concordile 101
JF-Expert Member
- Oct 13, 2013
- 6,999
- 15,468
Imefanyika kwa kuangalia county life, county revenue collection, county GDP in relation on the actual fact on the ground.Wewe ulifanya Gani ya Wakenya?
Imefanyika kwa kuangalia county life, county revenue collection, county GDP in relation on the actual fact on the ground.Wewe ulifanya Gani ya Wakenya?
Hata china kwenye Sheria ngumu watu wakaiba.That's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.
Extent ya failed projects in Kenya ukilinganisha tZ ni unimaginableThat's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.
Hakuna mtu ana ujasiri wa kuongelea chochote Kenya.That's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.
Wewe ulifanya Gani ya Wakenya?
Tanzania kuiba ni ngumu mno. Wanaiba kwa kula na wakandarasi lakini siyo direct. Pesa zote zinazokusanywa zinaingizwa kwenye mfuko mkuu wa serikali. Na malipo ni kwa control Number. Kupenya ni ngumu mno lazima utumie akili ya ziada.Hata china kwenye Sheria ngumu watu wakaiba.
Ili uibe hela iliyoingizwa benki Tanzania kwa sasa ni either kwenye procurement , forgery ya activity au kama wewe mkusanyaji mapato letsay tra au county revenue collector ule cash ambayo ni ngumu sana, na ndo maana miradi kama barabara, shule na kadhalika vinajengwa ila Kenya hela ya mradi mzima inaweza potea na hakuna cha kufanyika.
Tanzania wanaiba ila sio kwa extent ya Kenya kwa sababu ya automazition na ili nikuoneshe kuwa Kuna wizi ukiangalia economic activity na kra collection ya Nairobi inaonekana ni kubwa sana kuliko dar, ikiwa na maana tulitarajia vilevile jiji na Nairobi county liwe na osr kubwa au thrice ya dar sababu ya kuwa na vyanzo vingi vya mapato kama billboards ,car parking ila ukija ukilinganisha na dar osr ya dar inaizid Nairobi
Kenya wanakusanya pesa vibaya sana.Hata china kwenye Sheria ngumu watu wakaiba.
Ili uibe hela iliyoingizwa benki Tanzania kwa sasa ni either kwenye procurement , forgery ya activity au kama wewe mkusanyaji mapato letsay tra au county revenue collector ule cash ambayo ni ngumu sana, na ndo maana miradi kama barabara, shule na kadhalika vinajengwa ila Kenya hela ya mradi mzima inaweza potea na hakuna cha kufanyika.
Tanzania wanaiba ila sio kwa extent ya Kenya kwa sababu ya automazition na ili nikuoneshe kuwa Kuna wizi ukiangalia economic activity na kra collection ya Nairobi inaonekana ni kubwa sana kuliko dar, ikiwa na maana tulitarajia vilevile jiji na Nairobi county liwe na osr kubwa au thrice ya dar sababu ya kuwa na vyanzo vingi vya mapato kama billboards ,car parking ila ukija ukilinganisha na dar osr ya dar inaizid Nairobi
That's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.
Slums hazimalizwi kwa kujenga nyumba bali zinamalizwa kwa kupunguza gape la wenye nacho na wasio nacho. Kenya hilo gape ni kubwa mno pengine kuliko nchi yoyote ile duniani. Nyumba zenyewe zimejengwa mbili tatu, ma slums yametapakaa Nairobi nzima, unamalizaje?100%
Lengo ni kuondoa slums.
Kitakachotokea, lengo lao ni KUFUKUZA masikini mjini.
Au zitaanza Homeless slums kama za Marekani, watu kuishi kwenye HEMA.
Sidhani wako aggressive kwenye kukusanya mapato,bali hapo mwanzo waliwahi kuanzisha makampuni ya production huku sisi tukiwa kwenye subsistence.Kenya wanakusanya pesa vibaya sana.
TZ unakuta mtu ana duka na hana leseni.
Au mtu ana duka, lina Pombe, Vifaa vya ujenzi, umeme, sukari, viberiti na leseni moja tu ya rejareja shilingi Tsh 40,000.
Kwa Kenya hizo ni biashara 5. Na kila moja inatakiwa malipo.
Walijichanganya na ujinga wao wa DEVOLUTION, kulipa Wanasiasa mabilioni kutaka kuwa kama Marekani wakati uchumi wa Lodwar.
Sasa Kenya Mbunge anakula Milioni Tsh 36,000,000 mshahara tu.
Akikaa miaka 10, anapata pension maisha yote.
TZ Mbunge analipwa Milioni 18.
Hakuna pension, ila kuna malipo ya mkupuo ya Tsh 250M.
===
TZ Diwani anapata Tsh 380,000 kwa mwezi.
Kenya Diwani (MCAs) anakula Tsh 2M kwa mwezi tena huwa wanacheka kwamba wanapata pesa kidogo.
Wakati TZ kwa 2M ndio mishahara ya Wakurugenzi, wakuu wa mikoa na Wilaya.
Kenya wana usenge wa Bunge la Senate, kama Marekani😅
Maseneta wanalipa Tsh 20M kwa mwezi.
Pesa yote ni KULA tu.
====
TZ tungekuwa tunakusanya pesa AGGRESSIVELY kama Kenya mpaka tunapata makusanyo kama yao.
Tungekuwa mbali vibaya sana.
Duuh yaan natoka kiwanja Bure ila unanipa tends ya uchenzi wa maghorofa kwenye hizo acre Tano sasa hela inarudiKama Odinga vile ametoa eneo la ardhi bure pale Kisumu ili wajenge affordable housing projects. Chini ya his proxy company LV Marina.
Wakurugenzi mshahara ni lsse 1 ni 3,400,000 per diem wakisafiri ni 220,000 , posho ya simu Kila mwezi 180,000 umeme Kila mwezi 200,000Kenya wanakusanya pesa vibaya sana.
TZ unakuta mtu ana duka na hana leseni.
Au mtu ana duka, lina Pombe, Vifaa vya ujenzi, umeme, sukari, viberiti na leseni moja tu ya rejareja shilingi Tsh 40,000.
Kwa Kenya hizo ni biashara 5. Na kila moja inatakiwa malipo.
Walijichanganya na ujinga wao wa DEVOLUTION, kulipa Wanasiasa mabilioni kutaka kuwa kama Marekani wakati uchumi wa Lodwar.
Sasa Kenya Mbunge anakula Milioni Tsh 36,000,000 mshahara tu.
Akikaa miaka 10, anapata pension maisha yote.
TZ Mbunge analipwa Milioni 18.
Hakuna pension, ila kuna malipo ya mkupuo ya Tsh 250M.
===
TZ Diwani anapata Tsh 380,000 kwa mwezi.
Kenya Diwani (MCAs) anakula Tsh 2M kwa mwezi tena huwa wanacheka kwamba wanapata pesa kidogo.
Wakati TZ kwa 2M ndio mishahara ya Wakurugenzi, wakuu wa mikoa na Wilaya.
Kenya wana usenge wa Bunge la Senate, kama Marekani😅
Maseneta wanalipa Tsh 20M kwa mwezi.
Pesa yote ni KULA tu.
====
TZ tungekuwa tunakusanya pesa AGGRESSIVELY kama Kenya mpaka tunapata makusanyo kama yao.
Tungekuwa mbali vibaya sana.
Safari na vikao hata Kenya vipo.Wakurugenzi mshahara ni lsse 1 ni 3,400,000 per diem wakisafiri ni 220,000 , posho ya simu Kila mwezi 180,000 umeme Kila mwezi 200,000
Hela nyingi ni kwenye safar na vikao
Nimejaribu kutoa huo mfano ili tulinganishe na Kenya , sasa kama sisi tunalalamika mkurugenzi kuvuta hiyo hela vipi Kenya, kwa hali ilivyo itakuwa mara tatu ya hii yetuSafari na vikao hata Kenya vipo.
Kenya wanasiasa hawana njaa kabisa.
Wanapiga vibaya sana
Vipi kwenu hamfuatwiThat's true but that's the case with most African projects. Hata hapo kwenu project mnazofanya lazima wanasiasa wanakula chao. The only difference is, huku kwetu tuna Uhuru na ujasiri wa kuyaongelea, hapo kwenu ukiongelea utafuata Gwajima.
The concept of malls incorporating logistics within their core business is the way forward for modern next generation malls.But these are not logistics centers. Kuwa na delivery and a warehouse doesn’t make a mall to be a logistic center.
The remaining percentage does not even suffice salaries that's why we are witnessing perennial salary delays. Hapo hatujagusa development budget
Hawa ndugu zetu muda mwingine ni WA kuwaonea huruma tu
View: https://x.com/moneyacademyKE/status/1931592025507525011?t=ZE8EvNOGA4inGAcii59V4g&s=19
Hivi kati bajeti ya 33usd bil , kiuhalisia wanatakiwa kutumia 23.1usd bil kulipa deni wanabaki na 9.9usd bil, ila wizara ya elimu wanabeba 701.1 bil ksh (5.4usd bil)
Counties zinaibeba 400bil usd( 3.1usd bil)
Mpaka hapo hela yote imekwisha 🤣🤣🤣🤣🤣