi wanaopaswa kufaidika na mpango huu ni wale tu wenye div 4 ya point 26-28.

Kundi ili ni wale wenye walau alama C moja mpaka mbili, kwa hali kama hiyo matokeo yakiboreshwa, hawa wataweza kuendelea na masomo.

Lengo kuu la serikali katika ili sio zima moto, la hasha, ila katika kuendeleza juhudi za serikali kuboresha elimu, huu mpango utatumika mwaka huu tu ili kukabiliana na janga la wanafunzi kukosa shule kidato cha 5 na 6.

Kwa wale wote wapenda taifa lao na wanaojali maendeleo ya elimu, wataupa ECKO mpango huu wa serikali.

Mkuu unajua mtu anaweza kuwa na D zote saba akawa na Div IV ya 28?

Anyway mchango wako sio mbaya
 
Serikali inatapatapa, inafaa kufahahamu kuwa watanzania wa sasa si wajinga wa kudanganywa kwa chumvi, kofia na tisheti. Wasomi wote tunaipuuza kauli ya serikali kuilazimisha NECTA kuchakachua matokeo. kUFANYA HIVYO NI KUIZIKA ELIMU KATIKA CHUNGU CHEUSI. Prof. MUKANDALA UWE NGANGARI
 
Jana tu niliweka uzi hapa nikipinga hio hatua nilishambuliwa sana wengine hadi kunitusi hongera Profesa kwa maamuzi yako Elimu ya tanzania kuiingizia Siasa ni kuichimbia Kaburi!!
 
Prof Mukandala hana ubavu wa kuachia ngazi! Wengi wanamjua kama mtu kigeugeu hana msimamo hata chembe na zaidi ya yote yeye pia ni kada na mchumia tumbo kama walivyo maprofesa wengine walioko CCM akiwemo Prof Maji Marefu...Ndalichako? Yes! Huyu mwana mama ana msimamo wa kutosha ila nasikia ana tuhuma ya kutumiwa kwa maslahi ya imani or dini fulani, Ukiondoa hiyo bias kama kweli ipo, then Ndalichako anastahili kuwa Waziri maana anamzidi Mulugo kwa kila kitu....
 
" Chanzo cha karibu cha Prof.Mukandala".....kunauwezekano hii ikawa tetesi. au umbea. si tamko la prof. ila la mtu wa wakaribu
 
Poor you Mkandara, nani aisyekujua kuwa ww ni mramba viatu vya mafisadi? Huo unafiki tu baada ya kushikiwa pabaya na tume ya Pinda, mkandara ameshajua kuwa kwa kashfa hii ya kubadili grades za juu kama mwendawazimu tena bila notification kwa wadau wa elimu haitamuacha salama.
 
Kwa hiyo tunafurahi hawa watoto wakafanye kazi za u house girl na house boy,na shamba boy?Na pia waew vibaka ,ukipaki gari yako uibiwe vitu vya gari?fikirieni sana.

dah kwa hiyo we unataka tuwe na madaktari feki, badala ya kupasua kichwa wanapasua magoti. Fikiria
 
Walikuwa wapi siku zote hizi KUJIUZULU hawa wahuni waliosababisha watoto wetu wajiue kwa kuwafelisha maksudi???

Hivi wao wanafurahia Watanzania 60% kupata DIVISION O???Hawa Ndalichako na Mukandara wanastahili siyo kujiuzulu tu baali KUVULIWA MADARAKA, KUFUKUZWA NA KUSHTAKIWA MAHAKAMANI KWA KUSABABISHA VIFO!

Tume ya PM iligundua madudu kwenye usahihishaji wa Mitihani ya Kidato cha IV mwaka 2012 kwamba BADALA YA KUTUMIA GRADING ya miaka yote ambayo ni F🙁0-20), D🙁21-40),C🙁41-60),B🙁61-80) na A🙁81-100) wao walipandisha GRADING kwenda mpaka F🙁0-35),D🙁36-44),C🙁45-64), B🙁65-84);A🙁85-100) BILA YA KUWASHIRIKISHA WADAU WOTE!

UNAPOPANDISHA ALAMA ZA UFAULU NA BILA KUJUMUISHA CONTINOUS ASSESSMENT ZA MWANAFUNZI ZA MAZOEZI NA MAJARIBIO AKIWA DARASANI HUJATENDA HAKI HATA KIDOGO.

HAWA MUKANDARA NA NDALICHAKO WALIFANYA HIVO KWA VILE WATOTO WAO WAKO KWENYE SHULE ZA SEMINARY NA NJE YA NCHI HIVO WAO HAWA ATHIRIKI NA MATOKEO HAYA.

MIMI NAPONGEZA UAMUZI WA SERIKALI NA UTEKELEZWE IMMEDIATELY ILI TUJUE MATOKEO HALISI KUILINGANA NA UWEZO WA WATOTO NA SIYO KULAZIMISHA MATOKEO AMBAYO SIYO!!!

Mkuu hapo umenena.
 
Wakijiuzulu itakuwa shangwe, vifijo na nderemo kwa Waislam. Nawashauri wasijiuzulu kwa sababu wakijiuzulu tu JK atawateua Waislam kuongoza nafasi hizo.
 
Wazira ifumuliwe na Baraza livunje na tuwe na mitaala yenye kueleweka.

Mtindo wa kujichimbia na matokeo baada ya mtihani kusahihishwa ili kupanga matokeo pale baraza uishe.

Yule Padri mkuu wa kitengo cha kupanga matokeo apewe mafao yake na asiganyage tena pale Baraza la Mitihani.

Mukandala,Kawamwa na Ndalichako sio wajiuzuru bali wafukuzwe kazi,hakuna kuwapa kazi sehemu nyingine yoyote mpaka wakalime nyanya ili liwe fundisho kwa wengine
 
Back
Top Bottom