Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa.

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye.
Mungu ameweka uchaguzi ndani yako kwa hiari yako uchague mazuri uache mabaya,ukikataa mema na kuchagua mabaya hapo Mungu asimlaumu kwamba kakupangia.
 
Watu wanashindwa kutofautisha kati ya mashaka yake kwenye dini kiujumla na mashaka yake katika baadhi ya masuala ya dini, unakuta mtu haamini dini ila sababu zake zinazofanya yeye asiamini dini hata hazifanyi tuwe na mashaka na dini kiujumla.
 
Toka nipo shule ya msingi nilikuwa naenda madrasa sana nikawa najiuliza kama Mungu anajua kesho yetu ina maana hadi motoni na peponi basi katupangia watu wa dini ukiwauliza wanasema anajua ila hajakupangia sasa anachokuwa anajua nini huwa siwaelewi kabisaaa.

Kwa maono yangu Mungu ndio shetani mwenyewe maana kila kitu kakiumba yeye.
Poa endeleeni kuchallengiana kama yupo/hayupo yupoje/hayupoje lakini mjue jambo ambali ni linashikika au practical ni moja[au zaidi IDK]; Mwisho mwishoni nadhani haimati sana unaamini au hauamini yupo alimradi tu ufanye kile anachokipenda.

Mungu anapenda tutumikiane, tupendane vitu tunavyovifanya viwe ki-kanuni ya kidhahabu. Atakayejitoa zaidi, ndiyo mzuri zaidi machoni pake. Unaweza kuta mwishoni atheist anayeiishi hiyo[golden rule na hata akajitolea zaidi maishani mwake] ana maisha mazuri sasa na baadae kuliko atakayeimba nyimbo zote za kusifu halafu asitende kwa wema.

Tujiulize mfano wewe [sisi]; Je nani angependa miguu yake itenge siku moja isifanye kazi bali ikae kukusifia wewe mwenye nayo? Ikuimbie wee! Ikushukuru kuiongoza na kuilisha na kuiumba etc?
Au nani angependa mikono yake kila baada ya masaa matatu/matano iache kufanya chochote imuabudu yeye mtu? Moyo je? maana wenyewe hata kama tunalala usiku huwa hauachi kuwatumikia wengine na nadhani hakuna binadamu asiyeupenda moyo wake.......mtumishi wa wote ndiye mkuu kuliko wote hata katika mambo ya kiroho. Mfano angalia kimwili kiungo gani unakiona ni muhimu na ni kipi kinawatumikia zaidi wengine! see? directly proportional!


So mwisho mwishoni wema na matendo mema ni jambo la msingi zaidi, shika sheria unavyotaka lakini sheria hizo zisipingane na kutumikiana eti usitoe msaada fulani kisa ni siku ya kupumzika, au utajichafua, au ni muda wa kusali. Big no kwa Mungu. Au umtenge mtu fulani umuumize hata kama ni otherwise a good person kisa tu amesema hakuna Mungu au mungu wako hamtaki. Big NO!
 
Sijawahi kuiona. Unaweza kuthibitisha ya kuwa Jehanamu haupi na ni uongo ?

Mimi nakupa miaka mpaka uthibitishe ya kuwa JEHANAMU haipo.
Sina njia ya kuthibitisha jehanamu haipo ama ipo bali wewe unayeamini ya kwamba ipo ndio unapaswa kuthibitisha ili hata wale waliopotea wapate kuiona njia. Unaamini kitu ambacho huwezi thibitisha?
 
Sina njia ya kuthibitisha jehanamu haipo ama ipo bali wewe unayeamini ya kwamba ipo ndio unapaswa kuthibitisha ili hata wale waliopotea wapate kuiona njia. Unaamini kitu ambacho huwezi thibitisha?
Sasa ili nikujibu sasa swali lako au nithibitishe hilo, naomba ujibu maswali haya :

1. Unakubali kama Jehanamu au haipo ?

2. Ili kitu kiwepo ni lazima uwe umekiona kwa macho ,?
 
Sio unijibu ninavyotaka Bali majibu unayotoa yanakinzana na swali. Mfano: tuna Amin Mungu anajua Kila kitu/mtu na hatima yake sasa tuhusishe maandiko na Hio dhana ya "kujua Kila kitu"
1: kama anajua Kila kitu means alijua shetani ata msaliti na kuwa adui yake, swali Kwan hakumuondoa ? Usiseme shetani alikuwa na nafasi ya kutubu utakuwa umepinga uwezo wa Mungu wa kujua Kila kitu Kwa kuonesha kuwa Mungu hakujua kuwa shetani hatokuja badiri msimamo wake.

2: Mungu Kama anajua Kila kitu inamaana alijua kuwa mwisho wa Adam na hawa bustanini utakuwa ni ukaidi wa maagizo yake Kwa kula tunda la mti waliodhuiliwa. Swali Kwann aliuweka huo mti ikiwa anajua kabisa kuwa mwisho wa siku viumbe wake wataenda kinyume na maagizo yake? Usjibu kuwa aliitaji utii au binadamu kuwa na utashi au chanzo ni udanganyifu wa shetani maana utakuwa umeondoa sifa ya "Mungu anajua Kila kitu " Kwa kuonesha kuwa Mungu hakutegemea kama ayo yote yatatokea AU anajaribu kutafta namna ya kujithibitishia mwenyewe kama ni kweli anajua Kila kitu.
👍
 
Allah subhaanahu wataa'la- ndiye aliyetuumba sisi na tunayoyafanya.

Na yeye ndiye aliyeumba uhai na mauti ili kututahini, ni yupi kati yetu atakayefanya matendo mazuri.

Hivyo ametupa uhuru wa kutenda, na katika hili sote ni mashahidi ya uhuru huo.

Mfano wewe unao uamuzi wa kujijibu hii komenti yangu au kuiacha, na ndivyo hivyohivyo unavyoweza kuamua kumuamini Mwenyezimungu au kumkufuru, kumtii/kumuasi, kuzini/kuoa, kufanya kazi/ kuiba n.k

Na hayo yote ni matendo yako maana utayatenda kwa hiari yako.

Allah subhaanahu wataa'la- aliweza kupeleka hawa motoni na hawa motoni kwa elimu yake tu.

Lakini kwa hekma zake, rehema zake, na uadilifu wake, ametuleta nyumba ya matendo(duniani) na akatupa uhuru wa kutenda ili akatuhukumia kwa uadilifu katika nyumba ya malipo(akhera).

Hivyo hapa duniani kuna wema na waovu, hivyo kuna mema na maovu.

Umetoa mfano wa mauwaji, kwa sababu huu ndio uovu mkubwa ambao wanaadamu tunaweza kufanyiana, sijui kama kuna zaidi ya hapo, yaani mtu ubaya wa mwisho anaoweza kukufanyia ni kukuuwa tu.

Lakini kwa Allah subhaanahu wataa'la- kufa sio mwisho bali ni mwanzo wa maisha mengine ya akhera, ambayo mwanzo wake ni siku ya qiyama(siku ya malipo)

Siku ambayo tutafufuliwa na kulipwa kulingana na matendo yetu, na jambo la kwanza ambalo Allah atalihukumia ni suala la umwagaji damu(haki ya damu).

Hii haina kafiri Wala muislamu hata kama muislamu alimuuwa kafiri kwa kimdhulumu atahukumiwa siku hiyo.

Hivyo stori yako ya bwana Calvin haitoishia hapo, kuna siku ya malipo.

Hivyo utagundua kuwa kitendo cha Calvin kuwauwa hao wadada, amewadhulumu hivyo madada watapata haki yao, na kelvin atapa hukmu yake.

Na utagundua kuwa Calvin ni sababu tu yakifo cha hao wadada, kwa sababu hata kama asingewauwa yeye huwenda wangekufa kwa corona, kwa sababu kifo ni haki ya kila mtu.

Na pia utagundua kuwa kufa ni ishu kwa hapa duniani ila on the other hand ni kituo cha kwenda akhera kwenye maisha ya milele.

Wallahu aa'lam.
Mungu aliyeumba uhai na umauti, aliyeumba viumbe ambao anajua fate zao viumbe ambao hawawezi kubadilika kwenda kinyume na yeye alivyoona.

Kama watu wao wakafanya yale ambayo Mungu aliwaumba waje wafanye, kwanini tena watu hao waje waadhibiwe kwa kile ambacho waliumbiwa waje kukifanya?

Kama Calvin tu ameweza kuwa responsible kwa mauaji hayo, vipi kwa Mungu ambaye alimuumba huku akijua tukio ataloenda kulifanya calvin lakini akaendelea kumuepusha na hatari zinazoweza fanya afe ili aje atekeleze hayo mauaji?
 
Suurat Al-Baqarah 2:208

يَٰٓأَيُّهَا ٱلَّذِينَ ءَامَنُوا۟ ٱدْخُلُوا۟ فِى ٱلسِّلْمِ كَآفَّةً وَلَا تَتَّبِعُوا۟ خُطُوَٰتِ ٱلشَّيْطَٰنِۚ إِنَّهُۥ لَكُمْ عَدُوٌّ مُّبِينٌ

Enyi mlio amini! Ingieni katika Uislamu kwa ukamilifu, wala msifuate nyayo za She'tani; hakika yeye kwenu ni adui aliye wazi.



Suurat Al-Baqarah 2:212

زُيِّنَ لِلَّذِينَ كَفَرُوا۟ ٱلْحَيَوٰةُ ٱلدُّنْيَا وَيَسْخَرُونَ مِنَ ٱلَّذِينَ ءَامَنُواۘ وَٱلَّذِينَ ٱتَّقَوْا۟ فَوْقَهُمْ يَوْمَ ٱلْقِيَٰمَةِۗ وَٱللَّهُ يَرْزُقُ مَن يَشَآءُ بِغَيْرِ حِسَابٍ

Waliokufuru wamepambiwa maisha ya duniani; na wanawafanyia maskhara walio amini. Na wenye kuchamngu watakuwa juu yao Siku ya Kiyama. Na Mwenyezi Mungu humruzuku amtakaye bila ya hisabu.
 
Mungu yupo na sina wasiwasi wowote.

Mwenye mashaka aendelee na mashaka yake na upumbavu wake.
 
Nilijua namuelezea mtu anaetaka kuelewa kumbe ni mtu ambae hataki kabisa kuelewa!!

Anyway uchaguzi ni wako, umepewa huo uhuru tumika uwezavyo, dhihaki kadri uwezavyo, tukana uwezavyo, kufuru uwezavyo, tetea dhambi na uasi uwezavyo..

Lakini katu huwezi kumfanya Mungu anaeishi awe mfu, God is surely Alive!!


Na huu ndo ushuhuda tutakao endelea kuushuhudia kwa kadri ya nguvu zetu

Mungu Anaishi[emoji1609], muda ukifika atajidhirisha mwenyewe, uamini usiamini!!

Bado Mungu Anaishi[emoji1609]
Umewahi kumuona?
 
Mungu aliyeumba uhai na umauti, aliyeumba viumbe ambao anajua fate zao viumbe ambao hawawezi kubadilika kwenda kinyume na yeye alivyoona.

Kama watu wao wakafanya yale ambayo Mungu aliwaumba waje wafanye, kwanini tena watu hao waje waadhibiwe kwa kile ambacho waliumbiwa waje kukifanya?

Kama Calvin tu ameweza kuwa responsible kwa mauaji hayo, vipi kwa Mungu ambaye alimuumba huku akijua tukio ataloenda kulifanya calvin lakini akaendelea kumuepusha na hatari zinazoweza fanya afe ili aje atekeleze hayo mauaji?
Kabla ya ajali watu wanaomba mungu awaepushie ajali, baada ya ajali kutokea wanasema Mungu awapokee. Maana yake Mungu ndo aliyewaua.

Kwanini asimuue huyo shetani ili kila mtu atende mema?

Wanasema kupata riziki ni mipango ya Mungu ila kuna watu wanateseka mpaka wanakufa hawana maisha mazuri wakati wengine ni bata mwanzo mwisho.
 
Poa endeleeni kuchallengiana kama yupo/hayupo yupoje/hayupoje lakini mjue jambo ambali ni linashikika au practical ni moja[au zaidi IDK]; Mwisho mwishoni nadhani haimati sana unaamini au hauamini yupo alimradi tu ufanye kile anachokipenda.

Mungu anapenda tutumikiane, tupendane vitu tunavyovifanya viwe ki-kanuni ya kidhahabu. Atakayejitoa zaidi, ndiyo mzuri zaidi machoni pake. Unaweza kuta mwishoni atheist anayeiishi hiyo[golden rule na hata akajitolea zaidi maishani mwake] ana maisha mazuri sasa na baadae kuliko atakayeimba nyimbo zote za kusifu halafu asitende kwa wema.

Tujiulize mfano wewe [sisi]; Je nani angependa miguu yake itenge siku moja isifanye kazi bali ikae kukusifia wewe mwenye nayo? Ikuimbie wee! Ikushukuru kuiongoza na kuilisha na kuiumba etc?
Au nani angependa mikono yake kila baada ya masaa matatu/matano iache kufanya chochote imuabudu yeye mtu? Moyo je? maana wenyewe hata kama tunalala usiku huwa hauachi kuwatumikia wengine na nadhani hakuna binadamu asiyeupenda moyo wake.......mtumishi wa wote ndiye mkuu kuliko wote hata katika mambo ya kiroho. Mfano angalia kimwili kiungo gani unakiona ni muhimu na ni kipi kinawatumikia zaidi wengine! see? directly proportional!


So mwisho mwishoni wema na matendo mema ni jambo la msingi zaidi, shika sheria unavyotaka lakini sheria hizo zisipingane na kutumikiana eti usitoe msaada fulani kisa ni siku ya kupumzika, au utajichafua, au ni muda wa kusali. Big no kwa Mungu. Au umtenge mtu fulani umuumize hata kama ni otherwise a good person kisa tu amesema hakuna Mungu au mungu wako hamtaki. Big NO!

Tumekuja dunian kuifanya iwe sehem rahis
 
Mungu aliyeumba uhai na umauti, aliyeumba viumbe ambao anajua fate zao viumbe ambao hawawezi kubadilika kwenda kinyume na yeye alivyoona.

Kama watu wao wakafanya yale ambayo Mungu aliwaumba waje wafanye, kwanini tena watu hao waje waadhibiwe kwa kile ambacho waliumbiwa waje kukifanya?

Kama Calvin tu ameweza kuwa responsible kwa mauaji hayo, vipi kwa Mungu ambaye alimuumba huku akijua tukio ataloenda kulifanya calvin lakini akaendelea kumuepusha na hatari zinazoweza fanya afe ili aje atekeleze hayo mauaji?

Watu wanashindwa kuelewa hii mechanism
 
Kabla ya ajali watu wanaomba mungu awaepushie ajali, baada ya ajali kutokea wanasema Mungu awapokee. Maana yake Mungu ndo aliyewaua.

Kwanini asimuue huyo shetani ili kila mtu atende mema?

Wanasema kupata riziki ni mipango ya Mungu ila kuna watu wanateseka mpaka wanakufa hawana maisha mazuri wakati wengine ni bata mwanzo mwisho.

Kaka acha watu wanapitia mazito sana
 
Back
Top Bottom