Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Tuondolee mashauzi hapa. Unapaswa kutumia kwa kadri ya kipato chako. Naweza kuwa natumia laki kwa siku lakini kwa sababu ninaafford. Hivi unajua kuna mtumishi analipwa laki na nusu kwa mwezi na ana mke na watoto wanasoma, anasaidia na mamake na mama mkwe?

tabia ya kutaka kuishi usivyomudu ndio inapelekea mabinti kuwa malaya! Ujiuze ili upate laki ya kutumia kwa wiki! I hope unajishaua tu humu na huu sio mtazamo wako, manake hatari inakunyemelea.

Kaizer, AshaDii, i miss u guys a lot. Mapenzi tele
jamani ww kaka hapo unaposema anatumia laki kwa wiki mbili afu unaona nyingi umekosea mim ni mwanafunzi trust me anajibana sana laki ni kwa wiki tena kwa matumiz ya kawaida no anasa afu hivi mtoto akinyea mkono utaukata naamin hutaukata ww kama mzazi inabd ukae nae uongee nae afu kma ni ishu ya hela kma mzazi unamwambia tu uwezo wako wa kutoa pesa ni upi nadhani atakuelewa
 
Last edited by a moderator:
Kiranga, i think we should start a 'natty gong family counselling', kuna fursa za kutosha. What do you think?
 
Last edited by a moderator:
King'asti u have just said it as well..all.over this thread nimekuwa very vocal huyu dogo ana matatizo makubwa sana.na tusimlaumu baba mdogo ati mara mtoto akinyea mkono utaukata? Hiyo ni kuhalalisha madekezo yasiyo na msingi


Karibu chai na vitumbua kama kawaida ila pasaka manake ss ivi tumeclose

Cc AshaDii
 
Last edited by a moderator:
Mtu ana kula mara moja tu kwa siku?
Na akila hakuna kinywaji?
Usafiri?
Stationary?
Tupe expirience yako mkuu, wewe ulikua una bana vipi budget pls.

Mimi nilikuwa nakaa campus (sina nauli), nilisoma huku nikiwa nasomesha. So hata nikikupa experience haitakuwa relevant kwa sababu tunatofautiana mazingira. Na ukumbuke hizo bei nilizoziweka sio zile za canteen za vyuoni (hizo ziko overstated).

Ili nikupe mchanganuo sahihi, niambie:-
1. Ume/unasoma chuo gani?
2. Unaishi nyumbani au hostel, na ni magari mangapi kwenda kutoka chuo.

Ukinijibu haya maswali nitakupa huo mchanganuo.

NOTE: Hela ya stationery ni nje ya hii 10,000 kwa siku.
 
No research no right to speak. Don't conclude because you don't know.
Njoo Mzumbe main campus uone.....hiyo ni bei ya muso canteen. Canteen ya chuo

Kwa mwanafunzi anayepokea boom peke yake bila msaada mwingine wali samaki ni anasa, hii unakula mara 2 au 3 kwa semister.

Lakini kama unapata boom na una sehemu unapata hela nyingine, tumia tu zingine zitakuja. Utakapoanza kutumia zako ndio utajua uchungu wa hela.
 
Kiranga, i think we should start a 'natty gong family counselling', kuna fursa za kutosha. What do you think?

Hahaha, here goes my chance at playing the Freud fraud I have been ridiculing for the longest.

I doubt they could afford my rates though.

Perhaps a pro bono here and there as we test how deep the clientele's pockets are lined.

I am game, let's start the registration and getting the appropriate shrink couch.
 
Last edited by a moderator:
Jamani ndugu zangu naona wengi mmeangalia upande mmoja ti wa mtoto na pia baadhi ya tabia bado hamjazijua kiasi cha mie kufikia kuchoka namna hiyo. ngoja niwaambie kitu.
kijana anapokea boom na pia all the way nimekuwa nampa financial back up regardless kuwa yeye anapokea boom ila mind you wakati mie nasoma sikupokea financial assistance ya mtu yeyoye maana dada alikuwa masomoni na pia hilo hilo bum langu nilikuwa namtumia na yeye. Nikiwa chuoni nilifanya kila aina ya kazi kujikimu.
Ila kwa huyu kijana yeye ni the opposite. Maana laki moja inaisha ndani ya wiki 2!!
So inapotokea mtu unakuwa mfuatiliaji wa masuala yako ya kifedha ndio unakuwa mbaya jamani?
Alikataa shule ya serikali tukampeleka private. Mbona mie nimesoma serikalini huko huko. Tena alingoja hadi kafanyiwa shopping yote na kaenda ndio kaleta ujinga wake.
Jamani yaani ni mengi huyu mtoto kayafanya yanayoumiza tangu na tangu na muda wote huo nimekuwa nampa second chance.
what else should I do now? so isiwe kuwa nashambuliwa kuwa mie ni irresponsible wakati I have done all I could tangu nasoma hadi naingia kazini.

una watoto?
 
Pole ila punguza hasira mkuu!
Mtoto akichafua mkono haukatwi bali unasafishwa tu. Naamini watoto wako ni wadogo bado ila trust me,ulezi una challenges sana na si watoto wote ni rahisi kuwalea.
Kakae na dada yako uombe radhi yaishe na muongee na huyo mtoto kwa upendo muendelee kumlea kwa upendo na amani.
Sidhani kama angekuwa wako wa kumzaa ungemsusa pia.
Watoto wanakosea na wakikosea wanaonywa na kusamehewa ili maisha yaendelee.
Mungu awaongoze mkalimalize hili kwa busara ya kujishusha na kuchukuliana.

Unatumia vibaya sana jina MTOTO. Huyo ni mtoto kwa kuwa aliyeleta bandiko ni baba mdogo, lakini huyo dogo anayezungumziwa hapa sio mtoto.
 
Hawa watoto wanatabia za ajabu ajabu... Ni kweli kuwa mazingira yamekuwa tofauti lakini boom (kama unapata 100%) linatosha kuishi. Mimi sikuwa na baba, mama wala ndugu wa kunisaidia bt niliishi chuo kwa boom huku nikiwasupport (fully) wadogo zangu wawili secondary,

Sikuwa nakaa hostel, nilikuwa nakaa Makumbusho (nimepanga) na kusoma Main Campus
 
Nakubaliana na wewe, huyo kijana angekuwa nae kamuona huyu ni baba asingemchunia pia! Tulioishi na extended family tumeona yote. Walioona baba mdogo anawanyanyasa wakakimbilia kwao wanasota manake elimu hawana. Walioona wanalelewa kwa kiboko na demand ya higher grades wana phd saa hizi na si haba! Ukiishi kwangu na ugali wa shkamoo masharti yanahusika.

kaka nna hasira hapa, wifi nimempigia nimuambie nakuja kunywa chai hajapokea simu yangu. Plz muambie namtafuta, kabla sija-rip
King'asti u have just said it as well..all.over this thread nimekuwa very vocal huyu dogo ana matatizo makubwa sana.na tusimlaumu baba mdogo ati mara mtoto akinyea mkono utaukata? Hiyo ni kuhalalisha madekezo yasiyo na msingi


Karibu chai na vitumbua kama kawaida ila pasaka manake ss ivi tumeclose

Cc AshaDii
 
Last edited by a moderator:
gonga ndondo... morogoro kuna nguluka kibao kams issue ni samaki..zaidi kuna perege na samaki wengine kibao kutoka mindu hapo tena karibu na chuo... bei chee kama nini...uzuri moro mchele wanalima hukohuko msosi sio tabu kihivyo....
mimi nlisomaga chuo moro though ni miaka kadhaa imepita..
msosi 1000 kwa 1500... MPIKE WENYEWE KAMA VIPI ACHENI KUJILEGEZA

Hawa vijana hawajitambui na wanaishi maisha ya ndotoni, Moro maisha mteremko, misosi kibao.

Nakumbuka nilipikuwa mwanafunzi huko Moro hata hao Nguruka kwangu walikuwa ni anasa. Nakumbuka asubuhi kabla hatujaenda darasani, tulikuwa tunaacha tumeloweka maharagwe kwenye sufuria na tukitoka shule tunamwaga yale maji tuliyolowekea, na tunatenga maharagwe kwenye moto, dk 10 yameiva na tunasonga ugali! Siku nyingine tukitoka shule tunapika mboga ya viazi ulaya kisha tunaviunga nyanya then tusonga ugali yaani ugali + mboga ya viazi ulaya.
Madogo wakomae na maisha, wajifunze kubana matumizi, vinginevyo wataishia kuwa wezi wa kalamu na hatimaye wataishia jela.
 
Hahaha, manake sielewi kabisaa mtu anajipa stress na issues ndogo tu! Khaa! We can work in the form that taxation uses. We evaluate a client and boom! Pro bono is a must, we are good people in a bad way. Will work on the registration, find an office and a banner plz.
Hahaha, here goes my chance at playing the Freud fraud I have been ridiculing for the longest.

I doubt they could afford my rates though.

Perhaps a pro bono here and there as we test how deep the clientele's pockets are lined.

I am game, let's start the registration and getting the appropriate shrink couch.
 
Unatumia vibaya sana jina MTOTO. Huyo ni mtoto kwa kuwa aliyeleta bandiko ni baba mdogo, lakini huyo dogo anayezungumziwa hapa sio mtoto.

In fact he is already 25...robo karne!
 
Hahaha umenikumbusha kitoto cha rafiki yangu anaishi sweden, walikuja kwangu. Kitoto kinataka ' mboga nyanya'. Nilicheka kweli hilo jina'
Siku nyingine tukitoka shule tunapika mboga ya viazi ulaya kisha tunaviunga nyanya then tusonga ugali yaani ugali + mboga ya viazi ulaya.
.
 
Sisi ni wazazi, hizi tuzichukue kama changamoto, sio lazima mtoto akue huku anapata kila anacholilia, na hii inaanzia utotoni. Ukishamzoesha kupata kila kitu anachotaka ujue hatabadilika, itafikia sehemu atafanya lolote ili apate, hawezi kuadmit kukosa.

Na hii ndio inapelekea watoto wa kike kuwa malaya, watoto wa kiume kukimbilia kwa Mijimama na tunakoenda hadi ushoga utaibuka kwa sababu hizi.

Mtoto afundishwe kwamba kuna wakati kukosa kunatokea, na pia anatakiwa kujua kwamba hela ni ngumu kupatikana, kama mtu una vimiradi miradi mpeleke na yeye ajaribu kutafuta hela ndogo ndogo kwa kufanya kazi (ila umcontrol asiendekeze).

Miaka yetu huko vijijini nikiwa primary kulikuwa na kazi kama za kufyatua na kupanga tofali, kukata nyasi za kuezekea na kuziuza, ukipata sh 100 unaenda kuangalia movie za kina Anorld, Van Dame, Bruce Lee etc. Mzazi alikuwa anahakikisha kwamba sitoroki shule kwenda kufanya kazi, ni weekend tu unaruhusiwa, na hela yako ni yako. Hii ilitufanya kukua huku tunajua kwamba hela ni ngumu kutafuta. Sasa siku hizi hayo mambo hakuna, tena huku mjini ndio kabisaaa!
 
Hahaha, manake sielewi kabisaa mtu anajipa stress na issues ndogo tu! Khaa! We can work in the form that taxation uses. We evaluate a client and boom! Pro bono is a must, we are good people in a bad way. Will work on the registration, find an office and a banner plz.

Eti good people in a bad way, umedata.

We are bringing positive vibes in a negative time sio?
 
Back
Top Bottom