Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Huyu jamaa maelezo yake yanaonesha wakati akisoma alikua ni wale ambao combination aliitafuta kwa tochi (kama alifanikiwa kufikia hatua ya kupata hiyo combination), vinginevyo namuona kama alifanikiwa kuipata angalau div IV ni kwa bahati sana. Kwa upande mwingine namuona ni walewale wenye kulalamikia Baraza la mitihani la Taifa (NECTA) na mambo ya kimfumo.

Hizo seminary anazozitaja kwamba watoto wa Ndalichako au Mkandala wanasoma!!!, ni seminary zipi? mbona kuna shule zenye majina ya seminary zinaangukia pua kuliko hata zisizo na majina hayo? au anataka kutuaminisha kwamba wamiliki wa hizo ''seminary'' zingine zinazoangukia pua walijaribu kuziita kwa majina ya seminary wakifikiri zingeweza kufanya vizuri? Kama ni suala la seminary naamini hata yeye anaweza kumpeleka mtoto wake, kwa sababu zipo nyingi tu na zimetawanyika karibu nchi nzima.

Masanja Mkandamizaji akivaa gauni akajiremba saaaana bado jina lake halisi ni Emmanuel Mgaya. Shule hizi za Seminary ufanisi wake si jina "Seminary" bali uthubutu wa kweli wa kuinua elimu.

Big up Mkuu Ng'wale
 
waki standardize hayo matokeo, yule aliyechora picha ya Zombie atakuwa na Div 3...kazi ipo..
 
Au na mwanao ni kilaza tu kama wewe??

MOSSAD,

Sikuelewei unachotetea hapa!

Inaonesha wewe ndiyo kilaza wa kutupwa ambaye huwezi kutofautisha mfumo wa Grading ambao umekuwa ukitumika miaka yote na Mfumo ambao umeanzishwa na kina Mukandala na Ndalichako bila kuwahusisha wadau!

Kama TUME YA PM iliyosheheni WASOMI/WANATAALUMA waliobobea ambao kwako wewe ni VILAZA imeona upuuzi huu na ikauwasilisha kwa Serikali na Serikali imeridhia kuwa haikuwa halali kutumia mfumo huo mpya basi wewe ni KILAZA 100%+

Maneno yako yanatia shaka sana kama wewe ni msomi uliyebobea unayeweza kuchanganua mambo. Inaonesha tu kuwa hapo ulipo aidha una elimu ya kuunga unga au umefaulu kwa kununua mitihani!.

Kilaza wahedi na Pambaf!
 
Sijui km Prog.Mukandala anaweza kubishana na serikali iliyomzawadia cheo...
Km ni kweli yupo sahihi utawafaulisha vipi waliofeli? Mwanafunzi amaandika mistari ya bongo flava na kumchora John Cena kwenye mtihani unamfaulisha vipi? Km si funika kombe....
 
Hata ningekuwa mimi ningejiuzulu..

Huyo mama anasimamia msingi ndo maana wenye akiri kama ya lukuvi na pinda na tume yao mtaona anakosea. Nchi hii sheria wanatunga wao alafu wanashindwa kusimamia sasa akitokea msimamizi wa hizo wanaaanza kumuumdia zengwe.

Kwa nchi ilivyo sasa huyu mama bado aendelee kushikilia hilo naraza.
 
ndugu yangu, labda nikujibu hivi ....

ok,kwahiyo tatizo la mitaala pamoja na quality ya walim tulionao limeanza mwaka jana tu kiasi kwamba kupelekea anguko la 60%?????nnachofaham mm miaka yote tunatumia walim hao hao ambao ww umewaita ni poor quality pamoja na mitaala hiyohyo mibov(km ipo) lakni hatujawahi kuona anguko la ghafla kiasi hiki!!!
Nilichokizungumzia mimi ni baadhi tu ya sababu ambazo zimesababisha wanafunzi wengi kufeli, ila tatizo ni moja tu mwenzangu kila sababu ninayoitoa una-capitalize kwenye mfano wa mojawapo ya sababu as if hiyo ndo sababu pekee. Anguko la matokeo ni mkusanyo wa matatizo mengi sana, na niliyoyataja ni machache sana. Kwa kuongezea, hata utendaji mbovu ndani ya baraza la mitihani nao pia umechangia maana waliongeza maksi kwenye grading bila kutoa taarifa kwa wanafunzi na walimu wao na bila kuwaanda jambo ambalo kwa sehemu kubwa nalo limechangia anguko hilo.


Kuhusu hoja yako ya tunastandadize kwa faida ya nani??jib ni kwa faida ya watoto wa wakulima ambao walijitahid kadri ya uwezo wao,na wengine kupeleka watoto wao private schools km st mathews,st anthony nk wakijua kua watoto watafaulu lakin pia wamepata zero!!
Huu mtazamo wako nauoni ni dhaifu na pia ni hatari kwa mustakabali wa nchi yetu huko mbeleni. Athari ya kustandardize ni kupata Wasomi wasio wasomi na mwishowe ndo hao viongozi tulionao ambao kimsingi uwezo wao wa kufikiri ni mdogo sana. Na tukifanya machezo tutakuja kupata hata madaktari wanaofanya operation za kichwa badala ya miguu! Kuwafaulisha watoto hata kama ni watoto wa wakulima si suluhu ya kuwaokoa au kuwasaidia, kwa kufanya hivyo tunapika bomu kwenye ustawi wa taifa letu la kesho. Hilo la kufeli kwa watoto wa private kwa sehemu linaweza kuwa limechangiwa na kuongeza maksi kwenye grading ya matokeo, hapa naweza kukubali kuwa wanaweza kurudisha grading za zamani lakini si kustandardize

Hivyo,tunastandadize ili kupunguza wavuta bangi na waporaji ambao inasemekana NECTA ndio iliwasababishia anguko hilo kwa kupandisha madaraja ya ufaulu bila kuwapa habari ili kuweza kuyapokea mabadiliko hayo!
Hili si kweli, kama nilivyosema hapo awali, standardization inatupa kupika mabomu ambayo yatalipuka huko baadaye. Kuna uwezekano kabisa, ndiyo maana tuna viongozi mawaziri ambao mpaka sasa hawajui hata Tanzania ilitokana na muungano wa nchi gani!!!
 
Ngoja tuone mwisho wa senema hii. Director wa movie za Tanzania, so creative.

Bana division 1 hadi 111 ni watu 23 ellfu,division 4 watu laki moja na 23 elfu,mduara watu laki 2 na 40 elfu hapa uoni akili ndogo inatawala akili kubwa?? SHERIKALI OYEEEEEEEEEEEEEEEE!!!!!!!!!!!!!!!!!Chezea Kawambwa na JK wewe:fish2:
 
Huyo Prof. si ndiye yule aliyetumika na mtandao kumuweka jamaa, hana hiyo heshima, alishajidharaulisha!!!

Hilo Baraza lina matatizo, mwaka jana ilikuwa matokeo ya somo la dini ya Kiislamu, mwaka huu matokeo ya masomo yote, ana tatizo huyo!!
 
ndugu yangu, labda nikujibu hivi ....


Hili si kweli, kama nilivyosema hapo awali, standardization inatupa kupika mabomu ambayo yatalipuka huko baadaye. Kuna uwezekano kabisa, ndiyo maana tuna viongozi mawaziri ambao mpaka sasa hawajui hata Tanzania ilitokana na muungano wa nchi gani!!!


Matokeo yaliyopangwa na wasahihishaji baada ya kumaliza kazi ya kusahihisha yalizingatia viwango vilivyokuwepo na matokeo, bila ya kufanyiwa standardization hayakuwa mabaya kama haya yaliyotangazwa. Baraza wakaja na viwango vipya walivyovipandisha, unabadili vipi viwango vya ufaulu bila kuhusisha wadau wengine, ni vigezo vipi vinawapa nguvu hiyo, ina maana walipima na kuona kiwango cha elimu kimepanda au vp.

Wengi tunadhani waliofeli ni shele za kata, la hasha angali hata matokeo ya shule kama St Francis yako chini ikilinganishwa na mwaka juzi.

Kuna tatizo pale Baraza, huo ndio ukweli, hata hizo marking scheme zenyewe zina matatizo lukuki, wasahihishaji waliporekebisha kwenye panels zao, Baraza waligoma.
 
Matokeo yaliyopangwa na wasahihishaji baada ya kumaliza kazi ya kusahihisha yalizingatia viwango vilivyokuwepo na matokeo, bila ya kufanyiwa standardization hayakuwa mabaya kama haya yaliyotangazwa. Baraza wakaja na viwango vipya walivyovipandisha, unabadili vipi viwango vya ufaulu bila kuhusisha wadau wengine, ni vigezo vipi vinawapa nguvu hiyo, ina maana walipima na kuona kiwango cha elimu kimepanda au vp.

Wengi tunadhani waliofeli ni shele za kata, la hasha angali hata matokeo ya shule kama St Francis yako chini ikilinganishwa na mwaka juzi.

Kuna tatizo pale Baraza, huo ndio ukweli, hata hizo marking scheme zenyewe zina matatizo lukuki, wasahihishaji waliporekebisha kwenye panels zao, Baraza waligoma.

Mkuu naona sasa wewe unaleta jambo jipya ambalo Tume haijatuambia kwa sababu suala la makosa ya marking scheme siyo sehemu ya dosari zilizobainika. Walichosema ni kuwa wanafanya standardisation tu bila kurudia kusahihisha upya na hilo ndilo jambo linalowafanya wengi kushindwa kupata mantiki. Ni afadhali wangesahihisha upya ijulikane wanarekebisha dosari. Kinachofanika lwa sasa kina sura ya kisanii zaidi kuliko utaalamu
 
..Kama kweli Prof.Mkandara yuko serious ni bora wasimame hivyo hivyo....maana wao (vyuo vikuu)ndio watakaopokea (at the end of the day)wanafunzi feki waliopasi kwa kusaidiwa kisiasa....Professor yoyote aliyeko chuo kikuu na mwenye kujali ubora wa elimu lazima awe concerned na hili jambo la kufuta matokeo......

....... i will support the move....because the government's decision was more political than technical....Watakapofanya standardization watawanufaisha watoto wale ambao (kwa mawazo yao)walifeli kwa makosa.....swali langu...je wale ambao walifeli kweli??...ambao watapandishwa madaraja??...where will be the cut off point for standardization???...

Kwasababu lazima ijulikane kuwa ukweli usiofichika ni kuwa watoto wengi wamemaliza shule hawajui kitu kabisa kabisa...na hili ndio kundi kubwa....sasa unapofanya standardization hawa walio wengi (significantly)wasiojua kitu ina maana watapanda madaraja....sasa hawa wakienda A-level (form 5)unapata nini???what will be the result of your standardization???.....

Hawa wataenda form 5....alafu ikifika form 6 watafeli tena....au huko high school watasomaje hawa??...maana huu uhalisia hawa wanasiasa wetu wanaonekana hawajauona...wao wanaangalia leo....maana leo ndio wanapata sifa....wao kesho hawaijui.......tutazalisha watu gani???.....Ifike mahali sasa kwa kweli wasomi wetu waingilie haya mambo yanayofanywa kisiasa..haswa wasomi wetu (professors)walioko vyuo vikuu...maana haya ndio majumu yao pia....kusaidia kulinda standards za elimu yetu....maana at the end of the day....watoto hawa hata kama watasaidiwa (kisiasa)iko siku wataenda vyuo vikuu....hii burden ya ku deal nao itawangukia ma professor...they have to act now.....
 
Mitoto imekuwa mizembe sana siku hizi ikingojea vya bure kazi kuchezea simu tu kutwa nzima na kushinda fb. unakuta katoto kadogo kutwa nzima kanashinda fb huku kamerundika picha kibao halafu kanasubiri kufaulu bure wakati wengine tulikesha na taa za chemli. Kuanzisha chuo kikuu cha dodoma kumemeza mpaka makapi nayo yamo. Vyuo inabidi viimarishe mitihani kwani watu wengi sasa hawasomi kazi ni fb tu.

Umenena Mkuu, lakini hiyo ndiyo hoja ya msingi ya Serikali kwamba NECTA wafanye standardisation itakayoangalia mazingira ya wanafunzi na wahakikishe wanafaulu hata lwa juhudi tu za kuchezea simu.Lazima twende na wakati shule zipo kwa hiyo lazima zijazwe na kizazi hichohicho
 
Masanja Mkandamizaji akivaa gauni akajiremba saaaana bado jina lake halisi ni Emmanuel Mgaya. Shule hizi za Seminary ufanisi wake si jina "Seminary" bali uthubutu wa kweli wa kuinua elimu.

Big up Mkuu Ng'wale

Ndugu tazama matokeo ya Sıkonge seminary iliyopo mkoani Tabora ukishayaona utabadılisha mtazamo.
 
Mkandala kumbe ana akili,akomaa hivyo hivyo,uliona wapi? wanasiasa wakasahisha mitihani wanataka kila kitu waweke siasa
 
Mukandala anahusika vipi na matokeo ya olevel? au wameenda kuomba ushauli senet ya udsm? Hueleweki!
HUYU naye aondoke.....yeye Prof aliwezaje kuchakachua matokea kwa grade za juu bila ya consultation and approval ya wizara? hana point...aache yarekebishwe. Akae pembeni na uprofesa wake... msomi lazima uwe na uwezo wa ku-edit makosa yako mwenyewe sio mpaka uambiwe hapa umekosea halafu unaleta ubishi. Mukandala jiuzulu na timu yako. mmeshindwa kazi ya kuweka misingi bora ya elimu hoka NECTA
 
Back
Top Bottom