Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Eti sayansi ni jibu la maswali yote duniani! Nani kakudanganya? Sayansi imeshindwa kutafuta dawa ya pumu halafu wewe unasema ina majibu yote
Sasa mchukue huyo mgonjwa wa pumu akatibiwe huko tuone kama atapona!!
 
Wewe unayefikiria kwa uhalisia, ushawahi kuiona jehanamu? Una uthibitisho mwingine zaidi ya hizo quotes za quran?
Bibie asikudanganye mtu hakuna watu ambao tunafikiri nje ya box kutuzidi sisi watu wa dini, yaani hili hakuna. Sababu sisi tunafikiria katika uhalisia na nyinyi mnafikiria kitoto.

Mfano kama upo makini na umepitia mambo ya Sayansi, au umewasoma wana Falsafa au wakana Mungu, ukitaka kujua mfano wa watu wajinga na wasio fikiria nje ya box kama mnavyosema ni watu hao.

Sasa sisi tumehimizwa juu ya kutumia aki na kufikiri vile vile.

Allah anasema :

190. Hakika katika kuumbwa mbingu na ardhi na kukhitalifiana usiku na mchana ziko Ishara kwa wenye akili.


191. Ambao humkumbuka Mwenyezi Mungu wakiwa wima na wakikaa kitako na wakilala, na hufikiri kuumbwa mbingu na ardhi, wakisema: Mola wetu Mlezi! Hukuviumba hivi bure. Subhanaka, Umetakasika! Basi tukinge na adhabu ya Moto. (al-Imraan : 190 - 191)
 
Ila imetoa njia za kujikinga na kuepuka hayo magonjwa..kitu ambacho dini ingekwambia ufunge na kuomba.

#MaendeleoHayanaChama
Hapana, zamani walikuwa wanawachoma na kuwatenga wakisema wamelaaniwa.

Siku hizi ndio funga na kuomba na bado ngoma nzito, wanabadilisha gia angani unaambiwa huna imani
 
Kumleta mwanae wapekee dunian apigwe misumari msalabani wakat uwezo wa kumuua shetan upo
Kwa imani yangu mimi Muislamu Mola hajaa wala hajazaliwa na Yesu (Issa) hakusulubiwa.

Hili waambie Wakristo.
 
Nakuelewa sana na ndo maelezo ya theist weng ndo kwa tafsiri yako mungu anashangaa utakacho fanya kesho?? Au anakijua nipe maana ya mungu kukujua kabla na baada
Mola anajua kitakuwaje, mpaka kile ambacho hakipo anajua lau kikiwepo kitakuwaje. Lakini kujua kwake hakuku zuii wewe kufanya unayotaka.

Ashangae vipi wakati anajua kila kitu. Jaribu kuuliza maswali ya kikubwa na ya mtu anaye fikiria mambo kwa mapana yake.
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa.

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye.
Kweli akili ni nywele, kila mtu ana zake. We jamaa akili zako zimeshakupeleka jehanamu. Balazuri mkubwa we. Bangi zingine sijui mnazitoa wapi😠😠😠 mpaka unamtukana Mungu!!!
 
Ndio keshaachana na huo uzuzu..huna kitu utamfanya.

#MaendeleoHayanaChama
Wala sina haja ya kumfanya chochote na ili iweje ?

Nachofanya mimi ni kuweka ukweli, kisha ataamua auchukue au atuachie ukweli wetu.
 
Upo sahihi kwenye dini ila upande wa Mungu umekosea sana yakupasa utubu. Tafsiri ya neno dini ni njia sasa wewe njia ulio pita katika kutafuta ilimu ndio tatizo lako kimawazo hasa ufahamu wako hauko sawa unahitaji doctor wa kutibu maradhi ya akili.
 
Uliwahi kumuona allah? Au ni stori tu?
Ushawahi kuiona njaa ?

Sijawahi kuona watu wajinga na wasio fikiria mambo katika mgongo wa ardhi kuwazidi nyinyi.

Swali hili kwa wepesi wakez hata hai wakubwa zenu walishaachana nalo, siku hizi wamejikita katika "The problems of an evil" (utanisahihisha kama nimekosea kuandika), huko nako wanapwaya na kuwaona vituko, wengine kwenye "free will". Kwa ufupi mna matatizi ya akili.
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa.

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye.
Una ujasiri wa hali ya juu sana dah!
 
Ngoja ufe Ndugu Siku kidogo tu utaelewa na maneno Yako ya kikafiri yatakuisha
 
Ukisema freewill lazima ihusishe mabaya bila mabaya hakuna freewill

Kwamba una maanisha Mungu hausiki na mabaya bali mabaya yanatokana na uchaguzi wa watu kupitia freewill waliyopewa?

Kama watu hufanya kile ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya kwanini waadhibiwe kwa hicho ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya?

Kama Mungu aliweza kujua kuwa hiki kijusi kitazaliwa nakuwa mtoto, kitakuwa, na kuwa muuaji mkubwa na Mungu akaendelea kukiruhusu kiendelee kuishi tumboni na kuki support hadi katika hatua za kuzaliwa mpaka kikue kufikia utu uzima, kisha mtu huyo aanze utekelezaji wa hayo mauaji.

Sasa kwanini tena mtu huyo aadhibiwe kwa kile aambacho Mungu alimuumba aje akifanye?

Kama huo ulikuwa ni uchaguzi wa mtu kuua je hiyo haikuwa uchaguzi wa Mungu kuumba kiumbe chenye kuchagua kuua?

Ngoja nikupe mfano

Mimi ni mfanya biashara ninaye endesha maduka mawili katika eneo moja hapa mjini. Duka langu moja linajihusisha na uuzaji wa silaha na lingine linajihusisha na maswala ya kimichezo

Kwa bahati nikatembelewa na mtu wangu naye mjua anaitwa Calvin, Calvin akataka kununua silaha nzito ila akanieleza kuwa anachukizwa na hao mabinti waliopo kwenye duka langu la michezo na kwa hivyo basi anaenda kuwafundisha adabu

Calvin akaniomba nimuuzie package ya risasi kwa ajili ya silaha, nikamuuzia

Calvin akasema anaenda kuua watu wote waliopo katika eneo hilo, nikamuambia usifanye hivyo. Nikamuambia ni jambo baya sana hutakiwi kufanya

Calvin akaniambia nimfundishe namna ya ku shoot silaha, nikamfundisha

Nikamuonya tena kuwa hupaswi kwenda kutumia hii silaha ku shoot watu

Calvin akatoka na silaha na kwenda kuua kila mtu aliyekuwepo kwenye lile duka linalo jihusisha na michezo

Polisi walivyokuwa wakinihoji nikawasimulia stori nzima ilivyokuwa na nikiwaambia kuwa sio kosa langu ila ni Calvin alikuwa na freewill na nilimuonya asifanye hivyo.

Watu wengi wangeniwajibisha kwa ku-base tu kwenye yale yaliyokuwa sawa kufikiri kwamba Calvin angefanya kutokana na yale ambayo Calvin aliyosema kabla ya kuondoka kwenye duka langu.

Kama nawajibika kwenye sehemu ya mauaji, vipi kuhusiana na Mungu ambaye alimpa Calvin maisha akijua kwa hakika nini Calvin ataenda kufanya kwenye hayo maisha?

Mimi nilijua kidogo tu nini Calvin angeenda kufanya kupitia silaha niliyomuuzia. Lakini nimewajibika

Mungu alijua kwa hakika na anaweza kuzuia chochote. Au vinginevyo Mungu hakujua, au Mungu hana uwezo wote
Allah subhaanahu wataa'la- ndiye aliyetuumba sisi na tunayoyafanya.

Na yeye ndiye aliyeumba uhai na mauti ili kututahini, ni yupi kati yetu atakayefanya matendo mazuri.

Hivyo ametupa uhuru wa kutenda, na katika hili sote ni mashahidi ya uhuru huo.

Mfano wewe unao uamuzi wa kujijibu hii komenti yangu au kuiacha, na ndivyo hivyohivyo unavyoweza kuamua kumuamini Mwenyezimungu au kumkufuru, kumtii/kumuasi, kuzini/kuoa, kufanya kazi/ kuiba n.k

Na hayo yote ni matendo yako maana utayatenda kwa hiari yako.

Allah subhaanahu wataa'la- aliweza kupeleka hawa motoni na hawa motoni kwa elimu yake tu.

Lakini kwa hekma zake, rehema zake, na uadilifu wake, ametuleta nyumba ya matendo(duniani) na akatupa uhuru wa kutenda ili akatuhukumia kwa uadilifu katika nyumba ya malipo(akhera).

Hivyo hapa duniani kuna wema na waovu, hivyo kuna mema na maovu.

Umetoa mfano wa mauwaji, kwa sababu huu ndio uovu mkubwa ambao wanaadamu tunaweza kufanyiana, sijui kama kuna zaidi ya hapo, yaani mtu ubaya wa mwisho anaoweza kukufanyia ni kukuuwa tu.

Lakini kwa Allah subhaanahu wataa'la- kufa sio mwisho bali ni mwanzo wa maisha mengine ya akhera, ambayo mwanzo wake ni siku ya qiyama(siku ya malipo)

Siku ambayo tutafufuliwa na kulipwa kulingana na matendo yetu, na jambo la kwanza ambalo Allah atalihukumia ni suala la umwagaji damu(haki ya damu).

Hii haina kafiri Wala muislamu hata kama muislamu alimuuwa kafiri kwa kimdhulumu atahukumiwa siku hiyo.

Hivyo stori yako ya bwana Calvin haitoishia hapo, kuna siku ya malipo.

Hivyo utagundua kuwa kitendo cha Calvin kuwauwa hao wadada, amewadhulumu hivyo madada watapata haki yao, na kelvin atapa hukmu yake.

Na utagundua kuwa Calvin ni sababu tu yakifo cha hao wadada, kwa sababu hata kama asingewauwa yeye huwenda wangekufa kwa corona, kwa sababu kifo ni haki ya kila mtu.

Na pia utagundua kuwa kufa ni ishu kwa hapa duniani ila on the other hand ni kituo cha kwenda akhera kwenye maisha ya milele.

Wallahu aa'lam.
 
Wewe unayefikiria kwa uhalisia, ushawahi kuiona jehanamu? Una uthibitisho mwingine zaidi ya hizo quotes za quran?
Sijawahi kuiona. Unaweza kuthibitisha ya kuwa Jehanamu haupi na ni uongo ?

Mimi nakupa miaka mpaka uthibitishe ya kuwa JEHANAMU haipo.
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa.

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye.
Uongo mtupu.
 
Ukisema freewill lazima ihusishe mabaya bila mabaya hakuna freewill

Kwamba una maanisha Mungu hausiki na mabaya bali mabaya yanatokana na uchaguzi wa watu kupitia freewill waliyopewa?

Kama watu hufanya kile ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya kwanini waadhibiwe kwa hicho ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya?

Kama Mungu aliweza kujua kuwa hiki kijusi kitazaliwa nakuwa mtoto, kitakuwa, na kuwa muuaji mkubwa na Mungu akaendelea kukiruhusu kiendelee kuishi tumboni na kuki support hadi katika hatua za kuzaliwa mpaka kikue kufikia utu uzima, kisha mtu huyo aanze utekelezaji wa hayo mauaji.

Sasa kwanini tena mtu huyo aadhibiwe kwa kile aambacho Mungu alimuumba aje akifanye?

Kama huo ulikuwa ni uchaguzi wa mtu kuua je hiyo haikuwa uchaguzi wa Mungu kuumba kiumbe chenye kuchagua kuua?

Ngoja nikupe mfano

Mimi ni mfanya biashara ninaye endesha maduka mawili katika eneo moja hapa mjini. Duka langu moja linajihusisha na uuzaji wa silaha na lingine linajihusisha na maswala ya kimichezo

Kwa bahati nikatembelewa na mtu wangu naye mjua anaitwa Calvin, Calvin akataka kununua silaha nzito ila akanieleza kuwa anachukizwa na hao mabinti waliopo kwenye duka langu la michezo na kwa hivyo basi anaenda kuwafundisha adabu

Calvin akaniomba nimuuzie package ya risasi kwa ajili ya silaha, nikamuuzia

Calvin akasema anaenda kuua watu wote waliopo katika eneo hilo, nikamuambia usifanye hivyo. Nikamuambia ni jambo baya sana hutakiwi kufanya

Calvin akaniambia nimfundishe namna ya ku shoot silaha, nikamfundisha

Nikamuonya tena kuwa hupaswi kwenda kutumia hii silaha ku shoot watu

Calvin akatoka na silaha na kwenda kuua kila mtu aliyekuwepo kwenye lile duka linalo jihusisha na michezo

Polisi walivyokuwa wakinihoji nikawasimulia stori nzima ilivyokuwa na nikiwaambia kuwa sio kosa langu ila ni Calvin alikuwa na freewill na nilimuonya asifanye hivyo.

Watu wengi wangeniwajibisha kwa ku-base tu kwenye yale yaliyokuwa sawa kufikiri kwamba Calvin angefanya kutokana na yale ambayo Calvin aliyosema kabla ya kuondoka kwenye duka langu.

Kama nawajibika kwenye sehemu ya mauaji, vipi kuhusiana na Mungu ambaye alimpa Calvin maisha akijua kwa hakika nini Calvin ataenda kufanya kwenye hayo maisha?

Mimi nilijua kidogo tu nini Calvin angeenda kufanya kupitia silaha niliyomuuzia. Lakini nimewajibika

Mungu alijua kwa hakika na anaweza kuzuia chochote. Au vinginevyo Mungu hakujua, au Mungu hana uwezo wote
Huwenda maelezo yangu yasikukinaishe, ila nimejaribu kukufafanulia kwa uchache kadri nilivyo jaaliwa.

Maana hili ni somo kabisa muislamu anakaa chini anasoma, sasa ikiwa hata huamini uwepo wa Mungu sijui kama tutaelewana.

Hapo ni kama umeuliza swali moja ila ndani yake umechanganya jambo zaidi ya moja, ambayo yoote yanarudi katika nguzo sita za Imani katika Uislamu.
 
Back
Top Bottom