Hivi ni kwanini tunapenda kuitana "Mkuu"?


M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 0
Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
Mkuu pole sana kwa kuwa ndio mara yako ya kwanza kusikia hili neno '' MKUU'' ki ukweli mimi ni mmoja wapo wa watu wanaopenda kulitumia neno MKUU kwanza linarahisisha mawasiliano mathalani unaenda ofisi fulani afu hujui huyo mtu ana cheo gani....basi ili upate urahisi wa kuongea naye unatumia neno mkuu....'' mfano habari ya saahizi mkuu?'' naye atakujibu kwa uungwana salam ndugu yangu.....Kwa kifupi ndo mambo kama hayo mkuu.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,660
Points
2,000
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,660 2,000
Napita tu mkuu .. my people need me
 
KIHENGE

KIHENGE

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
339
Points
0
KIHENGE

KIHENGE

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2011
339 0
Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
Mkuu uzuri wa mkuu haina gender na hapa ni ngumu kujuana if your a man or women!
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,177
Points
2,000
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,177 2,000
hayo mambo ya kawaida sana mkuu
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,282
Points
2,000
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,282 2,000
Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
Mmh!.......:heh::heh::heh::heh::heh::heh:
 
ram

ram

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
7,281
Points
2,000
ram

ram

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
7,281 2,000
Mkuu mdeki, hili neno mkuu umelikuta, hata mimi nimelikuta

Hebu pendekeza tutumie neno gani, mkuu!

Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
 
Immortal_MH

Immortal_MH

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2013
Messages
1,194
Points
2,000
Immortal_MH

Immortal_MH

JF-Expert Member
Joined May 14, 2013
1,194 2,000
ni heshima na kuoneshana uungwana tu mkuu
 
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
7,415
Points
0
CYBERTEQ

CYBERTEQ

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
7,415 0
Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
Ni namna fulani ya kuonesha HESHIMA kwa mtu unayemjibu au kumrefer! Unaweza pia kusema "Sir"..lakini kwa kuwa sisi ni Watanzania na tunajivunia kiswahili, na kwa kuwa pia wengi hatufahamiani jinsia wala umri inatuwia rahisi kutumia jina "Mkuu". Umenielewa Mkuu?
Asante sana.
 
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2011
Messages
1,212
Points
1,250
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2011
1,212 1,250
Mimi naona inatokana na MOTTO(SLOGAN) wa JF, "THE HOME OF GREAT THINKERS". Kwa hiyo ukishakuwa mwanachama wa JF Unastahili kuitwa ''MKUU" ili kuwekeana heshima. Ni mtazamo wangu tu 'Wakuu'.
 
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,422
Points
2,000
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,422 2,000
Huku kwetu Arusha ukishakua na viJisenti tunaitana VIFARU au KIFARU!
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,437
Points
1,225
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,437 1,225
Mwana JF ni Mkuu wa Mawazo yake ndiyo kisa cha kuheshimiana hivyo.
 
mimisa

mimisa

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
2,512
Points
0
mimisa

mimisa

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
2,512 0
kuna sehemu wanaitana "boss".kila mtu "boss"
huku ni mkuu..
 
Arushaone

Arushaone

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
14,736
Points
2,000
Arushaone

Arushaone

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
14,736 2,000
Huku kwetu Arusha ukishakua na viJisenti tunaitana VIFARU au KIFARU!
. . . . . Mkuu Ndallo mimi ndiye muhanga wa jina hilo la KIFARU. Daily marafiki mananiita hivyo mpaka nachukia kuitwa jina la aina ya mnyama.
 
Last edited by a moderator:
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,344
Points
2,000
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,344 2,000
Mkuu nadhan jibu umelipata.
 
Mr Dhaifu

Mr Dhaifu

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
775
Points
225
Mr Dhaifu

Mr Dhaifu

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2012
775 225
Kwakuwa wanao takiwa kuwa wakuu magamba hawatendi kama wakuu bora sisi humu tuwe wakuu kwani tunaweza kuyafanya yaliyo washinda wakuu si ndio mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,283,719
Members 493,764
Posts 30,798,544
Top