Hivi ni kwanini tunapenda kuitana "Mkuu"?


kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
21,499
Likes
16,438
Points
280
kadoda11

kadoda11

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
21,499 16,438 280
unajua mkuu hii kitu hata mim naitamka sana.nadhani imetokea mkuu rombo mkuu.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,402
Likes
50,135
Points
280
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,402 50,135 280
Usijali sana mkuu. Ni katika kupeana na kuonyeshana heshima na uungwana tu mkuu.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Likes
35
Points
135
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 35 135
Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
Hutegemea ;

1. Heshima: Watu hapa JF ni wa kila rika, na laiti ingekuwa tunaweka umri halisi ingekuwa shida sana katika kuchangia baadhi ya mada, mfano mtu mzima kuongea vitu vya kipuuzi na pengine mtoto/kijana kudharaulika hata kwa michango yake (kwa sababu tu ya Umri wake).Hivyo kwa kutumia neno "Mkuu" bado kunalinda heshima fulani.

2. Mazoea/Mtindo: Kama vile maneno 'mshkaji', 'mheshimiwa'
n.k yanavyopokelewa kwenye jamii, neno 'Mkuu' limepokelewa
hivyo hivyo hasa katika jamii ya JF.

Hivyo, kulinda heshima kunabaki sababu ya msingi, ingawaje kunaweza kuwa na sababu nyinginezo.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,440
Likes
1,396
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,440 1,396 280
kamanda hilo neno la mkuu ni kibwagizo kinacholeta ukaribu baina ya watu
 
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
4,573
Likes
292
Points
180
Kyenju

Kyenju

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
4,573 292 180
binafsi naitumia mkuu kuzuia offence kwa watu...kwa sababu hatujuani umri na jinsia naamua kulitumia mkuu kumtaja mtu..ndo hivo mkuu
Hata mimi ndiyo maana nalitumia, kwasababu linaweza kutumika kwa jinsia yoyote na umri wowote.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,849
Likes
3,623
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,849 3,623 280
Ni heshima iliyojengeka hapa JF tokea ikiitwa Jambo.
Ni ishara ya heshima kwa kuwa wakati huo watu hawakuwa wakitukanana, bali nguvu ya hoja ndio ilitawala.
Ukiachana na hilo ili kuepisha mkanganyiko wa jinsia baina ya wanachama, neno mkuu limekua mbadala wa kaka, dada, baba, mama n.k.

Nimekua humu kwa kipindi kidogo lakini hili la kuitana mkuu limekuja tuu sjui kwa nini wakuu?
 

Forum statistics

Threads 1,273,088
Members 490,268
Posts 30,470,878