Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

chai 1000
mchana 2000
usiku 2000
maji chupa kubwa 1000/au lita12 sh4500 unakunywa wiki nzima
.............maximum 6000 tuweke na vocha500..

........back in the days sisi tulikuwa either tunapika(tunatoa kitu) room tena ni midume...au tunachanga mfani mtu 10.. kila mtu 150,000 tunaajiri mdada anatupikia tunanunua gunia za unga,mcheke,ndondo.dagaa.na chenji ya mboga kama nyama (inatengenezwa ratiba ya wiki) iyo tunagonga msosi semester nzima na mshahara wa mpishi humohumo..sie tunagharamika chai tu.
STATIONERY FEE MNAPEWA SEPARATE EBU ACHA UJANJAUJANJA HAPA..
tatizo mna anasa nyingi mno...clubbin...gadgets nzitonzito(iphone..galaxy s4 n the like..wengine walevi..wahongaji) ...
SASA KWA WIKI UNATUMIA LAKI KWA KULA UKIJA AJIRIWA LET SAY UTAPOKEA 350,000 KWA KUANZIA..UTAISHIJE HAPO..BADO KODI..FURNITURES..NAULI NA MENGINEYO

mkuu enzi zetu na tv , friji , feni n.k unanunua na hiyo hiyo bumu........

hawa watoto wa siku hizi laini sana........... mpaka kwenye akili.
 
Kaka naomba cha maana umuweke dogo chini na dada muyaongee yaishe mana nyie ni wanan ndugu na ugomvi wenu anaeweza kuumaliza ni nyie wenyewe mkiamua tu ila nakuomba umpe dogo elimu ya maisha na ugumu wa maisha mana kuna watu wakifika chuo uwa wanajisahau wanatoka katika maisha gan na kwao yuko vipi,kwa hyo akimuona mwenzake wakishua anaenda samaki samaki kila wiki nae anaenda,uDSM mwaka 2011 nlikua natumia max 5000 kwa day yan buku 10 can last cku 3 kwa sana au mambo yakiwa meng siku mbili ila cha maana tusiigize maisha mana maisha ya chuo yanacost kutokana na Pretenders
 
mkuu enzi zetu na tv , friji , feni n.k unanunua na hiyo hiyo bumu........

hawa watoto wa siku hizi laini sana........... mpaka kwenye akili.

true that..mi namaliza chuo nna kitanda..godoro.music system.laptop na vikorokocho kadhaa na sikuwa mpiga mizinga home..enzi hizo tulianzia na 3500 ikachumpa 5000 per day...
vijana matozi na masista duu kama nini..mbona kazini kila mtu anabehave na kamshahara kake kadogo..
 
Sipendi nyama (red meat)
Nabadilisha vyakula.... kuna vingi

gonga ndondo... morogoro kuna nguluka kibao kams issue ni samaki..zaidi kuna perege na samaki wengine kibao kutoka mindu hapo tena karibu na chuo... bei chee kama nini...uzuri moro mchele wanalima hukohuko msosi sio tabu kihivyo....
mimi nlisomaga chuo moro though ni miaka kadhaa imepita..
msosi 1000 kwa 1500... MPIKE WENYEWE KAMA VIPI ACHENI KUJILEGEZA
 
gonga ndondo... morogoro kuna nguluka kibao kams issue ni samaki..zaidi kuna perege na samaki wengine kibao kutoka mindu hapo tena karibu na chuo... bei chee kama nini...uzuri moro mchele wanalima hukohuko msosi sio tabu kihivyo....
mimi nlisomaga chuo moro though ni miaka kadhaa imepita..
msosi 1000 kwa 1500... MPIKE WENYEWE KAMA VIPI ACHENI KUJILEGEZA

Haturuhusiwi kupika in campus accommodation
 
chai 1000
mchana 2000
usiku 2000
maji chupa kubwa 1000/au lita12 sh4500 unakunywa wiki nzima
.............maximum 6000 tuweke na vocha500..
***usafiri hostel za chuo hakuna...za karibu na chuo pia hazipo??? ok tufanye nauli 800 kwenda na kurudi.
adjust ratiba ya chai iwe chai 200kikombe vitafunwa 500....
kwa siku toptop 7000. kama ni mlaji cafetaria

........back in the days sisi tulikuwa either tunapika(tunatoa kitu) room tena ni midume...au tunachanga mfani mtu 10.. kila mtu 150,000 tunaajiri mdada anatupikia tunanunua gunia za unga,mcheke,ndondo.dagaa.na chenji ya mboga kama nyama (inatengenezwa ratiba ya wiki) iyo tunagonga msosi semester nzima na mshahara wa mpishi humohumo..sie tunagharamika chai tu.
STATIONERY FEE MNAPEWA SEPARATE EBU ACHA UJANJAUJANJA HAPA..
tatizo mna anasa nyingi mno...clubbin...gadgets nzitonzito(iphone..galaxy s4 n the like..wengine walevi..wahongaji) ...
SASA KWA WIKI UNATUMIA LAKI KWA KULA UKIJA AJIRIWA LET SAY UTAPOKEA 350,000 KWA KUANZIA..UTAISHIJE HAPO..BADO KODI..FURNITURES..NAULI NA MENGINEYO

Mkuu katika vita ngumu kushinda ni vita na wanafunzi. Its either uridhike umkere au ugharamike umfurahishe. Kusomesha kazi. Kinachotakiwa ni ujue ni jinsi gani unataka mlea huyo mwanafunzi. Kigharama au kikawaida maana kwa experience nliyonayo mimi nimetoka masomoni miaka mi2 ilopita na mzee alikua akinitumia 20000 (elfu 20) kwa mwezi. Tena nikiomba. Ila nlikua nanenepa na nlikua na simu ya gharama tu na stationery sikushindwa. Akili za ziada zilitumika, mkopo na msongano wa mambo mengiiii. So kama wewe muandishi umeamua kuuchuna endelea na ataelewa baadae na ataelewa hukufanya kibaya. Wanawake wanajali mno na hamuwezi fanana nao. Do ur best mengne yatafuata.
 
jamani ww kaka hapo unaposema anatumia laki kwa wiki mbili afu unaona nyingi umekosea mim ni mwanafunzi trust me anajibana sana laki ni kwa wiki tena kwa matumiz ya kawaida no anasa afu hivi mtoto akinyea mkono utaukata naamin hutaukata ww kama mzazi inabd ukae nae uongee nae afu kma ni ishu ya hela kma mzazi unamwambia tu uwezo wako wa kutoa pesa ni upi nadhani atakuelewa
 
Heshimu na ihudumie ndoa yako lkn heshimu na ihudumie extended familia yako pia!Mkeo asije akabadili mambo ambayo mmezoea kufanyaiana for a longtime!Mueleweshe mkeo kuwa pia wewe ndiye mtoa huduma kwa mtoto wa kaka yako(RIP)
 
Nakusaport Mkuu Kaizer huyo Bwn hana kosa watoto wanatakiwa kuwa adabu, ukimdharau mzazi unategemea nini??
Huyo Bwn akae na dada yake wajadili ili isue za mtoto zipitie kwa dada, maana huyo wanaelewana!!
Ajitahidi kujenga ukaribu na mtoto, si lazima kuchukua ushauri wa mkewe!!
Be a father, counseler, provider, life goes on!!
Pole ndugu yangu ndo ukubwa huo, mtoto akinyea mkono unanawa!!
 
Last edited by a moderator:
Mimi naona hapa kuna mafahari wawili coz ninawasiwasi wa umri wa baba na mtoto.. utofauti wa miaka 5 ni majanga. hata mseme nini huyu baba hawezi kumtreat like a son hapa ni mwendo wa kutunishiana vifua tu.

Back to topic, nakushauri baba mtoto kama mlivyopatana na dada yako kuwa uchukue majukumu basi kaa nae tena urudishe majukumu kwake kama mkubwa wako uondoe utata.
 
Pole sana ika kosa ulilolifanya ni kumchunia mtoto kitu ambacho si kizuri japo inaonekana huyo kijana ni kiburi unatakiwa usimame kama baba sio baba mdogo kaa na dada yako myamalize tofauti zenu ,dah kulea kazi jamani tunajifunza hapa
 
No research no right to speak. Don't conclude because you don't know.
Njoo Mzumbe main campus uone.....hiyo ni bei ya muso canteen. Canteen ya chuo
Wakati wengine wanatumia boom kulipa fee nyie halitoshi mnakula hadi fee za watoto nyumban. Kwanza huyo dogo atafakari sana sababu baba'ke mdogo anamzidi miaka 5 tu. Usikute dogo ashapata majukum pembeni (dem/mtoto) analea.
 
hatujawahi ila alishawahi kulalama kuwa tangu nioe ukaribu wangu kwake umepungua

Kijana take care, mke ni kila kitu kwako [though some differences may occur]. BTW huyo dadako ameokewa? Najiuliza inawezekanaje akushutumu kuwa tangu uoe umepunguza mawasiliano naye maana haiwezekani kuwa kama ulivyokuwa single and free.
 
jamani ww kaka hapo unaposema anatumia laki kwa wiki mbili afu unaona nyingi umekosea mim ni mwanafunzi trust me anajibana sana laki ni kwa wiki tena kwa matumiz ya kawaida no anasa afu hivi mtoto akinyea mkono utaukata naamin hutaukata ww kama mzazi inabd ukae nae uongee nae afu kma ni ishu ya hela kma mzazi unamwambia tu uwezo wako wa kutoa pesa ni upi nadhani atakuelewa

Laki kwa wiki haikutoshi? Unataka maisha ya namba gani wewe? Usipojifunza kubana matumizi utakuja kuwa mwizi ukiajiriwa; haiwezekani wewe peke yako tu unadai laki kwa wiki haitoshi wakati ukiajiriwa utaanza na mshahara wa laki nne kwa mwezi, ulipie pango, u support ndugu na upate hela ya kula kwa mwezi mzima.
 
Mtoa mada, achana na huyo dada yako. Usikubali kuwa manipulated. Cha msingi once in a while wapigie simu, huyo dada yako na huyo mwanao kuwasabahi. Kataa maneno ya ziada ya kukuumiza, waambie mi nakusalimia tu kwa sauti ya jiti akiulizia sh mia tano yake ya ofa tigo.

ndugu mzigo. Muulize dada, tumekubaliana issue za dogo nicoordinate mie. Hiyo haikuzuii wewe kumpigia kumjulia hali. Huwajibiki kumjulia hali kila siku kijana mkubwa wa chuo kikuu.
 
Back
Top Bottom