Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Kilichonifanya niache kuamini kwenye dini

Ukisema freewill lazima ihusishe mabaya bila mabaya hakuna freewill

Kwamba una maanisha Mungu hausiki na mabaya bali mabaya yanatokana na uchaguzi wa watu kupitia freewill waliyopewa?

Kama watu hufanya kile ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya kwanini waadhibiwe kwa hicho ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya?

Kama Mungu aliweza kujua kuwa hiki kijusi kitazaliwa nakuwa mtoto, kitakuwa, na kuwa muuaji mkubwa na Mungu akaendelea kukiruhusu kiendelee kuishi tumboni na kuki support hadi katika hatua za kuzaliwa mpaka kikue kufikia utu uzima, kisha mtu huyo aanze utekelezaji wa hayo mauaji.

Sasa kwanini tena mtu huyo aadhibiwe kwa kile aambacho Mungu alimuumba aje akifanye?

Kama huo ulikuwa ni uchaguzi wa mtu kuua je hiyo haikuwa uchaguzi wa Mungu kuumba kiumbe chenye kuchagua kuua?

Ngoja nikupe mfano

Mimi ni mfanya biashara ninaye endesha maduka mawili katika eneo moja hapa mjini. Duka langu moja linajihusisha na uuzaji wa silaha na lingine linajihusisha na maswala ya kimichezo

Kwa bahati nikatembelewa na mtu wangu naye mjua anaitwa Calvin, Calvin akataka kununua silaha nzito ila akanieleza kuwa anachukizwa na hao mabinti waliopo kwenye duka langu la michezo na kwa hivyo basi anaenda kuwafundisha adabu

Calvin akaniomba nimuuzie package ya risasi kwa ajili ya silaha, nikamuuzia

Calvin akasema anaenda kuua watu wote waliopo katika eneo hilo, nikamuambia usifanye hivyo. Nikamuambia ni jambo baya sana hutakiwi kufanya

Calvin akaniambia nimfundishe namna ya ku shoot silaha, nikamfundisha

Nikamuonya tena kuwa hupaswi kwenda kutumia hii silaha ku shoot watu

Calvin akatoka na silaha na kwenda kuua kila mtu aliyekuwepo kwenye lile duka linalo jihusisha na michezo

Polisi walivyokuwa wakinihoji nikawasimulia stori nzima ilivyokuwa na nikiwaambia kuwa sio kosa langu ila ni Calvin alikuwa na freewill na nilimuonya asifanye hivyo.

Watu wengi wangeniwajibisha kwa ku-base tu kwenye yale yaliyokuwa sawa kufikiri kwamba Calvin angefanya kutokana na yale ambayo Calvin aliyosema kabla ya kuondoka kwenye duka langu.

Kama nawajibika kwenye sehemu ya mauaji, vipi kuhusiana na Mungu ambaye alimpa Calvin maisha akijua kwa hakika nini Calvin ataenda kufanya kwenye hayo maisha?

Mimi nilijua kidogo tu nini Calvin angeenda kufanya kupitia silaha niliyomuuzia. Lakini nimewajibika

Mungu alijua kwa hakika na anaweza kuzuia chochote. Au vinginevyo Mungu hakujua, au Mungu hana uwezo wote
Wewe na Calvin wote hamna akili.

Mungu hayuko hivyo uwazavyo shubaaaamit.

Are you devil?
Yes you are devil.


Sent from my SM-J610F using JamiiForums mobile app
 
Eti sayansi ni jibu la maswali yote duniani! Nani kakudanganya? Sayansi imeshindwa kutafuta dawa ya pumu halafu wewe unasema ina majibu yote

Dawa zipo kama ukiwah kwan dini imetibu ugonjwa gan
 
Hakuna mtu ka kukaribisha humu.

Halafu kwanini hamtaki dini zihojiwe..manake zina mapungufu mengi na haziwezi kujibu maswali magumu.

Ndio mana bakiza defense mechanism za kuficha madhaifu ya dini.

Dini haina majibu ya ulimwengu huu..ila ni kutiana uzuzu.

#MaendeleoHayanaChama

Umeongea point kubwa sana kaka
 
Kama kweli hizi ni takataka, hilo nalo linathibitisha Mungu mjuzi wa yote, muweza yote na mwenye upendo wote hayupo.

Mungu huyo angekuwepo, asingeumba ulimwengu unaoruhusu kuwepo kwa takataka ya aina yoyote ile.

[emoji23][emoji23]
 
Nimecheka kweli kweli

Wewe ndiyo kiongozi na mwanzilishi wa hizi takataka na unapotosha watu bila kujua lakini amini utapata malipo yako hapa hapa duniani kabla hujafa

Mungu hadhiakiwi, anakuangalia tu na kukulia timing tu siku 1 atakutokea na utakuja kukiri hapa hadharani

Yaan mtu anae fata dini akipata mattz mungu anampima asie amin mungu akipata mattz mungu anamkomoa
 
Hoja yangu mimi ni kwamba kwanini binadamu alihusishwa kwenye vita kati ya Mungu na shetani wakati shetani aliasi kabla ata ya binadamu kuumbwa, kama shetani angeangamizwa mara tu baada ya kuumbwa huu uzi ata usingeanzishwa
[emoji124]

Daah umenifungua sjawah jiuliza kitu ichi
 
Biblia imeandika huwezi kumuona Mungu kwa macho yako ya kawaida na ukabaki hai

Huwezi kumuona Mungu kwa macho hayo ya nyama

Kuna namna ya KUMUONA Mungu ila siyo kwa jinsi hiyo unayofikiri wewe

Bas anatisha mno kwan shetan ashawah onekana mungu ndo shetan mkuu
 
Kimsingi dini imefeli pakubwa kujibu maswali mengi na kutatua matatizo mengi duniani..zaidi ya kupewa matumaini feki baada ya kufa.

Faida ya dini ni kuhamasiaha upendo na amani kwengine kote ni porojo tu.

#MaendeleoHayanaChama

Watu walipendana bila hata uwepo wa dini
 
Nishawahi kuuliza swali la namna hiyo kwenye mada moja humu

Ebu fikiria. Kama Mungu kamuumba binadamu afanye maovu akijua kabisa kuwa watu hao wataenda kuchagua kufanya maovu, huoni nafasi ya Mungu kuwajibika kwenye uovu huo?

Fikiria kuwa Mungu ni mjuzi wa yote, anayajua yote ya mbele kabla hayajatokea. Mungu katuambia mimi na mke wangu kuwa tutaenda kupitia mlango namba 6 tutazaa mtoto ambaye atakuja kuua watu milion 1

Mimi na wife tumesikia Mungu alichotuambia huku tukijua kuwa Mungu anajua ya mbele kabla hayajatokea, kisha tukapita kutumia mlango namba 6 na tukapata mtoto ambaye alivyokuwa mtu mzima akaja kuua watu milion 1

Je mimi na mke wangu tutawajibika kwa vifo vya hao watu kwa namna yeyote?

Kumbuka tuliweza kupita mlango namba 1 au mlango namba 2 au namba 7 lakini tukachagua mlango namba 6 baada ya kujua nini kitatokea kama tukipita mlango namba 6

Kama kwa namna yeyote tutakuwa responsible kwa vifo hivyo, je vipi kwa Mungu ambaye anajua zaidi halafu akachagua kuruhusu mimba ya huyo mtoto ikue katika hali ya kiusalama mpaka atakapozaliwa huyo mtoto na kuja kuwa muuaji wa watu milion 1

Ndo maana mm nasema mungu ndo ibilisi mkuu au shetani mkuu maana ndo muanzilish wa yote
 
Ukisema freewill lazima ihusishe mabaya bila mabaya hakuna freewill

Kwamba una maanisha Mungu hausiki na mabaya bali mabaya yanatokana na uchaguzi wa watu kupitia freewill waliyopewa?

Kama watu hufanya kile ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya kwanini waadhibiwe kwa hicho ambacho Mungu kawaumba waweze kufanya?

Kama Mungu aliweza kujua kuwa hiki kijusi kitazaliwa nakuwa mtoto, kitakuwa, na kuwa muuaji mkubwa na Mungu akaendelea kukiruhusu kiendelee kuishi tumboni na kuki support hadi katika hatua za kuzaliwa mpaka kikue kufikia utu uzima, kisha mtu huyo aanze utekelezaji wa hayo mauaji.

Sasa kwanini tena mtu huyo aadhibiwe kwa kile aambacho Mungu alimuumba aje akifanye?

Kama huo ulikuwa ni uchaguzi wa mtu kuua je hiyo haikuwa uchaguzi wa Mungu kuumba kiumbe chenye kuchagua kuua?

Ngoja nikupe mfano

Mimi ni mfanya biashara ninaye endesha maduka mawili katika eneo moja hapa mjini. Duka langu moja linajihusisha na uuzaji wa silaha na lingine linajihusisha na maswala ya kimichezo

Kwa bahati nikatembelewa na mtu wangu naye mjua anaitwa Calvin, Calvin akataka kununua silaha nzito ila akanieleza kuwa anachukizwa na hao mabinti waliopo kwenye duka langu la michezo na kwa hivyo basi anaenda kuwafundisha adabu

Calvin akaniomba nimuuzie package ya risasi kwa ajili ya silaha, nikamuuzia

Calvin akasema anaenda kuua watu wote waliopo katika eneo hilo, nikamuambia usifanye hivyo. Nikamuambia ni jambo baya sana hutakiwi kufanya

Calvin akaniambia nimfundishe namna ya ku shoot silaha, nikamfundisha

Nikamuonya tena kuwa hupaswi kwenda kutumia hii silaha ku shoot watu

Calvin akatoka na silaha na kwenda kuua kila mtu aliyekuwepo kwenye lile duka linalo jihusisha na michezo

Polisi walivyokuwa wakinihoji nikawasimulia stori nzima ilivyokuwa na nikiwaambia kuwa sio kosa langu ila ni Calvin alikuwa na freewill na nilimuonya asifanye hivyo.

Watu wengi wangeniwajibisha kwa ku-base tu kwenye yale yaliyokuwa sawa kufikiri kwamba Calvin angefanya kutokana na yale ambayo Calvin aliyosema kabla ya kuondoka kwenye duka langu.

Kama nawajibika kwenye sehemu ya mauaji, vipi kuhusiana na Mungu ambaye alimpa Calvin maisha akijua kwa hakika nini Calvin ataenda kufanya kwenye hayo maisha?

Mimi nilijua kidogo tu nini Calvin angeenda kufanya kupitia silaha niliyomuuzia. Lakini nimewajibika

Mungu alijua kwa hakika na anaweza kuzuia chochote. Au vinginevyo Mungu hakujua, au Mungu hana uwezo wote

Kwa mujibu wa dini mungu n kiumbe mbaya sana
 
Mola anajua kitakuwaje, mpaka kile ambacho hakipo anajua lau kikiwepo kitakuwaje. Lakini kujua kwake hakuku zuii wewe kufanya unayotaka.

Ashangae vipi wakati anajua kila kitu. Jaribu kuuliza maswali ya kikubwa na ya mtu anaye fikiria mambo kwa mapana yake.

Haaa daah kaka unafeli wapi mbona unajiwekea limit kwahy unaweza fanya kitu tofaut na kile anacho kijua mungu
 
Kweli akili ni nywele, kila mtu ana zake. We jamaa akili zako zimeshakupeleka jehanamu. Balazuri mkubwa we. Bangi zingine sijui mnazitoa wapi[emoji34][emoji34][emoji34] mpaka unamtukana Mungu!!!

[emoji23][emoji23][emoji23] hata sivuti bang mie
 
Nilijua namuelezea mtu anaetaka kuelewa kumbe ni mtu ambae hataki kabisa kuelewa!!

Anyway uchaguzi ni wako, umepewa huo uhuru tumika uwezavyo, dhihaki kadri uwezavyo, tukana uwezavyo, kufuru uwezavyo, tetea dhambi na uasi uwezavyo..

Lakini katu huwezi kumfanya Mungu anaeishi awe mfu, God is surely Alive!!


Na huu ndo ushuhuda tutakao endelea kuushuhudia kwa kadri ya nguvu zetu

Mungu Anaishi[emoji1609], muda ukifika atajidhirisha mwenyewe, uamini usiamini!!

Bado Mungu Anaishi[emoji1609]
 
Tatizo unataka nikujibu kama unavyotaka wewe!!

Anyway kumbuka neno hili Nuru na Giza havichangamani, ukiruhisu nuru ikutawale basi nuru itayaangazia maisha yako,, ila ukiruhusu giza likutawale basi hilo hilo giza litakuwa maisha yako!!

Anasema

Ufunuo wa Yohana 3
20 Tazama, nasimama mlangoni, nabisha; mtu akiisikia sauti yangu, na kuufungua mlango, nitaingia kwake, nami nitakula pamoja naye, na yeye pamoja nami.

Ukimruhusu akuongoze basi na kesho yako ataiongoza ukimkataa hatakuwa na budi ya kukuacha na maisha yako!!

Kakupa uchaguzi wewe mwenyewe

Sio unijibu ninavyotaka Bali majibu unayotoa yanakinzana na swali. Mfano: tuna Amin Mungu anajua Kila kitu/mtu na hatima yake sasa tuhusishe maandiko na Hio dhana ya "kujua Kila kitu"
1: kama anajua Kila kitu means alijua shetani ata msaliti na kuwa adui yake, swali Kwan hakumuondoa ? Usiseme shetani alikuwa na nafasi ya kutubu utakuwa umepinga uwezo wa Mungu wa kujua Kila kitu Kwa kuonesha kuwa Mungu hakujua kuwa shetani hatokuja badiri msimamo wake.

2: Mungu Kama anajua Kila kitu inamaana alijua kuwa mwisho wa Adam na hawa bustanini utakuwa ni ukaidi wa maagizo yake Kwa kula tunda la mti waliodhuiliwa. Swali Kwann aliuweka huo mti ikiwa anajua kabisa kuwa mwisho wa siku viumbe wake wataenda kinyume na maagizo yake? Usjibu kuwa aliitaji utii au binadamu kuwa na utashi au chanzo ni udanganyifu wa shetani maana utakuwa umeondoa sifa ya "Mungu anajua Kila kitu " Kwa kuonesha kuwa Mungu hakutegemea kama ayo yote yatatokea AU anajaribu kutafta namna ya kujithibitishia mwenyewe kama ni kweli anajua Kila kitu.
 
Back
Top Bottom