Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Kubadili matokeo IV 2012: Prof. Mukandala aivimbia serikali!

Mkandala ajiuzulu? Chezea posho wewe alafu maisha yenyewe yalivyo magumu!
 
Nchi inaendeshwa kwa akili za watu kama JK, Nape, Mwigulu, Lukuvi, Makinda etc je hapo unategemea nini??...

JK ni mweupe kichwani, kichwa kimejaa makamasi, ndio maana nchi inajiendea tu....
 
ni wazo jema
bora kulinda PhD zao kuliko kukubali kuuwa elimu kisiasa.
Form 4 wa sasa watakaobebwa watakuwa kituko form 6.

Sio kituko tu form 6 hata chuo, unajua elimu ya O-level ndio mambo yote, kama mtu alisoma vizuri elimu ya O level alafu A-level akafaulu kawaida either kwa bahati au whatever akienda chuo anaafadhali kuliko yule aliefaulu form 4 kwa zali ambao wengi wao huchemka.

Serikali inatakiwa itilie mkazo kwa kweli elimu ya O level maana ndio msingi wa mambo yote kwa maoni yangu kuliko kwingine na ndio maana hata unapotaka kujiunga chuo kuna kozi unaambiwa uwe na credit zisizopungua tano O level na principle pass kadhaa
 
Habari za udaku hizi unaziweka hapa JF? kapeleke huko vijiweni kwa wala ugoro!

Suala la kuboresha matokeo haliwezi kupuuzwa katika kipindi hiki cha mpito.

Ni lazima matokeo yaboreshwe ili vijana wetu waweze kuendelea na masomo.

Lakini, katika kulitekeleza hilo, wanafunzi wanaopaswa kufaidika na mpango huu ni wale tu wenye div 4 ya point 26-28.

Kundi ili ni wale wenye walau alama C moja mpaka mbili, kwa hali kama hiyo matokeo yakiboreshwa, hawa wataweza kuendelea na masomo.

Lengo kuu la serikali katika ili sio zima moto, la hasha, ila katika kuendeleza juhudi za serikali kuboresha elimu, huu mpango utatumika mwaka huu tu ili kukabiliana na janga la wanafunzi kukosa shule kidato cha 5 na 6.

Kwa wale wote wapenda taifa lao na wanaojali maendeleo ya elimu, wataupa ECKO mpango huu wa serikali.
 
selikari ni nan? na kwanini akatae so kama mtu kaumizwa kwanin selikali isiingilie kati? maamuz ya selikali ni mazur na yana tija kwa baadae wala sio siasa kama kuna sababu maalum acha haki itendeke.

Ukiona ma-striker hawana uwezo wa kufunga basi PANUA UKUBWA WA MAGOLI....

Nasikitika nchi yangu imeamua kupanua magoli badala ya kuongeza uwezo wa wachezaji kufunga magoli kiufundi..

Hivi ule wimbo wa "tanzania,,,tanzania nakupenda kwa moyo wote" bado upo?? Kama upo kina nani wanauimba??
 
We jamaa hujawai kutoa habari yeyote ya kweli. Kama nasema uongo, nipe link ya uliyotabari na yakatokea.
 
Habari za udaku hizi unaziweka hapa JF? kapeleke huko vijiweni wa wala ugoro!

Suala la kuboresha matokeo haliwezi kupuuzwa katika kipindi hiki cha mpito.

Ni lazima matokeo yaboreshwe ili vijana wetu waweze kuendelea na masomo.

Lakini, katika kulitekeleza hilo, wanafunzi wanaopaswa kufaidika na mpango huu ni wale tu wenye div 4 ya point 26-28.

Kundi ili ni wale wenye walau alama C moja mpaka mbili, kwa hali kama hiyo matokeo yakiboreshwa, hawa wataweza kuendelea na masomo.

Lengo kuu la serikali katika ili sio zima moto, la hasha, ila katika kuendeleza juhudi za serikali kuboresha elimu, huu mpango utatumika mwaka huu tu ili kukabiliana na janga la wanafunzi kukosa shule kidato cha 5 na 6.

Kwa wale wote wapenda taifa lao na wanaojali maendeleo ya elimu, wataupa ECKO mpango huu wa serikali.

Mkuu hapo mwenye D ahesabu tayari kapata C.
 
Tatizo watanzania wengi hamjafaham msingi wa maamuzi haya na mkiendelea kuwasikiliza ndo kabisa mtachanganyikiwa!swala lao kubwa ni kua "kama tunachakachua mambo mengine yaende kwanini hili la matokeo tusichakachue!?"
Mkandala na huyo mama hawabishii uchakachuaji na sio kwamba hii ndo mara yao ya kwz kuchakachua,ila hoja yao ni kwamba tayari yalishapitishwa na wadau tunajua.
 
Mukandala anahusika vipi na matokeo ya olevel? au wameenda kuomba ushauli senet ya udsm? Hueleweki!

hi sory msaada tafadhali na mdogo wangu hapa home amepatachuo anasoma ila inatakiwa arudie mtihan wa oleve so amechelewa kujisajili vp anawezakutumia njia gani?
 
mama ndalichako ni mama anayestahil sifa NECTA.ameweza kupadhibiti uvujaj wa mitihan umekomeshwa watu sasa wanaleta chuki tu binafs.hawez kukubal kuyumbishwa ktk suala la elimu kwa sabab ya wahun wachache.tunajua kwa nin watu wanamchukia

Ni mzuri kiutendaji lakini Wafanya kazi wake wanalia njaa kila siku. Kuna jamaa yangu anafanya kazi hapo anasema hafai kwenye suala zima la maslahi ya watumishi wake.
 
selikari ni nan? na kwanini akatae so kama mtu kaumizwa kwanin selikali isiingilie kati? maamuz ya selikali ni mazur na yana tija kwa baadae wala sio siasa kama kuna sababu maalum acha haki itendeke.

mkandara anajuwa hawa vilaza wachora mazombi wakibebwa mbeleni disco zitakuwa za kumwaga vyuoni.
 
mama ndalichako ni mama anayestahil sifa NECTA.ameweza kupadhibiti uvujaj wa mitihan umekomeshwa watu sasa wanaleta chuki tu binafs.hawez kukubal kuyumbishwa ktk suala la elimu kwa sabab ya wahun wachache.tunajua kwa nin watu wanamchukia

Wale waliofaulu darasa la saba bila kujua kusoma na kuandika NECTA ilikua inaongoza na nani vile?
 
Habari za udaku hizi unaziweka hapa JF? kapeleke huko vijiweni wa wala ugoro!

Suala la kuboresha matokeo haliwezi kupuuzwa katika kipindi hiki cha mpito.

Ni lazima matokeo yaboreshwe ili vijana wetu waweze kuendelea na masomo.

Lakini, katika kulitekeleza hilo, wanafunzi wanaopaswa kufaidika na mpango huu ni wale tu wenye div 4 ya point 26-28.

Kundi ili ni wale wenye walau alama C moja mpaka mbili, kwa hali kama hiyo matokeo yakiboreshwa, hawa wataweza kuendelea na masomo
.

Lengo kuu la serikali katika ili sio zima moto, la hasha, ila katika kuendeleza juhudi za serikali kuboresha elimu, huu mpango utatumika mwaka huu tu ili kukabiliana na janga la wanafunzi kukosa shule kidato cha 5 na 6.

Kwa wale wote wapenda taifa lao na wanaojali maendeleo ya elimu, wataupa ECKO mpango huu wa serikali.

Ulivyoanza kuandika kama ningekuwa ni walewale wa kukurupuka kusoma ningekupinga kwa sauti ya juu lakini ulivyofika hapo nilipo-bold nikakuunga mkono though pia kama ikaonekana imeshindikana hata hao wenye nafuu kidogo wasilazimishe kuwapeleka form 5 bali na kuja na kama crash programme ya kuangalia namna ya kuwasaidia ili wawe vizuri kitaaluma maana si kosa lao na ikiwezekana hata hao matokeo yao yaliyorekebishwa wanapoingia form 5 wapigwe paper la kiana ambalo linaweza likawa GENERAL KNOWLEDGE kuwajaribu kama wana deserve kweli kuendelea na masomo.

Wadau wengi wana hofu na hii serikali sikivu huenda ikawa sikivu mpaka ikapitiliza kupunguza idadi ya wanafunzi waliopata division 0 kutoka 65% mpaka 6% kitu ambacho kitakuwa ni kutudanganya wananchi maana ili ufaulu upate division 4 unatakiwa upate kiwango cha D katika masomo mawili tu kitu ambacho hata kama kuna matatizo ya grading na kama mwanafunzi amefundishwa vizuri lazima atapata masomo mawili kati ya saba na kuchomoka lakini kwa kundi hili kubwa lililopata zero lazima kuna sehemu tumejikwaa inabidi tuangalie namna ya kutatua
 
'Sisi tulipitisha matokeo hayo mbele yao na kwa idhini yao"
Apo kwa kweli wanataka kuwaona ninyi Majuha kheri mjiuzuru!
 
Nitawaheshimu zaidi Prof. Mukandara na Dr. Ndalichako kwa msimamo thabiti katika hili. Unapocheza na elimu unacheza na maendeleo ya nchi kwa ujumla. Lets call a Spade a Spade and not a big spoon!
 
Back
Top Bottom