Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Jamani, mtoto anatuchonganisha familia nzima!

Imagine Dina imagine! Eti mleta mada anakwepa jukumu la malezi mara mkatili sijui nini....sikubaliani na hoja eti angekuwa mtoto wake...kwa.maoni yangu angemfanyia hivo hivo....ndio maana siku hizi kuna kauli za wanaume suruali mara marioo...ni kudekezana kusiko na mpango

Na wanaongelea bajeti ya laki moja kwa wiki, hivi semester moja wiki ngapi vile? Manake unaweza kuta hawa vijana tunawapa hela kushinda mishahara yetu wenyewe...na hapo bado familia yako iko pale pale....Wanachoshindwa kufanya, ni ku-balance maisha yao kutokana na hali halisi ya kwao ilivyo, hivyo kuishia kuiga maisha ya wengine (kumbe kwao home clean) kwa kipato cha 'pangu pakavu'....
 
He he he he, kweli ni bora kuoana watu mlotoka kwenye utamaduni wa kufanana. Mzazi unamnunia mtoto kama adhabu? Mke mwenyewe simnunii sembuse mtoto? Mtoto akikosea anaambiwa bayaa, na kama adhabu ipo anaadhibiwa, period.

Mwanamme mzima ananuna? Ptuuuu!!!!


Mtoto gani hana heshima kwa mzazi????? Nani anatakiwa kwanza amnyenyekee mwenzie? Mtoaji au mpokeaji? Ingawa mimi ni kijana lakini nasikitika sana na sisi vijana ambao hatuna adabu kwa wanaotufadhili. Halafu watu wazima mnatudekeza ati mzazi hamnunii mtoto. Nini maana ya sanctions kama zinazotumika sasa kwa Russia. Kunyamaza au kama unavyodai kususia ni sanction ili ajirekebishe. Afterall nani mwenye shida na mwenzake? Mnatulea vibaya jaribu kutuongoza si kutudekeza
 
He he he he, kweli ni bora kuoana watu mlotoka kwenye utamaduni wa kufanana. Mzazi unamnunia mtoto kama adhabu? Mke mwenyewe simnunii sembuse mtoto? Mtoto akikosea anaambiwa bayaa, na kama adhabu ipo anaadhibiwa, period.

Mwanamme mzima ananuna? Ptuuuu!!!!
Pendekeza adhabu, maana unakuwa wa nadharia. Mtoto yupo Chuo, je atamchapa? Adhabu ni kumnyamazia ampaka aombe msamaha. Hivi mama una mtu anakutegemea wewe? Hilo lisikie kwa jirani si kwako. Hela ya mtu inauma acha masihala! Hayo ni majanga, pesa atoe yeye na kubezwa juu. Hauko siriazi
 
Nimekusoma mkuu na nakupatia pole yangu ya dhati. Ninakubaliana nawe kwa kiasi kikubwa maana kwa asilimia nyingi vijana wa siku hizi wamekuwa watata hasa kwenye nidhamu na uaminifu katika pesa.
Imekuwa kama mtu anasoma ili alipwe.
Nakumbuka miaka yetu ya nyuma mtu unaenda shuleni hata Telegram ikiitwa assembly, unashangaa kuwa heee , safari hii nyumbani wamenitumia.
Lakini vijana wa sasa ni kama kusoma ni 'ajira' kumbe ni faida yake.

Vilevile, nidhamu imekuwa katika mita ya chini kabisa. Mashindano unayaona waziwazi. Uko wapi unyenyekevu jamani? Hata kama nakusaidia ndio unisemee ufedhuli?
Nasikitika wengine wanasema eti mtoto ni mtoto tu, kwakweli hapa naomba nitofautiane. Ndio maana kwenye kitabu tunachokiamini wengine, kuna amri moja kati ya zile kumi yenye ahadi , kuwa waheshimu baba na mama ili upate kuwa na siku nyingi duniani.
Sasa kama huyu ndugu (mkuu) ni 'default baba' kwa huyu kijana , anastahili heshima. Tusipende kurahisisha vitu.

Na kwenye familia pia, si kweli wakati wote kuwa dada au sibling yuko sahihi anaposema neno juu yako just kwa sababu ni sibling. Wengine ni vyanzo vya faraka kwa vile wana mashindano na pengine wivu so akipata jambo la kushikia bango, basi lazima ata -side na upande unaokupinga.
Tumeyaona haya na tunaendelea kuyaona katika familia na kwa vile wengine wamejaliwa mishipa migumu kama PVC pipes, hata anaposema neno la uongo, hakapui hata jicho, kiasi mtu mwingine anaweza dhania ni ukweli.

Mwisho, naomba pia tunaosaidiwa na hasa kama watu sio wazazi wako ( inakuwaga assumed kuwa wazazi can put up with almost every mischief ya watoto wao) , uongeze staha maana mtu anakuwa anafanya hisani kwa kweli so ni vema mtu ku ji position nafasi yako husika na sio kutaka makuu.

Ikifika hapo , nawapendaga kidogo wenzetu wazungu ambao, kiukweli, primary concern yao na gist ya maisha yao ni spouse na watoto wao. Mengine ni ziada sana na anaweza akamsaidia hata mtu baki, mradi amependa. Ndio maana hata leo hivi, hawatujui lakini bado tunapata misaada yao na grants.
Ila haya ya mtoto wa binamu sijui mtoto wa nini, asilimia kubwa mwisho wake gharama na sonona though tunaona kama ndio tunapendana na kujaliana lakini kiukweli kabisa, shukrani ni adimu sana, zaidi sana lawama, kashfa na msongo.
 
Nimerudi kwa mara nyingine wadau nikiwa nimefikia maamuzi baada ya kukaa na kuangalia hoja za wadau mbali mbali kupitia michango ya kwenye hii thread na pia pm.
Msimamo niliochukua ni kuwa kwa sasa naendelea kukaa kimya kwa wote n matter what. niw eke focus yangu kwa mke familia yangu na shule nayotegemea kuanza september this year.
Ahsanteni kwa michango yenu wadau na pia nakaribisha mingine zaidi ambayo ni jengefu.
Umeamua vema hawa vijana ukiwaendekeza ndo hawa hawa baadae wanakucheka na kukudhihaki maisha yakienda kombo. Concentrate na maisha yako weka nguvu nyingi kwa familia yako. Jitu la 25 yrs akilemewa atakufuata na huo ndio utakua muda wa kumuelimisha . Anadhani kuwa chuo ndio kuwa na ajira hajui dunia ni mwalimu katili. Issue ya sister wako ihendo kwa uangalifu na kama ana madai ya pesa hakikisha unamlipa ili muachane kwa wema. Kumbuka wengine wanaishi kwa boom tu hawana watu wa kuwaongezea shekeli na wanaperform vizuri sasa let him learn in a hard way.
 
Mkuu MandawaNaManenge uko sahihi ndugu lawama. Ndo maana ukifanikiwa marafiki wanaweza wakafurahi pamoja na wewe na ukianguka marafiki wanahuzunika pamoja na wewe lkn ndugu wengine ni lawama tu.
 
Last edited by a moderator:
Hata mimi nimeshangaa laki mtu analalamika niliwahi kuomba budget ya laki kwa mwezi mzee aliuliza natumia nini alilalamika uzuri wana mitazamo hasi na chanya bi mkubwa alishangaa ninawezaje kuishi kwa laki moja kwa mwezi mzima tena Maisha ya Dar alikataa. Jamani kwa maisha ya chuo laki kwa week mbili ni sawa na sawa na 7000 kila siku uweke voucher hujala cjui u print mi assignment nauli sijui ki mchango cha ka saccos au mwenzio kaumwa yaani laki kusema ukweli anajibana amekuhurumia watoto wa mjini wanasema laki si pesa hiyo ni sawasawa na kiingilio cha kuangalia wanamziki au mashindano ya miss Tanzania


hivi nyie mtafanya kazi nchi hii kweli yenye mishahara ya laki 350000 au mnapenda kuchosha waliowaleta duniani tu, nimesoma chuo enzi hizo boom 2500, miaka minne yote ya chuo sikuwahi kuomba hela nyumbani, hata nauli ya kurudi home likizo,
 
hivi nyie mtafanya kazi nchi hii kweli yenye mishahara ya laki 350000 au mnapenda kuchosha waliowaleta duniani tu, nimesoma chuo enzi hizo boom 2500, miaka minne yote ya chuo sikuwahi kuomba hela nyumbani, hata nauli ya kurudi home likizo,

Mimi sijawahi pokea boom hiyo nimeongelea mfano kwa kuzingatia wale wasiopokea boom. Kama unapokea kusema ukweli kuomba tena nyumbani si busara ila ndo hivyo nyumbani ni nyumbani chakuazima hakisitiri ------ walisema wahenga hilo boom saa nyingine na wao wanasubilia kama wafanyakazi wanalipwa tarehe 40 sasa utaishije muda wote huo nuymbani lazima wakupe msaada sema kwa wenye busara pesa za boom huzitumia hata kufungulia tumiradi kidogo twa kuwa tunawaingizia kipato ili kupunguza hali ya utegemezi kwa wazazi
 
Kula wali maharage kila siku? Hapana kwakweli....kama kipo kinatumika. Ndio maana natumia


maliza kwanza chuo uanza kazi halafu uone kama hayo maisha unayotaka utayaweza, huku kitaa mshahara ni laki tatu na nusu

na bado utatakiwa ulipe kodi ya nyumba, usafiri, pamba za kubadili job, na ndugu yako umsaidie jifunze bajeti mapema

na imani ukianza kazi unaowapiga mizinga sasa hivi hawatakupa, sana sana utapata wa kukupinga mizinga wewe jifunze bajeti binti u
 
He he he he, kweli ni bora kuoana watu mlotoka kwenye utamaduni wa kufanana. Mzazi unamnunia mtoto kama adhabu? Mke mwenyewe simnunii sembuse mtoto? Mtoto akikosea anaambiwa bayaa, na kama adhabu ipo anaadhibiwa, period.

Mwanamme mzima ananuna? Ptuuuu!!!!
Kumbe wewe ni me! Ndo maana maoni yako ni ya kujikanganya maana ulisema wewe ni ke na sasa unajionyesha kama ni me! Au tuseme ni jikedume? Kwa hali hii nalog off
 
hivi utoto unaishia miaka mingapi, huyo na 25 angekuwa kijijini kwetu si baba huyo wa familia kabisa,

dada usimlipe hata shilingi, dogo mchunie mpka atakapojielewa,wenzie wanachoma matofali wapate ada analipiwa ada na bado anakiburi
 
Jamani ndugu zangu naona wengi mmeangalia upande mmoja ti wa mtoto na pia baadhi ya tabia bado hamjazijua kiasi cha mie kufikia kuchoka namna hiyo. ngoja niwaambie kitu.
kijana anapokea boom na pia all the way nimekuwa nampa financial back up regardless kuwa yeye anapokea boom ila mind you wakati mie nasoma sikupokea financial assistance ya mtu yeyoye maana dada alikuwa masomoni na pia hilo hilo bum langu nilikuwa namtumia na yeye. Nikiwa chuoni nilifanya kila aina ya kazi kujikimu.
Ila kwa huyu kijana yeye ni the opposite. Maana laki moja inaisha ndani ya wiki 2!!
So inapotokea mtu unakuwa mfuatiliaji wa masuala yako ya kifedha ndio unakuwa mbaya jamani?
Alikataa shule ya serikali tukampeleka private. Mbona mie nimesoma serikalini huko huko. Tena alingoja hadi kafanyiwa shopping yote na kaenda ndio kaleta ujinga wake.
Jamani yaani ni mengi huyu mtoto kayafanya yanayoumiza tangu na tangu na muda wote huo nimekuwa nampa second chance.
what else should I do now? so isiwe kuwa nashambuliwa kuwa mie ni irresponsible wakati I have done all I could tangu nasoma hadi naingia kazini.

Michango ni mingi sina muda wa kusoma yote hivyo nikirudia nisameheni. Bila ya kusikiliza upande wa pili na wa tatu naweza kabisa kukuelewa ingawa unalinganisha kipindi chako na cha sasa. Wewe na yeye ni tofauti - unajituma, hajitumi. Hata angekuwa mtoto wako wa kumzaa kuna mahali unachoka (nimezaa) unamuacha afanye anavyotaka labda iko siku atakuelewa. Kitendo cha wewe kumwambia afatilie hilo swala la medical capitation na bima ya afya na akaona ni unyanyasaji ni ukosefu wa hekima, heshima na shukurani. Kitendo cha dadako kukusulubu kuwa toka umeoa unajali mkeo sijui ndugu wa mkeo nacho ni wivu na unafiki. Mambo ya ndoa yako hayamhusu.

Tusisahau kuwa huyu kijana nae ni mtu mzima. Kama tunaona mleta mada hajatenda haki, je huyu kijana kwa kunyimwa hela mara moja alikuwa na haki ya kumziria babake mdogo na kumwambia hatakaa amwambie shida zake tena? Anasema hayo sasa kwa kuwa ana uhakika wa bumu? Huyo dada naye hana busara. Vyovyote ilivyo hakutakiwa kuchagua upande ila kwa sababu ya wivu kwa wifi yake kaamua kuungana na mtoto. Alitakiwa aratibu wakutane wote watatu waongelee maswala yao. Ushauri wangu ni kuwa tuliza hasira maana madada na mayatima (sio wote) ni ma-paranoia. Ukishatuliza hasira jaribu kuwa mwelewa kwamba huyo mwanao huo ubinafsi ni sehemu ya haiba yake. Pia ujue watu wasiojua kutafuta hela au wasiojua kutumia vizuri za kwao (hata watoto wetu) huwa hawatuelewi tukiwaambia hatuna hela. Wanatu-judge kwa kazi zetu, mavazi yetu, miradi yetu n.k. Ukitulia mkalishe huyo mtoto muongee, muwekeane kanuni. Dada akikubali naye ashiriki.

Nina dada yangu alikuwa na hali ya chini. Basi akawa anakuja kunililia nampa mtaji, baada ya miezi kadhaa unaskia ile biashara imepanda, imeshuka, naomba hela nianzishe nyingine, mi nikifikiria watoto wake natoa. Nilitoa mara nne. Ya tano nikamwambia sina. Kilichofuatia mawasiliano na mimi yakafa, nikimpigia au kum-text kumjulia hali, kimya. Siku moja akapokea tukakubaliana nitaenda kwake kumsalimia, tukakubaliana siku na saa. Siku ilipofika nikamkuta kwenye kituo anasubiri daladala. Nikamuuliza anaenda wapi mbona tuna miadi akaniambia hakujua kama nitaenda kwa hiyo alipanga safari zake. Basi nikageuzia pale nikarudi kwangu. Hakuishia hapo akanitangazia ubaya kwa ndugu wengine, baadhi yao ndumilakuwili wakawa wanaliletea habari. Hao ndugu waliopelekewa ubaya wangu wakawa wanampa hizo hela. Muda si muda kila mmoja kwa wakati wake akawa ananipigia kunielezea tabia mbaya ya ndugu yao kutoridhika na kwamba wamemchoka!!! Sahivi najua tu kuwa kahama dar yuko mkoa mwingine anatafuta maisha. Mi namuombea mafanikio ila nimejifunza KUMUACHIA MTU NAFASI YA KUFUJA WEMA WANGU NI MWIKO!
 
Better act like a woman and think like a men,be a man and be responsible usilalamike km mke Hapa,mpe hela akasome fanya yako and stop being selfish it's the only way

Hizo hela unampa wewe? au amekwambia hana kazi na hela zake zaidi ya kumpa huyo mtoto tu? halafu kama mkeo ana tabia ya kulalamika sio wake wote wako hivyo. kama ni selfishness hata huyo mtoto anayo.
 
Hizo hela unampa wewe? au amekwambia hana kazi na hela zake zaidi ya kumpa huyo mtoto tu? halafu kama mkeo ana tabia ya kulalamika sio wake wote wako hivyo. kama ni selfishness hata huyo mtoto anayo.

Ishu Hapa ni ubinafsi tu ndo unaomsumbua mtoa mada,Sina mda na trash Zako
 
Are you serious:what:😱
Laki moja inaisha kwa wiki 2:what:...trust me anajibana sana....mimi laki moja natumia kwa wiki moja tu mkuu. Enzi wewe unasoma chuo vitu vilikua bei chee compared na sasa.... kwa sasa bila anasa mwanachuo kwa siku anatumia sh10000...nakushangaa huyo dogo anawezaje kutumia laki moja kwa wiki 2. Mimi ni mwanachuo...natumia laki 1 kwa wiki 1.
Wewe kwa maelezo tu unaonekana kabisa ni kiburi na don't care. Jitafakari upya bro.

kwa hiyo salary slip ya huyu kaka unaijua? wewe kutumia laki 1 basi ndo SI UNIT ya matumizi ya wanavyuo wote? Kuna wanaotumia laki 5 kwa wiki, nao wakikusikia watakushangaa. Huyu si anapokea bumu kwa hiyo laki 1 si nyongeza? Mi nimeishi chuo kuna watu bumu hilo hilo lilikuwa linawatosha kula, kuvaa, nauli na matumizi mengine ya chuo, wanatuma kwao kugharamia kilimo, kusomesha wadogo zao na wananunua vi TV na viredio. Sijaona ubaya wa huyu kaka. Ni kuwa hakuona sababu ya kugharamia afya mara mbili - ni kanuni ya kawaida kabisa ya uchumi. Mtu kuambiwa afatilie ndo ajinunishe?
 
Serius dada yako ana haki ya kukuita mjinga tena hasa na mi namuunga mkono! Angekuwa wakumzaa wewe angekula nini huko chuoni nyie ndo mnaofanya watoto wanakuwa mashoga huko na malaya wa kupindukia!
 
Huyo Mwanafunzi msaidie kadri ya uwezo wako maana itafikia miaka ambayo utazeeka,utastaafu na nguvu hutakua nazo tena,macho yatapofuka,miguu mizito na mgongo utapinda huku masikio nayo yakiziba.Yeye atakua msaada mkubwa kwako,Dada ako na watoto wenu.

This is not guaranteed. Fanya wema kwa kuwa inakupasa. Nani anajua labda mtoto anaweza kufa kabla ya baba?
 
Serius dada yako ana haki ya kukuita mjinga tena hasa na mi namuunga mkono! Angekuwa wakumzaa wewe angekula nini huko chuoni nyie ndo mnaofanya watoto wanakuwa mashoga huko na malaya wa kupindukia!


Acha umburula wewe mdau! yaani mtu kuwa responsible na matumizi yangu nako pia ni kosa? Kama ni suala la mtu kuwa malaya wa kupindukia au shoga hiyo ni hulka ya mtu na wala havina connection na suala la kupewa pesa au kutopewa. wangapi wanatokea familia bora na bado wana hayo matatizo ya ushoga na umalaya? Narudia tena kuwa hiyo ni hulka ya mtu na pia huo ni ukosefu wa nidhamu kwa mtu kujali kitu kuliko utu.
 
Back
Top Bottom