Kati ya Mo Dewji na Bakhresa nani tajiri?

Kati ya Mo Dewji na Bakhresa nani tajiri?

Kw
METL Analima KATANI na MITIKI,,,,Ana viwanda Vichache tu MAJI,KIBIRITI,JUICE,TAMBI etc HAMFIKII SSB hata kwa MIAKA 800.
Kwenye tambi na hizo blender mnazosema jaribuni kusoma maelezo kwenye hizo product. Metl hawatengenezi, wanaziagiza nje kwa jina Lao. Mo ni Dalali mwenye mafanikio makubwa wakati Bakhresa ni mwekezaji.
 
Metl inashuhulika na nguo unga mafuta vinywaji katika nchi 6 barani Africa ukiacha Tanzania

Maana yake katika nchi hizo Ana viwanda vikubwa vya nguo, vinywaji, unga, mafuta
Weka source au website source
 
MO hana kiwanda cha sukari na hauzi sukari yenye jina lake,

Hio project ya bagamoyo ya Bakhressa ndo bado iko kwenye research.

Hivyo vindege vidogo hata watu wa kawaida kama kina Sheni wanavyo zaidi ya 10.

Kama ni Real estate hata Mo anazo.

Hivyo viwanda vya Bakhressa kule Rwanda, Burundi au Malawi ni wiwanda vidogo vidogo sana nimeviona physically.
Zimbabwe amenunua kiwanda cha serikali hata hajaanza kuoperate.

Huko zambia serikali juzijui tu ndo wamemuahidi kumpa ardhi ali aanzishe kiwanda.

Mo ni habari nyingine bwana.
Teh teh we nae bhana Mo ana nini mbona hujaweka hapa project moja ya huyo dalali Mo?

Mo ana kiwanda cha mafuta? Au ananunua mafuta ghafi Malaysia anakuja kuyafanya finishi Tanzania?

Bidhaa nying za Mo anazitoa china kwa kuziweka brand name yake na kuja kuziuza Tanzania,

SSB ni mtambo mwingne boss. Kiwanda cha bagamoyo kinaanza kazi 2020 take it on your head chief
 
Kama ilivyo ada humu kumejaa mihemko tu na ushabiki lakini hakuna mwenye data makini za kuweka mezani........

Na hii ndio tofauti ya forum hii na forum zingine kwenye kujadili mambo.....

Kwenye forum hii hakuna aliyetayari kujifunza bali kila mtu ni mjuzi wa kila kitu.......

Utajiri wa mtu una maana pana sana na mjadala wake unahitaji weledi mkubwa sana.......

Bill Gets amewekeza kwenye microsoft tu lakini ana utajiri mkubwa sana duniani kulingana na thamani ya investiment yake kulinganisha na Dangote mwenye utitiri wa viwanda Africa.......
Only microsoft!!!!...daaah. Hivi inawezekanaje hii na kuwa no 1 dunia nzima??
 
Tatizo watu wengi hapa wanapima kwa macho na wanaangalia zaidi tangible goods. Nendeni kwenye statistics people msiangalie zile juice na ngano mnazokunywa uko mtaani kwenu ndio research yenu ikawa imekamilika kwamba nani ana bidhaa nyingi zaidi mtaani kwenu that not all guys. Rostam alishawahi kuwa refered no.1 wakati hana juice wala ngano mtaani bali ana hisa tu kwenye makampuni makubwa na kampuni za real estate na construction dubai na qatar so achaneni na habari za kupima kwa macho na maskio bisheni kwa data.
 
Simpo; ukiamka.asubuhi hadi jioni orodhesha bidhaa za bakhressa ulizotumia na jumla ya pesa; tupo watanzania mil 50; chukulia mil 20 tu ndiyo wametumia bidhaa zake kwa siku.

Mfano mimi natumia 8,000 kwa siku bidhaa zake; zidisha mara 20m idadi ya watu
8,000 × 20m = 160000m kwa siku = 160 bil per day.

Anzia hapo kujua utajiri wa jamaa
 
Simpo; ukiamka.asubuhi hadi jioni orodhesha bidhaa za bakhressa ulizotumia na jumla ya pesa; tupo watanzania mil 50; chukulia mil 20 tu ndiyo wametumia bidhaa zake kwa siku.

Mfano mimi natumia 8,000 kwa siku bidhaa zake; zidisha mara 20m idadi ya watu
8,000 × 20m = 160000m kwa siku = 160 bil per day.

Anzia hapo kujua utajiri wa jamaa
Mkuu ume-overestimate, 8000 kwa siku? Hata kama ni assumption, jaribu kutumia figure zenye uhalisia kidogo.
 
MO anamiliki nini zaidi ya mashamba na ma godown ya umma?wakati wowote wanamnyang'anya asipoyaendeleza.Uliona tangazo la kutafuta saleman wake analipa mshahara 150,000 kwa mwezi.Wafanyakazi wanaiba mafuta ya kula na sukari kwa kupunguza lita na uzito ili kujikimu.Azam ana kiwanda South Africa Mo ana nini na wapi?
Bakharessa anaweza kua ana utajiri kuliko Mo.

Kwa mazingira yafuatayo;-

1. Makosa ya Utunzaji Rekodi.
Hii ina maana Rekodi zinazotumika kupiga hesabu ya Ukwasi wa Bakharessa zina undermine zile Pesa anayotengeneza kupitia mbinu zake madhubuti za ukwepaji wa Kulipa kodi halali. Na hapa inaufanya utajiri wake kua kama wa mazingaombwe. Kwani anapofanyiwa tathmini anaonekana ni wa kiwango cha chini kuliko Biashara anazo miliki.

2. Ushiriki wa Biashara Haramu kupitia Black Market ndio zinampa ukwasi wake. Na kupitia hizi biashara anaitakatisha kwa kuingiza kwenye Miradi yake mikubwa.

Utajiri wa hivi unaweza kua unahusisha wanasiasa wakubwa wanaokwenda kuficha hela zao walizoiba serikalini na kuwekeza kwa huyu Bwana au hata biashara ya Unga. Kwakua wanasiasa wengi hawajui Biashara wanaamua kujihusisha na huyu Bwana.
.

Ili kuweka Rekodi sawasawa, Bakharessa ameshawahi kukamatwa na utawala wa awamu ya 5 kupitia msako Mkali wa maghala yake, kuwekwa vitu vilivyoingia nchini kwa njia zisizohalali.

Sijawahi kumsikia Mo katika scandal za aina hii.
Utaweza kuona Wakati wa hili sakata Bakharessa aliyumba ambapo Mo alizidi kupaa kimataifa.



3. Thamani ndogo ya Vitu anavyomiliki Bakharessa.

Hapa narudia tu. Inawezekana thamani ya vitu anavyomiliki vina gharama ndogo kuliko kuliko vinavyoonekana in bulkiness.

Mo' aliwahi kutangaza Nia ya kununua Benki ya Barclays. Akilenga kumiliki Barclays ya Africa nzima. Nina imani ana share katika hii Benki kubwa Africa.

Mo ana biashara ya mafuta Ya Korie, na viwanda kusini mwa Bara la Africa.
 
Bakharessa anaweza kua ana utajiri kuliko Mo.

Kwa mazingira yafuatayo;-

1. Makosa ya Utunzaji Rekodi.
Hii ina maana Rekodi zinazotumika kupiga hesabu ya Ukwasi wa Bakharessa zina undermine zile Pesa anayotengeneza kupitia mbinu zake madhubuti za ukwepaji wa Kulipa kodi halali. Na hapa inaufanya utajiri wake kua kama wa mazingaombwe. Kwani anapofanyiwa tathmini anaonekana ni wa kiwango cha chini kuliko Biashara anazo miliki.

2. Ushiriki wa Biashara Haramu kupitia Black Market ndio zinampa ukwasi wake. Na kupitia hizi biashara anaitakatisha kwa kuingiza kwenye Miradi yake mikubwa.

Utajiri wa hivi unaweza kua unahusisha wanasiasa wakubwa wanaokwenda kuficha hela zao walizoiba serikalini na kuwekeza kwa huyu Bwana au hata biashara ya Unga. Kwakua wanasiasa wengi hawajui Biashara wanaamua kujihusisha na huyu Bwana.
.

Ili kuweka Rekodi sawasawa, Bakharessa ameshawahi kukamatwa na utawala wa awamu ya 5 kupitia msako Mkali wa maghala yake, kuwekwa vitu vilivyoingia nchini kwa njia zisizohalali.

Sijawahi kumsikia Mo katika scandal za aina hii.
Utaweza kuona Wakati wa hili sakata Bakharessa aliyumba ambapo Mo alizidi kupaa kimataifa.



3. Thamani ndogo ya Vitu anavyomiliki Bakharessa.

Hapa narudia tu. Inawezekana thamani ya vitu anavyomiliki vina gharama ndogo kuliko kuliko vinavyoonekana in bulkiness.

Mo' aliwahi kutangaza Nia ya kununua Benki ya Barclays. Akilenga kumiliki Barclays ya Africa nzima. Nina imani ana share katika hii Benki kubwa Africa.

Mo ana biashara ya mafuta Ya Korie, na viwanda kusini mwa Bara la Africa.

Atanunua benki wakati yeye ndiye anaongozwa kwa madeni ya benki???
Kwa taarifa yako MO ndiyo anapitisha mabomu ya chama kizee
 
Mo ni kijana anayependa sifa na promo,hizo article za forbes zinanunuliwa.ingawa ni tajiri sana lakini anaongoza kwa kuwa na bidhaa zenye ubora hafifu.

Alafu yakupasa kutambua kuwa ile listi inayotolewa na forbes ni makadirio tu sio figure sahihi kwa asilimia 100.wao wanaangalia benki statements,assets(zinazojulikana),idadi ya watu ulowaajiri,kiasi cha kodi unacholipa na hisa unazomiliki.sasa wako wengi ambao huwezi kufahamu kila wananacho miliki.
Kwa mantiki hii... Basi Bakhresa anaficha transactions zake hazikaguliwi kiufasaha
 
Teh teh we nae bhana Mo ana nini mbona hujaweka hapa project moja ya huyo dalali Mo?

Mo ana kiwanda cha mafuta? Au ananunua mafuta ghafi Malaysia anakuja kuyafanya finishi Tanzania?

Bidhaa nying za Mo anazitoa china kwa kuziweka brand name yake na kuja kuziuza Tanzania,

SSB ni mtambo mwingne boss. Kiwanda cha bagamoyo kinaanza kazi 2020 take it on your head chief
Wewe utakua miongoni mwa wanufaika wa Mr. mwarabu[emoji16][emoji16]
 
Bakharessa anaweza kua ana utajiri kuliko Mo.

Kwa mazingira yafuatayo;-

1. Makosa ya Utunzaji Rekodi.
Hii ina maana Rekodi zinazotumika kupiga hesabu ya Ukwasi wa Bakharessa zina undermine zile Pesa anayotengeneza kupitia mbinu zake madhubuti za ukwepaji wa Kulipa kodi halali. Na hapa inaufanya utajiri wake kua kama wa mazingaombwe. Kwani anapofanyiwa tathmini anaonekana ni wa kiwango cha chini kuliko Biashara anazo miliki.

2. Ushiriki wa Biashara Haramu kupitia Black Market ndio zinampa ukwasi wake. Na kupitia hizi biashara anaitakatisha kwa kuingiza kwenye Miradi yake mikubwa.

Utajiri wa hivi unaweza
Mo ni msanii tu yule, yeye ndiyo aliyekuwa anapitisha mafuta ghafi halafu anakwepa kulipa kodi,

Mafuta yaliyokuwa yamekwama bandarini ni ya nani?

Mo juzi kafunga kiwanda cha mafuta na kupunguza wafanyakazi
 
Ana meli hata moja,ana timu na uwanja hata mmoja?ana media east africa hata moja?mnamtetea MO kwa mdomo tuu bila kusema nini kawekeza haswa.Ana kijiji cha majumba ya kisasa kama yale ya Fumba zanzibar?


hizi ni data chache ambazo zinaweza kukufumbua macho
1. asilimia 5 ya wafanyakazi wote waliopo kwenye formal sector Tanzania ni waajiriwa wa metl, kwa lugha nyengine katika kila watu 20 walioajiriwa kwenye formal sector mmoja ni metl

2. mo ameajiri watu 24,000

3. metl ipo nchi 12 Africa na ipo pia nje ya Africa nchi chache

4. asilimia 3.5 ya pato la taifa linatokana na mo

so hizi ni baadhi ya comparison za mo na bakhresa

-mo wafanyakazi around 24,000 bakhresa around 8,000
-metl nchi 12 na azam nchi 8
-metl pato 1.5 billion na azam pato 800 million

hizo data zote nimetoa about pages ya website zao.
Azam Worldwide - Azam Bakhresa Group
About Us | MeTL

kifupi mkuu mo ana hela kuliko bakhresa na wala hawalingani, maana amemzidi zaidi ya mara mbili.

watu wanashindwa kuamini sababu Bakhresa vitu vyake vyote vipo kwenye brand moja ya azam, ila mo ana viwanda na brand na biashara nyingi sana.

Mo kama mzalishaji
mafuta ya nyumbani
-mafuta maisha
-mafuta safi
-blueband mo margarine
-mafuta mpishi
-mafuta sunflower

vinywaji
-maji ya maisha
-maji masafi
-juice za pride
-soda za mo

nguo
-hakuna kampuni kubwa ya nguo kusini mwa jangwa la sahara kushinda metl. wana viwanda karibia kila mkoa wakitengeneza bidhaa za kanga na vitenge.

Vyakula
-unga wa ngano
-sukari
-korosho (mo cashew)

baiskeli
hapa kuna baisikeli za kawaida na za miguu mitatu za NABICO

mafuta ya magari
kampuni ya mo ya star oil ni moja ya wasambazaji wakubwa wa mafuta. uwezo wa lita milioni 5 kwa siku.

sabuni
-sabuni za royal
-sabuni za taifa
-sabuni za poa


mo kama mfanya biashara anaeagiza vitu nje
-agent wa LG tanzania analeta vitu kama mashine za kufulia, oven, mafridge na bidhaa nyengine za lg
-Agent wa TCL tanzania na TV zake
-analeta mitumba ya nguo
-AC za airlux
-battery za remote
-tractor za kulimia
-na mengine mengi kama big G, biscuit, tambi etc

mo kama muuzaji vitu nje ya nchi
jamaa anauza vitu vingi sana nje ya nchi kama
-katani
-korosho
-mbao
-nta
-choroko
-bidhaa nyengine tulizozitaja juu.

angalia hio diversity then compare na bakhresa.
 
Usilolijua ni usiku wa giza.

Kwanza kabisa je unawalinganisha watu binafsi au makampuni?
-mo dewji na mzee bakhresa AU ssb na metl?
Kingine ni kua asilimia 75 ya kampuni ya metl inamilikiwa na Mo dewji wakati huo kampuni ya ssb ni vipande-vipande vinavyomilikiwa na watoto wa bakhresa.

Hicho ndo kigezo ambacho forbes wametumia.
 
Back
Top Bottom