Kashfa nzito: Zitto vs Amina Chifupa

Status
Not open for further replies.

Masatu

JF-Expert Member
Jan 29, 2007
3,282
1,195
I give up... haya "mapenzi ya Mungu" yatatuletea matatizo kweli. Ni bora watu wote wanakufa kuanzia sasa TAnzania wazazi waliofiwa waseme ni "mapenzi ya Mungu" polisi wasichunguze, watu wasiulize, tuzike na yaishe!
Ukisema hivyo utakuwa umekasirika mkuu...
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Mar 10, 2006
32,944
2,000
Duh...ebwana eeh!!! unasema kweli walisema kijana wao kutwangwa risasi at point blank range ni mapenzi ya mungu? Ni nani aliyetoa kauli hiyo...? Kwa kweli hiyo sikumbuki...

Lakini hata kama walisema hivyo...sidhani kama walimaanisha Ditto asichukuliwe hatua...kwa sababu tendo alilofanya Ditto kwa kweli halina ubishi wowote.
Nyani unakumbuka wakati viongozi wamepanga mstari kwenda kutoa rambirambi kwa familia ya Bakari, waandishi wakawauliza familia, mzee wa marehemu alipokuwa akipokea rambirambi akasema "yote ni mapenzi ya Mungu"...

Nitakuwa si mkweli nikisema kuwa sielewi kwanini wazazi na ndugu wanataka "yaishe" kimya kimya. Ni utamaduni wetu kuwa hatuwasumbui waliokufa. Lakini huku tunakokwenda ni lazima tujifunze kuwapatia marehemu haki zao na sauti hata wakiwa kaburini. Unaikumbuka ile kesi ya Kapalata?
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Mar 10, 2006
32,944
2,000
Ukisema hivyo utakuwa umekasirika mkuu...
my dear masatu, tukikubali principle kuwa "wazazi wakisema mapenzi ya Mungu basi yote yaishe" tutakuwa kwenye matatizo makubwa kweli. Kuna wakati ambapo Mapenzi ya Mungu na ya mwanadamu yanakuwa yameingiliana kweli kiasi cha kwamba kuyatofautisha inakuwa kazi kidogo. Nikiri hapa kuwa endapo uchunguzi huru utafanyika na pasipo shaka matokeo yakasema hakukuwa na jambo lolote la kisayansi linaloelezea kifo chake au any criminial negligence or acts... NITAKUWA wa kwanza kutaka tukubali uamuzi huo na hapo Mapenzi ya Mungu yatakuwa vindicated.

Naomba nirudie kusema kuwa sisemi kuwa Amina amekufa kutokana na njama za watu fulani, nasema kuna minong'ono na tetesi nyingi mtaani ambazo hadi majina ya watu yanatajwa. Hili si haki kwa mtu yule atajwaye na pia kutokuyapa uzito unaostahili hasa pale kiongozi wa kitaifa anapokufa katika usiri na utata, ni kuchochea minong'ono hiyo.
 

Masatu

JF-Expert Member
Jan 29, 2007
3,282
1,195
Mwanakijiji
Naomba nirudie kusema kuwa sisemi kuwa Amina amekufa kutokana na njama za watu fulani, nasema kuna minong'ono na tetesi nyingi mtaani ambazo hadi majina ya watu yanatajwa. Hili si haki kwa mtu yule atajwaye na pia kutokuyapa uzito unaostahili hasa pale kiongozi wa kitaifa anapokufa katika usiri na utata, ni kuchochea minong'ono hiyo.
__________________

For once u r right! Hata hivyo minong'ono mingine ni ya kupuuzwa tu. What abt minong'ono kuwa kifo cha Mwalimu ni foul play?

Watanzania wakati mwingine wanashabikia mambo kibubusa. Unakumbuka miaka ya 1990's kulizuka minong'ono kuna mtu kageuka chatu Buguruni, Vp kuhusu minong'ono ya kuwepo kwa popo bawa? na mifano mingi tu ya mambo ya kipuuzi.

Tukiweka mkazo mkubwa kwenye hii minong'ono isiyo na maana we will become laughing stock.
 

Mbu

JF-Expert Member
Jan 11, 2007
12,736
2,000
...labda "maana yao" sababu ya kifo ndio hayo "mapenzi ya mungu"! maana mtu hawezi kufa kama siku zake hazijatimia. Kuna walotwangwa risasi ya kichwa lakini wakanusurika kifo, na hata wagonjwa wa kisukari na malaria kuna alookufa kwa ajali ya gari akikimbizwa hospitali! Yote ni mapenzi ya Mungu!!!
 

Kichuguu

Platinum Member
Oct 11, 2006
9,185
2,000
...labda "maana yao" sababu ya kifo ndio hayo "mapenzi ya mungu"! maana mtu hawezi kufa kama siku zake hazijatimia. Kuna walotwangwa risasi ya kichwa lakini wakanusurika kifo, na hata wagonjwa wa kisukari na malaria kuna alookufa kwa ajali ya gari akikimbizwa hospitali! Yote ni mapenzi ya Mungu!!!
"Mapenzi ya Mungu" ni term ya consolation tu. Huwa kuna mafunzo yanayosema kuwa binadamu tunatakiwa tujitahidi kuboresha maisha yetu, halafu Mungu atabariki jitihada zetu. Kwa hiyo mtu akilala njaa kwa kutokuwa na chakula, ni rahisi kusema kuwa hayo yote ni "Mapenzi ya Mungu" bila kuangalia kuwa huyu mtu kalala njaa kwa vile hakutafuta chakula. Mtoto akipata utapiamlo kwa kukosa lishe na kufariki, tunasema eti hayo ni "Mapenzi ya Mungu" bila kuangalia kwa nini hakulishwa vizuri. Nilisuhudia wakati nikiwa mwanafunzi pale Tabora mpishi mmoja alipatwa na malaria kali sana wakati wa mfungo wa ramadhan. Mganga akampta dozi kamili ya vidonge vya malaria, lakini kwa vile yule mgonjwa alikuwa amefunga hakunywa dawa zile akisubiri wakati wa futru; akafariki kabla ya futru ya siku hiyo, tukasema ni "Mapenzi ya Mungu."
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Mar 10, 2006
32,944
2,000
Masatu, you are trying to trivialize the significance of how Amina died and the implication of her death. Kujaribu kuweka tetesi za "popo bawa" na "mtu chatu" kwenye uwanja sawa na tetesi za kifo cha Mhe. Amina ni jambo la kusikitisha na kusononesha.

a. Mbunge anakuwa silenced kuzungumza
b.Uhuru wake kuingiliwa kati
c. Kucheleweshwa kupelekwa hospitali n.k

Hayo yanalingana na ya popo bawa?

hebu nikuulize swali: Ilitangazwa na vyombo vya habari kuwa "Amina na baba yake warudisha fomu" kule uliamini habari hizo? Je nikikuambia kuwa Amina hakuondoka Dar tangu siku ile ya Mei 7 utanikatalia? Kama ni kweli Amina alienda Iringa na Baba yake ina maana alikuwa ni mzima wa afya na kama hakuwa na tatizo lolote au hofu yoyote basi akaamua kujitosa kugombea NEC. Lakini kama habari ile haikuwa sahihi na "ilipandikizwa"...
 

Nyani Ngabu

Platinum Member
May 15, 2006
85,588
2,000
Mimi katika hili nadhani ni muhimu kuheshimu uamuzi wa wanafamilia. Wao ndio wanajua haswa ni nini kilichokuwa kinamsumbua marehemu kwani ni wao ndio waliokuwa wanamwona na kumhudumia kila siku hadi siku yake ya mwisho. Of course kutakuwa na minong'ono...hadi leo minong'ono ya kifo cha MLK, JFK, Elvis, Princess Di, na wengineo bado ipo. Ina maana ikiundwa tume huru kuchunguza kifo chake na kuhitimisha kuwa kweli alikufa kwa malaria na kisukari mtakubali? Au mtaanza tena...ooh tume yenyewe iliingiliwa...haikuwa huru..nk. Je, wakiletwa hao Scotland Yard kufanya uchunguzi na kuona kuwa alikufa kwa magonjwa hayo mtayakubali matokeo?
Halafu sidhani kama kifo cha Amina kinalingana na cha kile anachohusishwa nacho Dito. Ka'Dito aliua mtu na umma ulishuhudia...hata yeye habishi hilo. Amina aliugua...na kilichomfanya aage dunia kimetajwa...lakini hamtaki kuamini...comparing apples and oranges...
 

Mbu

JF-Expert Member
Jan 11, 2007
12,736
2,000
dah, ..hiyo imetulia kweli mzee wangu. Ni kweli "mapenzi ya mungu" ni term ya consolation! "In life you can either agree on everything, or Doubt everything ...Both saves you from thinking!" ...ndiyo maana mambo yetu mengi tu Bongo yamekuwa kwa "Mapenzi ya Mungu!".
 

Kichuguu

Platinum Member
Oct 11, 2006
9,185
2,000
dah, ..hiyo imetulia kweli mzee wangu. Ni kweli "mapenzi ya mungu" ni term ya consolation! "In life you can either agree on everything, or Doubt everything ...Both saves you from thinking!" ...ndiyo maana mambo yetu mengi tu Bongo yamekuwa kwa "Mapenzi ya Mungu!".

This is a binary conclusion; either you are with us or you are a terrorist.
 

Mbu

JF-Expert Member
Jan 11, 2007
12,736
2,000
Naam, tupo pamoja, ni maoni yangu tu kutokana na muonekano wa mambo yalivyo. Si unajua; a conclussion is simply the place where you get tired of thinking!? ndipo nilipoishia leo. ...Usiku mwema wakuu.
 

Kichuguu

Platinum Member
Oct 11, 2006
9,185
2,000
Naam, tupo pamoja, ni maoni yangu tu kutokana na muonekano wa mambo yalivyo. Si unajua; a conclussion is simply the place where you get tired of thinking!? ndipo nilipoishia leo. ...Usiku mwema wakuu.

Naelewa kabisa ulichokuwa unaongea; usiku mwema
 

mtalii

JF-Expert Member
Dec 14, 2006
286
0
Marehemu alikuwa aki sponsor watoto 10 Yatima ktk elimu zao na maisha yao. Je, jukumu hilo kalichukua nani?... Mkapanjia au EN!
Mkandara.

ZITO KABWE umemuacha au kwa vile ni Chadema Mwenzenu, mnajaribu kumsafisha?

Adm.

Hujatenda haki kuchanganya hizi mada mbili tofauti. humu kuna matusi kwa Amina akiwa hai hilo halileti picha nzuri.
 

omarilyas

JF-Expert Member
Jan 24, 2007
2,130
1,195
Hujatenda haki kuchanganya hizi mada mbili tofauti. humu kuna matusi kwa Amina akiwa hai hilo halileti picha nzuri.

Nakubaliana na mtalii, kuendelea kuchangia katika thread hii ni kusuta usaliti wetu ambao wengi wana hatia humu kwa kukimbilia kumhukumu Amina kwa kutumia prejudices zetu dhidi yake...

Lakini vilevile ni vizuri kujikumbusha na usaliti huo kwa wale waliopewa upeo wa kujifunza kutokana na makosa ya nyuma wajifunze wakiwa hapahapa duniani

Tanzanianjema
 

Mkandara

Verified Member
Mar 3, 2006
15,475
2,000
Mtalii,

Unajua hizi njama za Mafia yenu haziwezi kufanya kazi kwangu. Niko hatua moja mbele yenu na hiyo issue ya Zitto hainisumbui kabisa!.... Chadema imewakalia kooni sana mjomba...kiasi kwamba mnashindwa hata kufikiri.

Nitakwambia kitu kimoja uncle matusi yote mnayomrushia Zitto yanazidi kumsumbua marehemu kwa sababu tamko lenu lina mhukumu zaidi marehemu.

Nitakubali maneno yenu ikiwa mtakuwa wazi na kusema Marehemu alikuwa mzinifu na ndio kumemponza!...hapa sintatafuta jibu zaidi.
 

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Jan 31, 2007
3,748
0
jamani, kwa nini tusi-negotiate hapa !
kama watu mnashindwa kuelewana, why try to wake up the dead ? oneni aibu jamani, fikirieni itakuwaje kama ingekuwa ndugu yenu, mama yenu ( marehemu alikuwa na mtoto ), dada yenu, mwanenu n.k. hivyo sio vizuri jamani. kama mnataka kumuongelea zitto, thats ok but dont associate marehemu anymore in any context na zitto !
 

mtalii

JF-Expert Member
Dec 14, 2006
286
0
Nakubaliana na mtalii, kuendelea kuchangia katika thread hii ni kusuta usaliti wetu ambao wengi wana hatia humu kwa kukimbilia kumhukumu Amina kwa kutumia prjudices zetu dhidi yake...

Tanzanianjema
Tanzania Njema.

Hata mtililiko wa mada umevurugwa heading inasema Kashfa Nzito kwa Chifupa na Zito. jee Zitto kafanya kitendo cha kashfa na maiti au marehemu? kichwa cha habari hakimvutii mtu mgeni JF kuisoma. pili itampa taabu msomaji mgeni kuelewa somo lilivyounganishwa.

Adm.

Naona umevurunda sana. kichwa cha habari hakiko sawa na kuna maneno mtu unaweza kuyasema akiwa hai na mara akifa huwezi kuyasema. mtoto wa Amina au kaka yake au mdogo wake apite JF katika kipindi hiki akute kichwa cha habari hapo juu " Kashfa nzito Amina na Zito" watajisikiaje? hatuwatendei haki ndugu wa Amina, marafiki na wapenzi.

Naomba irudishwe kama mwanzo au ifungwe, heading yake haiuwiani na maudhui ya michango ya huku mbeleni. sisi sote tutakufa si vizuri kuwabeza maiti.
 

Mkandara

Verified Member
Mar 3, 2006
15,475
2,000
KadaMpinzani,
Huwezi kuongelea Zitto bila kumhusisha marehemu hata kidogo ktk issue hii. Tunamzungumzia EN na Mpakanjia moja kwa moja kwa kuzingatia uhusiano uliokuwepo kati yao na marehemu.
Hapa kinachowauma hawa jamaa ni pale lawama na ushahidi wote unapoonyesha kuwa wamefanya njama za mauaji na hata kumzima baba wa marehemu.
Ebu fikirieni, baba wa marehemu hana hata nafasi ya kusoma magazeti wala mtandao lakini kila hutuba yake huwaasa watu wasifikirie kuna mkono wa mtu.....Nani alokwenda kumwambia kuwa kuna mkono wa mtu!..ama watu wanafikiri kuna mkono wa mtu. sasa ikiwa wewe mzazi hufahamu gonjwa lililomwondoa mwanao utaweza vipi kubeba uzito wa kukubali kuwa ni uwezo wa Mungu kama sio Mafia gang, washenzi hawa kuingia hata ktk misiba ya watu kuongoza kitakacho zungumzwa.

Hata kuhudhulia kwa huyo Nchimbi ilibidi kikao kifanyike kuwaomba wazazi wa marehemu.
watu tumekwisha zipata habari!.... na asivyokuwa na aibu baada ya kuombewa ruksa kenda kumbatia kabisa na kujitia ati ana FEELINGS sana!
Kisha anatuma mapambe hapa kutaka kupotosha watu.... mjinga kweli huyu jamaa.
 
Status
Not open for further replies.

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom