Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

wapi uko au mum? mtaishia kujifariji ivyo ivyo..lakini ukweli mnaujua ni kina nani ndio cream ya nchi hii.


kilimo cha nyanya kinalipa sana mkuu mara milion nyingi ya kuuza kahawa na kashata,sema unadharau tu bure.

Najua kwanini unawateta hawa jamaa,wao ndio wamekufikisha hapo ulipo wewe kwa kukupeni mitihani.

Mbona uendi kulima nyanya unaangaika kutafuta kazi ya Tsh 500,000/month

Ngoja neendelee kuuza kahawa na kashata ili nipate mtaji wa kwaajiri nyinyi wapewa mitihani na Ndalichako na yule Padr wenu wa kitengo cha kupanga matokeo pale Baraza.Hamna uwezo wa kujiari nyinyi elimu nyewe ya kutunukiwa na Padri pale Baraza la mitiahani utapata wapi uwezo wa kujiajiri
 
Kama ni kweli Mukandara atakuwa amezaliwa upya, Mukanadara huyu hana ubongo anaendesha mambo yake kwa vimemo vya wanasiasa.
 
Najua kwanini unawateta hawa jamaa,wao ndio wamekufikisha hapo ulipo wewe kwa kukupeni mitihani.

Mbona uendi kulima nyanya unaangaika kutafuta kazi ya Tsh 500,000/month

Ngoja neendelee kuuza kahawa na kashata ili nipate mtaji wa kwaajiri nyinyi wapewa mitihani na Ndalichako na yule Padr wenu wa kitengo cha kupanga matokeo pale Baraza.Hamna uwezo wa kujiari nyinyi elimu nyewe ya kutunukiwa na Padri pale Baraza la mitiahani utapata wapi uwezo wa kujiajiri

pole mkuu ndio maisha we uza tu kahawa ila sahau kuhusu kunipa ajira,nimejiajiri na kama mtaji wako wa kahawa ukikata karibu mkombozi benki utapata mikopo nafuu.
 
Maccm mapumbavu sana mtu kapata 0 unataka umbebe awe na iv huyu si atakuwa janga!
 
Kwa kweli maamuzi yaliyofanywa na kamati ilyoundwa kufuatilia suala la matokeo mabovu ya kidato cha nne yalikuwa ni ya kukurupuka, na yalifanywa bila kufikiriwa sawasawa. Najaribu kuwaza concept ya kustandardize matokeo, ni kwa faida ya nani? Kujifurahisha kwa kuona tunarekodi za vijana wengi waliofaulu bila kuzingatia ubora wa elimu na uwezo wa hao wanafunzi wenyewe? Si haya aliyosema Richard Mabala kuwa ni sawa na kupanua goli ili mtu afunge!!! Haya ni Maamuzi yasiyo na tija. Nampongeza sana Prof. Mkandala kama kweli atasimamia msimamo huo. Tatizo la matokeo mabaya haliko kwenye kustandardize wala hizo grades mpya, tatizo ni mfumo mbovu wa elimu nchini. Na matatizo haya si mageni, maana yalishazungumzwa sana. Matatizo ni kama kukosa nyenzo za kufundishia, uhaba wa walimu, uhaba wa vifaa vya maabara, maslahi duni ya walimu, mazingira magumu ya kufundishia, ukosefu wa majengo ya kutosha, ubovu na uchakavu wa madarasa na nyumba za walimu, nk nk Serikali ilipaswa iyatatue haya na si kukimbilia kkwenye kufuta matokeo na kustandardize matokeo maana matokeo haya ni kuwa na WASOMI wasio wasomi ambao kimsingi NDIYO hao wanaotuletea MATATIZO kwenye hii SERIKALI yetu ya sasa. Baadhi ya viongozi wetu ni vihiyo wa kutupwa, wana PHD ama Masters za magumashi na matokeo yake ndiyo haya kukurupuka kutoa maamuzi ambayo hayana tija kwa watanzania.
Umedadavua vizuri kuhusu tatizo hasa ni nini mpaka matokeo kuwa mabaya. 'Big Up' kwa hilo. Ni kweli tunahitaji wasomi waliofunzika vizuri ili wainusuru Tanzania yetu na dunia kwa ujumla. Ila kumbuka kuwa huwezi kupima uwezo wa mchoraji kama hujampa vifaa kamili vya kuchorea. Kwa maelezo yako unathibitisha kuwa kutokana na matatizo ya elimu( hasa ya kimfumo-wakurithi) hapa Tanzania wapo wanafunzi ambao wanaonekana wamefeli kumbe ni kwa sababu hawajapewa mahitaji yao mhimi kama ulivyotaja. Badala yake kuna watu tunawapoteza wenye sifa nzuri ila tu kwa kuwa bado matatizo tajwa yapo hawawezi. Wengine angalau twisheni zinawasaidia ila wengine aidha twisheni hakuna au mfundishaji mwenyewe ndo yuleyule. Kitu kingine huwezi kubadili mfumo wa kupanga matokeo bila kuwataarifu wadau ili wajipange na miongoni mwa wadau wakuu wa elimu ni wanafunzi na walimu. Mpaka wao kufikia serikali kufikia hatua ya kutaka matokeo yapangwe upya wameshaona makosa yaliyotendeka yaliowaonea wanafunzi. Mi nadhani kinachotakiwa kuanza ni kurekebisha mfumo na taratibu za elimu hapa nchini halafu ndo halafu ndo wapandishe gredi na si kupandisha gredi huku elimu inashuka kutokana na matatizo ya elimu. Wao wanatakiwa kupanga upya matokeo na hapa si swala la kujiuzulu bali kutekeleza wajibu tena wa kikatiba. Kumbukeni kama kuna wanafunzi wameflishwa na mfumo na wanahangaika mtaani wakati kosa si lao. Au hawawahusu? Si swala kati ya waziri na baraza bali ni pamoja na wazazi na wanafunzi.
 
Hivi serikali hii ina watu makini kweli?ina maana hayo matokeo hawakua nayo kabla ya kuyatangaza au ndio ile sera mpya ya awamu hii ya kupima upepo?nafikiri wanataka kujifariji na kujifurahisha kwa hili wanalotaka kulifanya,ila ukweli utabaki pale pale kuwa hali ya sekta ya elimu nchini ni mbaya sana kuliko hapo awali,majibu mepesi kwa maswali magumu ndio yanapelekea kuchukua maamuzi ya kikanjanja kama hayo.
 
Unataka wafanye kazi na Sugu,Lema na Mbowe?Ok nyie ndio wale munaopewa mitihani kule kwenye shule zenu,munakuja na point 7 lakini munaburuzwa na wenye point 25.

Wizara na Baraza vioza hivyo basi zifumuliwe na tuwe na mitaala yenye kuelewa si double standard ya sasa,mtihani mmoja mitaala tofauti poor mind

Watu watimuliwe huko wakalime nyanya wasipewe kazi sehemu nyingine yoyote.

Kwa akili yako butu unafikiri ajira iko serkalini tu!!?
 
Walikuwa wapi siku zote hizi KUJIUZULU hawa wahuni waliosababisha watoto wetu wajiue kwa kuwafelisha maksudi???

Hivi wao wanafurahia Watanzania 60% kupata DIVISION O???Hawa Ndalichako na Mukandara wanastahili siyo kujiuzulu tu baali KUVULIWA MADARAKA, KUFUKUZWA NA KUSHTAKIWA MAHAKAMANI KWA KUSABABISHA VIFO!

Tume ya PM iligundua madudu kwenye usahihishaji wa Mitihani ya Kidato cha IV mwaka 2012 kwamba BADALA YA KUTUMIA GRADING ya miaka yote ambayo ni F🙁0-20), D🙁21-40),C🙁41-60),B🙁61-80) na A🙁81-100) wao walipandisha GRADING kwenda mpaka F🙁0-35),D🙁36-44),C🙁45-64), B🙁65-84);A🙁85-100) BILA YA KUWASHIRIKISHA WADAU WOTE!

UNAPOPANDISHA ALAMA ZA UFAULU NA BILA KUJUMUISHA CONTINOUS ASSESSMENT ZA MWANAFUNZI ZA MAZOEZI NA MAJARIBIO AKIWA DARASANI HUJATENDA HAKI HATA KIDOGO.

HAWA MUKANDARA NA NDALICHAKO WALIFANYA HIVO KWA VILE WATOTO WAO WAKO KWENYE SHULE ZA SEMINARY NA NJE YA NCHI HIVO WAO HAWA ATHIRIKI NA MATOKEO HAYA.

MIMI NAPONGEZA UAMUZI WA SERIKALI NA UTEKELEZWE IMMEDIATELY ILI TUJUE MATOKEO HALISI KUILINGANA NA UWEZO WA WATOTO NA SIYO KULAZIMISHA MATOKEO AMBAYO SIYO!!!

Au na mwanao ni kilaza tu kama wewe??
 
Mukandala anahusika vipi na matokeo ya olevel? au wameenda kuomba ushauli senet ya udsm? Hueleweki!




Mkubwa,


Naomba ukumbuki ka prinsipo kamoja kanakosema usikimbilie kujibu hadi umesoma na kuelewa swali!. Pengine kwa uchungu wa elimu duni ya Tz kutaka kunakshiwa ili angalau iwe na picha ya uzito bora, huku ndani kumejaa dumuzi , umeona hakuna hata haja ya kusoma mada kwa kina.!
 
Binafsi sipendekezi njia ya kuachia ngazi kama utatuzi kwa maana wakiachia wao wataletwa watu wengine kuja kusimamia ambao pengine hawatakua na mlengo kama wa kina ndalichako yaani kwa wao kuwapitisha watoto waliofeli kwa agizo la serikali itakua ki2 cha kawaida sasa hapo mkandala na ndalichako watakua wamesolve tatizo au wameliendeleza?yeye kama anaachia ngazi aachie kimpango wala asisingizie shinikizo la serikali.TO RUN AWAY FROM THE PROBLEM IS NOT TO SOLVE THE PROBLE(.........Ngugi wa Thiongo)
 
Kwani mafisadi wanajali??wao hawana cha kupoteza,,

Mukandala na Ndalichako wakiachia ngazi wanachofanya ni kuwapiga chini kweli na kuwapa ulaji watu wengine,wamefanya mangapi ya ajabu itakuwa hili la kuwapiga chini mukandala na ndalichako??
 
Mi Nadhani Sio sahihi kuwaongezea Grades hao watoto waliofeli,ni kama kufunika Kombe huko mbeleni itakuwaje ?Na waliochora Zombe watapewa Grade gani

Nadhani Kama wangekua na nia ya kuwasaidi wangewaandalia mchakato wa kurudia masomo Kama alivyofanya Tibaijuka jimboni kwake sio kupitisha Mambumbumbu.

Mkuu hapa ndio tatizo la kuingiza siasa kwenye taaluma. Haiingii akili mtoto amechora picha ya Christiano Ronaldo kwenye mtihani, mtihani ambao maswali yake yako wazi na yanaeleweka. Badala ya kuangalia sababu za watoto kushindwa kujibu maswali, tunataka tuwazawadie alama za bure kwa kufanya ujinga. Ni lazima serikali itoe majibu ya maana na kuchukua hatua za maana kuhakikisha kuwa walimu wanafundisha na wanawekewa mazingira ya kufundisha.

Elimu yetu inaporomoka kutokana kuingiza siasa kwenye taaluma ya elimu. Mtu akifeli atambuliwe hivyo kuwa ni failure, tuisfanye kazi ya kuhalalisha ukihiyo.
 
Anakataa kwa sheria ipi?

Sheria yetu (mbovu) ndio inayompa mamlaka waziri kutoa maagizo (hata ya kisiasa kwenye mambo ya taaluma) kwa baraza la mitihani na kwa mujibu wa sheria hiyo (s 20, Necta Act 1973) baraza linalazimika kutekeleza maagizo hayo!

Hapa ndipo ubovu wa Katiba yetu unapojidhihirisha wazi kwa kumfanya Mbunge kuwa Waziri. Akishateuliwa kuwa Waziri anatengeneza na kupeleka muswada wa sheria bungeni utakaompa mamlaka kuingilia utendaji (executive) apendavyo kwa maslahi ya sera za chama chake. Shame on them!
 
Au na mwanao ni kilaza tu kama wewe??

Huyu jamaa maelezo yake yanaonesha wakati akisoma alikua ni wale ambao combination aliitafuta kwa tochi (kama alifanikiwa kufikia hatua ya kupata hiyo combination), vinginevyo namuona kama alifanikiwa kuipata angalau div IV ni kwa bahati sana. Kwa upande mwingine namuona ni walewale wenye kulalamikia Baraza la mitihani la Taifa (NECTA) na mambo ya kimfumo.

Hizo seminary anazozitaja kwamba watoto wa Ndalichako au Mkandala wanasoma!!!, ni seminary zipi? mbona kuna shule zenye majina ya seminary zinaangukia pua kuliko hata zisizo na majina hayo? au anataka kutuaminisha kwamba wamiliki wa hizo ''seminary'' zingine zinazoangukia pua walijaribu kuziita kwa majina ya seminary wakifikiri zingeweza kufanya vizuri? Kama ni suala la seminary naamini hata yeye anaweza kumpeleka mtoto wake, kwa sababu zipo nyingi tu na zimetawanyika karibu nchi nzima.
 
Back
Top Bottom